Các cách tính lương - hình thức trả lương trong Doanh nghiệp

• Thread starter dododung
  • Ngày gửi
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
Đây là hợp đồng theo đơn giá.nếu như là HD XD với nhà nước làm theo cách bạn nói thì trường hợp với tư nhân thì sao bạn? Cty mình HD XD với tư nhân

Nếu là HĐ với tư nhân ( không tính đến hệ số trượt giá ) thì bạn làm HĐ giao khoán toàn bộ khối lượng công việc ( khoán gọn ) Hàng tháng ước tính tỷ lệ hoàn thành hay KL thực tế hoàn thành để thanh toán lương cho bên nhận cho đến khi hoàn thành toàn bộ công việc theo hợp đông đã ký.

• Like
Reactions: HOÀ MINH 92
Khóa học Quản trị dòng tiền
Học viện Solomon

Học viện Solomon

Guest
22/4/16
13
2
3
34
solomon.com.vn
Mỗi công ty có cách trả lương khác nhau nhưng trả lương theo sản phẩm thì chủ yếu là công ty sản xuất còn lại thì mình thấy trả lương theo thời gian bạn ạ. Trả lương theo thời gian thì đơn giản hơn ko phúc tạp như trả lương theo sản phẩm.

dododung

dododung

Trung cấp
6/10/12
183
29
28
ha noi
ketoantu.com
Mỗi công ty có cách trả lương khác nhau nhưng trả lương theo sản phẩm thì chủ yếu là công ty sản xuất còn lại thì mình thấy trả lương theo thời gian bạn ạ. Trả lương theo thời gian thì đơn giản hơn ko phúc tạp như trả lương theo sản phẩm.
Bên xd cũng hay sử dụng lương khoán

dododung

dododung

Trung cấp
6/10/12
183
29
28
ha noi
ketoantu.com
Ad cho mình hỏi mình muốn làm bảng lương cho nhân viên trả theo tuần thì như thế nào ajh. Bác nào có file mẫu có thể cho mình tham khảo không???
Mình chưa tạo bảng lương tuần nên k có mẫu đó bạn nhé

H

Hatbn

Guest
4/3/15
1
0
1
43
Các bạn giúp mình cách tính tiền lương 1 ngày và 1 tháng trong trường hợp chủ của mình bây giờ muốn trả lương cho nhân viên theo kiểu : Salary tháng = 500 $ (mức cố định chính ) + số công hàng tháng nhân 3 $ . Ex: tổng salary T9= 500 $ + 70 công X 3 $ . Mỗi tuần nhân viên được nghỉ 1 ngày. Vậy lương 1 ngày ? tháng ? và lương tháng nếu như trong trương hợp tháng này họ nghỉ 3 ngày .( mỗi tuần họ vẫn có 1 ngày nghỉ riêng)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA