Thủ tục bảo hiểm xã hội khi doanh nghiệp chuyển địa điểm trụ sở chính sang quận khác

• Thread starter d2d
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tram191

Guest
2/4/15
1
0
1
32
Bạn ơi, bạn có thể gửi cho mình xin bộ hồ sơ bên bạn được không? công ty mình cũng chuyển quận, dia chi mail cua minh la btramhuynh198@gmail.com. Cảm ơn bạn nhiều.
Ðề: Thủ tục bảo hiểm xã hội khi doanh nghiệp chuyển địa điểm trụ sở chính sang quận khác

Cảm ơn bạn Ngocdu92
Mình cũng vừa làm xong cái này rồi , nộp những giấy tờ giống như bạn, ngoài ra bên bảo hiểm còn yêu cầu nộp thêm
- Biên bản xác nhận các số liệu đã thực hiện về BHXH, BHYT, BHTN
- Danh sách các TH các thẻ bảo hiểm y tế đã cấp ko thu hồi và được sử dụng hết thời hạn đã ghi trên thẻ
- Danh sách người lao động chưa có sổ BHXH

T

thuyet_ketoan

Guest
20/4/15
2
0
1
33
Ðề: Thủ tục bảo hiểm xã hội khi doanh nghiệp chuyển địa điểm trụ sở chính sang quận khác

Chào bạn d2d,

Mình có tìm thấy link này, không biết bạn còn cần nữa không: http://bhxhtphcm.gov.vn/hoi-dap/9356/chuyen-giay-phep-kinh-doanh-ve-quan-khac/

Mình cũng đang định chuyển địa điểm kinh doanh của công ty sang quận khác (hiện c.ty mình cũng đang ở quận Đống Đa). Bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm về các thủ tục thuế cần phải làm với mình được không?
Dự kiến là 1/7 công ty mình sẽ sang địa chỉ mới, vậy thì mình nên làm thủ tục với Sở KHDT và Thuế vào đầu tháng 7 hay sẽ cần làm ngay bây giờ thế bạn?

Cảm ơn bạn trước nha!

Cho mình email mình gửi cho nhé :)

Bạn ơi.cho mình xin bộ hồ sơ đó với nhé.Thanks bạn nhiều nha : thuyet.binhha@gmail.com

T

thuyet_ketoan

Guest
20/4/15
2
0
1
33
Bạn ơi.cho mình xin bộ hồ sơ đó với nhé.Thanks bạn nhiều nha : thuyet.binhha@gmail.com

N

nguyễn huyền 82

Guest
2/12/14
1
0
1
32

Cảm ơn bạn Ngocdu92
Mình cũng vừa làm xong cái này rồi , nộp những giấy tờ giống như bạn, ngoài ra bên bảo hiểm còn yêu cầu nộp thêm
- Danh sách các TH các thẻ bảo hiểm y tế đã cấp ko thu hồi và được sử dụng hết thời hạn đã ghi trên thẻ

chị ơi chị gửi cho em mẫu đc không ạ? mail của em là huyenntt829@gmail.com

T

tamhq

Guest
16/5/15
2
0
1
33
bạn hoanghongtam ơi gửi sớm giúp mình với nhé, mình đang cần gấp

J

july04091992

Guest
23/5/15
1
0
1
31

:) bạn hoahongtam ơi có thể gửi cho mình bộ hồ sơ thủ tục bảo hiểm khi chuyển quận được ko,mình rất cần,cảm ơn bạn nhiều nhé,mail của mình là chuhien04091992@gmail.com

Sửa lần cuối:
hoanghongtam

hoanghongtam

Guest
4/4/11
75
13
8
Hà nội
Mọi người nộp các giấy tờ + mẫu sau nhé
1. Phôto công chứng bản sao GPKD
2. 2 mẫu D02 TS báo giảm bên quận chuyển đi sau này qua bên nơi chuyển đến bạn báo tăng lên lại
3 .D01 TS trình bày lý do chuyển đi và trả lại thẻ BH của nhân viên bên bạn kèm sổ BH để họ chốt sổ
Mình nghỉ làm kế toán rồi nên cũng ko còn những tài liệu này nữa, các bạn chịu khó tìm down trên mạng nhé , ngoài ra các bạn có thế vào web bhxhhn.com.vn để xem các thủ tục hành chính cho mỗi công việc cần nhé.
BH đơn giản lắm k như Thuế đâu

D

dophuogthao

Men xử lý bể phốt - Bột thông cống
1/10/09
67
8
8
38
HN
chuyên quận bạn fai đợi Giấy ĐKKD đã nhé
rồi b mang các giấy tờ chốt ở quận cũ cùng Giấy ĐKKD lên BHXH quận mới

G

gaubo169

Sơ cấp
12/8/14
7
0
1
6160
Anh chị cho em hỏi với ạ!
Công ty em chuyển quận từ Hoàn Kiếm sang Hai Bà Trưng từ tháng 5/2014 đã thông báo với cơ quan thuế nhưng chưa tiến hành làm thủ tục chuyển quận với bảo hiểm. Đến thời điểm hiện tại công ty em vẫn nộp bảo hiểm ở bên quận Hoàn Kiếm ạ. Nên nếu bây giờ em làm thủ tục chuyển quận bảo hiểm cho công ty em thì có bị phạt hay bị bên bảo hiểm làm khó dễ gì không ạ.
Em cảm ơn anh chị ạ!

W

Weiyi

Guest
19/11/15
1
0
1
34
Xin hướng dẫn "Thủ tục BHXH khi chuyển trụ sở đăng ký kinh doanh"

Dear các Anh/Chị, Công ty bên em đầu tháng sau chuyển trụ sở ĐKKD, Anh/ Chị nào có file mẫu hướng dẫn thì cho em xin với ạ, mail: weiyi2208@gmail.com. em cảm ơn nhiều!

T

toi yeu ke toan

Sơ cấp
21/10/14
49
6
8
34

MÌnh đang là hồ sơ xin chuyển quận đóng bảo hiểm, bạn có mẫu gửi cho mình xin với, mình cảm ơn bạn nhiều nhé,mail mình là yenhvnh163@gmail.com.

L

Le Thi Hoang My

Guest
12/4/16
1
0
1
30
Chào mọi người!
Công ty mình chuyển trụ sở từ quận 8 sang bình chánh, hiện đã làm lại giấy đăng ký kinh doanh và chuyển hồ sơ bên thuế rồi. Bây giờ mình làm hồ sơ chuyển bảo hiểm xã hội. Cho mình hỏi quy trình, thủ tục và hồ sơ như thế nào vậy? Cho mình xin bộ hồ sơ đầy đủ được không? Cám ơn ^^

N

Nguyenhien0563

Sơ cấp
25/6/14
4
0
1
31
Tp Hồ Chí Minh

Cảm ơn bạn Ngocdu92
Bạn ơi có thể cho mình xin bộ hồ sơ đó được không, gửi vào mail mình nha nguyenhien0563@gmail.com, thanks bạn nhìu ^^

N

ngocdiep201290

Guest
18/2/16
2
0
1
33
anh chị nào đã từng chuyển bảo hiểm từ quận này sang quận khác rồi thì cho em xin thủ tục và các mẫu đơn. Em mới vào nên không biết làm thế nào mong anh chị giúp đỡ. Công ty em chuyển địa điểm kinh doanh sang quận khác nên sếp yêu cầu chuyển cả bảo hiểm nữa. Mail của em : phamthiyen201290@gmail.com
Em xin cảm ơn!

L

Luyenhanu

Guest
11/11/15
23
1
1
35
Các bác cho mình hỏi chút: công ty mình chuyển địa điểm từ Thanh Xuân sang Cầu Giấy từ tháng 2/2016 nhưng đến giờ công ty mình vẫn đóng bảo hiểm ở Thanh Xuân, kế toán bên mình thuê lười không làm thủ tục chuyển vì kêu chuyển phức tạp. Không biết cứ đóng BH ở Thanh Xuân như thế có ảnh hưởng gì không các bác?

B

bichhang2338

Guest
11/3/13
3
0
1
39
Hưng yên
Bạn ơi có thể cho mình xin bộ hồ sơ đó được không, gửi vào mail mình nha nguyenhien0563@gmail.com, thanks bạn nhìu ^^
bạn nguyenhien0563@gmail.com ơi bạn gửi cho mình xin 1 bộ hồ sơ chuyển BHXH sang quận khác không? Bạn gửi vào mail:bichhang2338@gmail.com giúp mình. Cảm ơn bạn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA