Nên lắp cáp quang của nhà cung cấp nào?

• Thread starter lethithuy12
  • Ngày gửi
L

lethithuy12

Trung cấp
29/5/14
61
11
8
40
Lào Cai
Mình đang dùng internet ADSL thấy chậm quá nên giờ muốn nâng đời lên cáp quang. Theo các bạn giờ cáp quang của NCC nào ok nhi? Mong mọi người tư vấn cho mình.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuonganhmai

Sơ cấp
26/4/14
34
10
8
34
Thái Bình
Ðề: Nên lắp cáp quang của nhà cung cấp nào?

Giờ các doanh nghiệp cũng chuyển sang dùng cáp quang hết rồi, phục vụ cho công việc tốt hơn, nhưng hộ gia đình mà dùng cáp quang liệu có nặng "đô" quá không nhỉ

anhduongkt

anhduongkt

Trung cấp
26/4/14
57
9
8
35
Hà Nội

Dùng cáp đồng giờ chán thật, càng ngày càng tệ hại, nhiều hôm mang máy về làm, cần down tài liệu mà phải chờ rõ lâu, đợt này còn mưa bão suốt nữa, sấm chớp mình cũng chẳng dám dùng mạng

D

damkien

Guest
17/4/14
63
3
8
39
Hà Nội

Dùng cáp đồng giờ chán thật, càng ngày càng tệ hại, nhiều hôm mang máy về làm, cần down tài liệu mà phải chờ rõ lâu, đợt này còn mưa bão suốt nữa, sấm chớp mình cũng chẳng dám dùng mạng
Đúng rồi. bh em thấy bên viettel có gói cáp quang cho hộ gia đình rẻ mà tốc độ nhanh lắm mà. tham khảo là họ sắp có cả gói truyền hình cáp + internet nữa nên đầu tư

Q

quanghuy21

Sơ cấp
26/4/14
24
24
18
36
Thái Nguyên

Lên đời cáp quang là hợp lý đó, mình thấy giờ nhiều nhà mạng đang có chương trình KM lắm, xem bên nào nhiều KM thì lắp cho tiết kiệm.

minhson229

minhson229

Sơ cấp
26/4/14
40
26
18
40
Nam Định

CMC thì không có cáp quang cho hộ gia đình. Viettel băng thông quốc tế hơi kém.
FPT và VNPT tương đương nhau, nhưng line nước ngoài thì VNPT mạnh nhất, ổn định nhất.

P

phuonganhmai

Sơ cấp
26/4/14
34
10
8
34
Thái Bình

Lên đời cáp quang là hợp lý đó, mình thấy giờ nhiều nhà mạng đang có chương trình KM lắm, xem bên nào nhiều KM thì lắp cho tiết kiệm.

Đợt này nhiều nhà mạng quảng cáo cáp quang nhưng bên trong lại là lõi đồng đấy, đừng thấy khuyến mại nhiều mà ham, lại ăn quả lừa thì xong

C

chuppachupp

Trung cấp
26/4/14
58
19
8
Thái Bình

Cáp quang bây giờ cũng không có đắt đỏ như mọi người nghĩ đâu, cước hàng tháng cũng chỉ bằng cáp đồng thôi, mà chất lượng thì vượt trội hơn hẳn, nếu đóng trước 1 cục kiểu gì cũng được miễn phí lắp đặt

• Like
Reactions: lethithuy12
M

mailinhphung

User đã bị cấm truy cập
26/4/14
41
11
8
34
Hà Nội

Dùng cáp quang thì không lo bị ảnh hưởng thời tiết, không suy hao tín hiệu bởi nhiễu điện từ vì cáp quang sợi thủy tinh bạn ạ

H

hoanghainguyen121

User đã bị cấm truy cập
26/4/14
7
2
3
39
Vĩnh Phúc

Nhà mình mới lắp FPT thấy ok lắm, cáp quang của bên này nhanh, mạnh nên bạn yên tâm sử dụng nhé. Mà bạn đang dùng mạng ADSL của nhà mạng nào, có thể chuyển sang cáp quang của nhà mạng đó luôn.

L

lethithuy12

Trung cấp
29/5/14
61
11
8
40
Lào Cai

Đợt này nhiều nhà mạng quảng cáo cáp quang nhưng bên trong lại là lõi đồng đấy, đừng thấy khuyến mại nhiều mà ham, lại ăn quả lừa thì xong

Mình cũng nghe nhiều người cảnh báo vậy, nên chỉ dám tham khảo những NCC uy tín như Viettel, FPT, VNPT thôi. Nhưng mà cũng chẳng biết thực hư thế nào, phân vân quá.

D

damkien

Guest
17/4/14
63
3
8
39
Hà Nội

Nói chung lắp nhà mạng nào cũng nên tham khảo trước. tốt nhất là những nhà cung cấp uy tín. như viettel, FPT, VNPT thôi. mà có số đt gọi trực tiếp cho nhà cung cấp không lại bị ăn quả lừa thì nguy to

• Like
Reactions: lethithuy12
M

mailinhphung

User đã bị cấm truy cập
26/4/14
41
11
8
34
Hà Nội
thế nhà bạn thớt đang xài cáp đồng của nhà mạng nào? cứ lên đời cáp quang của nhà mạng ấy thôi

Q

quanghuy21

Sơ cấp
26/4/14
24
24
18
36
Thái Nguyên
VNPtT và FPT thì chất lượng gần tương đương. với lại còn tùy khu vực. về giá thì VNPT có rẻ hơn

CMC thì không có cáp quang cho hộ gia đình. Viettel băng thông quốc tế hơi kém.
FPT và VNPT tương đương nhau, nhưng line nước ngoài thì VNPT mạnh nhất, ổn định nhất.

D

danang2014

User đã bị cấm truy cập
29/5/14
6
3
3
34
Yên Bái
nhà mình cũng mới lắp cáp quang VNPT nè. ngày trc dùng gói mega 275k/tháng cũng được nhưng độ này mưa gió hay lag quá. chuyển luôn sang cáp quang. dùng thích mà rẻ hơn cả cáp đồng =))

L

lethithuy12

Trung cấp
29/5/14
61
11
8
40
Lào Cai
thế nhà bạn thớt đang xài cáp đồng của nhà mạng nào? cứ lên đời cáp quang của nhà mạng ấy thôi
nhà em đang dùng cáp đồng VNPt, gói mega basic. nhưng em sợ cáp quang VNPT đắt nên muốn tìm xem có nhà mạng nòa giá rẻ hơn ko
mà chuyển từ cáp đồng lên cáp quang có mất phí ko?

L

lethithuy12

Trung cấp
29/5/14
61
11
8
40
Lào Cai
nhà mình cũng mới lắp cáp quang VNPT nè. ngày trc dùng gói mega 275k/tháng cũng được nhưng độ này mưa gió hay lag quá. chuyển luôn sang cáp quang. dùng thích mà rẻ hơn cả cáp đồng =))
em cũng đang dùng cáp đồng VNPT đây. ngày trc thì ngon h dùng lâu nên hay trục trặc
cáp quang nhà bác giá bao nhiêu mà rẻ hơn cáp đồng?

C

chuppachupp

Trung cấp
26/4/14
58
19
8
Thái Bình

Nhà mình mới lắp FPT thấy ok lắm, cáp quang của bên này nhanh, mạnh nên bạn yên tâm sử dụng nhé. Mà bạn đang dùng mạng ADSL của nhà mạng nào, có thể chuyển sang cáp quang của nhà mạng đó luôn.
cáp quang FPT có vẻ đắt hơn cáp quang VT với VNPT. sao bạn lại dùng FPT?

anhduongkt

anhduongkt

Trung cấp
26/4/14
57
9
8
35
Hà Nội

Đúng rồi. bh em thấy bên viettel có gói cáp quang cho hộ gia đình rẻ mà tốc độ nhanh lắm mà. tham khảo là họ sắp có cả gói truyền hình cáp + internet nữa nên đầu tư
tốc độ 10mb nói chung là dùng ok. nhưng khu nhà em mạng VT ko ổn lắm. mng bảo thế.
cáp quang VNPT có gói nào ngon nghẻ ko nhỉ? em lắp cho tiện, nhà đang dùng cáp đồng VNPT :D

H

hoanghainguyen121

User đã bị cấm truy cập
26/4/14
7
2
3
39
Vĩnh Phúc
cáp quang FPT có vẻ đắt hơn cáp quang VT với VNPT. sao bạn lại dùng FPT?
trc nhà mình dùng cáp đồng FPT sẵn rồi, nên chuyển sang cáp quang FPT cho tiện.
cáp quang FPT đúng là hơi đắt. gói Fiber của VNPT 14mb, giá 350k/tháng. trả trước 6 tháng hay 1 năm cũng vẫn 350k, ko được giảm như nhà mạng khác

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA