Thi tuyển công chức kho bạc năm 2014

• Thread starter huyhoangPC
  • Ngày gửi
M

miendatdo

Guest
12/6/13
14
0
1
33
Quy Nhơn
Ðề: Thi tuyển công chức kho bạc năm 2014

Mình sau 2 năm bôn ba làm tư thì giờ mình thấy thấm thía câu: có chí làm quan , có gan làm giàu, thi rot thuế năm trc rôi, giờ vẫn muốn thử sức với KBNN , rất mong anh chị nào có tài liệu thi KB chia se cho em út với, :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuongvi.nguyen.1213

Guest

Unh. cố lên bạn nhé. Mình cũng đang ôn, nhưng mà chắc không đủ đk quá.

H

Hoang Thi Thuy Duong

Sơ cấp
6/11/11
41
0
0
Hà Nội

Hóng xem các bác nói gì :3

M

mainguyen892007

Trung cấp
30/10/12
128
0
16
Vinh Nghệ An

Chị @mainguyen892007 làm ở kho bạc ạ, học qtkd chắc chắn được thi đúng không ạ, mọi người nói làm em cứ hoang mang :)
ok em. Nộp hồ sơ đi em.Em đc thi đó.Vì trong công văn tuyển dụng, tốt nghiệp các ngành kinh tế, tài chính - ngân hàng, Kế toán đều đc thi.QTKD thuộc khối dinh tế

Cho e hỏi là nếu e trong trường e có khoa kinh tế quản trị kinh doanh nhưng có 2 ngành chính là quản trị kinh doanh và kế toán, và e học kế toán thì có đk thi vào chuyên viên không ạ?
@huyhoangPC : anh cho e hỏi với: ở trường e có khoa kinh tế quản trị kinh doanh, có 2 ngành quản trị kinh doanh và kế toán, mà e học kế toán thì có được thi vào chuyên viên không ạ? e cảm ơn ạ

đủ điều kiện thi chuyên viên bạn nhé

T

tuongvi.nguyen.1213

Guest

Các bạn ơi cho mình hỏi cái này được không? Nếu kho bạc tỉnh mình không có tuyển thì mình có thể dự tuyển vào kho bạc tỉnh khác được không các bạn? Vậy nếu được thì mình nộp hồ sơ ở tỉnh mình dự thi hay tại nơi mình sinh sống vậy?

A

audreyT

Guest
27/4/14
3
0
0
Nhà tui

Chị @mainguyen892007 ơi, thi môn chuyên ngành ngạch KẾ TOÁN VIÊN ngoài luật NS, luật kế toán, QĐ 120 chế độ kế toán NS, NĐ 128 hướng dẫn luật kế toán áp dụng cho kế toán nhà nước, thì cần học thêm quyết định, nghị định, thông tư nào nữa ạ?
Em cảm ơn!

H

hoangnguyen8106

Guest
8/5/12
2
0
1
31
đà nẵng

@mainguyen892007 chị cho em hỏi là em làm thi bằng B cuối tháng 6 này mới thi rồi xong vài ngày sau em xin giấy chứng nhận tạm thời sau đó nộp vào hồ sơ thi tuyển công chức kho bạc thì có được không vậy chị

yukiya

yukiya

Sơ cấp
20/12/12
38
0
6
34
hà nội

Các bạn ơi cho mình hỏi cái này được không? Nếu kho bạc tỉnh mình không có tuyển thì mình có thể dự tuyển vào kho bạc tỉnh khác được không các bạn? Vậy nếu được thì mình nộp hồ sơ ở tỉnh mình dự thi hay tại nơi mình sinh sống vậy?
Bạn được đăng ký dự tuyển ở tỉnh khác bạn nhé. Nộp hồ sơ ở tỉnh bạn dự thi.

T

tuongvi.nguyen.1213

Guest

Cám ơn bạn nhiều nhà! yukiya

huyhoangPC

huyhoangPC

Cao cấp
6/7/12
217
0
16
Việt Nam

@mainguyen892007 chị cho em hỏi là em làm thi bằng B cuối tháng 6 này mới
thi rồi xong vài ngày sau em xin giấy chứng nhận tạm thời sau đó nộp vào hồ sơ thi tuyển công chức kho bạc thì có được không vậy chị
Chào bạn: Chứng chỉ tin học và chứng chỉ tiếng anh họ chỉ nhận chứng chỉ thôi, còn giấy chứng nhận tạm thời họ không nhận đâu nhé!

H

huong nam thong hoai

Guest
3/6/14
5
0
1
32
Nghệ An

Em cảm ơn chị ạ
chị ơi, em tìm tài liệu trên mạng mà thấy khó quá, mấy cái tài liệu như luật ngân sách, luật kế toán và các văn bản hướng dẫn ấy, e không biết được cái nào là đang hiện hành cái nào là đã được sửa đổi rồi nữa, có gì chị với mọi người trong diễn đàn giúp đỡ e với ạ. e cảm ơn nhiều ạ.

Em cảm ơn chị ạ
chị @mainguyen892007 ơi, em tìm tài liệu trên mạng mà thấy khó quá, mấy cái tài liệu như luật ngân sách, luật kế toán và các văn bản hướng dẫn ấy, e không biết được cái nào là đang hiện hành cái nào là đã được sửa đổi rồi nữa, có gì chị với mọi người trong diễn đàn giúp đỡ e với ạ. e cảm ơn nhiều ạ.

P

phanyen89

Guest
10/6/14
2
0
0
34
Nghệ An

Cho mình hỏi tý, có chứng chỉ kỹ thuật viên tin học thì có được không nhỉ? Hồi xưa giờ chưa thi nên không rành lắm. Và bạn nào có tài liệu thi KB nghạch kế toán cho mình xin với. mail mình là phanthiyen89@gmail.com. Mình xin cảm ơn!

T

thuynhung.le.7

Guest

Có chứ sao không bạn @phương hà, QTKD là một chuyên ngành thuộc ngành kinh tế mà

T

tuongvi.nguyen.1213

Guest

Các bạn ơi cho mình hỏi! bây giờ minh chưa có bẳng tốt nghiệp chính thức. Còn bằng tạm thời thì cũng không biết có kịp lấy không nữa. Điều duy nhất mình có là bảng điểm tạm thời thôi. Vây cho mình hỏi như vậy có dự thi được không vậy?
Mong các bạn giải đáp giúp.
Chúc cả nhà một ngày thật tốt lành.

M

mapbe

Cao cấp
23/8/12
200
0
16
hà nội

Có chứ sao không bạn @phương hà, QTKD là một chuyên ngành thuộc ngành kinh tế mà

Năm 2012 thì tốt nghiệp quản trị kinh doanh vẫn nộp hồ sơ thi KBNN được. Nhưng năm nay thì ko đc đâu. Đây là email trả lời thắc mắc này của vụ tổ chức cán bộ, bộ tài chính về vấn đề này.

Đây là nguyên văn email phòng tồ chức cán bộ Bộ Tài Chính gửi trả lời cho mình nè:
"Hiện nay Bộ Giáo dục và Đào tạo cho ra rất nhiều loại bằng có nhiều chuyên ngành, nếu hiểu QTKD cũng là kinh tế thì cũng không sai (kinh tế thực ra là danh từ chung trong lĩnh vực hoạt động về kinh tế). Nhưng do yêu cầu nhiệm vụ theo chức năng của KBNN thì QTKD không phù hợp. Ở đây KBNN chỉ nhận những trường hợp trên Bằng có ghi Chuyên ngành kinh tế (ví dụ Kinh tế công nghiệp; kinh tế thương mại hoặc có bằng chỉ ghi Kinh tế...) còn như em nói trên bàng chỉ ghi QTKD thì không nhận. (do quy định là vậy)." - From Trung Nguyen Facebook.

Và thêm cái thắc mắc này cho những bạn chưa có bằng tốt nghiệp.

Mình đã hỏi như sau:
"hi, cho em hỏi năm nay kho bạc có tuyển dụng công chức kho bạc 2014, e mới tốt nghiệp nên chưa có bằng, chỉ có giấy chứng nhận tạm thời thôi. Liệu em có được nộp hồ sơ đăng kí thi ko?? "
Và đây là câu trả lời nè mọi người, ai vừa mới tốt nghiệp đừng mất công ôn thi nha.
Chủ trương của Bộ Tài chính đến thời điểm nhận hồ sơ là chỉ nhận người đã tốt nghiệp đúng ngành dự thi. em chưa có Bằng tốt nghiệp đồng nghĩa với chưa tốt nghiệp, nên trường hợp của em là không nhận hồ sơ thi!! - From Van Tran facebook.

L

luongkhanhtran

Guest
10/6/14
1
0
0
35
Tp.HCM

Lang thang tìm kiếm tài liệu ôn thi công chức Kho bạc trên mạng , đk mãi vô đc trang này. Tưởng sẽ tải đc những tài liệu hửu ích => cuối cùng ko tải liệu nảo tải đc về. Bùn

H

hanghai.vu.5

Guest

Có ai có tài liệu ôn thi cho mình xin với. mail của mình là hanghai.sea@gmail.com
Cảm ơn các bạn !

H

hai.nguyen.1257

Guest

Mình học quản lý kinh tế ở học viện báo chí tuyên truyền có thi đk ko các bạn ?

D

daothihongvan

Guest
20/7/10
1
0
1
35
ha noi

ANH CHỊ NÀO CÓ TÀI LIỆU POST LÊNGIUOPS MỌI NGƯÒI VỚI NHÉ! ĐỢT NÀY EM CŨNG CÓ ĐỨA EM MUỐN THI VÀO ĐÂY NHƯNG KHÔNG CÓ TÌ TÀI LIỆU NÀO, CÓ GÌ MỌI NGƯÒI GỬI GIÚP EM VÀO MAIL hongvan110688@gmail.com vơi nhé! Cảm ơn cả nhà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA