Thi tuyển công chức kho bạc năm 2014

• Thread starter huyhoangPC
  • Ngày gửi
H

hoaktb.bankingacedemy

Guest
Ðề: Thi tuyển công chức kho bạc năm 2014

@huyhoangPC ơi, em cuối tháng 6 này mới có chứng nhận tốt nghiệp, lúc nộp hồ sơ chưa chắc đã có bằng gốc, vậy liệu em có được nộp hồ sơ ko ạ? thấy mấy chị nói là ko được nên em buồn quá, nhỡ sang năm ko còn cơ hội thì buồn :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mainguyen892007

Trung cấp
30/10/12
128
0
16
Vinh Nghệ An

Các bạn ơi cho mình hỏi! bây giờ minh chưa có bẳng tốt nghiệp chính thức. Còn bằng tạm thời thì cũng không biết có kịp lấy không nữa. Điều duy nhất mình có là bảng điểm tạm thời thôi. Vây cho mình hỏi như vậy có dự thi được không vậy?
Mong các bạn giải đáp giúp.
Chúc cả nhà một ngày thật tốt lành.

Nếu bạn chưa có bằng tốt nghiệp chưa được thi bạn nhé.Mới có giấy báo đó thì chưa đủ bạn nhé

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

Sau nh lần theo Papa lên KB thỳ tớ hiểu nôm na chuyên viên nghiệp vụ sẽ làm ở các phòng như kiểm soát chi, kiểm soát thu, kế hoạch tài chính ... còn kế toán thỳ làm ở phòng giao dịch 1 cửa, chuyên viên nghiệp vụ ktra còn kế toán soát lại và giải quyết
p/s: k biết có đúng k nữa cơ :))

hihi, đúng 50% hà, khi tuyển họ tuyển vậy thôi, chứ chuyên viên hay kế toán làm gì là theo phân công của lãnh đạo, chứ ko phải chuyên viên là làm mấy phòng như bạn nói, mình là chuyên viên nè, làm kế toán chết mồ luôn. ở tỉnh thì phòng này phòng nọ nhiều mình ko nói, chứ ở huyện chỉ có 1 kiểm soát chi, mà 1 kb huyện mấy chuyên viên lận, vậy ai sẽ làm kế toán???
2 ngạch này tương đương nhau, nhưng xét về 1 khía cạnh nào đó thì chuyên viên nhỉnh hơn 1 chút.

vào topic này xem thấy nhiều nick quen quen quá ta

Gửi các bạn tài liệu thi http://www.mediafire.com/download/j5vubu238sekc9t/tailieuthikhobac.rar

mình nhớ bằng quản trị kinh doanh mấy năm trước có cho thi, nhưng trên bằng phải ghi là cử nhân kinh tế chuyên ngành quản trị kinh doanh, biết chắc ăn thì hỏi tổ chức nơi mình muốn thi.

Sửa lần cuối:
L

linhbh

Guest
8/6/14
1
0
0
Quảng Bình

Mình thi toiec từ tháng 7/2013 mà k làm bằng, chỉ lấy phiếu điểm thôi. Gìơ quay lại làm bằng có đựơc k a? Mới đọc thấy thông tin k cho nộp phiếu điểm, lo lắng quá but gìơ tối rồi k gọi IIG đựơc.

M

mainguyen892007

Trung cấp
30/10/12
128
0
16
Vinh Nghệ An

Mình thi toiec từ tháng 7/2013 mà k làm bằng, chỉ lấy phiếu điểm thôi. Gìơ quay lại làm bằng có đựơc k a? Mới đọc thấy thông tin k cho nộp phiếu điểm, lo lắng quá but gìơ tối rồi k gọi IIG đựơc.

3/7 đến 11/7 mới nộp hồ sơ mà.Hehe.Cứ làm bằng cho nó chắc.Vì làm bằng cũng chỉ mất có 2 ngày mà

C

chris71252

Guest
7/6/14
1
0
0
hòa bình

@mainguyen892007 chị cho em hỏi, em học ngành kinh tế-quản trị kinh doanh, khoa quản trị doanh nghiệp thì có thi KBNN đc k chị : Imwithstu

X

xien bot

Trung cấp
25/5/13
92
0
0
vinh

Các cụm thi KBNN có giống với các cụm thi của thuế ko các bạn?

M

missthu90

Guest
3/1/12
2
0
1
33
Hà Nội

Giống mà b ơi, cung chia 3 cụm thì phải

D

dieuvi

Sơ cấp
10/2/11
22
1
0
36
da nang

Có được thi bạn nhé. Nằm trong khối kinh tế thì học gì cũng đc thi nhé

Sao bạn chắc như thế?bạn đã từng thi các năm rồi hay đã hỏi bên kho bạc rồi hả

D

dieuvi

Sơ cấp
10/2/11
22
1
0
36
da nang

Các bạn ơi. lương kho bạc là bao nhiêu?hình như gấp 1.8 lần lương công chức hả? với lại có bạn nào biết nếu đang làm chỗ khác khi thi tuyển vào kho bạc thì vào làm xếp lại hệ số lương ban đầu là 2.34 hày được chuyển dang bậc tương đương với thời gian đã đi làm ở chỗ khác

S

sori87

Guest
13/6/14
3
0
0
Lâm Đồng

Cho mình hỏi kho bạc TP HCM và lâm đồng có thi tuyển ko ạ? File chỉ tiêu mình tải về ko biết có bị thiếu ko mà chỉ có 21 tỉnh, thành phố thôi ạ :(

P

phương hà

Guest

TP HCM có bạn nhé, tổng chỉ tiêu là 45, thi tuyển 43 suất còn 2 suất là xét tuyển
43 suất thi tuyển thì có tuyển 13 suất là chuyên viên còn 30 suất là kế toán

S

sori87

Guest
13/6/14
3
0
0
Lâm Đồng

@Phương hà cám ơn bạn nhiều nha!

I

ivy86

Guest
16/9/12
3
0
1
DN

Cho mình tháng 7 nộp đơn thì khoảng tháng máy thi vậy ?

T

thanhthao021290

Guest
15/6/14
2
0
0
33
Long An

Em đang chuẩn bị hồ sơ thi công chức kho bạc nhà nước ngạch chuyên viên nghiệp vụ, em thi lần đầu tiên nên còn mù tịt quá,:wall: anh chị nào có đề thi-đáp án mấy năm trước cho em xin với

N

nguyenhuong1992

Guest
8/9/13
4
0
1
31
Quảng Bình

Mọi người cho e hỏi với, điều kiện là nộp bằng b tiếng anh, tin học thì mình dùng bằng của trung tâm đc ko? hay phải bằng của Bộ GD ạ.

Sửa lần cuối:
H

huongtra113

Guest

Bạn đi làm bằng toeic đi bạn. Mình đang chờ lấy bằng đây bạn. cuối tháng này mình lấy. bạn đi làm ở iig đi. giờ quay lại làm ko vấn đề gì hết. mang theo bảng điểm gốc, cmnd, 1bang điểm foto. bạn làm thì đi sớm, chứ ở hcm, iig cực đông, phải lấy số chờ.rất lâu. bạn làm liền đi vì 3 tuần mới lấy dc nhé

Tháng 7 nộp hồ sơ thì khoảng khi nào thi nhỉ? Để biết mà sắp xếp ôn, chứ nhiều quá. Cảm ơn mọi người ạ!

H

hugart

Sơ cấp
18/9/10
13
0
0
36
ha noi

Bạn ơi, b có biết ninh bình có tuyển ko b, tớ cũng ko thấy có trong file

N

nguyenhuong1992

Guest
8/9/13
4
0
1
31
Quảng Bình

Phải nộp bằng Toeic nhé.chứ bảng điểm ko chưa đc đâu.có gì em mua hẳn bằng B cho nó nhanh

chị ơi cho em hỏi, chứng chỉ này bắt buộc của Bộ ạ? của trung tâm cấp có đươc không? Vì bây giờ học thật thi thật thì không kịp, mà mua của Bộ thì toàn chứng chỉ giả, của trung tâm thì yên tâm hơn vì trung tâm cấp mà. em search mạng mấy ngày nay mà không tìm được thông tin về cái này, chị trả lời giùp em vs ạ. Em cảm ơn.

H

huongtra113

Guest

Các anh chị cho em hỏi bản chụp văn bằng là bản foto hay bản foto công chứng ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA