Phiếu thu- phiếu chi

• Thread starter ngochue
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

ngochue

Guest
8/8/06
80
1
0
41
hanoi
Các anh chị cho em hỏi chút nhé!
Khi thu tiền hay thanh toán một khoản tiền gì đó thì công ty em đều đến tận nơi của đối tác trả tiền và thu tiền.
Do đó, khi kế toán lập phiếu thu và phiếu chi chủ yếu là để đưa cho người của công ty em.
Vậy cho em hỏi:
Khi ghi vào chỗ " Họ tên người nhận tiền", " họ tên người nộp tiền" thì em sẽ ghi tên của người trực tiếp nhận tiền và nộp tiền cho em , hay em ghi tên công ty đã trả hoặc nhận tiền của bên em?
Nếu em ghi tên công ty đối tác thì phần chữ ký người nhận tiền, người nộp tiền em sẽ đề nghị ai ký?:deal:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhoc_0912

Guest
15/12/06
59
0
0
41
Ha Noi
ngochue nói:
Khi thu tiền hay thanh toán một khoản tiền gì đó thì công ty em đều đến tận nơi của đối tác trả tiền và thu tiền.
Do đó, khi kế toán lập phiếu thu và phiếu chi chủ yếu là để đưa cho người của công ty em.
Vậy cho em hỏi:
Khi ghi vào chỗ " Họ tên người nhận tiền", " họ tên người nộp tiền" thì em sẽ ghi tên của người trực tiếp nhận tiền và nộp tiền cho em , hay em ghi tên công ty đã trả hoặc nhận tiền của bên em?
Nếu em ghi tên công ty đối tác thì phần chữ ký người nhận tiền, người nộp tiền em sẽ đề nghị ai ký?:deal:
Bạn nên ghi tên của người trực tiếp nhận tiền và người nộp tiền cho bạn.

G

gianguyen

Trung cấp
20/4/06
151
0
0
45
Hai phong
ngochue nói:
Vậy cho em hỏi:
Vì bạn đến tận nơi của đối tác để thu và trả tiền nên mình nghĩ bạn nên đánh ngay phiếu tu và chi ở nhà - tên người nhận và người nộp là bên đối tác - Nhân viên nào đi thu or chi tiền thì cầm theo phiếu chi - thu và yêu cầu bên họ ký nhận ghi rõ họ tên là đc sau đó đem về cho kế toán.

K

khanghoa

Guest
14/12/06
50
0
0
Bac Giang
Bạn ghi tên người nộp và tên người nhận cũng có thể mở ngoặc sang bên cạnh thêm tên công ty là chắc chắn nhất.

N

ngochue

Guest
8/8/06
80
1
0
41
hanoi
Phiếu thu-phiếu chi

khanghoa nói:
Bạn ghi tên người nộp và tên người nhận cũng có thể mở ngoặc sang bên cạnh thêm tên công ty là chắc chắn nhất.
Tên công ty là tên của công ty đối tác với mình ấy à?
Vì phần địa chỉ mình đã ghi họ là nhân viên công ty mình rồi?
Nhân viên chỗ mình thường làm kiểu như này:
Mua các văn phòng phẩm hay những gì cần thiết thì cứ mua bằng tiền của họ, sau hết bao nhiêu tiền thì mang hóa đơn về thanh toán và nhận tiền. Thu cũng như vậy. Do đó mình không thể in trước phiếu chi được, nên mình nghĩ ai nộp thì ghi tên người đó vào. Nội dung chi hay thu mình sẽ ghi là " thanh toán cho hóa đơn ...........Số ....ngày..."
Mình làm như vậy có đươc không nhỉ? các bạn giúp mình nhé

A

aogiac4551

Trung cấp
1/2/07
130
1
18
TP.HCM
bạn cứ tự ký bừa vào, chẳng ai đi xác minh mấy cái tào lao ấy cả. hic hix các bác thuế chỉ xem xét cái nào lớn thui ec ec thế mới chết chứ

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
bạn cứ tự ký bừa vào, chẳng ai đi xác minh mấy cái tào lao ấy cả. hic hix các bác thuế chỉ xem xét cái nào lớn thui ec ec thế mới chết chứ
Chưa thấy quan tài chưa đổ lệ.

ketoan314

ketoan314

Guest
31/10/06
127
0
0
TPHCM
Theo mình thấy cứ ghi tên người trực tiếp nộp (nhận) tiền là chắc ăn nhất. Đừng để đêm dài lắm mộng!

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Bạn nên ghi tên của người trực tiếp nhận tiền và người nộp tiền cho bạn.
Công ty mình cũng làm theo cách này. Nhân viên nào đi thu tiền về nộp thì nhân viên đó ký.

N

nhung phạm

Guest
12/3/06
22
0
0
43
Vũng tàu
Nếu Mình đi Thu Tiền Nhưng Khi Về Không Làm Phiếu Thu Thì Có ảnnh Hưởng Gì Ko?? Lúc đó Mình Sẽ Là Người Chịu Trách Nhiệm??

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Nếu Mình đi Thu Tiền Nhưng Khi Về Không Làm Phiếu Thu Thì Có ảnnh Hưởng Gì Ko?? Lúc đó Mình Sẽ Là Người Chịu Trách Nhiệm??
Ôi, không lập phiếu thu thì sai nghiệp vụ kế toán rồi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA