Đau đầu với virus!

• Thread starter Phuong Nam
  • Ngày gửi
Phuong Nam

Phuong Nam

Guest
14/11/05
220
1
0
Ha Noi
Máy tính của em, sau khi bị mất hết dữ liệu kế toán, em đã phải hì hục làm lại từ đầu. (Toàn dùng exel thôi)
Hôm trước bạn linhdt gửi cho cái phần mềm kê khai VAT nhờ post lên mạng, đã vô ý "tặng" luôn cho em một con vi rút.
FX/Sic
Bởi thế mà bây giờ, mỗi lần mở một file exel nào đó, máy sẽ báo virus, nhưng không thể diệt được virus, cũng không thể mở file đó ra được mà chỉ có thể xóa cả file đó đi (move to vault). Hic
Ai biết diệt con vi rút chết tiệt này không giúp em với, hoặc nói cho em biết phần mềm nào diệt được. (Hiện cty em đang dùng AVG nhưng không ăn thua) không thì bao công sức của em lại bị "nó" xơi tái mất.
Gấp gấp nhé các bác!
Thanks alot!

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Máy báo có virus bạn chụp ảnh thông báo gửi lên được không?

Bạn nói mỗi thông tin "FX/Sic" thì biết đâu mà lần.

Trong thời gian này bạn back up dữ liệu cần thiết rồi lưu ở máy khác (nhớ quét virus thật cẩn thận bằng nhiều phần mêm khác nhau) rồi cài lại máy xem như tạm ổn!

Chúc bạn sớm hạ gục con virus đó

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
ohh! Bị viruts chỉ cần dùng chương trình phần mền diệt virut là ọk thôi mà! Phần mền Symantec Antivirus 9.1 diệt con virut này khá dễ dàng.

Phuong Nam

Phuong Nam

Guest
14/11/05
220
1
0
Ha Noi
Cụ thể là như thế này: Khi em mở file exel ra, máy sẽ báo vius và hỏi có "Heal" hay "move to vault".
Nếu chọn heal sẽ báo không đủ thông tin để diệt virus, buộc phải "move to vault" và thế là file của em bị cho vào "nhà đá" luôn.
Còn nếu Ignore thì cũng sẽ không thể mở file đó ra xem được. Cho nên tạm thời em không dám động đến sổ sách công ty vì không thể làm gì hơn được. Híc!

Đính kèm

92.8 KB · Lượt xem: 175
H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
hiiii! Bạn đang cải chương trình diệt vi rut gì vậy! Tùy theo từng chương trình diệt viruts mà sẽ bị xóa file hay không, nếu dùng chương trình Symantec Antivirus 9.1 sẽ không bị xóa file bị nhiễm đó đi. Chúc em thành công nhé

L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
Cẩn thận nhé. Trước khi diệt bạn hãy copy chúng vào USB hoặc vào máy khác lưu trữ. Sau đó diệt bằng Symantec Antivirus nếu diệt ngay thì file dữ liệu đi tong ngay mà không cách nào hồi phục được

Phuong Nam

Phuong Nam

Guest
14/11/05
220
1
0
Ha Noi
Cảm ơn anh Hùng nhiều, em đã dùng đĩa này để chia ổ, nhưng lại không biết là nó có thể giải quyết được vấn đề hiện tại của em. Em sẽ thử theo cách này xem, hy vọng là sẽ khả quan.

Hoangvn79 nói:
ohh! Bị viruts chỉ cần dùng chương trình phần mền diệt virut là ọk thôi mà! Phần mền Symantec Antivirus 9.1 diệt con virut này khá dễ dàng.

Sao lúc em gọi điện hỏi trực tiếp anh không nói như thế???
Em nghĩ chỉ nên đưa lên diễn đàn những gì mình biết, hoặc chắc chắn, hoặc trong khả năng của mình. Không nên nói để mà nói hoặc nói mà không biết mình đang nói gì.

(Xin lỗi các bác nếu bài viết phạm quy)

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
Bạn đang dùng chương trình AVG-Antivirut đúng không. Chương trình này có một nhược điểm là cứ file nào bị nhiễm thì diệt luôn cả file đó. Đó cũng là một phương án tốt nhưng với virut FX/Sic thì cũng không cần phải mà đến thế cũng diệt được rồi.

L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
mình dính con này rồi nên bây giờ vẫn sợ bạn nên làm theo cách của mình nhé

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
Sao lúc em gọi điện hỏi trực tiếp anh không nói như thế???
hic! Bởi anh không hiểu ý em nói lắm nên anh không biết nói thế nào? trường hợp này thì anh đã dùng và diệt rồi không chính xác được 100% thì đến 95% (Symantec Antivirus 9.1)

C

ChandaT

Guest
20/8/06
10
0
0
TP.BuonMaThuot - Dak Lak
Bạn thử dùng phàn mên quét virus này xem nhé BitDefender 9 Antispyware (Trial) vi con virus mà bạn nói củng chỉ là 1 spyware thôi mà cư vào web http://www.bitdefender.com.vn/ thử nhé. Phần mền này củng nhẹ và không diệt tiêu luôn system của bạn đâu. Cứ thử đi vì minh củng chưa bị dính con này nên hỗng biết có hiệu quả không. Nêu không tốt thì cứ remove. Chúc bạn may mắn!

T

thuat

Guest
30/9/04
8
0
0
42
HoChiMinh city
Mình cũng có trường hợp như này xin các bạn chỉ cách mở file này với:sau khi mở file nó hiện lên bảng:" The document is corrupt and cannot is opened.Use the open and repair command in the open dialog and select extract data when prompted ".Mình bó tay không cách nào mở được toàn dữ liệu quan trọng cả -chuối thế không bít sao đây.Bác nào gặp trưởng hợp này chưa help em với nha !

T

trieuminhphuong

Guest
22/10/06
1
0
0
hanoi
Ôi virus

Các anh ơi cứu em với, em bị virus không mở được máy tính

Phuong Nam

Phuong Nam

Guest
14/11/05
220
1
0
Ha Noi
ChandaT nói:
Bạn thử dùng phàn mên quét virus này xem nhé BitDefender 9 Antispyware (Trial) vi con virus mà bạn nói củng chỉ là 1 spyware thôi mà cư vào web http://www.bitdefender.com.vn/ thử nhé. Phần mền này củng nhẹ và không diệt tiêu luôn system của bạn đâu. Cứ thử đi vì minh củng chưa bị dính con này nên hỗng biết có hiệu quả không. Nêu không tốt thì cứ remove. Chúc bạn may mắn!
Cảm ơn bạn, mình đã tìm phần mềm AhnLab Security Pack trong đĩa Hirent boot CD 8.4 như anh tranvanhung hướng dẫn, nhưng không có, chỉ có BitDefender thôi, nên mình đã cài lên và diệt thử nhưng không có kết quả bạn ah, Symantec Antivirus cũng chịu chết luôn, hic!

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Con này thì chỉ có cách là del luôn cái thư mục bị Virus thôi . Tớ cũng bị dính hơn 200 con , cuối cùng là chỉ có del thôi . Ko còn cách nào khác !

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
không có kết quả bạn ah, Symantec Antivirus cũng chịu chết luôn, hic!
ohh!Phải dow phiên bản mới nhất chứ.

N

nghuuthai

Trung cấp
23/10/06
89
0
0
Quận 12
Phuong Nam nói:
Máy tính của em, sau khi bị mất hết dữ liệu kế toán, em đã phải hì hục làm lại từ đầu. (Toàn dùng exel thôi)
Hôm trước bạn linhdt gửi cho cái phần mềm kê khai VAT nhờ post lên mạng, đã vô ý "tặng" luôn cho em một con vi rút.
FX/Sic
Bởi thế mà bây giờ, mỗi lần mở một file exel nào đó, máy sẽ báo virus, nhưng không thể diệt được virus, cũng không thể mở file đó ra được mà chỉ có thể xóa cả file đó đi (move to vault). Hic
Ai biết diệt con vi rút chết tiệt này không giúp em với, hoặc nói cho em biết phần mềm nào diệt được. (Hiện cty em đang dùng AVG nhưng không ăn thua) không thì bao công sức của em lại bị "nó" xơi tái mất.
Gấp gấp nhé các bác!
Thanks alot!

N

nghuuthai

Trung cấp
23/10/06
89
0
0
Quận 12
Bạn có thể vào trang www.bkav.com.vn download bkav mới nhất về quét, trước khi cài bkav vào bạn nên uninstall AGV đi
Chúc bạn thành công

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA