Phiếu thu tiền vận chuyển của hàng không, có kê khai thuế GTGT được không?

• Thread starter quynhonasia82
  • Ngày gửi
F

fieldvn

Guest
12/1/06
67
0
0
42
Hà Nội
Em cũng có phiếu thu tiền cước vận chuyển (Sales receipt) của hàng kô. Nhưng trên đó chỉ có phí khác và thuế khác của phí khác thôi chứ làm gì có dòng thuế VAT nào các bác nhỉ. Vậy trường hợp này em kê khai vào bảng kê nào đây?

Các bác ạ, xếp em đi công tác về cũng đưa một phiếu thu cước vận chuyển (Sales receipt). Nhưng trên đó em có thấy Thuế VAT đâu các bác nhỉ. Em chỉ thấy có phí khác và thuế khác thôi. Thế thì em phải kê khai hóa đơn này vào đâu ạ? Theo các bác nói trên thì hóa đơn này kê vào bảng kê 03/GTGT

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
NEO

NEO

Trung cấp
4/8/06
148
0
16
HCMC
fieldvn nói:
Các bác ạ, xếp em đi công tác về cũng đưa một phiếu thu cước vận chuyển (Sales receipt). Nhưng trên đó em có thấy Thuế VAT đâu các bác nhỉ. Em chỉ thấy có phí khác và thuế khác thôi. Thế thì em phải kê khai hóa đơn này vào đâu ạ? Theo các bác nói trên thì hóa đơn này kê vào bảng kê 03/GTGT
- Tớ làm qua cty Du lịchn, thì tớ biết đối với các tuyến nội địa thì mức thuế suất sẽ là 5%, còn các tuyến bay quốc tế thì sẽ ko chịu thuế, còn các khoản phí như bạn nói thì đó sẽ là các khoản phí sân bay( sẽ tùy theo tuyến qtế hay nội địa nhé), đại loại như phí xăng dầu đó.

C

chuthihuyen

Guest
27/6/08
1
0
0
lpk
minh muon hoi cac bac về cách kê khai thuế gtgt đầu ra

Minh muốn hỏi, khi công ty mình làm đại lý đi lấy vé máy bay của một hãng hàng không về cho khách hàng, nhưng khi thu tiền thì công ty mình chỉ viết phiếu thu để lấy tiền, mà mình muốn hạch toán doanh thu đầu ra để kê khai lên trên thuế không biết cách hạch toán như thế nào, vì công ty mình chưa mua hoá đơn, mà làm lĩnh vực đại lý bán vé báy may cũng ko có hoá đơn!
Xin các bác giúp mình với,
Cảm ơn các bác nhiều!

L

Lan Vi

Sơ cấp
13/6/08
9
0
0
TP.HCM
Còn nếu vé điện tử thì sao? Tờ Packing List có phải là cùi vé không?

L

Lan Vi

Sơ cấp
13/6/08
9
0
0
TP.HCM
Lý do phải có đồng thời cả vé máy bay và phiếu thu là như thế này ạ:

Vé máy bay được xác định là hóa đơn GTGT đặc thù, tuy nhiên vé máy bay chỉ ghi tên của người đi máy bay; không có tên, địa chỉ, mã số thuế của Công ty, do đó để xác định thêm được doanh nghiệp nào được khấu trừ thuế GTGT, tính vào chi phí thì doanh nghiệp cần lấy thêm phiếu thu tiền theo mẫu của Hàng không (trên phiếu thu tiền ghi tên, địa chỉ, mã số thuế của Công ty).

Như vậy, vé máy bay là bằng chứng chứng minh chi phí thực tế phát sinh, phiếu thu là bằng chứng doanh nghiệp được khấu trừ thuế GTGT và tính vào chi phí hợp lý.

Vé máy bay có tên người di là nhân viên của công ty, thì được thuế chấp nhận, còn trường hợp là khách của công ty thì sao? Có cần làm thêm thủ tục gì không hở bạn? còn trường hợp sử dụng vé điện tử thì tờ Packing list có được xem là cùi vé không?

B

banmai

Guest
18/11/05
24
0
1
HaNoi
Nếu là đặt vé qua mạng điện tử thì Phiếu thu tiền cước vận chuyển (ban hành theo QĐ 18/2007/QĐ-BTC ) mang tên, MST của Cty mình có được coi là CP Hợp lý và khấu trừ thuế đầu vào không nhỉ?

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Nếu là đặt vé qua mạng điện tử thì Phiếu thu tiền cước vận chuyển (ban hành theo QĐ 18/2007/QĐ-BTC ) mang tên, MST của Cty mình có được coi là CP Hợp lý và khấu trừ thuế đầu vào không nhỉ?

Cái này thì hợp lý thôi mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA