Mỗi tuần một chuyên đề

Phút thật lòng . . .

• Thread starter lan nguyen
  • Ngày gửi
G

GENTO

Guest
30/11/08
17
0
0
hà nội
Này em có nhớ ....
Kỷ niệm dần trôi theo năm tháng
Khoảng lặng thời gian cuốn đi tất cả
Tất cả những gì đôi ta có bên nhau
Phải chăng đây là một thử thách
Thách thức mối tình trong trắng hồn nhiên
Của thủa học trò tươi vui lãng mạn ...
Em còn nhớ hay em đã quên ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
quyenk4b15

quyenk4b15

Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh
Suy nghĩ miên man, cuộc sống cứ trôi theo thời gian, buồn có, vui có. Hạnh phúc, ai có thể định nghĩa, hay chỉ là cái nhìn yêu thương của ai đó.......đôi lúc mơ mọng nhiều lại gánh nỗi cô đơn, như cây thông đứng giữa giá buốt, sương mù vào mùa đông, hy vọng rồi lại buồn, vì thế trái tim đã chết.

R

rubysingle

Guest
9/3/09
0
0
0
42
TPHCM
Mot ngay moi se den

Chào cả nhà,
Hôm nay là ngày đầu tiên mình gia nhập vào đại gia đình ta và không hiểu sao mình lại vào mục phút nghỉ ngơi của diễn đàn nữa phải chăng mình cũng muốn có một phút thât lòng như các bạn hay có lẽ mình đang buồn cần có ngưới tâm sự chia sẻ cũng nên.
Không giấu gi các bạn mình vừa mới chia tay bạn trai cách đây không lâu lần đầu tiên mình cảm thấy bị tổn thương, tim mình đau nhói khi ma ngày ngày mình phải đối diện với anh ấy và mình còn phải luôn tỏ vẻ tươi cười trước mặt anh và mọi người. Mình rất ân hận vì suy nghĩ " cái gì của mình sẽ là của mình" để rồi mình phải rời xa anh mãi mãi, tại sao mình không níu kéo anh khi mà lòng mình vẫn còn yêu anh rất nhiều(có lẽ lòng tự ái của mình nó quá lớn) lúc anh nói chia tay với mình mình đã không nói được lời nào vì mình đang tự nói với chính mình " A oi mày không được khóc, không được khóc trước mặt anh" và mình đã làm được các bạn ah. Mình thật sự mất hết phương hướng, mình không còn là mình nữa ban ngày trước mặt mọi người mình là người khác khi đêm xuống mình mới đưiợc là chính mình được ôm gối mà khóc cho thoả lòng. Và đến bây giờ thì mình đã bình tâm lại đã lấy lại được thăng bằng(chắc quên anh thì mình chưa thể nhưng mình thấy lòng mình nhẹ hơn khi đối diện với anh rối nhưng mình tin rằng thời gian sẽ giúp mình đúng không các bạn). Mình bây giờ có thể ra ngoài gặp bạn bè vui vẻ nói chuyện không như trước đó mình chỉ muốn ở nhà(vì mình sợ ra đường mình sẽ nghĩ đến anh).
Xin lỗi cả nhà nhé vì mình là thành viên mới mà đã bắt mọi người phải nghe chuyện buồn của mình thật ngại quá hhihihi. Mình chỉ muồn nói thời gian sẽ giúp chúng ta vượt qua tất cả và có thể con tim của những ai đã và đang bị tổn thương sẽ tìm thấy niềm vui, hy vọng trong tương lai giống như bài hát " Và con tim đã vui trở lại" của NS Đức Huy(không biết mình nhớ có chính xác không nữa)
Một lần nữa mình xin lỗi cả nhà và cãm ơn mọi người đã lắng nghe tâm sự của mình.

N

nguyenvantoan

Guest
18/9/07
107
0
0
42
ha tay
Toản chúc bạn gặp nhiều niềm vui trong cuốc sông,xin được chia sẽ cùng bạn!

quyenk4b15

quyenk4b15

Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh
Chào cả nhà,
Hôm nay là ngày đầu tiên mình gia nhập vào đại gia đình ta và không hiểu sao mình lại vào mục phút nghỉ ngơi của diễn đàn nữa phải chăng mình cũng muốn có một phút thât lòng như các bạn hay có lẽ mình đang buồn cần có ngưới tâm sự chia sẻ cũng nên.
Không giấu gi các bạn mình vừa mới chia tay bạn trai cách đây không lâu lần đầu tiên mình cảm thấy bị tổn thương, tim mình đau nhói khi ma ngày ngày mình phải đối diện với anh ấy và mình còn phải luôn tỏ vẻ tươi cười trước mặt anh và mọi người. Mình rất ân hận vì suy nghĩ " cái gì của mình sẽ là của mình" để rồi mình phải rời xa anh mãi mãi, tại sao mình không níu kéo anh khi mà lòng mình vẫn còn yêu anh rất nhiều(có lẽ lòng tự ái của mình nó quá lớn) lúc anh nói chia tay với mình mình đã không nói được lời nào vì mình đang tự nói với chính mình " A oi mày không được khóc, không được khóc trước mặt anh" và mình đã làm được các bạn ah. Mình thật sự mất hết phương hướng, mình không còn là mình nữa ban ngày trước mặt mọi người mình là người khác khi đêm xuống mình mới đưiợc là chính mình được ôm gối mà khóc cho thoả lòng. Và đến bây giờ thì mình đã bình tâm lại đã lấy lại được thăng bằng(chắc quên anh thì mình chưa thể nhưng mình thấy lòng mình nhẹ hơn khi đối diện với anh rối nhưng mình tin rằng thời gian sẽ giúp mình đúng không các bạn). Mình bây giờ có thể ra ngoài gặp bạn bè vui vẻ nói chuyện không như trước đó mình chỉ muốn ở nhà(vì mình sợ ra đường mình sẽ nghĩ đến anh).
Xin lỗi cả nhà nhé vì mình là thành viên mới mà đã bắt mọi người phải nghe chuyện buồn của mình thật ngại quá hhihihi. Mình chỉ muồn nói thời gian sẽ giúp chúng ta vượt qua tất cả và có thể con tim của những ai đã và đang bị tổn thương sẽ tìm thấy niềm vui, hy vọng trong tương lai giống như bài hát " Và con tim đã vui trở lại" của NS Đức Huy(không biết mình nhớ có chính xác không nữa)
Một lần nữa mình xin lỗi cả nhà và cãm ơn mọi người đã lắng nghe tâm sự của mình.
Bạn đã nói hết lòng mình ở topic là đúng rồi, cảm ơn bạn vì đã thật lòng.:dzo:

MinhTue1810

MinhTue1810

Trung cấp
11/8/08
86
0
6
Ha Noi
Chào cả nhà,

Cánh cửa này khép lại, thì sẽ có một cách cửa khác sẽ mở ra. Hãy mở rộng lòng mình và đón nhận cuộc sống, để thấy rằng mình vẫn hạnh phúc, hạnh phúc hơn rất nhiều người. ..."Và bây giờ, ngày buồn đã qua
mọi lỗi lầm, cũng được thứ tha
tình yêu đã đến trong ánh nắng mai
xóa tan màn đêm u tối
cho tôi biến đổi tâm hồn
thành một người mới

Và con tim đã vui trở lại.."
Hãy là thế nhé

blacksimmer

blacksimmer

Guest
5/1/09
77
1
0
Who am I?hix
Người trao tôi nửa câu thề.
Rồi mang đi cả đam mê một thời.
Đành thôi...
Thôi..
Cũng đành thôi
Trách mình nông nổi như cơi đựng trầu...

(Chúc bàn tay anh luôn ấm áp bên 1 bàn tay; dù bàn tay ấy ko còn là của em)

Sửa lần cuối:
L

Lhangbduong

Trung cấp
21/11/08
102
0
0
Binh Duong
Chào cả nhà,

Bạn ơn, cái gì của mình sẽ là của mình nếu...mình biết giữ lấy nó. Cuộc đời này có duyên số đó bạn ạ, đừng nên buồn nữa. Hãy để thời gian xóa đi hết mọi thứ, kinh nghiệm từ mình đó dù mình đã mất 1 năm để xóa chúng đi và vẫn đang cần thêm thời gian. Cứ cố gắng lên, rồi mọi chuyện cũng sẽ qua

----------------------------------
Ta biết rằng cố quên là sẽ nhớ
Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên​

R

rubysingle

Guest
9/3/09
0
0
0
42
TPHCM
Bạn ơn, cái gì của mình sẽ là của mình nếu...mình biết giữ lấy nó. Cuộc đời này có duyên số đó bạn ạ, đừng nên buồn nữa. Hãy để thời gian xóa đi hết mọi thứ, kinh nghiệm từ mình đó dù mình đã mất 1 năm để xóa chúng đi và vẫn đang cần thêm thời gian. Cứ cố gắng lên, rồi mọi chuyện cũng sẽ qua

----------------------------------
Cảm ơn bạn đã chia sẻ cùng mình. Minh cũng biết thời gian rồi sẽ qua hết thôi nhưng sao khó khăn với mình quá, vì ngày ngày mình vẫn phải gặp mặt anh ấy thì mình phải lằm sao, Minh thật sự muốn được là chính mình bạn ah chứ không phải một người luôn gắng gượng tỏ ra bình thường như chưa từnng có chuyện gì xảy ra mình thật sự thấy mệt mỏi quá

L

Lhangbduong

Trung cấp
21/11/08
102
0
0
Binh Duong
Cảm ơn bạn đã chia sẻ cùng mình. Minh cũng biết thời gian rồi sẽ qua hết thôi nhưng sao khó khăn với mình quá, vì ngày ngày mình vẫn phải gặp mặt anh ấy thì mình phải lằm sao, Minh thật sự muốn được là chính mình bạn ah chứ không phải một người luôn gắng gượng tỏ ra bình thường như chưa từnng có chuyện gì xảy ra mình thật sự thấy mệt mỏi quá

Thật sự cũng khó cho bạn. Có lẽ hoàn cảnh chúng ta khác nhau nên chúng ta có suy nghĩ hơi khác. Với mình, anh ấy đã có gia đình và ở rất xa, lòng tự trọng của mình không cho phép mình được liên lạc với anh ấy nữa và thế mà mình vẫn đang cố gắng quên đi những kỷ niệm đẹp đã qua, còn với bạn, xin cho phép mình có vài ý kiến
1- Nếu giữa hai người thật sự còn có thể níu kéo thì bạn cứ sống thật lòng mình và nói điều này cho anh ấy biết, biết đâu mọi chuyện sẽ lại tốt đẹp như trước
2- Còn ngược lại bạn hãy thử thách bản thân mình bằng việc thay đổi môi trường hay gì gì đó, mọi việc sẽ do bạn quyết định thôi
Mình mong là bạn sẽ đạt được điều thứ nhất và bạn sẽ vui vẻ, thân.

----------------------------------------

N

ntnhungkt166

Guest
25/12/08
2
0
0
bac bang duong
Tối wa di chơi với cậu bạn cùng chỗ lam mà chán wá. Chẳng mún đi nhưng tại cậu ta đang bùn , rùi cứ rủ mình đi. Chẳng lẽ ko đi thì ác wá mà đi thì chán. Rút kinh nghiệm lần sau ko nên thương ng kiểu đó.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Vẫn chưa dám onl gặp chị ...
Chỉ nhắn tin ...
Thế cũng đã đủ cho lòng nhói đau ...
Em nhớ chị ...

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Thật lòng là lúc này thấy rất bực mình và cáu. Sao lại có thể tự tiện như thế chứ ... Ghét những kẻ tò mò, tọc mạch và tự tiện ... :wall::wall::wall::wall::wall:

FBI

FBI

*[Đẹp trai nhất web]*
2/7/08
274
5
18
Biết làm gì
Thật lòng là lúc này thấy rất bực mình và cáu. Sao lại có thể tự tiện như thế chứ ... Ghét những kẻ tò mò, tọc mạch và tự tiện ... :wall::wall::wall::wall::wall:

Ghét của nào trời cho của đoá:045::045:

FBI

FBI

*[Đẹp trai nhất web]*
2/7/08
274
5
18
Biết làm gì
Thế sao ghét $$$$ mà trời hổng trao ta :016:

Ko thấy là phải thật lòng àh? Cứ tập gét $$$$$ thật lòng đê, sẽ toại nguyện thoai :045::ladiesman

vuongthu

vuongthu

Nobi
12/11/08
246
0
16
Nam Định
Bực thật, mình đã ngốc thì chớ lại phải dạy 1 người (lớn hơn mình đến 3 tuổi) như dạy con nít........Ức chế..........Ai đời dạy in 1 cái bản word mà nói đến 3 lần vẫn.........."dạy lại cho chị cái này với chị......không biết" và ai hỏi mà không biết thì chắc chắn sẽ nói"em chưa được dạy" dù mình đã chỉ cho rồi hay chưa cũng thế( chắc là quên mất)
Ặc...muôn vàn những cái la lá như thế.......hụ hụ.........xinh đẹp, giọng nói ngọt ngào, mỗi tội chỉ cho cái gì là phải ............ 30 phút tua đi tua lại may ra mới hiểu................. (cảm giác giống người cảnh)Mình không nhiệt tình chỉ thì thấy tội ghê.............Hy vọng là vì chưa quen môi trường mới nên mới thế. ==> nói lắm thành bà già đau khổ mất.:018:Quyết dành tiền mua cái máy ghi âm về cho khoẻ :048:
Dạy người như này có cái lợi là mình thực hành khả năng kiên nhẫn luôn. Nếu thành công thì.............đố ai kiên nhẫn được bằng ( vì cả làng đã bó tay chịu thua và giả câm giả điếc hết cả rồi)
Hy vọng.................Hy vọng ...................mọi sự cố gắng sẽ có chút kết quả tốt đẹp. Làm được cái gì khó khó cũng vui nhưng mong là không đến mức mọi cố gắng đều trở thành.................vô ích.:041:

ngo thi nguyen

ngo thi nguyen

Guest
21/10/08
54
0
6
36
Hải phòng
"trong tinh yeu làm sao bit ai luon chânh thành, trong ty lam sao ai bít ai hay lừa dối?xin hãy cứ yêu đừng nên bối rối, trái tim tự tìm ra lối...dù phải chịu trâm luân nghì kiếp vẫn yêu một minh anh thôi"

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội

Bức súc quá hà.... bức sức thế chỉ thêm thành ....cóc sấu thui .... có gì bảo tở .... oánh phát .... chít liền hà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA