Phút thật lòng . . .

• Thread starter lan nguyen
  • Ngày gửi
htthongttp

htthongttp

Trung cấp
28/9/09
166
0
16
ho chi minh
Đã từ lâu do cuộc sống bộn bề

Nỗi đau nào thì cũng cần có thời gian xoa diu tất cả , không thể nói hết buồn ,hết nghĩ là có thể hết ngay được .
Hãy cố gắng và nổ lực hết mình lannguyen ah , lo toan bộn bề cuộc sống nhiều khi khiến con ngừơi ta nổi điên . Chỉ cần ta sống hết mình ,làm sao để sau này ko phải hối hận và nuối tiếc ,làm sao để sống mạnh mẽ ...đó là hướng mà bạn nên hứơng tới
hãy cố gắng nhé !!:015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
Đã từ lâu do cuộc sống bộn bề

Nỗi đau nào thì cũng cần có thời gian xoa diu tất cả , không thể nói hết buồn ,hết nghĩ là có thể hết ngay được .
Hãy cố gắng và nổ lực hết mình lannguyen ah , lo toan bộn bề cuộc sống nhiều khi khiến con ngừơi ta nổi điên . Chỉ cần ta sống hết mình ,làm sao để sau này ko phải hối hận và nuối tiếc ,làm sao để sống mạnh mẽ ...đó là hướng mà bạn nên hứơng tới
hãy cố gắng nhé !!:015:

Không biết tự bao giờ tôi bắt đầu làm bạn với chính mình, với những gì mênh mông và trầm lặng.

Người ta nói cô đơn ko phải là khi chỉ có một mình mà chính là khi xung quanh mình rất nhiều người nhưng vẫn thấy lạc lõng và lẻ loi.

Bạn, tôi cũng có bạn nhưng mỗi khi lạc vào cái khoảng trống tự mình tạo ra, tôi lại muốn một mình, thả suy nghĩ trôi lững lờ đâu đó, muốn ngồi một mình trong một góc khuất nhâm nhi ly café đắng, nhìn mọi thứ trôi đi trôi đi, hờ hững…Cảm giác một mình giữa con đường vắng, giữa hai hàng cây dưới đèn đường heo hắt hay ngồi nhìn mưa rơi để gió lùa chợt rùng mình…thấy lạnh…Cái lạnh trong hồn…

Cầm điện thoại, đọc hết danh bạ cũng ko chọn được một cái tên để call, nhìn list yahoo cũng ko chọn được 1 cái nick để click.Tôi thường đọc những bài viết mong tìm được một cảm xúc đồng điệu để thấy nốt nhạc của mình cất lên bớt lạc lõng giữa không gian. Lắm lúc muốn nói chuyện với một người hoàn toàn xa lạ, tôi ko biết bạn, bạn cũng ko biết tôi nhưng chỉ cần một chút đồng điệu, một chút thôi…

Khoảng trống, khoảng trống do tôi tự tạo ra và tự trốn vào đó, nhiều lúc thấy trống rỗng, bất cần, thấy ngông nghênh giữa đời nhưng có lẽ đâu đó, đâu đó trong tôi có một nỗi niềm giấu kín... chạy trốn...

Có bao giờ ta thấy bất lực
Thấy lạc loài giữa dòng thời gian
Trước ánh nắng hoàng hôn chớm tàn
Bỗng thấy hồn chơ vơ như đá...

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
hì chị ơi nói chuyện với em nè chị chưa biết em là ai và em cũng chưa biết chị là ai nhưng thấy có một cái gì đó giống nhau trong những bài chị viết

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
hì chị ơi nói chuyện với em nè chị chưa biết em là ai và em cũng chưa biết chị là ai nhưng thấy có một cái gì đó giống nhau trong những bài chị viết

Em còn trẻ lắm nhóc ạ, chị đã đi qua cái tuổi quả em 5 năm về trước đấy.

Bây h nhiều cái nó thay đổi

Nhớ quay quắt HN.....

W

waterfull

Trung cấp
15/1/10
154
0
0
hà nội
Không biết tự bao giờ tôi bắt đầu làm bạn với chính mình, với những gì mênh mông và trầm lặng.

Người ta nói cô đơn ko phải là khi chỉ có một mình mà chính là khi xung quanh mình rất nhiều người nhưng vẫn thấy lạc lõng và lẻ loi.

Bạn, tôi cũng có bạn nhưng mỗi khi lạc vào cái khoảng trống tự mình tạo ra, tôi lại muốn một mình, thả suy nghĩ trôi lững lờ đâu đó, muốn ngồi một mình trong một góc khuất nhâm nhi ly café đắng, nhìn mọi thứ trôi đi trôi đi, hờ hững…Cảm giác một mình giữa con đường vắng, giữa hai hàng cây dưới đèn đường heo hắt hay ngồi nhìn mưa rơi để gió lùa chợt rùng mình…thấy lạnh…Cái lạnh trong hồn…

Cầm điện thoại, đọc hết danh bạ cũng ko chọn được một cái tên để call, nhìn list yahoo cũng ko chọn được 1 cái nick để click.Tôi thường đọc những bài viết mong tìm được một cảm xúc đồng điệu để thấy nốt nhạc của mình cất lên bớt lạc lõng giữa không gian. Lắm lúc muốn nói chuyện với một người hoàn toàn xa lạ, tôi ko biết bạn, bạn cũng ko biết tôi nhưng chỉ cần một chút đồng điệu, một chút thôi…

Khoảng trống, khoảng trống do tôi tự tạo ra và tự trốn vào đó, nhiều lúc thấy trống rỗng, bất cần, thấy ngông nghênh giữa đời nhưng có lẽ đâu đó, đâu đó trong tôi có một nỗi niềm giấu kín... chạy trốn...

Có bao giờ ta thấy bất lực
Thấy lạc loài giữa dòng thời gian
Trước ánh nắng hoàng hôn chớm tàn
Bỗng thấy hồn chơ vơ như đá...

Mình cũng không biết bạn là ai và không biết đây có phải là tâm trạng thật của bạn hay không. Nhưng tâm trạng của bạn đang giống tôi lúc này, tôi luôn cố gắng vượt qua nó nhưng rồi 3 tháng trôi qua tôi vẫn đang trong tình trạng sống cùng với ng trong bản thân mình. Tôi luôn nói chuyện với người đó, vì chỉ có nó mới hiểu mình nhất, hiểu tâm trạng mình, an ủi mình.

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
waterfull; Mình cũng không biết bạn là ai và không biết đây có phải là tâm trạng thật của bạn hay không. Nhưng tâm trạng của bạn đang giống tôi lúc này nói:
Cuộc sống cũng cần lắm cái khoảng trống, khoảng lặng cho riêng mình

N

ngocbn82

Guest
17/6/07
36
0
6
hanoi
Phut that long em muon noi em nho anh nhieu lam
Phut that long em muon anh song that voi long minh di

K

kutee

Guest
30/8/09
1
0
0
Hà Nội
chị ơi nhiều cái bức xúc lắm ở trong chăn mới biết chăn có giận mà.Công sức mình bỏ ra em ko tiếc nhưng người ta ko công nhận cái đó mới tức chứ
Em chẳng đang tự nhắc mình là phải chấp nhận và thích nghi đấy sao. C cũng ước gì mình được trải lòng ra. Nhưng hình như cứ để trong lòng đã thành một thói quen mất rôi. Chẳng biết làm gì ngoài việc lao mình vào các forum xem mọi người nói chuyện với nhau. Đó là cách duy nhất để c chấp nhận cuộc sống này. :015:

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Thật lòng là biết được những điều thật khó tưởng tượng, mấy ngày ở quê là mấy ngày sống trong nhiều tâm trạng: Vui có, buồn cũng có, bất ngờ có và cả những điều suy luận cũng đã được kiểm chứng.
Thôi thì là một người chị chỉ biết nói với em như vậy thôi, mong em thật cứng rắn để sống thật mạnh mẽ, vượt qua mọi trở ngại, và em à, quá khứ là một điều không thể thay đổi, nhớ không em?
Thôi thì là một người con, biết rồi để đó thôi, không nên làm gì, nói gì thì hơn.
Chỉ biết một điều: Đúng là cuộc đời.

L

linh206us

Trung cấp
1/6/09
68
1
0
hai phong
Đọc qua topic này thấy sao thê lương quá dù chưa đọc hết hic..hic..Dân gian vẫn có câu" Đời là bể khổ,tình là dây oan".Nhưng mình thấy mọi thứ đều xuất phát từ TÂM của mình hết ấy.Buồn quá,trống trải quá,xui xẻo quá,bất hạnh quá,cô đơn quá,nỗi sợ hãi nữa chứ...tại sao?Tại hoàn cảnh,tại số phận hay tại ta???Ta muốn đi tìm một sự đồng điệu,ta muốn mọi người hiểu ta,ta muốn..ta muốn...vậy có khi nào ta muốn lắng nghe một ai đó,hi sinh cho một ai đó chưa.Ta luôn bực tức,buồn bã,vui vẻ về hành động của người khác vậy có khi nào ta nghĩ ta cũng làm cho người khác giống như họ làm với ta ko?...Vậy đấy,buồn,vui,tức giận,thù hận đều do suy nghĩ,cảm giác của ta mang lại cho chính bản thân ta.Thế nên các bạn đừng tự mình làm khổ mình."Gieo nhân nào gặt quả ấy" thế nên đừng dại mà gặt trái khổ đau vào người thế giới này đã quá khổ rồi.Họ hại ta,họ ko tốt với ta...hãy tha thứ bạn sẽ thấy điều kỳ diệu xuất hiện.Thấy trống trải cô đơn,ko ai hiểu mình vậy hãy cố hiểu họ trước đã.Nếu bạn chạy chốn nơi mình đang sống thì bạn hãy chạy sang Irắc,Iran,Thái Lan nơi đang có chiến tranh,khủng bố loạn lạc đấy.Nếu sang đó rồi mình tin sẽ ko còn ai muốn chạy chốn nơi mình đang sống nữa đâu."Phút thật lòng"...mình mong cho tất cả những con người trên trái đất này được sống như chúng ta đang sống ở đây,có thể ngồi vào máy cập nhập thông tin,giao lưu bạn bè...Mình luôn thoả mãn với những gì đang có,vui vẻ chấp nhận mọi khổ đau.Hãy khóc nếu muốn và cười thật tươi khi khóc xong.Hãy thật lòng từng giây từng phút nếu có thể vì bệnh tật,tai nạn có thể cướp ta đi,rời khỏi thế giới này bất cứ lúc nào.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Suốt 4 năm làm việc, quả thực cảm thấy mình thuộc dạng không ấn tượng cho lắm. Vì tính chất công việc nên buộc phải va chạm với rất nhiều bộ phận, nhiều người. Tuy nhiên chơi thân chỉ được vài người.

Nghỉ cũng đã được hơn 2 năm, bạn bè thân 1 chút giờ cũng đã nghỉ gần hết. Quay lại công ty một thời gian thật ngắn mới đây thôi, tưởng sẽ phải làm lại từ đầu, và luôn chắc sẽ chẳng còn ai nhớ đến mình nữa.

Thật bất ngờ, ngay trong những ngày đầu tiên quay lại, thậm chí còn vì ngại 1 phần, 1 phần vì công việc, chưa đi chào hỏi ai cả, ấy thế mà gặp ai cũng được hỏi thăm. Nhiều người còn chủ động đến tìm để hỏi thăm.

Từ Sếp Lớn nhất cho tới cả cô lao công tạp dịch cũng thăm hỏi như chưa từng rời khỏi nơi này hơn 2 năm vậy.

Cuộc sống thật bất ngờ. Có khi tưởng mình không tồn tại thì lại ngớ người khi nhận ra mình là một phần không thể thiếu của cuộc sống.

Cảm ơn người và cảm ơn chính ta.

S

SweetMarch

Guest
21/10/09
0
0
0
36
Hà nội
Cuộc sống có nhiều vấn đề quá, công việc không được tốt, tình yêu ko được như ý, cô đơn, trong lòng luôn khắc khoải một điều gì đó........Nhưng ta cũng ko thể giữ điều đó cho riêng mình ta, ta luôn cần phải nói ra, có thể chỉ đơn giản nói ra để cho gió cuốn đi. Nhiều lúc ta ko biết nói với ai, một số người thì ko đủ khả năng nghe, một số người ko nghe ta, một số khác ta sợ họ thấy sự yếu đuối trong ta, thế là ta giữ cho riêng mình ta.
Hôm nay tình cờ vào đây, nơi đây toàn người xa lạ, nhưng ta nghĩ họ sẽ lắng nghe ta, dù có thể chỉ lắng nghe giống như một cơn gió thoảng, nhưng cũng đủ lắm rồi.

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
Lâu lắm rồi không có cảm giác tâm hồn yên ả thế này.

Bình thản trước mọi đổi thay ...

Bình thản trước những lời nói mà nếu là ta trước đây... có lẽ sẽ bị tổn thương lắm lắm ...

Ta chai sạn? Ta lạnh lùng? Ta tàn nhẫn?

Đôi khi ta day dứt vì những điều đã làm... Nhưng rồi ta lại tự nhủ với mình bằng những lý lẽ "chắc là không sao đâu ..."

Có chăng ta thay đổi? Thời gian làm ta thay đổi? Cuộc sống làm ta thay đổi? hay một ai đó làm ta thay đổi...

Ta không cần biết, cũng chẳng cần cố phải biết làm gì. vìcó những điều ko cần biết cũng chẳng cần nói ra. Hiểu tới tận gốc rễ hóa ra cũng chẳng phải một điều hay ho. Bạn ta bảo ta thay đổi nhiều, ta ghê gớm, ta mạnh mẽ. Đó cũng là một điều tốt phải không? Ta thích là ta bây giờ. Bạn cũng bảo rằng ta nên là ta bây giờ. Ta dám nói những điều mà ngày xưa ta không dám nói, nói thẳng, nói toẹt ra ... rồi sau đó ra sao thì ra ...

Ta chẳng cần những điều phù phiếm như trước ... có lẽ ta đã trưởng thành?

Bỏ đi ... chẳng ai sống được bằng quá khứ cả.

... Và ta ... mong chờ một cánh cửa mới mở ra ... mang lại cho ta những điều chân thực

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Bỏ đi ... chẳng ai sống được bằng quá khứ cả.

... Và ta ... mong chờ một cánh cửa mới mở ra ... mang lại cho ta những điều chân thực

...Bỏ đi quá khứ, mong chờ tương lai... cái hiện tại thì sao hả bạn, chắc hẳn không ... rồi chứ gì ?

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Thật lòng là lúc này rất muốn tìm đâu đó một thứ năng lượng để tiếp sức cho mình vượt qua thời kỳ này ...
Thật lòng là lúc này rất ân hận vì những phí phạm trong thời gian qua ...
Thật lòng là lúc này rất muốn tập trung vào những công việc đang còn dồn chồng dồn đống ...
Các anh chị vẫn mắng mình là lúc nào cũng để cho nước đến cổ mới lóp ngóp bơi ... Biết rằng như thế sẽ không hay nhưng thật lòng mà nói mình chưa tìm được cách nào để thay đổi tính xấu đó ...
Cứ đâm đầu vào những gì đâu đâu rồi lại thức đêm thức hôm cày căng cả mắt, loạn cả đầu ... Hoàn thành công việc của một quãng thời gian dài ngoằng chỉ trong một quãng thời gian ngắn ngủi, để rồi sau đó là gánh thêm bao nhiêu tội nợ, nào sức khoẻ nào thời gian cho những thứ cần thiết khác.
Mình tệ, rất tệ ...

P/S: Sắp lòi mắt vì đống sổ sách trước mặt ... :wall::wall::wall:

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Thật lòng là mình đã từ bỏ rồi buồn lắm nhưng rồi cũng sẽ qua thôi chứ cứ chạy theo như thế mình ko còn sức nữa mệt mỏi lắm rồi từ giờ coi như ko quen biết nữa

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Thật lòng là lúc này rất muốn tìm đâu đó một thứ năng lượng để tiếp sức cho mình vượt qua thời kỳ này ...
Thật lòng là lúc này rất ân hận vì những phí phạm trong thời gian qua ...
Thật lòng là lúc này rất muốn tập trung vào những công việc đang còn dồn chồng dồn đống ...
Các anh chị vẫn mắng mình là lúc nào cũng để cho nước đến cổ mới lóp ngóp bơi ... Biết rằng như thế sẽ không hay nhưng thật lòng mà nói mình chưa tìm được cách nào để thay đổi tính xấu đó ...
Cứ đâm đầu vào những gì đâu đâu rồi lại thức đêm thức hôm cày căng cả mắt, loạn cả đầu ... Hoàn thành công việc của một quãng thời gian dài ngoằng chỉ trong một quãng thời gian ngắn ngủi, để rồi sau đó là gánh thêm bao nhiêu tội nợ, nào sức khoẻ nào thời gian cho những thứ cần thiết khác.
Mình tệ, rất tệ ...

P/S: Sắp lòi mắt vì đống sổ sách trước mặt ... :wall::wall::wall:

Thật lòng Mình cũng thế !!!

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Thật lòng là mình chán cuốc sống này lắm rồi muốn di dâu đó thật xa một nơi nào dó mà mình chưa từng đến, chẳng quen ai cả sống một cuộc sống khác bắt đầu lại tất cả.Cứ thế này ko biết mình sẽ chịu đưng được trong bao lâu nữa đây? Cái đầu muốn nổ tung ra rồi chán lắm rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Thật lòng là mình chán cuốc sống này lắm rồi muốn di dâu đó thật xa một nơi nào dó mà mình chưa từng đến, chẳng quen ai cả sống một cuộc sống khác bắt đầu lại tất cả.Cứ thế này ko biết mình sẽ chịu đưng được trong bao lâu nữa đây? Cái đầu muốn nổ tung ra rồi chán lắm rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Về miền Tây Nam bộ...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA