Tại sao thất nghiệp ngày càng tăng cao, trong khi doanh nghiệp lại rất thiếu nhân viên giỏi?

• Thread starter hai2hai
  • Ngày gửi
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Muốn so sánh phải cùng chất. Bạn so sánh như vậy là sai rồi.
Bạn có thấy ai làm kế toán trưởng mà học 1 chuyên môn ko. Ví dụ, kế toán sản xuất chẳng hạn. Cho ra làm TM thì lại phải đi học lại kế toán à? Suy nghĩ ko sáng.

Bạn có biết: Muốn học chứng chỉ KT trưởng phài sau bao nhiêu năm làm thực tế không? Hiện nay một số trường dạy: kế toán DN mà không dạy chuyên nghành khi ra trường có thể biết HT nợ, có còn công tác Quản lý thì mù tịt.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Bạn có biết: Muốn học chứng chỉ KT trưởng phài sau bao nhiêu năm làm thực tế không? Hiện nay một số trường dạy: kế toán DN mà không dạy chuyên nghành khi ra trường có thể biết HT nợ, có còn công tác Quản lý thì mù tịt.
Quản lý cũng là 1 nghề.
Ko nên đánh đồng thế.

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Quản lý cũng là 1 nghề.
Ko nên đánh đồng thế.

NẾu bạn nói: ( Kế toán không phải là QL ) thì nên xem lại sách. Như thế nào là QL Tài chính ? Những người nào có trách nhiệm QL tài chính ? Vến đề này chúng mình đã tranh luận khá lâu rồi lúc đó mình đã hỏi bạn: ( .. Theo bạn trong DN thì những bộ phận nào, người nào được gọi là Quản lý ? Đối tượng QL trong DN là gì ? .. ) Lúc đó bạn không trả lời.

Sửa lần cuối:
quantran1609

quantran1609

Guest
28/2/16
17
2
3
Hà Nội
Làm gì cũng cần có tâm chứ. Mình thấy nhiều bác đi làm suốt ngày Facebook rồi game ghiếc trong giờ làm, xong tới giờ break hay giờ về thì mới cắm đầu vào chạy đua với thời gian. Dẫn đến hiệu quả ông việc và năng suất kém. Vậy là tèo thôi.

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Làm gì cũng cần có tâm chứ. Mình thấy nhiều bác đi làm suốt ngày Facebook rồi game ghiếc trong giờ làm, xong tới giờ break hay giờ về thì mới cắm đầu vào chạy đua với thời gian. Dẫn đến hiệu quả ông việc và năng suất kém. Vậy là tèo thôi.

Bạn nói đúng nếu Kế toán chỉ HT nợ, có .. khi có chứng từ !!! mà không coi trọng công tác QL và chỉ xẫy ra ở các DN mà Chủ DN không biết hay không coi trọng công tác QL thôi. Bạn thử tính xem mỗi ngày DN phát sinh bao nhiêu chứng từ? nếu chia cho số người/ số giờ vào phần mềm thì hết bao nhiêu thời gian ? Nếu không QL thì họ biết làm gì đây nếu không tìm cách Chơi hay làm KT dịch vụ cho nhiều DN khác nữa.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA