Bắt đầu học lại kế toán từ đâu

• Thread starter Hồng Vân
  • Ngày gửi
K

khongsocho

Sơ cấp
30/8/17
10
4
3
31
Em cảm ơn chị và mọi người đã chia sẻ với em nhé, Em cũng đang tính là xin nghỉ việc ở chỗ này, Sau đó sẽ đi phỏng vấn ở chỗ khác chị à. Chắc tại môi trường công ty không thích hợp với em. Hoặc là em khép kín quá, không biết giao tiếp luôn ấy chứ. Nếu được qua công ty mới làm, e sẽ cố
gắng thay đổi bản thân theo cách tích cực hơn. Với kiến thức nữa, em thấy em hơi kém phần đó
Do phần nhiều là kiến thức của bạn đấy, Không biết làm ---> Ngại làm--> Sợ làm ... Kiểu như thế đấy. Với cũng do một số công ty nó cũng củ chuối nữa. Em thấy đứa bạn em đang kiểu cười nói suốt ngày. Tự dưng đi làm cứ lầm lầm lì lì. Nó bảo môi trường công ty thế, phải theo thế.Tốt nhất là chị our khỏi đó đi chị ạ . Tuổi trẻ có mấy khi

• Like
Reactions: Sún 007
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khongsocho

Sơ cấp
30/8/17
10
4
3
31
Chào mọi người, Mình đã học kế toán ở trường đại học rồi. Mình sinh năm 1993. Giờ mình ra trường 2 năm, tuy nhiên, mình không làm công việc kế toán ( Thực chất là mình không xin được việc) Sau 5 tháng vật vã không xin được việc, Mình xin đi làm thu ngân ở siêu thị, Đầu tiên. tính vào đây làm tạm để kiếm tiền lo cuộc sống, còn lại thời gian thì mình sẽ học thêm cái gì đó và tiếp tục xin việc. Nhưng ...người tính không bằng trời tính, giờ mình vẫn chưa biết thêm được tí kinh nghiệm nào, kiến thức thì mai một...
Giờ quay đi, quay vào m cũng 26 tuổi rồi- m muốn tìm một công việc để gắn bó lâu dài. Không muốn làm thu ngân nữa- Mọi người cho mình hỏi
-Giờ mình bắt đầu học lại kế toán từ đầu thì có muộn không?
-Mình phải học bắt đầu từ đâu
-Có nên đến trung tâm dạy kế toán thực hành để học?
Mọi người cho mình lời khuyên với
Chẳng muộn gì đâu chị ạ. Vì em thấy cái nghề kế toán của mình, càng về già lại càng có giá hơn những người trẻ đấy chứ. Những em trẻ , xinh xắn chỉ thích hợp làm tại một số công ty thôi. Còn em thấy phần nhiều những công ty em từng biết thì kế toán đều là những chị đã có gia đình hoặc những người theo kiểu đứng đắn , chững trạc đấy chị .
Chị đã từng làm thu ngân ở siêu thị rồi thì em nghĩ là chị có tính cẩn thận của một người làm kế toán rồi. Cứ cố gắng lên chị. Thích cái gì thì cứ phải làm luôn. Mỗi người chỉ được sống 1 lần tuổi trẻ thôi

• Like
S

Sún 007

Sơ cấp
29/3/18
0
2
2
28
Chẳng muộn gì đâu chị ạ. Vì em thấy cái nghề kế toán của mình, càng về già lại càng có giá hơn những người trẻ đấy chứ. Những em trẻ , xinh xắn chỉ thích hợp làm tại một số công ty thôi. Còn em thấy phần nhiều những công ty em từng biết thì kế toán đều là những chị đã có gia đình hoặc những người theo kiểu đứng đắn , chững trạc đấy chị .
Chị đã từng làm thu ngân ở siêu thị rồi thì em nghĩ là chị có tính cẩn thận của một người làm kế toán rồi. Cứ cố gắng lên chị. Thích cái gì thì cứ phải làm luôn. Mỗi người chỉ được sống 1 lần tuổi trẻ thôi
Đungs như lời a nói này . Mấy chị kế toán công ty em thực tập cũng nói y hệt a vậy. Kế toán thì không quan trọng già đâu chị ạ. Quan trọng là có làm được việc hay không thôi. Chứ chị đừng lo nghĩ gì nhiều.Mạnh mẽ lên

B

bà béo 1

Sơ cấp
2/4/18
5
2
3
29
Tớ ra trường được gần năm nay rồi vẫn chưa có việc mặc dù tớ có nộp đơn zô mấy chỗ họ k nhận hoặc k có hồi đáp chỉ vì k có kiến thức thực tế và kinh nghiệm. nản quá. mình có tự học ở nhà gần được 2 tháng nay mà chẳng tăng lên được tẹo gì cả, thấy vẫn dậm chân tại chỗ thoai. nên đang định tìm 1 khóa học dạy kế toán thực hành thực tế dành cho người mới ra trường, chưa đi làm như tớ . Có anh chị hay bạn nào biết trung tâm dạy kế toán thuwhc tế nào tốt, uy tín dạy thực tế cho người đi làm như tớ k chỉ giùm tớ với nhá…!!! thanks cả nhà trước nhé…..

M

miencattrang001

Sơ cấp
3/7/17
25
7
3
34
@bà béo 1 Đúng là không có kiến thức thực tế, Đi phỏng vấn khó mà được nhận luôn. Giờ ở đâu cũng đòi hỏi kinh nghiệm này kia. Kế toán ra trường giờ thất nghiệp đầy ra . Giờ muốn tìm được việc nhanh thì bằng mọi cách mình phải tích lũy được kinh nghiệm thôi.

• Like
Reactions: bà béo 1
B

bà béo 1

Sơ cấp
2/4/18
5
2
3
29
Nếu đang muốn tìm một trung tâm kế toán tốt bạn thử đến chỗ trung tâm kế toán Lê Ánh xem sao nhé, chương trình học bên chỗ trung tâm hay và hấp dẫn lắm, khóa học cũng đảm bảo chất lượng đầu ra cho học viên, học phí bên trung tâm cũng hạt dẻ nữa, ngoài thời gian học bên trung tâm ra các bạn còn được tham gia các hoạt động khác , Có cả tuyển dụng nữa . Học hay hơn ở trường nhiều, Toàn kiến thức thực tế thôi à
Mình cảm ơn, Ở đó dạy onl hay off hả bạn? Mình muốn học kế toán thực tế onl hoặc ngoài giờ hành chính thôi. Vì ở trong giờ hành chính mình không đi học được. Mình vẫn đang phải đi làm bạn ạ?
Đầu ra cho học viên là sao bạn nhỉ? Được giới thiệu việc làm sau khóa học ạ? Hay là ai học xong cũng đều làm được việc. Mình không hiểu ý lắm ạ

B

bà béo 1

Sơ cấp
2/4/18
5
2
3
29
@bà béo 1 Đúng là không có kiến thức thực tế, Đi phỏng vấn khó mà được nhận luôn. Giờ ở đâu cũng đòi hỏi kinh nghiệm này kia. Kế toán ra trường giờ thất nghiệp đầy ra . Giờ muốn tìm được việc nhanh thì bằng mọi cách mình phải tích lũy được kinh nghiệm thôi.
Vâng, nhưng chẳng biết tích lũy kinh nghiêm ở đâu được a à. Xin đi làm thì toàn đòi hỏi kinh nghiệm. Mà một số chỗ nhận thì lại bảo em đặt tiền cọc trước. Sợ bị lừa lắm a ạ. Có chỗ thấy phỏng vấn cũng dễ, cũng qua nhưng ng ta lại đòi giữ bằng của mình . Không thì lại bảo em cọc tiền trước các thứ.
Có chị nhà bác em đang làm kế toán trưởn dưới Hải Dương mà chả nhẽ lại qua đấy học việc mấy tháng

M

minhle288

Sơ cấp
26/1/18
4
1
3
28
Mình cảm ơn, Ở đó dạy onl hay off hả bạn? Mình muốn học kế toán thực tế onl hoặc ngoài giờ hành chính thôi. Vì ở trong giờ hành chính mình không đi học được. Mình vẫn đang phải đi làm bạn ạ?
Đầu ra cho học viên là sao bạn nhỉ? Được giới thiệu việc làm sau khóa học ạ? Hay là ai học xong cũng đều làm được việc. Mình không hiểu ý lắm ạ
Ở đó là học off bạn à. Mình học ở đó theo mô hình lớp nhỏ thôi, Không đông quá. Lớp mình học có 14 bạn, Có 1 lớp trưởng, có nhóm kín của lớp để mọi người cùng trao đổi. Minh thì hay ib cho cô giáo luôn. Có hôm đêm rồi vẫn ib hỏi cô. Cứ tưởng cô ngủ rồi cơ. Hoặc không rep khi đó mà cô vẫn rep nhiệt tình.
Ở đấy cũng chỉ có khóa học ngoài giờ hành chính thôi bạn ạ. Vì vậy bạn yên tâm nhé

• Like
B

bà béo 1

Sơ cấp
2/4/18
5
2
3
29
Đungs như lời a nói này . Mấy chị kế toán công ty em thực tập cũng nói y hệt a vậy. Kế toán thì không quan trọng già đâu chị ạ. Quan trọng là có làm được việc hay không thôi. Chứ chị đừng lo nghĩ gì nhiều.Mạnh mẽ lên
Trước mình còn không được đi thực tập kế toán . Kỳ thực tập của mình, mình đến xin dấu rồi về nhà làm chứ không có đến công ty. NGhĩ lại giờ tiếc quá.
Nhà trường dành ra mấy tháng cho sinh viên đi thực tập không chỉ vì viết cái khoá luận tốt nghiệp.
Ở công ty thực tập, bạn có học được nhiều không bạn?

• Like
S

Sún 007

Sơ cấp
29/3/18
0
2
2
28
@Vulephuonglinh-87 hihi. Chị cũng nói ở trên rồi đấy em gái. Nghề lỡ chọn người rồi. Thì cứ làm vậy thôi. Nói để e gái đỡ thất vọng là ở ngoài thực tế với trong trường học của em cũng khác xa nhau. Cô giáo của em chưa phải vất vả, trầy trật đi xin việc ở ngoài thực tế như thế nào. Cũng chưa làm việc trong môi trường áp lực ngoài doanh nghiệp. cô giáo e vẫn nhìn thực tế màu hồng lắm. :)) Chẳng có nhà trường nào đào tạo sinh viên xong nói là sau khi ra trường các e sẽ thất nghiệp, sẽ khó khăn,sẽ thế này thế kia cả. ..
Ra trường rồi em hãy thử bơi đi rồi biết.. nông sâu thế nào ??? Chị thì không có khuyên em bỏ nghề làm nghề khác hay ntn. Tùy vào bản thân, năng lực từng người nữa em ạ
Hihi. C viết hay quá. Đọc mà thấy đúng quá chị à. Ra trường rồi mới biết là như thế nào. Thì đại học, học đại học xong còn xin việc thế nào lại là 1 câu truyện khác .
Hầy, một buổi tối không ngủ được. Lang thang trên diễn đàn

S

Sún 007

Sơ cấp
29/3/18
0
2
2
28
Trước mình còn không được đi thực tập kế toán . Kỳ thực tập của mình, mình đến xin dấu rồi về nhà làm chứ không có đến công ty. NGhĩ lại giờ tiếc quá.
Nhà trường dành ra mấy tháng cho sinh viên đi thực tập không chỉ vì viết cái khoá luận tốt nghiệp.
Ở công ty thực tập, bạn có học được nhiều không bạn?
Cái gì qua rồi. Có hối tiếc thế, hối tiếc nữa cũng không thể lấy lại được đâu bạn.
Giờ bạn chưa xin được việc à! Hay như thế nào?mình thấy nhiều công ty đang tuyển kế toán không lương hoặc có phụ cấp đến học việc đó bạn. bạn thử tìm hiểu và đăng kí xem sao

• Like
Reactions: Muahoasua1102
M

Muahoasua1102

Sơ cấp
8/11/17
11
-6
3
28
Cái gì qua rồi. Có hối tiếc thế, hối tiếc nữa cũng không thể lấy lại được đâu bạn.
Giờ bạn chưa xin được việc à! Hay như thế nào?mình thấy nhiều công ty đang tuyển kế toán không lương hoặc có phụ cấp đến học việc đó bạn. bạn thử tìm hiểu và đăng kí xem sao
ukm, Nếu xin được vào các công ty mà tuyển kế toán không lương mà được dạy kinh nghiệm thì cũng ok đó bạn, Chỉ sợ họ tuyển mình về rồi chỉ bảo mình nhập liệu kế toán mãi thì cũng chán lắm. Bạn có định dành cả thanh xuân chỉ để làm người nhập liệu kế toán không lương?

B

bà béo 1

Sơ cấp
2/4/18
5
2
3
29
Hihi. C viết hay quá. Đọc mà thấy đúng quá chị à. Ra trường rồi mới biết là như thế nào. Thì đại học, học đại học xong còn xin việc thế nào lại là 1 câu truyện khác .
Hầy, một buổi tối không ngủ được. Lang thang trên diễn đàn
Tớ mới tìm hiểu một chỗ học kế toán thực tế hay lắm cậu à. Ở đấy học xong được giới thiệu việc làm luôn đấy. Hôm trước tớ tìm hiểu trên website thấy giảng viên ở đó toàn người giỏi, Với nhiều thứ hay lắm. Hôm nào đi thử không? Đăng kí theo nhóm thì được giảm học phí. Cậu đi với tớ đi

• Like
S

Sún 007

Sơ cấp
29/3/18
0
2
2
28
Tớ mới tìm hiểu một chỗ học kế toán thực tế hay lắm cậu à. Ở đấy học xong được giới thiệu việc làm luôn đấy. Hôm trước tớ tìm hiểu trên website thấy giảng viên ở đó toàn người giỏi, Với nhiều thứ hay lắm. Hôm nào đi thử không? Đăng kí theo nhóm thì được giảm học phí. Cậu đi với tớ đi
Học xong được giới thiệu việc làm luôn hả bạn? nghe vô lý quá. mình nghĩ không có gì dễ dàng như thế đâu. Họ đâu biết mình học xong có làm được việc không mà nhận mình vào. Đoạn này k đungs lắm

• Like
B

bà béo 1

Sơ cấp
2/4/18
5
2
3
29
@Sún 007 hehe,thì tất nhiên là bạn vẫn phải qua phỏng vấn đã chứ. nhưng ý mình là nếu bạn học ở đó xong. Cuối khoá học, họ xe mới những ng tuyển dụng đang có nhu cầu đến và Tuỳ theo năng lực của bạn. Thì khi đó bạn mới đc nhận hay không chứ. Nhưng nếu đã xác định đầu tư tiền đi học rồi . Ấy thì phải cố thôi

B

bé tí sún

Sơ cấp
12/4/18
0
0
0
29
Mình cũng bỏ kế toán 2 năm để ở nhà chăm con, bây giờ cũng không còn nhớ nhiều về kế toán nữa. Mình ở nhà tự học mà thấy không hiệu quả, phần vì con quấy, phần không chuyên tâm. Giờ đang muốn học lại từ đầu mà chưa tìm được chỗ nào ưng ý. Ai từng đi học thì cho mình xin ít thông tin về các trung tâm nhé

Rua Diu Dang

Rua Diu Dang

Điều hành viên
Thành viên BQT
29/5/17
631
436
63
M

Mèo béo 1

Sơ cấp
12/4/18
0
1
2
29
Vâng, e thấy hoang mang vì e không có kinh nghiệm trong khi bạn e cũng khá nhiều người đã đi làm rồi. Cho e hỏi chị đã làm kế toán ở đâu chưa ạ? Khi phỏng vấn thì nhà tuyển dụng yêu cầu gì đặc biệt ở ứng viên không?
Chị đang làm kế toán tổng hợp e ạ. Khi phỏng vấn nhà tuyển dụng sẽ đánh giá cao những ứng cử viên có kinh nghiệm trước, sau đó là nắm chắc kiến thức kế toán, cuối cùng là các kỹ năng cần thiết. Kinh nghiệm là rất quan trọng nhé, vì vậy e nên đi học ở trung tâm và thực tập ở các doanh nghiệp bên ngoài. Trước là sinh viên chị cũng như e đó, nhưng chị dành nhiều thời gian hơn để học tập và thực hành, tự tin lên nhiều e ạ

T

thuuyennguyenthi

Sơ cấp
13/4/18
0
0
0
33
Mình cũng bỏ kế toán 2 năm để ở nhà chăm con, bây giờ cũng không còn nhớ nhiều về kế toán nữa. Mình ở nhà tự học mà thấy không hiệu quả, phần vì con quấy, phần không chuyên tâm. Giờ đang muốn học lại từ đầu mà chưa tìm được chỗ nào ưng ý. Ai từng đi học thì cho mình xin ít thông tin về các trung tâm nhé
Bạn giống mình quá, mình cũng bỏ kế toán lâu rồi và đang muốn đi học. Mình đang tìm khóa kế toán thực hành ở hà nội, bạn có đi chung với mình không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA