Sau tình yêu có tình bạn không?

• Thread starter tocdai_friendly
  • Ngày gửi
S

sinceregirl

Guest
HienMQ nói:
có một thắc mắc nữa là: Sau Tình Yêu có mệt không?
các bác tiếp tục bàn vô nhé!
Nếu tình yêu -> hôn nhân thì mệt.
Nếu tình yêu -> chia tay thì không mệt.
Phải không các bác? :lol:

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

babyacc

Mít đặc
11/7/06
29
0
0
Lớp vỡ nòng
Tình yêu ------->hôn nhân thì mệt
Tình yêu -------> chia tay thì đau khổ :wall:

sinceregirl nói:
Trường hợp tình yêu -> không yêu nữa -> tình bạn em gặp nhiều lắm.

Em gái thật thà ơi, nếu mà đã nói là yêu mà break up thì...

I. Lý do internal:

1. Lý do là do một phía, mà như vậy thì giữa tình yêu và tình thù nó không cách nhau là mấy đâu;

2. Lý do từ hai phía, đã chán nhau tới mức break up thì cũng khó thành bạn lắm; Có thành thì cũng chỉ là dạng lửng lơ con cá vàng thôi.

II. Lý do ngoại cảnh

Trở thành bạn của nhau chắc cũng vì nối tiếc những gì đã qua, muốn lứu lại một chút gì đó... Đây là những mối tình đẹp và buồn.

Thế là tốt hay không tốt?

Chưa chắc đã tốt, bởi mỗi người còn có tương lai, cuộc sống riêng của mình nữa chứ.

B

babyacc

Mít đặc
11/7/06
29
0
0
Lớp vỡ nòng
Em vẫn nghe các vị tiền bối nói: " Tình cũ không rủ cũng tới"...Lúc này nó là tình gì nhỉ?....

S

sinceregirl

Guest
Anh Le nói:
Em gái thật thà ơi, nếu mà đã nói là yêu mà break up thì...

I. Lý do internal:

1. Lý do là do một phía, mà như vậy thì giữa tình yêu và tình thù nó không cách nhau là mấy đâu;

2. Lý do từ hai phía, đã chán nhau tới mức break up thì cũng khó thành bạn lắm; Có thành thì cũng chỉ là dạng lửng lơ con cá vàng thôi.

II. Lý do ngoại cảnh

Trở thành bạn của nhau chắc cũng vì nối tiếc những gì đã qua, muốn lứu lại một chút gì đó... Đây là những mối tình đẹp và buồn.

Chưa chắc đã tốt, bởi mỗi người còn có tương lai, cuộc sống riêng của mình nữa chứ.

Sao các bác toàn nghĩ đến chuyện tiêu cực thế. Em đã từng chứng kiến mà, họ vẫn có thể là bạn tốt của nhau đó thôi. Không sao cả!

sinceregirl nói:
Sao các bác toàn nghĩ đến chuyện tiêu cực thế. Em đã từng chứng kiến mà, họ vẫn có thể là bạn tốt của nhau đó thôi. Không sao cả!

Thế nào là tiêu cực hả em? nuối tiếc những gì đã qua phải chăng là tiêu cực, híc.

Em gái thật thà đã nghe câu "Không có tình bạn giữa hai người bạn khác giới, trừ khi một trong hai người cực xấu chưa" HI HI HI HI

tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
Hôm qua đọc trên báo nói về chuyện tình của ca sĩ Thu Minh và Nhạc sĩ Hoài sa. Sau tám 8 yêu nhau họ đã chia tay. Nhưng có một điều là họ đã trở thành những người bạn thân của nhau. Ai bảo nghệ sĩ là linh tinh nhỉ?

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
Anh Le nói:
Trở thành bạn của nhau chắc cũng vì nối tiếc những gì đã qua, muốn lưu lại một chút gì đó... Đây là những mối tình đẹp và buồn.
cái ni thì chưa chắc à nghen.

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
Anh Le nói:
Em gái thật thà đã nghe câu "Không có tình bạn giữa hai người bạn khác giới, trừ khi một trong hai người cực xấu chưa" HI HI HI HI
giữa 2 người khác giới vẫn có một tình bạn, thậm chí còn đẹp hơn những người cùng giới. (trừ trường hợp một trong hai người cực xấu, và có ý đồ riêng ...:biggrinda )

B

bichvanho

Guest
22/2/06
35
0
0
Hanoi
www.shopmuaban.com.vn
Rất khó để có chuyện đó, vì tình yêu đã mất đi,một hoặc cả haingười đã không được như ý thì dù có duy trì tình bạn thì nó cũng là gượng gạo , và chỉ lam khổ nhau mà thôi, tốt nhất là trnáh nhau ra, càng xa càng tốt thì vết thương lòng mới mau lành được

tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
Nguyên văn bởi Anh Le

Bác sai rồi ai bảo là không có tình bạn giữa hai người khác giới nào?

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
trang ba gia nói:
Mệt chứ.
Riêng cái vụ chia tay tình yêu xong rồi đến hậu tình yêu là phải mất công buồn 1 thời gian vì thất tình và buồn khi mọi người đụng chạm vô nỗi đau mỗi khi hỏi "người yêu ko đón hả em?"
Sau 1 thời gian lại phải mất công lấp vô nỗi buồn đó "tưởng chừng ko chịu nổi đó" bằng 1 tình yêu khác => lại phải đi tìm.
Tìm được rùi lại phỉa mất công dạy dỗ,bổ sung,hoàn thiện tình yêu này hơn tình yêu trước,lại còn phải mất công đi giới thiệu với mọi người "đây là người yêu của em" kèm theo câu bỏ nhỏ "ko được nhắc đến thằng trước đâu đấy" trước khi người ta kịp hỏi "lần trước là anh khác cơ mà?"
Nói chung là rất nhiều công đoạn hậu tình yêu => rất mệt.
Ối dào! Kinh nghiệp đầy mình! Trãi nghiệm đầy nhà! :dzo: nhé

Mà Già này, cái đoạn dạy dỗ, bổ sung hoàn, hoàn thiện gì gì đấy....cũng đầy thú vị ấy chứ sao lại mệt nhỉ?! Hí hí

T

trang ba gia

Trung cấp
8/6/06
86
0
0
Hà Nội
360.yahoo.com
letmyha nói:
Ối dào! Kinh nghiệp đầy mình! Trãi nghiệm đầy nhà! :dzo: nhé

Mà Già này, cái đoạn dạy dỗ, bổ sung hoàn, hoàn thiện gì gì đấy....cũng đầy thú vị ấy chứ sao lại mệt nhỉ?! Hí hí
Mệt lắm chứ.
Vì sau khi trải qua 1 mối tình thì những mối tình tiếp theo người ta sẽ muốn nó hoàn hảo hơn,dễ uốn nắn hơn => công đoạn này rất phức tạp...
Em chỉ là nêu lý thuyết thui mà,làm gì có kinh nghiệm cơ chứ.
Đang muốn có kinh nghiệm thực tế mà ko được đây bác :wall: :wall:

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
tocdai_friendly nói:
Các bác này hay thật cứ đòi khoá topic của tui lại là sao
Các bác thắc mắc gì qua võ đài nhé
Qua bên "Võ đài kế toán /@?" khóa luôn hả! Được thôi, để bác khóa "Sau tình yêu có tình bạn không?" xong sang bên đó khóa cũng chưa muộn.:0frown:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
tocdai_friendly nói:
Các bác này hay thật cứ đòi khoá topic của tui lại là sao
Các bác thắc mắc gì qua võ đài nhé
@@@ Lại cáu rồi đấy àh! Đừng để tư tưởng bị phân tâm trong trận đấu tới nhé! hihihihi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA