Cứu với-Virus

• Thread starter hoa-anntours
  • Ngày gửi
H

hoa-anntours

Guest
1/11/05
33
0
0
Tp Ho chi Minh
Ai có cách diệt con virus này không? Mình diệt mãi mà ko hết, bực quá.
Tên nó là:W32.TufikB.PE
Phần mềm BKAV chỉ phát hiện được nó diệ t ngày lúc phát hiện chứ không diệt nó hoàn toàn được. Nó lại nằm trong C:WINDOW\TEMP\
- Khi shutdown máy mình tự khởi động lại, không thể nào shutdown được.
Giúp khắc phục 2 trường hợp trên.
Cám ơn mọi ngưòi

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Bạn thử Del. hết file trong Temp và trong Côkies xem sao, bạn đã diệt = NAV chưa, ỏ Bit Defender nữa.

H

hoa-anntours

Guest
1/11/05
33
0
0
Tp Ho chi Minh
Bác ơi, Temp này không phải là rác từ internet đâu, em cũng biết cái temp mà bác nói, nhưng thư mục này trong win. em dau co dám del tùm lum bác ơi.
Có ai có cách khác. giúp em với
Mà cái chương mình NAV là gì thế bác, em chưa biết cái đó. bác chỉ giúp cách đó cho em đi bác. Cám ơn Bác nhiều

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
NAV là Norton Anti Virus, 1 phần mềm diệt virus và bảo mật rất nổi tiếng. Bạn có thể mua 1 bản "lậu" với 8000đ ở Bùi Thị Xuân Q1.

Có 1 số loại virus bạn không thể quét được 1 cách đơn thuần bằng lệnh scan. Thông thường nhất bạn phải tắt chế độ System Restore của Windows trước khi quét. Bạn nhấp chuột phải vào biểu tượng My Computer trên màn hình, chọn Properties, chọn Tab System Restore sao đó chọn check box Turn off System Restore...
Xóa các file và các dòng lệnh trong registry do virus tạo ra cũng là 1 cách diệt virus, nhưng đòi hỏi kiến thức về Windows phải "pro" 1 chút.

K

ken

Guest
9/12/05
85
0
0
HCMC
adam_tran nói:
NAV là Norton Anti Virus, 1 phần mềm diệt virus và bảo mật rất nổi tiếng. Bạn có thể mua 1 bản "lậu" với 8000đ ở Bùi Thị Xuân Q1.

Có 1 số loại virus bạn không thể quét được 1 cách đơn thuần bằng lệnh scan. Thông thường nhất bạn phải tắt chế độ System Restore của Windows trước khi quét. Bạn nhấp chuột phải vào biểu tượng My Computer trên màn hình, chọn Properties, chọn Tab System Restore sao đó chọn check box Turn off System Restore...
Xóa các file và các dòng lệnh trong registry do virus tạo ra cũng là 1 cách diệt virus, nhưng đòi hỏi kiến thức về Windows phải "pro" 1 chút.
Anh thông cảm giờ em mới viết được được lời cám ơn anh. Máy em giờ tiêu rồi, không biết bị virus hay sao đó, mà giờ gõ 1 chữ thì bị double len 2 chữ, như thế này anh.
Ví dụ gõ L ---> LL, ko biết lỗi gì nữa????

T

tuyetLan1712

Guest
29/1/07
4
0
0
39
tp.hcm
ah,minh bit cai loi nay rồi. máy mình cũng từng bị vậy rồi. vdụ : gõ chữ đ thì nó thành dđ vậy đó.mình cũng ko bit no là virut gì. nhung minh lam the này. minh cai lai win vào ổ đĩa khác,xong rồi xoá chương trình win ở ổ đĩa cũ đi. bạn fải chịu khó update lại các chương trình vậy.xong rồi thì ban nen cai chuong trinh diet virut moi quet lai cho chac an.minh cung ko bit do la virut hay lỗi win nữa.minh lam vay va may ò minh gio binh thuong roi ne

N

nghiepkt

Guest
12/11/06
66
0
0
hanoi
Lần sau bạn bị virus như vậy thì nên gỡ phần mềm đã bị nhiễm đó ra và khởi động lại máy và chạy win trong safemode, cài lại bản diệt virus mới và san luôn trong safemode, nhưng bạn nhớ tắt restoresystem, tôi thường làm như vậy với BKAV và rất hiệu quả, các bạn nghĩ sao. chúc các bạn k phải bận tâm nhiều tới mấy chú virus đó

Sửa lần cuối:
H

hocdoilamketoan

Guest
12/12/06
43
0
0
hà nội
hoa-anntours nói:
Ai có cách diệt con virus này không? Mình diệt mãi mà ko hết, bực quá.
Tên nó là:W32.TufikB.PE
Phần mềm BKAV chỉ phát hiện được nó diệ t ngày lúc phát hiện chứ không diệt nó hoàn toàn được. Nó lại nằm trong C:WINDOW\TEMP\
Cám ơn mọi ngưòi
khà khà. Mấy giờ rùi mà các bác còn xài BKAV. Tui thấy đấy là phần mềm tệ nhất trong các phần mềm diệt virus. Vứt quách nó đi. Tui hay dùng AVG. Các bạn dùng thử phần mềm này xem. Tui thấy nó hay lắm. Liên tục update. Diệt cũng hiệu quả lắm. Thử đi nhé.:1luvu: :cool2: :drummer:

T

tuyetLan1712

Guest
29/1/07
4
0
0
39
tp.hcm
To Nghiepkt oi, neu ko bit ro fan mem nao bi nhiem virut thi seo???ma chay win trong safemode la sao??? em hok bit.
To hocdoilamketoan : AVG la gi the??? do la chuong trinh gi??lay o web nao vay??? a co long tot lam on chi cho em bit voi.Xin vui long lien he voi em qua nick yahoo : nhocqui84@yahoo.com Thanks a nhiu

N

nghiepkt

Guest
12/11/06
66
0
0
hanoi
tất nhiên là mỗi người có 1 cách phòng và chống virus riêng, chỉ là cách tham khảo thôi, bạn tuyetlan1712 ơi, phần mềm mà chỉ nhận dạng đc virus nhưng không diệt đc nó tức là phần mềm đó đã nhiễm virus rồi, quyét virus của BKAV là bạn khởi động lại máy tính và ấn DEL liên tục và khi màn hình khởi động safemode hiện lên bạn dùng phím mũi tên chọn safemode, còn lại máy tự khởi động và chạy win trong safemode, khi đó bạn làm mọi thao tác như trong window thôi, chúc bạn mau thoát khỏi con viri đó

C

con chấy

Guest
4/2/07
18
0
0
Xa lắm
hoa-anntours nói:
Nó lại nằm trong C:WINDOW\TEMP\
Cám ơn mọi ngưòi
Bạn vào safe mode rồi xóa thẳng luôn cái file nằm trong Temp là được. Không có gì nguy hiểm xảy ra đâu. Nhưng nhớ vào safe mode bạn phải là administrator thì mới xóa được.

Bạn không shutdown cũng có thể do virus. Bạn cứ thử xóa xong rồi xem có shutdown được không. Nếu không thì tính sau.

tuyetLan1712 nói:
ma chay win trong safemode la sao??? em hok bit.
Chắc là bạn dùng Win XP. Trước khi cái Logo Win Xp hiện ra, bạn phải nhanh tay bấm F8 thì Safe Mode sẽ hiện ra cho bạn.

H

HảiĐăng

Guest
17/10/05
99
1
0
118
Biển Khơi
www.gic.com.vn
hoa-anntours nói:
Bác ơi, Temp này không phải là rác từ internet đâu, em cũng biết cái temp mà bác nói, nhưng thư mục này trong win. em dau co dám del tùm lum bác ơi.
Có ai có cách khác. giúp em với
Mà cái chương mình NAV là gì thế bác, em chưa biết cái đó. bác chỉ giúp cách đó cho em đi bác. Cám ơn Bác nhiều
Bạn cứ xóa các file trong c:\windows\temp thoải mái
Đó chỉ là các file tạm thôi

C

con chấy

Guest
4/2/07
18
0
0
Xa lắm
nghiepkt nói:
phần mềm mà chỉ nhận dạng đc virus nhưng không diệt đc nó tức là phần mềm đó đã nhiễm virus rồi,
Cái này cũng không đúng lắm đâu bạn à.

Quá trình scan để nhận biết virus khác với sau đó dùng phương pháp gì để làm vô hiệu virus. Có thể chương trình Antivirus của bạn có khả năng vô hiệu ngay con virus đó, nhưng nhiều trường hợp lại phải dùng một phần mềm khác để làm điều đó, mặc dù chương trình Antivirus của bạn vẫn rất tốt.

Sau khi nhận biết được có virus, chương trình antivirus của bạn sẽ thử diệt, nếu không tiêu diệt được sẽ đưa nó vào vùng Quatane, để nó không phát triển sang các files khác. Lúc đó bạn mới dùng đến phần mềm ngoài để diệt.

H

hoa-anntours

Guest
1/11/05
33
0
0
Tp Ho chi Minh
Để em thử theo cách của các bạn xem sao, hix khổ nỗi trình độ tin học của em tệ quá
Phá sao mất hất dữ liệu chắc cắn lưỡi tự tử quá

C

con chấy

Guest
4/2/07
18
0
0
Xa lắm
hoa-anntours nói:
Phá sao mất hất dữ liệu chắc cắn lưỡi tự tử quá
Xóa ở Folder Temp và Folder Internet Temponary đều không có vấn đề gì. Nếu bạn vẫn lo thì tốt nhất trước khi xóa nên back up files đó ra đĩa.

C:Windows\Temp là nơi khi install một chương trình, các files được copy vào đó trước để cho nhanh.

T

tuyetLan1712

Guest
29/1/07
4
0
0
39
tp.hcm
da, dung la e dung win xp do.nhung ma sau khi e dung theo cach of e la cai lai win doa,va xoa win cu di thi gio no chay binh thuong.tum lai la e cung hem bit la co fai no bi nhiem virut hem nua hehehe

H

hocdoilamketoan

Guest
12/12/06
43
0
0
hà nội
tuyetLan1712 nói:
To Nghiepkt oi, neu ko bit ro fan mem nao bi nhiem virut thi seo???ma chay win trong safemode la sao??? em hok bit.
To hocdoilamketoan : AVG la gi the??? do la chuong trinh gi??lay o web nao vay??? a co long tot lam on chi cho em bit voi.Xin vui long lien he voi em qua nick yahoo : nhocqui84@yahoo.com Thanks a nhiu
Bạn vào google search chữ AVG.
Nhớ vào trang có chữ Free ý.Mình thấy là rất tốt. Đấy là một phần mềm diệt virut của Đức. Nhiều tình năng hiệu quả lắm. Trên Cty mình có 5 máy tình nối mạng với 7 cái máy của một cty bên cạnh. Lúc đầu dùng BKAV thì virut nhiều vô kể. Nhưng từ ngày dùng AVG thì chẳng thấy con nào. Máy móc chạy bình yên hơn hẳn. Chúc bạn có một phần mềm diệt virut tốt. Có gì khó cứ nhắn cho mình vào hòm thư hocdoilamketoan@yahoo.com mình sẽ gửi đường link cho bạn.:dance2: :dance2: :dance2: :friend: :friend: :friend: :friend:

C

con chấy

Guest
4/2/07
18
0
0
Xa lắm
hocdoilamketoan nói:
Bạn vào google search chữ AVG.
AVG: là viết tắt của Anti Virus Grisoft. Grisoft là một công ty phần mềm của Đức. AVG là một chương trình chống virus được vào top 10 của năm 2006 do PC World bầu chọn.

H

hocdoilamketoan

Guest
12/12/06
43
0
0
hà nội
con chấy nói:
AVG: là viết tắt của Anti Virus Grisoft. Grisoft là một công ty phần mềm của Đức. AVG là một chương trình chống virus được vào top 10 của năm 2006 do PC World bầu chọn.
chính xác đấy. chắc bạn cũng đang dùng phầm mềm này. mời bạn một ly nào.:dzo: . Hi hi:friend: :pepsi:

C

con chấy

Guest
4/2/07
18
0
0
Xa lắm
hocdoilamketoan nói:
chính xác đấy. chắc bạn cũng đang dùng phầm mềm này. mời bạn một ly nào.:dzo: . Hi hi:friend: :pepsi:
Không đâu ạ. Em dùng Kaspersky Internet Sercurity. Đáng tiếc em không biết uống bia, mà bố mẹ cũng không cho em uống đâu ạ. Em cám ơn anh đã mời ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA