Mỗi tuần một chuyên đề

Phút thật lòng . . .

• Thread starter lan nguyen
  • Ngày gửi
K

khechua

Guest
16/3/09
8
0
0
37
Hà Nội
Đôi khi phải nở nụ cười giả tạo với người mình ko mến, thật nặng nề khi phải đối mặt với người mình không muốn gặp. Chỉ có khi 1 mình tôi mới được là chính mình. Được khóc được trở lại những ngày xưa vốn có của mình.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
bức súc quá hà.... Bức sức thế chỉ thêm thành ....cóc sấu thui .... Có gì bảo tở .... Oánh phát .... Chít liền hà
:016::016::016:

vuongthu

vuongthu

Nobi
12/11/08
246
0
16
Nam Định
Mình có nên tiếp tục dạy bảo tận tình cho chị ý nữa không đây? Vua Hùng ơi! sao trên đất Ngài lại sinh ra 1 con người như thế? Mới đầu chỉ nghĩ là hơi bị chậm hiểu nên cố gắng dạy đi dạy lại chắc cũng thấm vào đầu được một tý nhưng mà……………..mệt mỏi ................dạy cho và còn bị bao phen bẽ mặt khi cho đi cùng để làm quen các công việc của kế toán. Giờ thì lại còn được nghe cả việc người ta nói xấu mình nữa chứ. Tại sao? Tại sao thế này? Làm ơn mắc oán là sao chứ?

K

khechua

Guest
16/3/09
8
0
0
37
Hà Nội
Cuộc đời là vậy mà, đôi khi phải biết chấp nhận. Bạn tôi đã từng nói" tha thứ là sự trả thù tốt nhất" nên tôi nghĩ mình có thể bỏ qua mọi lỗi lầm của người khác. Sao cho mình sống thanh thản là được. Đôi khi tôi thấy bất lực với chính mình, tại sao mình ko thể cố gắng hơn được nữa... Và còn nhiều nữa. Sắp bước qua tuối 22 mà tôi thấy mình chưa làm được điều gì cả.

blacksimmer

blacksimmer

Guest
5/1/09
77
1
0
Who am I?hix
Mình có nên tiếp tục dạy bảo tận tình cho chị ý nữa không đây? Vua Hùng ơi! sao trên đất Ngài lại sinh ra 1 con người như thế? Mới đầu chỉ nghĩ là hơi bị chậm hiểu nên cố gắng dạy đi dạy lại chắc cũng thấm vào đầu được một tý nhưng mà……………..mệt mỏi ................dạy cho và còn bị bao phen bẽ mặt khi cho đi cùng để làm quen các công việc của kế toán. Giờ thì lại còn được nghe cả việc người ta nói xấu mình nữa chứ. Tại sao? Tại sao thế này? Làm ơn mắc oán là sao chứ?
Làm ơn mắc oán???ai oán?hix. bạn đã nghe chuyện chiếc gậy ba toong của ngài bá tước chưa.
cố gắng hết mình,cố gắng chân tình,..cái gì xuất phát từ trái tim thí sẽ đi đến trái tim thôi.có bao giờ bạn nghĩ nếu ngày mai bạn sẽ ra đi(hix,mình ví dụ như vậy thôi), bạn có thấy tiếc nuối những điều còn đang dang dở ko vậy.hix,mong bạn thông cảm, hôm nay mình hơi tâm trạng chút.hix.nhưng nếu bạn giúp người ta bằng cả tấm chân tình của mình thì hiệu quả công việc sẽ tốt hơn, bạn sẽ ko thấy căng thẳng và ko có cảm giác xấu hổ như vậy đâu,nếu như bạn coi việc giúp người ấy là tâm huyết của chính mình vậy.Chúc bạn thành công.Thân!

blacksimmer

blacksimmer

Guest
5/1/09
77
1
0
Who am I?hix
Khi chiếc lá xa cành,

Lá không còn màu xanh,

Mà sao em xa anh,.......

MinhTue1810

MinhTue1810

Trung cấp
11/8/08
86
0
6
Ha Noi
Cảm giác đau nhói trong Tim - không hiểu, có chuyện gì đó đang xảy ra với mình, lý trí và tình cảm.

vuongthu

vuongthu

Nobi
12/11/08
246
0
16
Nam Định
Làm ơn mắc oán???ai oán?hix. bạn đã nghe chuyện chiếc gậy ba toong của ngài bá tước chưa.
cố gắng hết mình,cố gắng chân tình,..cái gì xuất phát từ trái tim thí sẽ đi đến trái tim thôi.có bao giờ bạn nghĩ nếu ngày mai bạn sẽ ra đi(hix,mình ví dụ như vậy thôi), bạn có thấy tiếc nuối những điều còn đang dang dở ko vậy.hix,mong bạn thông cảm, hôm nay mình hơi tâm trạng chút.hix.nhưng nếu bạn giúp người ta bằng cả tấm chân tình của mình thì hiệu quả công việc sẽ tốt hơn, bạn sẽ ko thấy căng thẳng và ko có cảm giác xấu hổ như vậy đâu,nếu như bạn coi việc giúp người ấy là tâm huyết của chính mình vậy.Chúc bạn thành công.Thân!

Thế là t sai sao? C có biết t đã cố gắng chỉ cho từ hơn 1 tháng nay không? Có biết t dạy từ trình bày văn bản đến in, copy, .. và bất cứ việc gì t cũng phải chỉ cho 3-4 lần mà vẫn không xong trong khi có người hỏi đến thì chị ý bảo là "em không biết, em chưa được chỉ"...... Và t mới vào làm mấy tháng tại sao lại bảo t ngày mai ra đi? t mới tiếp nhận thôi, chị ấy đã đi làm nhiều hơn t đến mấy năm rồi cơ, xếp giao việc cho mà t thấy không biết nên t chỉ cho đỡ bỡ ngỡ( t nghĩ rằng chị ý cũng là người mới đến còn chưa hiểu nên t giúp như t cần có người giúp khi t không hiểu) Lúc bảo đọc tài liệu và xem sổ sách của công ty thì ngồi đọc báo và chat. Chẳng hiểu t phải làm như thế nào mới được coi là "giúp bằng cả tấm lòng"? T chả có gì mà xấu hổ cả và t vẫn chỉ cho đó thôi, t cũng chỉ là người làm công ăn lương như chị ý mà tuyệt nhiên không phải là giáo viên. Thế mà còn được nghe người ta đặt điều nói xấu thì c có thoải mái giúp tiếp được không? T cũng là người bình thường thôi chứ có phải khúc gỗ đâu mà không khó chịu?

K

khechua

Guest
16/3/09
8
0
0
37
Hà Nội
Thế là t sai sao? C có biết t đã cố gắng chỉ cho từ hơn 1 tháng nay không? Có biết t dạy từ trình bày văn bản đến in, copy, .. và bất cứ việc gì t cũng phải chỉ cho 3-4 lần mà vẫn không xong trong khi có người hỏi đến thì chị ý bảo là "em không biết, em chưa được chỉ"...... Và t mới vào làm mấy tháng tại sao lại bảo t ngày mai ra đi? t mới tiếp nhận thôi, chị ấy đã đi làm nhiều hơn t đến mấy năm rồi cơ, xếp giao việc cho mà t thấy không biết nên t chỉ cho đỡ bỡ ngỡ( t nghĩ rằng chị ý cũng là người mới đến còn chưa hiểu nên t giúp như t cần có người giúp khi t không hiểu) Lúc bảo đọc tài liệu và xem sổ sách của công ty thì ngồi đọc báo và chat. Chẳng hiểu t phải làm như thế nào mới được coi là "giúp bằng cả tấm lòng"? T chả có gì mà xấu hổ cả và t vẫn chỉ cho đó thôi, t cũng chỉ là người làm công ăn lương như chị ý mà tuyệt nhiên không phải là giáo viên. Thế mà còn được nghe người ta đặt điều nói xấu thì c có thoải mái giúp tiếp được không? T cũng là người bình thường thôi chứ có phải khúc gỗ đâu mà không khó chịu?

Thật là khó phải ko ạh? Những e nghĩ cứ hãy sống thật với lòng mình là
tốt nhất.

Nguyet huong

Nguyet huong

Guest
Thật là khó phải ko ạh? Những e nghĩ cứ hãy sống thật với lòng mình là
tốt nhất.
Thích thì hướng dẫn, không thích thì cũng nói như chị đó. EM KHÔNG BIẾT
Thế thôi, nói nhiều quá đọc đau cả mắt

vuongthu

vuongthu

Nobi
12/11/08
246
0
16
Nam Định
Thích thì hướng dẫn, không thích thì cũng nói như chị đó. EM KHÔNG BIẾT
Thế thôi, nói nhiều quá đọc đau cả mắt

Xin lỗi vì đã: Làm mất thì giờ, hẹp đất của các bác. Em định vào đây spam tý cho bớt căng thẳng cái đầu vì việc "sống chung với lũ" nhưng lại làm các bác cáu tiết lên........... (chắc tại em lẩn thẩn quá)
Hơ.. Tại em vẫn nghĩ box này để nghỉ ngơi mừ...........:dance2: (tìm cách khác thôi)

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Lặng lẽ buồn ...
Lặng lẽ cô đơn ...
Lặng lẽ khóc ...
Lẻ loi .....

D

dongthu

Guest
11/3/09
25
1
3
Hôm nay trời mua to quá, cũng cơn mua như này C đã ra đi thật xa. Giá như C không phải đau đớn đến vậy, giá như đôi mắt em không rơi nhiều nước mắt đến vậy. Mình đã hứa ngày nào cũng cầu nguyện cho em và sẽ không khóc khi nghĩ đến C nữa nhưng giờ đây mình chợt giật mình là mình đã không giữ lời, mình phải làm gì đây để không bao giờ quên cả. Hôm nay chị cũng đã xoá tên em trong yahoo Messenger không phải chị muốn quên đâu những tin nhắn mà chị đã nhắn chắc là em cũng biết rồi. Nhiều đêm chị đã nghĩ đến em để hy vọng trong giấc mơ có thể thấy em. Chị chẳng biết viết những lời như này vào đâu cả kể từ ngày nhật ký của chị bị Mẹ đọc được chị đã không viết nữa. Chị viết ở đây vì có lẽ chẳng ai biết về chị cả. Chị đã cố không khóc khi nghĩ đến em nhưng không thể đúng không, nhưng chị biết làm gì đây, nhều khi chị không thể tin đó là sự thật được.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Lặng lẽ buồn ...
Lặng lẽ cô đơn ...
Lặng lẽ khóc ...
Lẻ loi .....

Lặng lẽ nhìn giời .... cười
Lặng lé bước .... nhặt lá rơi
Lặng lẽ đi .... đá ống bơ
Hờ hớ hơ ...... cấp cứu 115 đâu rùi

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Lặng lẽ nhìn giời .... cười
Lặng lé bước .... nhặt lá rơi
Lặng lẽ đi .... đá ống bơ
Hờ hớ hơ ...... cấp cứu 115 đâu rùi
Đấy, đã bẩu rồi... Ra đường mắt cứ tớn lên nhìn gái ... Lủm hố ga rồi đấy .... :045:

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Không muốn chửi bậy nhưng thậy lòng lúc này rất muốn chửi đổng ... Sao lại tồn tại những loại người như thế chứ ????
Mất dạy ... Mất dạy quá .. Loại người này sống trên đời chỉ tốn cơm cha mẹ, và làm rác rưởi thêm cái xã hội này thôi .... :wall: :wall: :wall:
Bức xúc.... Bức xúc ....

H

hanhhm

Mèo lười ham vui
14/11/08
83
1
0
35
Nơi yên bình
Không muốn chửi bậy nhưng thậy lòng lúc này rất muốn chửi đổng ... Sao lại tồn tại những loại người như thế chứ ????
Mất dạy ... Mất dạy quá .. Loại người này sống trên đời chỉ tốn cơm cha mẹ, và làm rác rưởi thêm cái xã hội này thôi .... :wall: :wall: :wall:
Bức xúc.... Bức xúc ....

Lại có chuyện gì mà bức xúc vậy chị?
Với những loại người này, mình nói tử tế ko đc đâu. chị cứ phải chửi cho 1 trận te tua rồi ko thèm nói chuyện nữa.:pepsi:

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Lại có chuyện gì mà bức xúc vậy chị?
Với những loại người này, mình nói tử tế ko đc đâu. chị cứ phải chửi cho 1 trận te tua rồi ko thèm nói chuyện nữa.:pepsi:
Ừ, chị thấy thương cho những bậc phụ huynh co loại con như vậy ... Phí cơm gạo thôi ...

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
Đã 2h sáng rồi vậy mà đôi mắt ko thể cụp lại được môt phần vì trót thức quá h ngủ mọi khi do mải làm nốt cái đống báo cáo ở công ty, một phần vì vẫn còn chút dư âm của một chiều mưa Hà Nội, liệu h này ai còn thức, còn bâng khuâng rượt đuổi theo những dòng cảm xúc như mình?

Đã có ai đang ngồi lắng đọng trong âm thanh đêm như Lan Nguyễn không? Mở cây Piano phiêu theo "Triệu Bông Hồng" (dù chưa thuộc hết) dù thế vẫn nhớ, một cảm xúc lẫn lộn, nhớ bông hồng mà 1 tối mưa có tên dở hơi đặt ở thềm nhà mình rồi gọi điện bắt mình xuống lấy, nhớ 1 nguời đi xa vừa trở về Hà Nội sau chuyến công tác dài ngày, nhớ về tuổi thơ mà bố mua cho chiếc váy hồng súng sính đi khoe cả xóm, rồi mùa đông mẹ may cho chiếc áo măng tô đỏ, cái thời kẹo mút ấy sao mà ngây ngô buồn cười thế?

Mở cửa đứng ra ban công, con đường sau nhà thật yên tĩnh, chao ôi lạnh, mưa phùn và một cảm giác khó tả. Có lẽ chỉ vài ngày nữa thôi tôi tròn 25 tuổi, cái tuổi mà phải quyết định một tương lai, lựa chọn một cách đúng đắn, bạn bè đứa đã có gia đình đứa còn đang chơi vơi với sự nghiệp tôi nghĩ lại lời của mẹ, “con gái có thì, đàn ông thì không ai hoàn hảo cả, công việc cũng thế chỉ cần vừa đủ và ổn định thôi” nhưng mẹ ơi, con cứ loay hoay biết thế nào mới là “vừa đủ” hả mẹ?

Đêm buồn thật nhưng đêm trải lòng mình ra đối diện với chính mình cũng rất thật, có những phút thật lòng khi ta đối diện với ta, 25 năm qua: buồn có, vui có, thành công có, thất bại có…và tương lai là cái gì đang đón đợi thì tôi cũng không biết nhưng thôi cứ sống hết lòng với hiện tại đi để tương lai không ân hận vì mình đã không cố gắng. Phải không mọi người?
Có lẽ đã đến lúc “…mơ về căn nhà và những đứa trẻ…” rồi.
Đêm…
…Bình yên…
Và có hay chăng mình “sắp” lỡ thì…….
(Ở nhà em trai Lan Nguyễn vẫn hay trêu “Người ta có: trăng náu, trăng tròn, trăng xế còn bà chị mình là trăng rụng thế mà bà ấy vẫn tưởng mình “xanh mướt như lá non” chứ?” hic hic)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA