Xin mẫu thang bảng lương năm 2014

• Thread starter copevotam
  • Ngày gửi
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Ðề: Xin mẫu thang bảng lương năm 2014

Theo như @mimibe thì thủ tục không có yêu cầu nộp kèm hợp đồng lao động và bảng đăng ký số lượng lao động, mà trên PLĐ chổ mình họ lại yêu cầu phải nộp và phải thành lập công đoàn nữa nếu công ty có 5 người trở lên,nếu mình đăng ký 4 người thôi thì có được không .Các tiền bối cho mình ý kiến nhé.

đúng là trước mình làm thì ngta k có yêu cầu nộp HĐ lao động và k có bảng đk số lượng LĐ chỉ có biên bản họp thì có các thành viên ký thôi

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

VanAnhCT

Sơ cấp
11/7/14
18
0
0
Việt Nam

Vì CTY bên mình mới thành lập đầu năm nay, lúc mình di hỏi thủ tục đăng ký thang bảng lương họ hướng dẫn như thế, bạn làm thủ tục này lâu chưa ?

Vậy bạn làm thủ tục này lâu chưa ? Chắc là có nghị định mới

Sửa lần cuối:
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Theo như @mimibe thì thủ tục không có yêu cầu nộp kèm hợp đồng lao động và bảng đăng ký số lượng lao động, mà trên PLĐ chổ mình họ lại yêu cầu phải nộp và phải thành lập công đoàn nữa nếu công ty có 5 người trở lên,nếu mình đăng ký 4 người thôi thì có được không .Các tiền bối cho mình ý kiến nhé.
Ở chổ bạn họ làm đúng nguyên tắc đó, khi nộp hồ sơ thang bảng lương, đồng thời với việc đăng ký lao động trong cty , nếu cty có trên 5 ng là phải thành lập công đoàn, bây giờ trước mắt để họ duyệt thang bảng lương thì bạn đăng ký tạm trước 4 lao động (nếu muốn ko thành lập công đoàn ), qua tháng sau bạn nộp báo cáo giải trình tăng thêm 1 lao động, và bạn phải ký lại HĐLĐ cho ng này sau cho nó khớp với thời gian bạn đăng ký tăng lao động.

V

VanAnhCT

Sơ cấp
11/7/14
18
0
0
Việt Nam

@quynhhuong0291 ơi, bên mình đã trả lương được 3 tháng rồi mà chưa đăng ký thang bảng lương thì sao này bị kiểm thuế phần tiền lương này theo bạn thì có bị loại khỏi cpqldn không ?với lại không mua bảo hiểm thì có vi phạm luật lao động không

T

truongbat

Guest

Có thể gửi cho mình nữa được không, mình cũng đang rất cần.
Mail của mình: bat.tv@ngochung.com.vn. Cảm ơn nhiều

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long

Mình cũng muốn tham khảo, nhờ các bạn cho mình xin mẫu nhé: gautruc.henry@gmail.com
Cảm ơn nhiều nhiều!

N

nguyenthihuyentrang2690

Guest
10/8/14
83
7
8
33
dan phuong, ha noi

@maitrinhxuanmy: bạn ơi gửi cho t với gmail.nguyenthihuyentrang26902gmail.com. cảm ơn bạn nhiều
@thuha020891: b ơi khi nào phải dk thang bảng lương vậy? cty minh thành lập từ năm 2011, các kt cũ chưa đang ký mình vs vào thì phải khai ko? và khi nào có nhân viên mới thì cũng phải khai ak( nếu bạn thấy m hỏi ngớ ngẩn quá thì thông cảm nhé, vì mình cần tiên nên phải làm kt, chứ đây là trái nganh)

Sửa lần cuối:
thuha020891

thuha020891

Guest
30/8/13
105
4
18
hà nội

Phải đóng bh khi công ty có ký hợp đồng lao động từ 3 tháng trở n.. nếu bạn chưa vào danh sách thì làm thêm mới rồi nộp lên phòng bh..
tuy nhiên bên mình năm 2012 thành lập năm nay mới đóng

N

nguyenthihuyentrang2690

Guest
10/8/14
83
7
8
33
dan phuong, ha noi

@thuha020891: bạn có mẫu ko gửi cho t vs? gmail. nguyenthihuyentrang2690@gmai.com.những ng ld trên 3 tháng hiện giờ đã nghỉ rồi? mà gd chắc j đã đóng cho họ chứ. mình băn khoăn là giờ mình chỉ khai những ng ld đóg bh năm nay thôi nhưng sợ bên bh có truy thu những đợt trước ko đóng cho họ ko?

thuha020891

thuha020891

Guest
30/8/13
105
4
18
hà nội

Theo như chỗ mình ko thấy truy thu gì hết mình gửi mail bạn thamkhaor
@thuha020891: bạn có mẫu ko gửi cho t vs? gmail. nguyenthihuyentrang2690@gmai.com.những ng ld trên 3 tháng hiện giờ đã nghỉ rồi? mà gd chắc j đã đóng cho họ chứ. mình băn khoăn là giờ mình chỉ khai những ng ld đóg bh năm nay thôi nhưng sợ bên bh có truy thu những đợt trước ko đóng cho họ ko?

Sao mail sai gửi toàn lỗi ko gửi dc

C

codaimy

Sơ cấp
8/3/13
17
1
3
34
HCM

@thuha020891: Bạn cho mình xin thang bảng lương với nhé. Cảm ơn bạn nhiều.
lathiaimy@gmail.com

H

hongnhung0211

Guest
13/7/09
1
0
0
38
TP.HCM

Các bạn ơi! Cho mình hỏi là Công ty mình là CTy TNHH mới thành lập. Mình đăng ký hệ thống thang lương mà Phòng LD9TBXH bắt mình làm hệ số. Mình xem bảng hệ số thì thấy như sau:
Ví dụ : hệ số cử nhân là 2.34, nếu nhân với lương tối thiểu là : 2.700.000 đồng thì mình phải đóng BHXH là : 6.318.000 đồng.
Mình muốn đóng lương GĐ là: 3tr , còn nhân viên là : 2tr. vậy thì mình phải làm thang lương như thế nào?
Cảm ơn các bạn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA