Kế toán tiếng Trung!

• Thread starter PA83
  • Ngày gửi
vuongthu

vuongthu

Nobi
12/11/08
246
0
16
Nam Định
Cảm ơn chị. Hôm vừa rồi e cũng gọi điện hỏi đứa bạn nó dùng từ "Ji suán' e nghe là như vậy ko biết có đúng ko nhỉ

Có thể là bạn nhắc tới từ Ji`suan` chứ tớ không nghĩ là có từ Ji suán . Nhưng bạn nên giới thiệu nghề nghiệp là Kuai`ji` " kế toán" chứ dùng Ji`suan` "tính toán" thì:wall:. Woˇ shì ji`suan` :yo yo (31):

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kazujo

Guest
18/8/08
3
0
1
40
tphcm
kế toán, tiếng Trung là "Kuai ji - 會計" nha, còn chữ "ji suan - 計算" chỉ đơn thuần là tính toán thôi nha.

T

thuocdang

Sơ cấp
31/3/10
2
1
1
Hà Nội
Chào các bạn!

Mình đang xây dựng phần mềm kế toán song ngữ Việt - Trung. Mình đang gặp một khó khăn là: Xây dựng một hàm đọc số ra chữ tiếng Trung. Bạn nào biết cách giải quyết mong chỉ giúp.
Các bạn có thể xem chi tiết phần thắc mắc của mình bằng hình mình họa. Mình muốn thay đổi nội dung đọc tiếng Anh thành tiếng Trung.

Chân thành cảm ơn!

C

chuvietha

Guest
22/6/09
0
0
0
hn
To cung moi lam ke toan nen chi lam o cong ty nho.
To cung muon hoc hoi them nhieu ve ke toan TQ
Ban co the giup to K? To lai su dung vi tinh kem nua.
Ban cho to so DT cua ban di, de ci gi to lien lac nho ban giup do

P

phanhaiyen

Guest
2/8/08
19
0
1
38
ha noi - Vinh cicty
Dạ iem cũng là dân kế toán tiếng trung đây ạ, tìm mãi mới đc cái topic này, hy vọng sẽ đc giao lưu cùng các pác nhiều. E đã và đang làm cho 1 cty của TQ, có sử dụng phần mềm kt của TQ và làm cả kế toán thuế của VN mình.
Đại đa số dân Kế toán làm việc cho các Doanh nghiệp Trung Quốc không phải Tốt nghiệp chính quy khoa Kế toán của một trường nào đó, mà là dân Ngoại ngữ.Khổ thế, riêng cái khoản tìm hiểu học hỏi để hiểu về kế toán bằng tiếng Việt đã là một vấn đề , nay lại còn phải chuyển thể sang tiếng Trung quả là một thách thức ...Không biết các mems ở đây có ai rơi vào trường hợp tương tự chưa nhỉ ?Chắc không phải ít, cùng vào đây than thở, chia sẻ với nhau chút......

H

hoabattu228

Guest
30/3/11
0
0
0
34
Hạ Long
Đại đa số dân Kế toán làm việc cho các Doanh nghiệp Trung Quốc không phải Tốt nghiệp chính quy khoa Kế toán của một trường nào đó, mà là dân Ngoại ngữ.Khổ thế, riêng cái khoản tìm hiểu học hỏi để hiểu về kế toán bằng tiếng Việt đã là một vấn đề , nay lại còn phải chuyển thể sang tiếng Trung quả là một thách thức ...Không biết các mems ở đây có ai rơi vào trường hợp tương tự chưa nhỉ ?Chắc không phải ít, cùng vào đây than thở, chia sẻ với nhau chút......

he....he....còn em thì là dân kế toán tiếng việt nhưng mờ đang mún học tiếng rung nè. chị ơi. chịo có dạy em kèm với đc không

còn tớ là dân kế toán chuyên nghiệp( chỉ học cao đẳng thôi), nhờ việc xuất khẩu lao động sang Đài Loan 3 năm,nhờ chịu khó học hỏi lên tiếng Trung giao tiếp và chuyên ngành làm ngon ơ, kể cả kế toán trung quốc, việt nam hay Đài Loan.Bạn nào cần không tơ làm " quân sư" miễn phí cho, kêu ca làm chi cho mệt mà chả giải quyết được cái zdì.
Tiện đây quảng cáo luôn: tớ là kế toán trưởng nhận dịch tài liệu kế toán từ tiếng Việt sang tiếng Trung và ngược lại, ngoài giờ( tiền công rẻ thôi),tiền kiếm được tớ đem làm từ thiện.Kế toán trưởng biết tiếng Trung đê........
yahoo: khanhson_175@yahoo.com,
gmail: jerry.wang175@gmail.com

anh ơi. dạy thêm cho em về tíếng trung với nhé đc không?

Sửa lần cuối:
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Chào các bạn!

Mình đang xây dựng phần mềm kế toán song ngữ Việt - Trung. Mình đang gặp một khó khăn là: Xây dựng một hàm đọc số ra chữ tiếng Trung. Bạn nào biết cách giải quyết mong chỉ giúp.
Các bạn có thể xem chi tiết phần thắc mắc của mình bằng hình mình họa. Mình muốn thay đổi nội dung đọc tiếng Anh thành tiếng Trung.

Chân thành cảm ơn!

Mình thử thay font bằng font tiếng Trung trong VB nhưng không hiển thị được. Cái này phải nhờ đến cao thủ VB mới được!

phuong2709

phuong2709

Sơ cấp
27/5/14
30
4
8
Hà Nội
em học kế toán chính quy 4 năm ra trường đang làm trong công ty phần mềm kế toán, tham gia 1 khóa học kế toán thuế, nên cũng không đến nỗi tự ti về khả năng tập trung làm việc và chuyên ngành.
Em đã học hết quyển 3 tiếng trung và đang chuẩn bị học tiếp.
không biết trình độ như vậy thì cần bổ sung thêm những gĩ để có cơ hội cao hơn xin vào công ty Đài Loan, Trung Quốc
Mong mọi người chỉ giáo??

M

MaiTrang272

Sơ cấp
18/3/17
1
1
1
31
Tự cày thôi chị ơi, phiên âm đi với sếp là chính, nhiều khi tự mình giao dịch chả hiểu j cả. Mà làm kế toán bận thật, em toàn tự học ở nhà, tìm các chủ đề kế toán rồi tự học.

T

thuhien02031

Sơ cấp
13/8/17
2
0
1
29
Em làm ở công ty Đài Loan còn bị nó hành lên bờ xuống ruộng kia kìa. Đúng là không biết tiếng khổ thật đấy. May mà em trang bị được ít tiếng bồi nên không phải thuê phiên dịch. Em khuyên các bác nên học từ đầu và học bài bản vào, đừng học kiểu học bồi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA