Câu hỏi thi công chức ngành kế toán

• Thread starter xuan1705
  • Ngày gửi
X

xuan1705

Sơ cấp
22/5/14
6
6
0
35
vĩnh long
Em mói thi công chức tại cà mau. chuyên ngành của e là kế toán. trong đề thi có hai câu hỏi. em chọn mà không biết có đúng k?Xin nhờ Các anh/ chị trong diễn đàn giúp e với.cảm ơn cả nhà.
1/ Những tài sản sau đây sẽ không bao giờ được thẩm định giá bằng cách sử dụng phương pháp chi phí
a. Đất trống
b. Nhà kho trống
c. Các tòa nhà của nhà nước
d. Các tòa nhà là di tích lịch sử
E chọn câu b. không biết có đúng k cả nhà?
2/ Điều tra các điều kiện cung và cầu ở một khu vực cụ thể với một loại tài sản cụ thể được xem như là:
a. Sự tổng hợp
b. Sự phân tích dự đoán nhu cầu
c. Cơ sở kinh tế
d. Phân tích thị trường
E chọn câu b. không biết có đúng k cả nhà?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huyen139

Guest
5/6/14
1
1
1
hà nội
Ðề: Câu hỏi thi công chức ngành kế toán

Cảm ơn bạn nhé

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: huỳnhcm
X

xuan1705

Sơ cấp
22/5/14
6
6
0
35
vĩnh long

Mình mới gửi cho 2 bạn file tài liệu ôn thi công chức kế toán thi viết và anh văn, tin hoc lên mail 2 bạn rồi đó đo. kỳ thi vừa rồi tại cà mau có trong tài liệu này hết đó.bạn có thể giúp mình tìm hiểu giải dùm mình 2 câu trên không?

Sửa lần cuối:
K

Kieuoanh92

Guest
22/5/13
31
1
3
Thái Bình

Bạn ơi gửi cho mình tài liệu thi công chức kế toán với. Mail mình: le.oanh2292@gmail.com.
Cảm ơn bạn nhiều!!

P

phuongphuonga4

Guest
5/4/07
43
0
6
thanh xuan ha noi

Mình thì chọn đáp án cả hai câu là d,
Câu 1: dựa trên chi phí thì các tài sản mang tính lịch sử(giá trị tinh thân) sẽ ko được tính bằng phương pháp đó.
Câu 2: d không chắc lắm, nhưng môn kinh tế có dạy cái này

P

phuongthuy119

Guest
20/4/12
2
0
1
hai phong

Bạn ơi đợt tới mình cũng thi công chức kế toán, bạn có tài liệu hay đề thi công chức nào có thể share cho mình được không, mail của mình là: phuongthuyvb119@gmail.com . Cảm ơn bạn nhé

Sửa lần cuối:
D

diepha.92

Guest

Mình nghĩ cả 2 câu đều chọn d. không biết có chính xác không.
bạn có tài liệu ôn thi các môn gửi cho mình nữa nhé gmail mình là: diepha.92@gmail.com. năm nay mình cũng thi công chức.
thank bạn,

N

nguyenmui04

Guest
25/6/14
4
0
0
32
Nam Định

Chào bạn! Mình đang chuẩn bị thi công chức kế toán .Bạn cho mình xin tài liệu tham khảo với nhé.Thực sự rất cần thiết vì mình chưa có tài liệu nào cả. :(
Mail của mình: Vuthuanxd@gmail.com
Cảm ơn bạn nhiều!

N

Nguyen.Tuyet.2703

Guest

Bạn ơi, sắp tới mình cũng thi công chức kế toán, bạn gửi cho mình tài liệu với nhé, mail mình là Tuyetnshd@gmail.com . thanks bạn nhiều nhé

T

trinhdungctcc

Guest
22/7/14
1
0
0
38
di linh- lam dong

Cac ban tren dien dan than men, Minh dang on de thi cong chuc nam 2014. Ban nao co tai lieu thi chuyen nghanh ke toan thi cho minh voi nhe. Dia chi mail cua minh

trinhdungctcc@gmail.com

H

Hương - Vị Xuyên

Guest

Bạn ơi ! mình sắp thi công chức ngành kế toán bạn có tài liệu gửi cho mình tham khảo với ạ . cảm ơn bạn nhiều nhé ! @xuan 1705
email mình đây ạ : nguyenhuongvx.93@gmail.com

M

MinhThuhhtb

Guest
13/1/12
40
4
8
36
Thái Binh

Sao ai cũng muốn gửi vào mail vậy? Các bạn không nghĩ tới việc người cho tài liêiuj gửi lên đây có 1 lần trong khi gửi cho môix bạn một lần là khác nhau rất lớn sao? Nếu vậy các bạn cứ mail maf trao đổi, đừng đưa bài lên dây nữa nhé!

• Like
Reactions: Mẹ milo
P

phongxuong

Sơ cấp
23/6/14
5
0
0
phanthiet

Gửi cho mình đề thi công chức kế toán với bạn le.oanh2292@gmail.com. Cảm ơn bạn nhiều nhé.

P

phongxuong

Sơ cấp
23/6/14
5
0
0
phanthiet

Giúp mình với xuan1705 mình cũng chuẩn bị thi công chức kế toán.Bạn cho mình xin tài liệu với nhé mail cua mình nè: phongxuong@gmail.com cảm ơn bạn nhiều nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA