Mỗi tuần một chuyên đề

Phút thật lòng . . .

• Thread starter lan nguyen
  • Ngày gửi
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Em thương chị quá chị ơi ...................

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ntnhungkt166

Guest
25/12/08
2
0
0
bac bang duong
có lẽ ngày mai là ngày đánh dấu một bước ngoạt mới trong cs của mình, cho nên mình cần chuẩn bị thật kỹ. Cố lên cô bé hãy phá vỡ sự nhút nhát của cô đi .....ko có gì là ko thể làm đc nếu chúng ta bít cố gáng........cười tười một cái nào haaaaaaaaaaaa........

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Chợt nhận ra có một điều gì đó rất khác, rất xa cách , chẳng còn như xưa ...

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Thật lòng là ........buồn quá!

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Em luôn bên chị, CTY à .... :020::kiss:

quyenk4b15

quyenk4b15

Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh
Một ngày làm việc mệt, cuối tuân rồi, mai lại được thư giãn. Thời gian trôi nhanh quá, Mhen sao trả lời câu hỏi của minh nhanh quá.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Vào Blog của chị. Đọc những dòng tâm sự mà lòng quặn đau vì thương chị. Chị ơi, em không biết nói gì mà chỉ biết nhìn những dòng chữ đó rồi mặc kệ nước mắt lăn tròn thôi. Em onl YM, nhìn thấy nicks chị sáng nhưng em không dám bật đèn vì nếu tâm sự với chị, em sẽ không biết mình phải nói gì hoặc giả có nói thì cũng chỉ là những lời nghe rất sáo rỗng dù đó là những lời nói chân thành của em.
Chỉ biết rằng lúc này em thương chị vô cùng. Em biết chị là người cứng rắn và nghị lực lắm, nhưng dù có thế thì chị cũng đừng gồng mình chịu đựng một mình nhé. Nếu có thể khóc được thì hãy khóc đi, khóc một lần cho nhẹ bớt rồi đứng lên và lại bắt đầu cố gắng, bắt đầu tiếp tục nhé....
Thương chị nhiều ...

kakaka

kakaka

Trung cấp
17/7/08
177
0
0
Việt Nam
Đừng bỏ cuộc....

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Xé lòng, đau đớn..........hiện tại ơi hãy là những giấc mơ

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Có chuyện gì sắp xẩy ra với mình vậy, chắc chắn là 1 chuyện không hay, mình linh tính và cảm nhận được nó sắp đến, rất gần... nhưng mình đã chuẩn bị đón chờ nó. Có ai đó đã nói (châm ngôn Pháp) rằng: Chuẩn bị tốt là thành công một nửa. Mình tin vào điều đó! mình sẽ không đối mặt với nó mà sẽ cùng sống chung (trong) nó. Hy vọng.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Viết cho chị thân yêu.

Onl YM, thấy chị mà ko dám chát...
Chạy qua chạy lại nhà chị, từng câu chị viết như xé lòng em ...
Em mặc kệ những giọt nước mắt lăn dài, khóc vì thương chị, khóc cho em. Khóc cho sự bất lực khi chỉ biết nhìn, biết nói những lời sáo rỗng trước nỗi đau của những người em thương yêu.
Ước được ở bên chị lúc này, không để làm gì đâu chỉ để ôm chị vào lòng, để bảo chị rằng: Chị ơi hãy khóc đi, đừng gồng mình chịu đựng nữa. Em không thể chia sẻ với chị nhưng em luôn bên chị, em sẽ khóc cùng chị ... Khóc đi chị thân yêu ...
:018::018::018:

MinhTue1810

MinhTue1810

Trung cấp
11/8/08
86
0
6
Ha Noi
Sao phải khóc khi nước mắt không làm tan đi sự muộn phiền. Hãy vững vàng rồi đối diện với nó, những khó khăn, vấp ngã trong cuộc sống rồi cũng sẽ làm cho mình trưởng thành hơn.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Sao phải khóc khi nước mắt không làm tan đi sự muộn phiền. Hãy vững vàng rồi đối diện với nó, những khó khăn, vấp ngã trong cuộc sống rồi cũng sẽ làm cho mình trưởng thành hơn.
Có những nối đau không thể chỉ cần nói Ta ơi hãy cố lên là có thể được. Vẫn biết khóc không thể giải quyết được vấn đề nhưng đôi khi khóc được thì cũng thấy nhẹ lòng hơn ... Con người mà, có phải gỗ đá đâu :018:

L

Lhangbduong

Trung cấp
21/11/08
102
0
0
Binh Duong

Dù biết là luôn phải đối diện với thực tại để sống nhưng khi bạn khóc bạn sẽ cảm thấy nhẹ nhàng hơn, cuộc sống mà. Hãy khóc cho tan đi những nỗi niềm trong lòng mà không dám nói ra với ai, hãy khóc cho không nhớ đến quá khứ để mạnh mẽ hơn mà đối diện với hiện tại. Hãy khóc để biết rằng con tim bạn không là băng giá và bạn vẫn còn có thể yêu. Hãy khóc để biết rằng bạn vẫn còn khóc được!

Ta biết rằng cố quên là sẽ nhớ
Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên​

MinhTue1810

MinhTue1810

Trung cấp
11/8/08
86
0
6
Ha Noi
Dù biết là luôn phải đối diện với thực tại để sống nhưng khi bạn khóc bạn sẽ cảm thấy nhẹ nhàng hơn, cuộc sống mà. Hãy khóc cho tan đi những nỗi niềm trong lòng mà không dám nói ra với ai, hãy khóc cho không nhớ đến quá khứ để mạnh mẽ hơn mà đối diện với hiện tại. Hãy khóc để biết rằng con tim bạn không là băng giá và bạn vẫn còn có thể yêu. Hãy khóc để biết rằng bạn vẫn còn khóc được!

Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên​

Lâu rồi mình không còn có thói quen khi gặp những chuyện những chuyện buồn phiền là khóc nữa, có lẽ những giọt nước mắt đã lặng lẽ....chảy ngược vào trong.

L

Lhangbduong

Trung cấp
21/11/08
102
0
0
Binh Duong
Lâu rồi mình không còn có thói quen khi gặp những chuyện những chuyện buồn phiền là khóc nữa, có lẽ những giọt nước mắt đã lặng lẽ....chảy ngược vào trong.

Có đôi khi ước rằng mình trở nên sắt đá để...nước mắt chảy ngược vào trong nhưng rồi mình phải cố rơi lệ để mọi thứ được tan chảy! Mình kg biết bạn như thế nào, nhưng với mình, khi mình khóc - dù chỉ là thầm khóc một mình - thì bao nhiêu buồn phiền, lo lắng và cả những nỗi nhớ đều như trốn đi đâu mất. Rồi sau đó, mình lại có thêm nghị lực và niềm tin để đối diện với khó khăn.

Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Muốn đấm nhau..... :wall::wall::wall:

Sửa lần cuối:
quyenk4b15

quyenk4b15

Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh
Thời gian trôi nhanh thật, từ khi bắt đầu đi làm cũng được 5 năm rồi. Ngày đó đi làm thật ngu ngơ, mới ngoài quê vào chưa quen môi trường TP lạ nước lạ cái. Vậy mà bây giờ đã thành thổ địa TP. HCM. sếp bảo ra Đà Nẵng làm mà không muốn đi, dù có công tác vài tuần, tuy ồn ào náo nhiệt nhưng xa vẫn nhớ HCM. Sáng uống ly cà phê đi làm thấy trong con người sảng khoái. Môi trường HCM rất năng động, còn người cũng vô tư, rõ ràng. Vừa rồi sếp về Bắc đi chùa Hương, nghe sếp kể lại mà sợ người Bắc quá. Tuy mình là dân Trung chưa bao giờ ra Bắc, nghe vậy hết ra luôn. Sài gòn thật đơn giãn, thoải mái. Đi xe cà tàng 81 đi làm vẫn ok, ngoài Bắc rất coi trọng hình thức, coi trọng nghi lễ. Du lịch thì chèo kéo, taxi thì khỏi phải nói, tại sao vậy nhỉ. Té ra Sài Gòn vẫn tuyệt chứ, đôi lúc đi xe trên đường quên gạt chân chóng vẫn nhiều người nhắc, thế mới biết tình người còn nhiều. Sài gòn thì đất đai nhà cửa phải nói là đắt thật, nhưng xét về giá cả sinh hoạt thì rất bình dân, bước ra khởi nhà là có cà phê uống. Rất đơn giãn nhưng lại tiện lợi. Kinh tế HCM phát triển bậc nhất nước là điều không phải nói, nhưng sống ở đây vẫn có cảm giác con người được tự do, được bọc lộ cái tôi mà không bị e dè, thế mới là Sài gòn.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA