445 - Con số này có phải là kỷ luc truy cập WKT chưa nhỉ?

• Thread starter TAT
  • Ngày gửi
Q

Quang Kim Son

Cao cấp
21/7/06
223
0
16
Thủ đô của Resort
Con số 819 là con số cuối cùng. Mình nghỉ trang WK bị quá tải nên ... tẩu thoát hết rồi

Khóa học Quản trị dòng tiền
ao2day

ao2day

User đã bị cấm truy cập
18/4/06
282
0
0
33
₪°ღ Cửa Phật ღ°₪
K biết ai tạo đăng nhập ảo ghê quá
cẩn thận bị kiện đấy

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
So sánh với con số ban đầu TC ghi nhận là 445, con số 819 quả thật là cả 1 vấn đề.
Cố gắng lần sau chúng ta lại tạo được 1 con số kỷ lục mới.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Hix, có vài bác "Ẩn" trong diễn đàn, ko biết diễn đàn có count được ko nhỉ? Nếu ko count được thì số lượng thật chắc sẽ cao hơn một ít.

Q

Quang Kim Son

Cao cấp
21/7/06
223
0
16
Thủ đô của Resort
Kiện cái gì cơ chứ?! Phải hoan hô WEBKETOAN mới phải chứ.:0frown: :beer:

Sửa lần cuối:
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
tranchan79 nói:
Con số cuối cùng mà TC79 ghi nhận lại được là 819
Có nhờ admin tranvanhung theo giỏi chụp hình số người online (vì chỉ mấy bác SM và Admin mới chụp được những người núp - giống mình :biggrin: ) không biết bác Hùng có canh me được vào thời điểm tốt nhất không

to Cothant: Dù cho có ẩn đi nữa thì vẫn được đếm và con số 819 đã bao gồm số ẩn.

be_xinh

be_xinh

Guest
cothant nói:
Hix, có vài bác "Ẩn" trong diễn đàn, ko biết diễn đàn có count được ko nhỉ? Nếu ko count được thì số lượng thật chắc sẽ cao hơn một ít.
Bù lại có những thành viên đăng ký 1 lúc 3,4 nick --->Bù trừ thui anh àh!!K chừng ko "lỗ" mà còn "lời" ý chứ!!:flower1:

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Cổ phiếu đã xuống giá ! :rotfl:

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Phù.........., may quá, lúc nhà sập, tớ chạy không kịp, chợt nhìn thấy cái chân ai đó còn chưa kịp rút ra liền nắm lấy, thì ra là chân của bonbon233, cả 2 còn đang kéo ra kéo vào giằng co thì có thêm cái chân lông lá của ông nào đó (chắc là admin hay sao ý) đá cho một phát văng ra ngoài, tí nữa thì ....... chít đè.

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Kỷ lục online con số kỷ lục và còn hơn thế nữa.

Kính thưa các bác
Không biết từ lúc nào mà con số kỷ lục cũ đã bị phá, chỉ biết rằng sáng nay khi mà Tranchan79 phát hiện ra con số 445. Thì quả thật là một bất ngờ lớn, ngoài sức tưởng tượng. Nhưng chưa dừng ở đó những con số lần lượt tăng nhanh tăng nhanh.
Sự tăng nhanh của con số kỷ lục còn có ý nghĩa biết bao khi cùng với nó là sự tăng nhanh của rất nhiều người cùng đồng lòng cùng mong chờ cho sự tăng trưởng của con số kỷ lục. Các link được quăng liên tục trên Yahoo messenger. Không khí dường như nóng hơn. Không biết mọi người thế nào chứ tôi thì cứ như ngồi trên đống lửa. Nút F5 liên tục được phát huy tác dụng.
Đến một lúc Leloanbt kêu gọi phát động để kỷ lục này vượt qua con sô 1000 thì cũng là lúc con số kỷ lục dừng lại ở số 819 - chín nút, số đẹp :biggrin: . Server dường như quá tải và thế là một loạt user bị rớt khỏi trang webketoan. Con số sụt giảm nghiêm trọng và giảm xuống mức thấp nhất ở khoảng 100 user.
Vâng kỷ lục cuối cùng đã được xác lập nhưng ý nghĩa của nó thì không dừng ở đó. Con số lần lần được tăng trở lại, tăng đều tăng đều và cho tới lúc này đây con số mới nhất mà tôi nhận được là 455 người hơn gấp 2 lần so với kỷ lục cũ 213. Điều đó chứng tỏ sự tăng trưởng của webketoan không phải là sự gia tăng ảo của một phong trào mà đó là đó là sự tăng trưởng rất thật. Với con số này tôi tin rằng nó sẽ là con số bền vững. Rồi thì chúng ta sẽ thấy bình thường với những con số ở mức 400, 500 này. Để đợi một ngày chúng ta cũng nhau lập kỷ lục với con số ở gấp nhiều lần con số kỷ lục hôm nay biết đâu lúc đó kỷ lục là 2000, 3000 các bác nhỉ.
Trong Hôm nay trong lòng nhiều người tôi biết không khí của ngày sinh nhật tưng bừng vẫn còn vương vấn. Thật là một món quà ý nghĩa mà các thành viên đã tặng cho webketoan như phương châm, cộng đồng tạo nên sức mạnh.
Hôm nay lại là ngày Việt Nam chính thức được kết nạp vào WTO. Một thời đại mới đang bắt đầu. Thách thức đang trông chờ toàn dân tộc Việt Nam ở phía trước nhưng những cộng đồng giúp nhau cùng phát triển như chúng ta chắc chắn sẽ là một trong những thành tố để cũng nền kinh tế Việt Nam đứng vững trên trường quốc tế.

Webketoan - Cộng đồng tạo nên sức mạnh,
Webketoan - tình yêu của chúng ta.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Cái dzụ này không biết có giống như năm ngoái không?! Phải chờ admin Haitam lên tiếng xác nhận mới được!

ao2day

ao2day

User đã bị cấm truy cập
18/4/06
282
0
0
33
₪°ღ Cửa Phật ღ°₪
Em không biết nhưng
hình như tạo đăng nhập ảo
spam bài
để tạo uy tín
là vi phạm về gì gì đó
nói chung lập cái kỷ lục này
là có ý cả đó
sợ các bác làm lộ quá thôi

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
ao2day nói:
Em không biết nhưng
spam bài
để tạo uy tín
là vi phạm về gì gì đó
là có ý cả đó
Có ý đồ j âu cũng là "trong sáng" chứ ko phải "trong tối"!:inlove:

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
ao2day nói:
Em không biết nhưng
spam bài
để tạo uy tín
là vi phạm về gì gì đó
là có ý cả đó
Chính bản thân tôi cũng nghi ngờ về hiện tượng đột biến này... Tôi đặt ra 2 giả tuyết mong ao2day và các bạn chia sẻ

1. Bị DDos : số lượng khách gấp đôi lượng thành viên diễn đàn. Và dãn đén bị lỗi khi đăng nhập và truy cập vào thời điểm nào đó (11 giờ)

2. Thông tin về WKT được báo đài đưa tin gần đây lên được sự chú ý.

Về chủ trương của diễn đàn, QBT không thích phô trương diễn đàn! Còn tại sao thì tôi không muốn nói đến.

BQT cũng không ai rảnh mà đi làm cả đống nick để mà truy / đăng nhập ảo tạo danh tiếng hay để cuối cùng "danh" khôgn thấy mà thấy tai tiếng! Công sức gầy dựng diễn đàn 4 năm nay có đánh để đánh đổi điều đó!? Cái đó chắc các bạn cũng cùng suy nghĩ với chúng tôi chứ!?

Thôi thì xin đợi các admin xem lại nhật ký diễn đàn rồi sẽ trả lời thích đáng.

Tôi tự hảo với Slogan "Cộng đồng tạo nên sức mạnh"

ao2day

ao2day

User đã bị cấm truy cập
18/4/06
282
0
0
33
₪°ღ Cửa Phật ღ°₪
lannhu nói:
Có ý đồ j âu cũng là "trong sáng" chứ ko phải "trong tối"!:inlove:
Chị thật là
Em góp ý đàng hoàng
đó là em lo sợ quá thôi
Cái hiện tượng trưa nay chẳng khác gì 1 buổi nhật thực
không có dự báo trước
chỉ có 1 tiếng đồng hồ lương đăng nhập lớn gấp nhiều lần
bản thân em cũng là admin của 1 web
em cũng nhiều lần kêu gọi member
tự phá kỷ lục đăng nhập bằng cách tạo đăng nhập ảo
nhưng chưa thấy kinh khủng như lần này
em sợ là sợ người ta phá web mình
rồi sau bị kiện tụng gì đó chứ

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Trước tiên là cảm ơn các bạn đã quan tâm đến từng chi tiết nhỏ nhất của webketoan điều này chứng tỏ tình yêu và niềm mê say của các bạn đối với diễn đàn. Topic này cũng tạo luôn kỷ lục về số lượng bài viết được post lên trong 1 khỏang thời gian rất ngắn.

Sở dĩ có việc thống kê này là vì 1 số lý do sau
1. Chúng ta thay đổi cách thống kê là tăng thời gian tự động refresh lại diễn đàn chứ không để quá ngắn như lúc trước. Có 1 số bạn thực ra vẫn online nhưng do thời gian refresh lại quá nhanh nên thường xuyên bị out ra khỏi diễn đàn
2. Hôm nay là ngày hậu sinh nhật 3 miền nên lượng thành viên vào xem các bài tường thuật rất nhiều
3. Thông qua báo chí thì lượng khách truy cập vào cũng tăng đột biến và chắc chắn rằng trong vài ngày tới sẽ còn tiếp tục tăng.

Vậy thì khẳng định là số lượng thành viên truy cập được thống kê là hòan tòan có thật. Bạn nào không tin thì có thể gửi tin nhắn hỏi thử các nick có tên trong danh sách nhé.

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
ao2day nói:
Chị thật là
Em góp ý đàng hoàng
đó là em lo sợ quá thôi
Cái hiện tượng trưa nay chẳng khác gì 1 buổi nhật thực
không có dự báo trước
chỉ có 1 tiếng đồng hồ lương đăng nhập lớn gấp nhiều lần
bản thân em cũng là admin của 1 web
em cũng nhiều lần kêu gọi member
tự phá kỷ lục đăng nhập bằng cách tạo đăng nhập ảo

nhưng chưa thấy kinh khủng như lần này
em sợ là sợ người ta phá web mình
rồi sau bị kiện tụng gì đó chứ
Thảo nào...!!!!:wall: :wall: :wall:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Bây giờ vẫn còn 515 người truy cập

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
tranvanhung nói:
Sở dĩ có việc thống kê này là vì 1 số lý do sau
1. Chúng ta thay đổi cách thống kê là tăng thời gian tự động refresh lại diễn đàn chứ không để quá ngắn như lúc trước. Có 1 số bạn thực ra vẫn online nhưng do thời gian refresh lại quá nhanh nên thường xuyên bị out ra khỏi diễn đàn
2. Hôm nay là ngày hậu sinh nhật 3 miền nên lượng thành viên vào xem các bài tường thuật rất nhiều
3. Thông qua báo chí thì lượng khách truy cập vào cũng tăng đột biến và chắc chắn rằng trong vài ngày tới sẽ còn tiếp tục tăng.
[/B]
4. Thông tin qua YM! khi bắt đầu có con số >400 ==>> >800.

Ét-min cho em hỏi: lý do của cái lý do thứ nhất: sở dĩ WKT chọn hôm nay là ngày thay đổi (mà ko phải hum qua) có phải 1 phần vì hum nay là ngày VN chính thức gia nhập WTO ko ạ? :biggrin:

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
lannhu nói:
4. Thông tin qua YM! khi bắt đầu có con số >400 ==>> >800.

Ét-min cho em hỏi: lý do của cái lý do thứ nhất: sở dĩ WKT chọn hôm nay là ngày thay đổi (mà ko phải hum qua) có phải 1 phần vì hum nay là ngày VN chính thức gia nhập WTO ko ạ? :biggrin:
Hix thần tượng của tôi ơi!

Buông tha ác min cái đi! :1luvu:

Bây giờ vẫn còn 515 người truy cập

Hì cũng từ đây nên diễn đàn cứ gọi là "nóng bỏng tay"

ngày hậu sinh nhật 3 miền nên lượng thành viên vào xem các bài tường thuật rất nhiều