Kê khai thuế GTGT

• Thread starter sun_rang2884
  • Ngày gửi
S

sun_rang2884

Guest
23/11/06
18
0
0
39
Hà Nội
Các anh chị ơi,cho em hỏi cái ạ!
Công ty em là công ty phần mềm nên hầu như đầu ra không chịu thuế.Vì vậy đầu vào không được khấu trừ.
Công ty em mới thành lập cuối năm 2006.
Tháng 12 công ty em chưa có đầu ra.Ở phần HHDV mua vào em chỉ kê khai ở chỉ tiêu 22 "Tổng số thuế GTGT của HHDV mua vào",còn chỉ tiêu 23 "Tổng số thuế GTGT được khấu trừ kỳ này" em bỏ trống.
Em làm thế không biết có đúng không ạ?Nếu sai thì em phải điều chỉnh như thế nào ạ?
Còn tháng 1 công ty em có đầu ra và đầu ra lại là đối tượng chịu thuế thì em vẫn kê khai như bình thường ạ?
Em là kế toán mới vào nghề,rất mong anh chị chỉ bảo!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hocdoilamketoan

Guest
12/12/06
43
0
0
hà nội
sun_rang2884 nói:
Các anh chị ơi,cho em hỏi cái ạ!
Công ty em là công ty phần mềm nên hầu như đầu ra không chịu thuế.Vì vậy đầu vào không được khấu trừ.
Công ty em mới thành lập cuối năm 2006.
Tháng 12 công ty em chưa có đầu ra.Ở phần HHDV mua vào em chỉ kê khai ở chỉ tiêu 22 "Tổng số thuế GTGT của HHDV mua vào",còn chỉ tiêu 23 "Tổng số thuế GTGT được khấu trừ kỳ này" em bỏ trống.
Em làm thế không biết có đúng không ạ?Nếu sai thì em phải điều chỉnh như thế nào ạ?
Còn tháng 1 công ty em có đầu ra và đầu ra lại là đối tượng chịu thuế thì em vẫn kê khai như bình thường ạ?
Em là kế toán mới vào nghề,rất mong anh chị chỉ bảo!
Em kê khai như vậy là chưa đúng rùi. Mục 23 em điền số liệu như mục 22. Không được bỏ trống nếu có mục 22.
Đến Tháng 1 em kê khai như bình thường. Không có gì thay đổi.:dance2: :dance2: :dance2: :dance2: :dance2: :dance2: :dance2: :dance2:

S

sun_rang2884

Guest
23/11/06
18
0
0
39
Hà Nội
Nhưng chị ơi công ty em làm fần mềm nên đầu ra không được khấu trừ mà ạ.Thế thì làm sao khai vào chỉ tiêu 23 được ạ??:wall:

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
hocdoilamketoan nói:
Em kê khai như vậy là chưa đúng rùi. Mục 23 em điền số liệu như mục 22. Không được bỏ trống nếu có mục 22.
Đến Tháng 1 em kê khai như bình thường. Không có gì thay đổi.:dance2: :dance2: :dance2: :dance2: :dance2: :dance2: :dance2: :dance2:
Đã bảo em làm đúng rồi mà lại đi hướng dẫn sai.Mục 23 không thể như mục 22 được
[22] Là Tổng số thuế GTGT của HHDV mua vào
[23] Là Tổng số thuế GTGT được khấu trừ kỳ này.Để trống

S

sun_rang2884

Guest
23/11/06
18
0
0
39
Hà Nội
Anh ơi,vậy tháng 1 em có đầu ra mà đầu ra là đối tượng chịu thuế thì lại vẫn kê khai như bình thường ạ?Tức là vẫn kê khai ở chỉ tiêu 23 ạ?

G

Gerbera

Guest
6/2/07
7
0
0
Hà Nội
Mình nghĩ bạn phải phân bổ đầu vào theo doanh thu đầu ra chịu thuế và không chịu thuế. Phần đầu vào để tạo đầu ra chịu thuế vẫn khấu trừ bình thường.Tức là [23] có thể = hoặc nhỏ hơn [22].

tanphuc

tanphuc

Con trai miệt vườn
22/12/06
211
1
18
Tp.HCM_Tp.Mỹ Tho
sun_rang2884 nói:
Anh ơi,vậy tháng 1 em có đầu ra mà đầu ra là đối tượng chịu thuế thì lại vẫn kê khai như bình thường ạ?Tức là vẫn kê khai ở chỉ tiêu 23 ạ?
Bạn nói lung tung quá, Cty bạn kinh doanh mấy nghành nghề, nếu 2 nghành nghề vừa có chịu thuế và vừa không chịu thuế, thì đầu vào bạn phải tách rieng cho từng lĩnh vực, đầu ra thì bình thường dựa trên hóa đơn bán hàng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA