Kê khai hóa đơn tháng 12 cho tờ khai thuế tháng 11

• Thread starter Lê Phượng
  • Ngày gửi
L

Lê Phượng

Guest
Anh chị ơi trả lời giúp em, kê khai thuế GTGT tháng 11 thì có được lấy hóa đơn đỏ của tháng 12 nhập vào tờ khai hàng hóa bán ra được không? giúp khẩn cấp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Lê Phượng nói:
Anh chị ơi trả lời giúp em, kê khai thuế GTGT tháng 11 thì có được lấy hóa đơn đỏ của tháng 12 nhập vào tờ khai hàng hóa bán ra được không? giúp khẩn cấp.
sao bạn lại lấy HĐ của tháng 12 kê khai vào tháng 11. bạn chỉ dc kê khai toán bộ hoá đơn đầu ra hoặc đầu vào của tháng 11 hoặc các hoá đơn của ba tháng trước mà bạn quên chưa kê khai thôi, chúc bạn thành công

L

Lê Phượng

Guest
Em cám ơn Anh Phong, em kê khai như vậy là để không phải nộp thuế GTGT tháng 11 vì tháng 11 đầu ra của công ty em nhiều hơn nên E lấy đầu vào của tháng 12 để nhập vào đầu vào của tháng 11. Làm như em là sai so với quy dịnh của thuế a Anh. Em chưa nộp bảng này cho thuế hạn cuối là 10/12 nên em nghĩ là lấy hóa đơn đầu vào của ngày 7/12 nhập vào tháng 11. Em mong được sự góp ý của A và mọi người trên diễn đàn

D

doanlehuong

Guest
18/4/05
34
0
0
Viet Nam
Chào bạn Phượng
Như các anh đã trả lời như trên là đúng rùi đó bạn
Bạn không thể lấy HĐ của tháng 12 kê vào Bảng kê HĐ đầu ra, mặc dù công ty bạn có thuế VAT đầu ra lớn hơn đầu vào của tháng 12.
Bạn không được lấy đầu vào của tháng 12 kê vào cho tháng 11 như vậy thuế sẽ phạt đó.

phong2v

phong2v

Guest
Lê Phượng nói:
Em cám ơn Anh Phong, em kê khai như vậy là để không phải nộp thuế GTGT tháng 11 vì tháng 11 đầu ra của công ty em nhiều hơn nên E lấy đầu vào của tháng 12 để nhập vào đầu vào của tháng 11. Làm như em là sai so với quy dịnh của thuế a Anh. Em chưa nộp bảng này cho thuế hạn cuối là 10/12 nên em nghĩ là lấy hóa đơn đầu vào của ngày 7/12 nhập vào tháng 11. Em mong được sự góp ý của A và mọi người trên diễn đàn
mình có thể hướng dẫn cho bạn một cách lách luật để ko phải nộp thuế nha, bạn sẽ ko kê khai một cái HĐ đầu ra nào đó và sau đó có gì sang tháng 12 bạn kê khai điều chỉnh tăng của cái HĐ đó hihihihi sẽ là ok

L

Lê Phượng

Guest
Em cám ơn Anh Phong2v và mọi người trên diễn đàn nhiều...Anh phong ơi tiện thể cho E hỏi luôn nhé thế còn các BCTC và quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp thì phải đợi kê khai thuế GTGT của tháng 12 xong thì mới làm được a Anh. Em thấy sốt ruột vì chưa làm bao giờ và cũng chưa biết làm gì cả. trả lời nhanh giúp E nha

levanton

levanton

Cao cấp
Kê khai thuế đầu vào tháng 12 vào bảng kê tháng 11, bạn phải làm điều chỉnh kịp thời và phải nộp số tiền thuế đúng hạn, nếu không sẽ bị truy thu và bị phạt vi phạm hành chính. Việc làm đó không đem lại lợi ích gì cả đâu.
(Văn bản mình sẽ tìm và gửi sau)

phong2v

phong2v

Guest
Lê Phượng nói:
Em cám ơn Anh Phong2v và mọi người trên diễn đàn nhiều...Anh phong ơi tiện thể cho E hỏi luôn nhé thế còn các BCTC và quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp thì phải đợi kê khai thuế GTGT của tháng 12 xong thì mới làm được a Anh. Em thấy sốt ruột vì chưa làm bao giờ và cũng chưa biết làm gì cả. trả lời nhanh giúp E nha
còn tùy thuộc vào DN của em là đơn vị thuộc loại nào đó mà em. thường thì BCTC và bảng kê khai thuế TNDN thì sau 90 ngày tính từ ngày kết thúc kỳ hạch toán. nếu kết thúc kỳ hạch toán của em là 31/12 thì phải đến 31/03 em mói phải nộp yên tâm đi 03 thang thoải mái làm mà em. ko co gì phải sốt ruột đau mà cứ thoải mái mà:banana: :banana: :banana: :banana:

H

hoathanh815

Trung cấp
12/12/06
123
2
18
Viet Nam
Lách nộp thuế của bạn phong2v là khá mạo hiểm. Nếu hóa đơn đầu ra đó cố ý quên kê khai mà số thuế phải nộp vẫn âm thì có thể chấp nhận được, nhưng nếu cơ quan thuế kiểm tra, mà biết bạn đưa vào tháng sau để né việc nộp thuế thì không xong đâu. Bạn vẫn bị nộp lại số thuế đó mà còn bị phạt nữa đấy

N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
phong2v nói:
mình có thể hướng dẫn cho bạn một cách lách luật để ko phải nộp thuế nha, bạn sẽ ko kê khai một cái HĐ đầu ra nào đó và sau đó có gì sang tháng 12 bạn kê khai điều chỉnh tăng của cái HĐ đó hihihihi sẽ là ok

Bạn đừng tư vấn cho mọi người làm sai luật kiểu này nhé.

Báo cáo thuế hàng tháng của bạn ngoài bảng kê hóa đơn bán ra còn có báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn trong tháng. Nếu bạn cố tình không kê khai hóa đơn xuất trong tháng lên bảng kê. Khi quyết toán thuế cán bộ thuế họ không nghĩ cho bạn là quên không kê khai mà họ qui kết cho bạn cố tình không kê khai hóa đơn để trốn thuế. Chắc chắn bạn sẽ bị phạt vì vi phạm luật đấy.

hatuanh

hatuanh

Trung cấp
15/7/06
102
0
16
43
Hà Nội
Nói chung vì vụ này thì không nên mạo hiểm như thế, mình biết ở chỗ mình làm trước đây thuế đã soi rất kỹ, với lại tại mỗi cục thuế bây giờ người ta đã có phần mềm theo dõi hóa đơn GTGT (đặc biệt là nếu bạn xuất hóa đơn đầu ra cho khách hàng cùng địa bàn quản lý thì việc kiểm soát rất dễ). Đáng lẽ ra bạn phải cân đối hóa đơn xuất hàng từ những ngày trong tháng 11 và điều quan trọng là phải có hóa đơn đầu vào thì mới xuất hóa đơn đầu ra (nếu đơn vị bạn độc lập - nghĩa là không phải là chi nhánh). Đừng cố đấm ăn xôi làm gì, mà chúng ta phải thực hiện nghĩa vụ đối với cơ quan nhà nước chứ? Không thì ông chủ quá giàu, cán bộ thuế quá giàu mà có nhiều chỗ trẻ em ko được đến trường :)

K

kinggai

Guest
3/10/04
49
0
0
40
YB
Tui thấy việc gian lận thuế GTGT chẳng dc gì .... có khi bị phạt còn nặng hơn
Tốt nhất cứ đúng luật mà làm. sai thì nhận, có thể xin ... họ cũng dễ tính thui mà

C

Cao Anh Lai

Trung cấp
27/10/06
117
0
0
43
Tp Ho Chi Minh
phong2v nói:
Tư vấn kiểu này có ngày em út nó bị sờ gáy mà vẫn kg hiểu vì sao? HĐ đầu ra xuất tháng trước mà tháng này đến những 10 tây mới nộp báo cáo thì lấy lý do gì mà thanh minh cho việc "bỏ quên" kg báo cáo tờ HĐ đó. Tiền thuế phát sinh trong tháng thì phải nộp thôi, thuế GTGT chỉ được kê khai đúng lúc hoặc sau chứ kg có luật nào cho kê khai trước cả, làm vậy là bạn làm mất đi nguồn thu nhập của thuế rồi. Trường hợp nếu bạn bán hàng đã xuất HĐ đầu ra mà HĐ đầu vào trong tháng chưa có thì bạn cứ viết phiếu nhập trong tháng, tháng sau lấy HĐ về kê khai thì được nhưng đối với thuế VAT thì bạn đừng có chớ dại mà làm vậynhé.

L

Lê Phượng

Guest
Em cám ơn mọi người đã trả lời giúp em. Rất mong được sự giúp đỡ nhiều ...

hoangquangbinh

hoangquangbinh

Trung cấp
27/11/06
133
1
18
Quang Binh
Kiểu "sinh con rồi mới sinh cha
sinh cháu giữ nhà mới sinh ông"
Bị phạt là phải.

D

dinhthanh

Guest
23/11/06
4
0
0
49
Vinh
Mách nhỏ

Không được đâu Lệ Phượng a. Nếu muốn Thanh tra thuế phạt thi bạn cứ thử. Chúc bạn tim ra kỷ xảo nhé

D

ductam0608

Trung cấp
11/12/10
87
1
0
tp hcm
Bạn không nên lách luật kiểu đó, bạn đã phát hành hoá đơn đầu ra tháng 11, bạn phải kê khai và nộp số thuế GTGT phát sinh, bạn làm thế lỗi nhẹ nhất là bạn chịu là kê khai thiếu, kê khai chậm và ít nhẹ nhất là phạt hành chính và phạt nộp chậm. Nếu số thuế GTGT đầu vào tháng 12 lớn hơn 50 triệu, mà bạn xác định trong thời gian tới không phát sinh HHDV bán ra, bạn hoàn toàn có thể làm hoàn thuế nếu bạn đủ tự tin?

T

trieukhang

Cao cấp
1/5/08
606
2
0
SG
sao bạn lại lấy HĐ của tháng 12 kê khai vào tháng 11. bạn chỉ dc kê khai toán bộ hoá đơn đầu ra hoặc đầu vào của tháng 11 hoặc các hoá đơn của ba tháng trước mà bạn quên chưa kê khai thôi, chúc bạn thành công

Hình như bạn nhầm tí xíu rồi đó

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA