Nhờ giúp đỡ diệt Virus gấp !

• Thread starter XuanDuc
  • Ngày gửi
X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
Máy tính của tôi tự nhiên các folde bị tăng lên. Có một file Application có biểu tượng giống như một folde và có tên là một folde trên ổ dĩa.
Bạn nào biết cách diệt không hướng dẫn giúp !!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
bạn kiếm cái đĩa H'ren Boot mới nhất, bỏ vào khởi động máy chọn boot từ CD, chọn anti virus, chọn tiếp Mcfee và quét full.
Chúc may mắn
chú ý:
1.con này để lâu là không xong đâu đấy và tốc độ lây lan trong mạng Nội Bộ (LAN) khá nhanh đó.
2. Con này nếu chạy môi trường windows để diệt, mặc dù báo là diệt nhưng chẳng xi nhê, kiếm cái nào chạy trên DOS được á.
3. ncxn đã test khoản 5-6 soft anti khá mạnh hiện nay trên môi trường windows, kết quả không như mong đợi.
4. Con này nếu bị nặng (không biết giải thích sao, nhưng mấy file trong system32 đều bị nó xơi tái. vì thế khi diệt nó xong đồng nghĩa với việc cài lại win.
5. Ai đang dùng mạng nội bộ thì tắt tất cả các thư mục chia sẽ , tốt nhất là cắt cái máy bị nhiễm ra cho tới khi xử lý xong
6. Khi diệt xong, cài symantec antivirus 10. là an toàn với con này.(chú ý là khi diệt xong nhé)

Sửa lần cuối:
H

Hiển-nđ8

Trung cấp
nếu máy của bạn chưa cài phần mềm diệt Virut thì bạn có thể dowdload phần mềm của ĐHBK tại địa chỉ : www.bkav.com.vn
Khi đã cài được rồi thì bạn chỉ cần khởi động trương trinh và chon lịch quét virut
Vấn đề đã được giải quyết !
Nếu như không diệt được thì bắt buộc bạn phải cài lại Window thật rùi !
chúc bạn sử lí ngon vu này

X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
Đã cài lại ổ đĩa C. Còn lại trong các ổ đĩa chứa dữ liệu Không thể diệt được. Bạn nào có kế sách nào khác không ?
Bạn nào có ***** của phần mềm Kaspersky không ?
Help

X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
Diệt virus !

nguoiconxunui nói:
bạn kiếm cái đĩa H'ren Boot mới nhất, bỏ vào khởi động máy chọn boot từ CD, chọn anti virus, chọn tiếp Mcfee và quét full.
Chúc may mắn
chú ý:
1.con này để lâu là không xong đâu đấy và tốc độ lây lan trong mạng Nội Bộ (LAN) khá nhanh đó.
2. Con này nếu chạy môi trường windows để diệt, mặc dù báo là diệt nhưng chẳng xi nhê, kiếm cái nào chạy trên DOS được á.
3. ncxn đã test khoản 5-6 soft anti khá mạnh hiện nay trên môi trường windows, kết quả không như mong đợi.
4. Con này nếu bị nặng (không biết giải thích sao, nhưng mấy file trong system32 đều bị nó xơi tái. vì thế khi diệt nó xong đồng nghĩa với việc cài lại win.
5. Ai đang dùng mạng nội bộ thì tắt tất cả các thư mục chia sẽ , tốt nhất là cắt cái máy bị nhiễm ra cho tới khi xử lý xong
6. Khi diệt xong, cài symantec antivirus 10. là an toàn với con này.(chú ý là khi diệt xong nhé)

Chào bạn.
Đến nay máy tính của tôi cũng còn bị, chưa xử lý xong, do công việc nhiều quá nên đang tạm thời sống chung với virus.
Bạn có biết đĩa H'ren Boot loại mới nhất ở đâu cung cấp không hoặc là down ở đâu được trên Net vậy ? Tôi đang muốn thử.
Rất cám ơn.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
XuanDuc nói:
Chào bạn.
Đến nay máy tính của tôi cũng còn bị, chưa xử lý xong, do công việc nhiều quá nên đang tạm thời sống chung với virus.
Bạn có biết đĩa H'ren Boot loại mới nhất ở đâu cung cấp không hoặc là down ở đâu được trên Net vậy ? Tôi đang muốn thử.
Rất cám ơn.
Trường hợp của bạn tôi đã gặp, nó có phải như thế này không? Trong mỗi thư mục nó sẽ tự sinh ra 1 file nhưng file đó lại có biểu tượng giống như folder để đánh lừa người dùng, file tự sinh ra đó có tên trùng với tên folder đang chứa nó. Nếu đúng như vậy thì BKAV quét sạch.

Loại virus này lây lan trong qua vật trung gian phổ biến nhất là điện thoại di động dùng thẻ nhớ, flash disk và các vật lưu trữ khác, khi bạn nhét thẻ nhớ vô máy tính lạ bị nhiễm để chép nhạc, film ... thì thẻ nhớ của bạn bị lây. Sau đó, khi thẻ nhớ này được nhét vào máy tính khác thì nó sẽ bò qua máy tính đó. Chỉ cần BKAV quét là sạch, NAV ... không giải quyết được thằng này. Ai chê BKAV nào, chưa chắc đồ ngoại hơn đồ nội.

D

dchan78

Guest
9/11/05
19
0
1
bình định
Khi quét nên vào chế đọ SafeMode (nhấn F8 trước khi vào hệ điều hành) để đảm bảo quét và diệt cho sạch vì nếu ở chế độ bình thường virus đã tự chạy, không thể xóa được.

C

cuong2002

Sơ cấp
12/10/03
5
0
1
Con virus có tên trùng với tên thư mục, ở dạng .exe. Thì sử dụng phần mềm này diệt virus tốt lắm:Avira AntiVir PersonalEdition Classic download tại http://www.free-av.com/
(BitDefener diệt con này ko tốt lắm)

C

ChandaT

Guest
20/8/06
10
0
0
TP.BuonMaThuot - Dak Lak
Ạc! Nếu bạn có nối mạng thì thử vào trang: www.Softvnn.com vào phần » Security Software sau đó chọn một trong số những chương trình diệt virus mới nhất tùy bạn thích và cảm thấy phù hợp với máy tính của mình.
Còn theo mình thì bạn nên chọn bản: Symantec AntiVirus Corporate Edition 10.1.5.5000. Nếu bạn xài win XP thì chọn bản Download Symantec AntiVirus Corporate Edition 10.1.5.5000 Win32bit. Sau khi setup xong bạn có thể download thêm file cập nhật virus mới tại địa chỉ: www.symantec.com/download (cái này chưa cần thiết lắm).
Chúc bạn thành công! Sống chung với Virus chắc vui lắm nhỉ?

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
XuanDuc nói:
Đã cài lại ổ đĩa C. Còn lại trong các ổ đĩa chứa dữ liệu Không thể diệt được. Bạn nào có kế sách nào khác không ?
Bạn nào có ***** của phần mềm Kaspersky không ?
Help

Mình cũng đang bị tình trạng như các bạn nêu vừa rồi nó làm tăng phình ổ đĩa cứng của mình luôn (luôn báo Low of dík space mãi) . Mình đã dùng thử phần mềm Kaspersky Antivirus 6.0 thấy cũng có kết quả đấy. Mình có sẵn file và cả Activation Code của nó nữa. Nhưng do file quá lớn (15 MB) mình khó gởi cho bạn được.
Bạn có thể dowload về từ trang web này http://www.kaspersky.com/
Chúc bạn thành công

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Máy của em dính virus ko thể shut down được. E dùng Bkav roài và cả AVG nữa mà ko ăn thua. Giúp em với .....( bạn em kích nhầm vào trang tuvantinhyeu...)

M

meobattu

Guest
2/1/07
21
0
0
41
Biên Hòa
www.thehevang.com
máy tính của luckygirl85 đã dính virus-dạng spy hay spam. mình cũng đã bị trường hợp này, khi shutdown thì máy tính tự động khởi động lại. có 2 cách :
cách 1: vô setup bios (nhấn phím Del hay F2, F12 --tuỳ theo máy-- lúc khởi động) nhưng vô đây thì mỗi mainboard mỗi khác, rất khó chỉ, và rất dễ hư máy nếu chỉnh lung tung....
cách 2 : nên copy dữ liệu bên ổ C (đặt biệt là trong C:\MyDocument vì KT mà) và format C cài lại Windows. cách này tuy hơi lấu nhưng rất chắc chắn (nếu không biết có thể nhờ IT hỗ trợ)
Thân! chúc thành công!

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Cám ơn Meobattu nhìu

H

Hoang Diep

Guest
Tốt nhất nên dùng đĩa CD có chứa chương trình diệt Virut để diệt. không nên cài vào máy ( vì sẽ rất nặng gánh cho các máy có cấuh ình thấp!) nên cập nhật thường xuyên các phiên bảnt mới để diệt. (bỏ vào khởi động máy chọn boot từ CD). thế nhé!
Trân trọng!@
Của bền tại người.

X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
Các bạn nên khởi động máy tính bằng đĩa He'ren Boot CD, chạy NAV phiên bản mới nhất để quét toàn bộ ổ đĩa (nhớ Disable Network nếu có sử dụng mạng) sau đó khởi động máy vào Safe Mode chạy BKAV phiên bản mới nhất.
Toàn bộ Virus sẽ bị diệt, nếu có thời gian thì cài lại hệ điều hành và các ứng dụng.

T

truonggiang2007

Guest
16/12/06
1
0
0
39
dongnai
Nếu các bạn có cơ hội thực hiện ước mơ của bản thân thì bạn có muốn thực hiện không.
vang! ngay nay chung ta vẫn có thói quen đi tìm hay chạy theo một công việc nào đó và xin vào làm cho một ai đó, một Công ty nào đó. Trong khi chúng ta có thể tự làm chủ chính bản thân mình được. Làm chủ Công việc, thời gian, tài chính. Thì chúng ta lại thường ít biết đến điều đó. Tại sao bạn không là Ông chủ, Bà chủ của chính mình? Và bạn có thể trở lên thành đạt và giàu có. Chỉ cần bạn có NIỀM TIN.
Chúng tôi có thể mang lại CƠ HỘI đó cho các bạn. Cho dù bạn đang đi làm, chưa đi làm hay bạn vẫn đang là Sinh Viên … Các bạn đều có thể làm được. Hãy đến với chúng tôi, bạn sẽ có được cơ hội đó và sự thành công trong cuộc sống. Chắc hẳn bạn cũng đang có những ước mơ và muốn thực hiện được ước mơ đó. Nhưng bạn lại không có TIỀN? Vậy bạn còn trần chừ gì nữa?

hay coppy duong lin nay va lap cho minmh mot use va bat dau kiem tien . http://www.gso-media.com/home/register.asp?refID=334469
Bạn phải cố gắng kiên nhẫn vì khi đạt dược ở mức 50$ là bạn sẽ được nhận dược tiền ngay thôi(được gửi qua đường bưu điện)

H

hoang thanh

Guest
29/11/06
12
0
1
Bình Dương
Các Bác ơi, Cứu em với !!!
Em mới dùng phần mềm diệt Virus Kaspersky rất tốt ! Nhưng khổ nổi, diệt luôn những File quan trọng của em luôn mà không thể phục hồi lại được !!! ( Trong Tad Backup bị trống không thể Restore lại được! ) Dữ liệu đó rất quan trọng mà sắp hết tháng rồi em phải làm Báo cáo. Nếu không được chắc là Xếp KILL em mất !!! Bác nào biết giúp em với !!! Thank!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA