Tiền lương tăng thêm theo NĐ43 nên xử lý thế nào?

• Thread starter vnn5000
  • Ngày gửi
T

thanhlonglt911

Sơ cấp
22/9/10
24
1
3
dongnai
Ðề: Tiền lương tăng thêm theo NĐ43 nên xử lý thế nào?

Cho mình hỏi là đơn vị mình là đơn vị sự nghiệp có thu hoạt động bên thủy lợi, nhưng do tính chất đặc thù là miễn thủy lợi phí cho nông nghiệp nên được nhà nước cấp bù VD là 200tr, ngoài ra không còn nguồn thu nào nữa, vậy mình xin hỏi là mình có được trích thu nhập tăng thêm cho cbvc không, mình đang băn khoăn vấn đề này, mong được trả lời ah. Xin chân thành cảm ơn

Không ai trả lời giúp mình ah

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuhien91lc

Guest

Xin chao cac anh chi, e moi ra truong va duoc tuyen dung vao lam ke toan Ban quan ly du an thuoc nhom II, moi day Bo tai chinh moi co Thong tu 05/2014/TT-BTC QUY ĐỊNH VỀ QUẢN LÝ, SỬ DỤNG CÁC KHOẢN THU TỪ HOẠT ĐỘNG QUẢN LÝ DỰ ÁN CỦA CÁC CHỦ ĐẦU TƯ, BAN QUẢN LÝ DỰ ÁN SỬ DỤNG VỐN NGÂN SÁCH NHÀ NƯỚC VÀ VỐN TRÁI PHIẾU CHÍNH PHỦ, anh chi nao da lam du toan chi thuong xuyen thi giup e voi a, ( lam them gio va cong tac phi minh van cu thanh toan theo quy nhu binh thuong khong a,), Em cam on anh chi a.

T

thanhlonglt911

Sơ cấp
22/9/10
24
1
3
dongnai

Không bác nào trả lời giúp em ah :wall:

T

thanhlonglt911

Sơ cấp
22/9/10
24
1
3
dongnai
Các bạn cho mình hỏi là năm nay mình tạm trích thu nhập tăng thêm cho đơn vị từ nguồn tiết kiệm thường xuyên (nhận dự toán đầu năm rồi xác định mức tiết kiệm được) sếp mình kêu trích thu nhập tăng thêm hàng tháng, đơn vị mình là đơn vị sự nghiệp có thu nhưng nhà nước đảm bảo toàn bộ kinh phí. mấy anh chị chỉ em cách hạch toán thu nhập tăng thêm này với. em cảm ơn

• Like
Reactions: xhien5658
Y

Yengo

Guest
31/8/16
13
1
3
34
Chào mọi người,
Nhờ mọi người giúp mình t/h này với: Mình đang làm cho đơn vị sự nghiệp có thu (tự chủ về tài chính 100%) áp dụng nghị định 43 và nghị định 16. Mình đang tính thu nhập tăng thêm cho viên chức trong đơn vị nhưng ko biết áp dụng theo công thức nào và tính ra sao.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA