Thủ tục bảo hiểm xã hội khi doanh nghiệp chuyển địa điểm trụ sở chính sang quận khác

• Thread starter d2d
  • Ngày gửi
H

hiyo_de

Guest
8/10/14
1
0
1
34
Ðề: Thủ tục bảo hiểm xã hội khi doanh nghiệp chuyển địa điểm trụ sở chính sang quận khác

Cảm ơn bạn Ngocdu92
Mình cũng vừa làm xong cái này rồi , nộp những giấy tờ giống như bạn, ngoài ra bên bảo hiểm còn yêu cầu nộp thêm
- Biên bản xác nhận các số liệu đã thực hiện về BHXH, BHYT, BHTN
- Danh sách các TH các thẻ bảo hiểm y tế đã cấp ko thu hồi và được sử dụng hết thời hạn đã ghi trên thẻ
- Danh sách người lao động chưa có sổ BHXH
Hix bên mình cũng chuẩn bị làm thủ tục chuyển quận, bạn có thể gửi cho mình xin bộ hồ sơ bên bạn được không?
mail của mình là hiyo.de272@gmail.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

saohom1983

Trung cấp
14/5/07
55
0
6
40
ha noi
Chào bạn! Bên mình cũng sắp chuyển quận bạn có thể cho mình xin mẫu với.

Sửa lần cuối:
J

jetstarmun

Guest
9/9/11
1
0
1
33
Hà Nội
Ðề: Thủ tục bảo hiểm xã hội khi doanh nghiệp chuyển địa điểm trụ sở chính sang quận khác

Cảm ơn bạn Ngocdu92
Mình cũng vừa làm xong cái này rồi , nộp những giấy tờ giống như bạn, ngoài ra bên bảo hiểm còn yêu cầu nộp thêm
- Biên bản xác nhận các số liệu đã thực hiện về BHXH, BHYT, BHTN
- Danh sách các TH các thẻ bảo hiểm y tế đã cấp ko thu hồi và được sử dụng hết thời hạn đã ghi trên thẻ
- Danh sách người lao động chưa có sổ BHXH

Bạn ơi công ty mình cũng chuẩn bị chuyển địa điểm đăng kí kinh doanh, bạn cho mình xin bộ hồ sơ đó nhé. Email của mình hoanganh.humg@gmail.com
Cám ơn bạn nhiều!

S

songluan2401

Guest
17/10/14
1
0
1
31

Chào bạn
Mình ở Đà Nẵng, bên mình mới hoàn thành hồ sơ nè
Trước mắt bạn phải có GPKD mới sau đó bạn lên thuế thông báo chuyển đi và chuyển đến.Sau đó bạn lm thủ tục chuyển địa điểm bên BH nhưu sau
1. Phôto công chứng bản sao GPKD
2. 2 mẫu D02 TS báo giảm bên quận chuyển đi sau này qua bên nơi chuyển đến bạn báo tăng lên lại
3 .D01 TS trình bày lý do chuyển đi và trả lại thẻ BH của nhân viên bên bạn kèm sổ BH để họ chốt sổ nhé
Chào bạn mình công ty mình cũng đang làm thủ tục này có gì bạn cho mình xin file mềm để mình hoàn tất thủ tục thak bạn nha gui vao: xdphuongtrang01@gmail.com giúp mình nha

S

saohom1983

Trung cấp
14/5/07
55
0
6
40
ha noi

@hoanghongtam: cho mình xin bộ hồ sơ chuyển đổi quận này được không? Tháng 09 bên mình cũng làm thủ tục chuyển đổi từ quận này sang quận khác
Cảm ơn bạn nhiều
Email của mình: chuthanhhoa85@gmail.com

Cho mình email mình gửi cho nhé :)

bạn gửi cho m

Chào bạn. Bạn cc cho mình xin một bản vào mail: nguyenthuybh@yahoo.com.vn nhé! cám ơn bạn nhiều!

T

trangdamdt

Guest
9/11/14
1
0
1
33
Hi Bạn @hoanghongtam công ty mình cũng đang chuẩn bị chuyển quận, bạn cho mình bộ hồ sơ với nhé, cảm ơn bạn nhiều . mail của mình trangdamdt@gmail.com

hoanghongtam

hoanghongtam

Guest
4/4/11
75
13
8
Hà nội
Các bạn có thể chịu khó đọc comment 1 chút đc không ?
Bạn Ngocdu ở trên đã nói cần có những gì rồi, những mẫu này các bạn hooàn toafn có thể seach gg và down
2. 2 mẫu D02 TS báo giảm bên quận chuyển đi sau này qua bên nơi chuyển đến bạn báo tăng lên lại
3 .D01 TS trình bày lý do chuyển đi và trả lại thẻ BH của nhân viên bên bạn kèm sổ BH để họ chốt sổ
Mình rất bận không có thgian tìm lại file và gửi cho từng bạn như thế đâu, các bạn tự tìm và down nhé

S

saohom1983

Trung cấp
14/5/07
55
0
6
40
ha noi
Các bạn có thể chịu khó đọc comment 1 chút đc không ?
Bạn Ngocdu ở trên đã nói cần có những gì rồi, những mẫu này các bạn hooàn toafn có thể seach gg và down
3 .D01 TS trình bày lý do chuyển đi và trả lại thẻ BH của nhân viên bên bạn kèm sổ BH để họ chốt sổ
Mình rất bận không có thgian tìm lại file và gửi cho từng bạn như thế đâu, các bạn tự tìm và down nhé
Mấy thủ tục thì vậy. Nhưng cái D01 ấy mình giờ vẫn chưa biết trình bày sao với bên chuyển đến và chuyển đi bạn nào làm cái D01 rồi cho mình chút gợi ý với.

hoanghongtam

hoanghongtam

Guest
4/4/11
75
13
8
Hà nội
Phần lý do với bên chuyển đến bạn ghi : Công ty chuyển địa điểm đăng ký kinh doanh sang địa chỉ mới là abc....
Đề nghị đóng BHXH cho nhân viên từ ngày... tháng ...
Bên chuyển đi bản ghi là công ty chuyển địa điểểm đkkd sang địa chỉ abc...
Đề nghị chốt sổ cho cty... từ ngày... tháng ...
Đơn giản vậy thôi mà =.=

H

huyenmio

Guest
8/9/11
36
1
8
33
ha nam
Bạn ơi. Làm ơn gửi cho mình xin một bộ nhé. Mình đang làm xin chuyển mà lằng nhằng quá huyenlele90@gmail.com
Cám ơn bạn nhiều nhá

H

huyenmio

Guest
8/9/11
36
1
8
33
ha nam
mình đang làm. sắp được duyệt rồi đấy

D

dangkhanhmon

Guest
13/1/15
10
0
1
39
Bên mình chuyển địa điểm trụ sở từ quận này sang quận khác, nhưng không thay đổi gì trên giấy phép kinh doanh thì có phải làm thủ tục chuyển bhxh và thuế k? hay vẫn đóng ở địa điểm cũ?
Thanks!

H

huyenmio

Guest
8/9/11
36
1
8
33
ha nam
Bên mình chuyển địa điểm trụ sở từ quận này sang quận khác, nhưng không thay đổi gì trên giấy phép kinh doanh thì có phải làm thủ tục chuyển bhxh và thuế k? hay vẫn đóng ở địa điểm cũ?
Thanks!
Bạn chuyển quận thì phải thay đổi địa chỉ đăng ký kinh doanh trên giấy phép kinh doanh chứ.
Tại sao lại không có gì thay đổi trên giấy phép đăng ký kinh doanh được. Chắc là bạn chuyển phường đúng ko?

D

dangkhanhmon

Guest
13/1/15
10
0
1
39
K bạn ơi, bên mình chuyển từ quận này qua quận khác, nếu như vậy thì chắc là vẫn phải về quận cũ đóng bảo hiểm rồi, đóng thuế rồi. chỉ có điều là đi xa quá nên mình muốn hỏi là có thể chuyển quận đóng BH hay thuế được không thôi,
Thanks bạn.

H

huyenmio

Guest
8/9/11
36
1
8
33
ha nam
K bạn ơi, bên mình chuyển từ quận này qua quận khác, nếu như vậy thì chắc là vẫn phải về quận cũ đóng bảo hiểm rồi, đóng thuế rồi. chỉ có điều là đi xa quá nên mình muốn hỏi là có thể chuyển quận đóng BH hay thuế được không thôi,
Thanks bạn.
Bạn chuyển từ quận này sang quận khác thì bắt buộc phải làm thủ tục chuyển bảo hiểm, thuế sang quận mới, không được đóng ở quận cũ.
Đặc biệt sau 10 ngày chuyển quận, bạn phải nộp mẫu 08 điều chỉnh sang thuế ở quận mới

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA