Sau tình yêu có tình bạn không?

• Thread starter tocdai_friendly
  • Ngày gửi
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Các bạn ơi, (Các bạn đã yêu - đang yêu và bắt đầu mới iêu)

Mình cũng yêu nhưng người lại nói : "Yêu là chết trong lòng một ít". Mà không yêu lại là dại khờ.

Thôi chi bằng "Tình chỉ đẹp khi còn dang dở - Đời mất vui khi đã vẹn câu thề"
------------------------

Tuổi đời được lắm bao nhiêu mà ai lại nỡ rắc muối tiêu lên đầu

Khóa học Quản trị dòng tiền
Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
blueremembrance nói:
Thế túm lại là có hay không ạ?

Bởi về phía em, em cũng thấy ít tơ vương với tình cũ lắm. Thực sự là bây giờ em vẫn đối xử với anh ta như một người bạn, có việc gì giúp được em vẫn giúp. Nhưng nếu cứ thân, ngồi nói chuyện, y như rằng lại nhận được câu hỏi " Em có nhớ anh ko?". Thấy mệt mỏi nên lại tránh mặt. Nên thấy làm bạn thật khó.

Đấy là về phía em. Còn về phía bạn trai em bây giờ mới đau chứ. Anh cũng có người yêu cũ, chị ấy giờ đã về VN và hai người cũng làm ăn chung gì đó. Anh ấy cũng sợ em ghen nên cố gắng thưa bẩm mọi chuyện với em, làm gì với bạn cũ cũng xin phép em đàng hoàng. Híc! Chẳng nhẽ em lại refuse. Nếu ghen thì anh lại có cớ nói em không tự tin. Nên cứ phải coi như không ghen, không tức. Đời khổ thật đấy!
thế đấy, 10% làm bạn sau tình yêu vẫn có.

ao2day

ao2day

User đã bị cấm truy cập
18/4/06
282
0
0
33
₪°ღ Cửa Phật ღ°₪
Bó tay với dân kế toán
sao cứ đa sầu đa cảm thế nhỉ
chẳng dứt khoát gì
Cứ đừng nhìn thấy mặt nhau nữa
cuộc sống mới nhẹ nhàng được
an toàn với tình yêu mới
Cứ phải thấy từ xa đã rẽ hướng khác
mà nói thật
nếu có tình bạn sau tình yêu con người chỉ là cỗ máy
nói yêu là có tình cảm với nhau
thôi yêu là hết tình cảm hay sao
Hoặc là cay đắng dứt khoát còn hơn thứ bạn cứ lờ đờ nước hến

"...Nếu không có gì ao ước trong tôi
Thì có nghĩa chẳng còn gì để mất!
Anh từng ở nơi đâu, từng là người thân nhất
Sao phút này làm bạn cũng không?
Tôi chẳng hiểu vì sao, cứ ngùi ngẫm trong lòng
Rằng tôi đã phải xa anh vĩnh viễn...
Anh - con người không vui, con người bất hạnh
Con người đi cô độc quá trên đời!
Thiếu cẩn trọng chăng? Hay chỉ đáng nực cười?
Thôi hãy biết kiên tâm. Mời điều đều phải đợi...
Dịu dàng quá, dịu dàng không chịu nổi
Cơn mưa rơi thầm thĩ lúc chia ly..."

B

babyacc

Mít đặc
11/7/06
29
0
0
Lớp vỡ nòng
tocdai_friendly nói:
Thế còn tình bạn với người yêu cũ của bạn thì sao nhỉ
Vẫn có thể là bạn được mà..........
Híc....sau này mình lấy vợ nếu mà mời người yêu cũ chắc cũng mất đến vài mâm chứ chẳng chơi..........Ôi....đời là cái nợ nần....:wall:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
tocdai_friendly nói:
Thế còn tình bạn với người yêu cũ của bạn thì sao nhỉ
Thế TD muốn nó phải sao nào?! Cứ bình thường hóa mọi mối quan hệ... Hãy cười với người để người còn người với ta chứ. Hi hi biết đâu... với mối quan hệ này... ta lại tìm được tình yêu mới nhỉ! :banana:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
babyacc nói:
Híc....sau này mình lấy vợ nếu mà mời người yêu cũ chắc cũng mất đến vài mâm chứ chẳng chơi..........Ôi....đời là cái nợ nần....:wall:
Nghe babyacc nhắc đến mới nhớ...

Mình kể một câu chuyện có thật 100% nhé!

Hic ngày đám cưới ông anh chai iu quý của nhỏ bạn mình cách đây 5 năm, chẳng hiểu từ đâu.... xuất hiện 1 bàn dành cho khách không mời mà đến... toàn là nữ... hi hi khỏi phải nói cô dâu... xuýt xỉu... May mà không có gì xảy ra... cuối cùng các nữ anh tài lại được gặp nhau và... họ thấy mình không phải đơn chiếc trong buổi tiệc! Mà ông anh này cũng tài thật! (Hic chẳng phải khen... nhưng... mình cố học... mà không học được chiêu đấy! HI HI HI HI)

Mà điều vui nhất là... 1 bàn... đông là thế mà chỉ có 3 cái tên thôi và cô dâu cũng nằm trong cái danh sách 3 cái tên đó mới vui chứ! Ôi ông anh này sưu tầm tên hay thiệt đấy! Toàn là chữ L không hà... nào là Linh, nào là Lệ, nào là Loan...

Hi vọng là ngày vui của bác babyacc cũng được... như rứa! :banana:

tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
Híc....sau này mình lấy vợ nếu mà mời người yêu cũ chắc cũng mất đến vài mâm chứ chẳng chơi..........Ôi....đời là cái nợ nần....:wall:__________________
Thôi chết không khéo mình mở văn phòng mai mối thằng em mình nó lại .......

T

thao520

Guest
26/8/05
17
0
0
39
ha noi
Hai đứa bạn thân của mình yêu nhau 1 năm.Sau đó chia tay nhau và quyết định quay trở lại chơi thân với nhau như ngày trước.
Nhưng một năm sau ngày chia tay và lập lại mối quan hệ bình thường thì nay lại có hơi hướng quay lại yêu nhau tiếp.
Vậy là có tình bạn sau tình yêu k nhi?
Mình cũng gặp nhiều trường hợp k yêu nữa thì là bạn, nhưng một phần trong số đó là tình bạn gượng ép.Vì một lý do là muốn thể hiện cho người khác biết mình là người cao thượng, k yêu nữa thì vẫn là bạn.Mặc dù thấy người ta là ghét rồi.
Còn tớ thì chẳng muốn chuyển tình yêu thành tình bạn tẹo nào.
Còn yêu mà phải chia tay vì ngoại cảng gì gì đó---->gặp lại người ta thấy buồn lắm vì mình vẫn còn yêu mà.Tốt nhất là k nên gặp lại cho đỡ đau lòng.
Chia tay vì hận thù thì còn tệ hơn--->đã ghét mà còn phải gặp lại càng ghét hơn.
Nói chung tớ k thích trong 10% còn lại tẹo nào.

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
Hai đứa bạn thân của mình yêu nhau 1 năm.Sau đó chia tay nhau và quyết định quay trở lại chơi thân với nhau như ngày trước.
Nhưng một năm sau ngày chia tay và lập lại mối quan hệ bình thường thì nay lại có hơi hướng quay lại yêu nhau tiếp.
===> tình cũ không rủ cũng đến
Nói chung tớ k thích trong 10% còn lại tẹo nào.
dù bạn có không thích, nhưng nó vẫn tồn tại.điều đó tốt hay là xấu nhỉ?

T

Trinh Van Tien

Guest
24/11/06
0
0
0
Biên Hòa
Theo minh thi sau tinh yeu co tinh ban nhung con so nay co the noi la rat nho " truong hop hy huu"

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA