Mẫu 06/gtgt - chuyển sang kê khai khấu trừ cho công ty thành lập năm 2014

• Thread starter nguyenthao19
  • Ngày gửi
congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
mình đọc lại là được thay đổi từ bây giờ ,nhưng sao không để hết năm BCTC,lám sổ sách xong chuyển qua,chuyển bây giờ làm cả hai phương pháp mất công .
Hj... Mình mới làm kế toán mà gặp phải trường hợp này,...giờ k biết phải làm sao! không biết có cần phải chốt sổ sách hay làm gì không? Mình chưa biết hiện tại cần làm gì và phải làm gì nữa!

• Like
Reactions: beckentan
Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
mình đọc lại là được thay đổi từ bây giờ ,nhưng sao không để hết năm BCTC,lám sổ sách xong chuyển qua,chuyển bây giờ làm cả hai phương pháp mất công .

ai cũng muốn ko mất công, nhưng những đơn hàng mua vào nhỏ thì ko sao, đơn hàng lớn tầm vài trăm triệu thì đã mất mấy chục triệu tiền VAT rồi, trong khi xuất ra lại ko được khấu trừ. nên chủ doanh nghiệp muốn đổi sớm ngày nào, hay ngày đó, chứ ko cũng thiệt nặng

• Like
Reactions: congchua4a
T

TAY PHUONG

Sơ cấp
18/9/14
17
6
3
ai cũng muốn ko mất công, nhưng những đơn hàng mua vào nhỏ thì ko sao, đơn hàng lớn tầm vài trăm triệu thì đã mất mấy chục triệu tiền VAT rồi, trong khi xuất ra lại ko được khấu trừ. nên chủ doanh nghiệp muốn đổi sớm ngày nào, hay ngày đó, chứ ko cũng thiệt nặng
@sunflower256 đúng rùi đó, bên mình cũng chỉ chờ thông tư này là đăng ký hoạt động lại liền

• Like
Reactions: sunflower256
congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
cùng ý kiến @beckentan ?
Theo mình thấy thì mình cứ hạch toán bình thường, lúc theo pp trực tiếp thì k hạch toán thuế gtgt đầu vào mà đưa vào chi phí, lúc khấu trừ thì có thuế gtgt đầu vào được khấu trừ rồi cứ bctc bình thường, mình chỉ nghĩ vậy thôi chứ chưa biết thế nào...hjhj

T

thanhtrang201089

Guest
17/3/14
57
2
8
34
Hà Nội
Không phải đâu, cty mình được thay đổi từ ngày 4/9/2014 nè bạn!
Cty em thành lập từ 3/14, nộp mẫu 06 ngay sau khi thành lập nên hiện nay đang áp dụng tính thuế theo pp trực tiếp và đã mua 1 quyển hóa đơn tại chi cục thuế nhưng chưa sử dụng. Bây giờ em muốn chuyển sang pp khấu trừ theo TT119 vừa ban hành thì trong mẫu 06 đoạn "hiện nay....., do điều kiện........." viết như thế nào cho hợp lý ạ?

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
Bạn cho mình mail nhe @thanhtrang201089 , mình gửi bạn tham khảo!

R

rongnuoc77

Guest
14/10/09
6
0
1
tphcm
Mình ở Q.11 chuyển thành công rồi nhé bạn, k cần đợi tháng 12, 13 gì đâu

ban oi , co the cho minh so lien he cua ban , hoac ban lien he voi minh duoc khong ? vi ben minh cung dang vuong mac o day . chua go duoc , cong ty dang gap kho khan , ban cho minh hoi thong tin chuyen thanh cong tu ban nhe . ban nhan so dien thoai hoac email cua ban cho minh . email cua minh la : rongnuoc77@yahoo.com.vn . Rat mong nhan duoc phan hoi cua ban som . Cam on congchua4a nhieu

R

rongnuoc77

Guest
14/10/09
6
0
1
tphcm
co ban nao chuyen thanh cong tu truc tiep sang khau tru , cong ty thanh lap truoc 2014 khong , xin thong tin de minh biet nhe. dang kho khan vuong mac o cho nay . Cac ban quan tam xin ho tro giup : rongnuoc77@yahoo.com.vn

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
Công ty mình thành lập tháng 1 năm 2014 ak!

thành lập T1/2014 thì chắc chắn đã đặt in hóa đơn hoặc đã mua của thuế rồi đúng ko bạn?
mình nộp mẫu 06, tới nay được 7 ngày rồi mà chưa nhận được cái thông báo gì cả, sốt ruột quá đi mất. hỏi chị quản lý thì bảo chắc chắn được chuyển nhưng phải chờ thông báo của thuế xong mới làm thủ tục tiếp theo =.=

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
Uhm, mình mua hóa đơn rồi, xuất hóa đơn rồi, mình chuyển pp rồi luôn. Mình k ngồi chờ vì sợ lâu nên mình chạy lên chạy xuống xin kết quả. Cuối cùng cũng có. Bạn ở đâu? Quận mấy? đến chi cục thuế đi cho chắc, chờ k biết đến bao giờ ak @sunflower256

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
Uhm, mình mua hóa đơn rồi, xuất hóa đơn rồi, mình chuyển pp rồi luôn. Mình k ngồi chờ vì sợ lâu nên mình chạy lên chạy xuống xin kết quả. Cuối cùng cũng có. Bạn ở đâu? Quận mấy? đến chi cục thuế đi cho chắc, chờ k biết đến bao giờ ak @sunflower256

mình ở ngoài hà nội. bên mình cũng có mua hóa đơn của thuế rồi, chị quản lý bảo chắc chắn chuyển được. nhưng giờ chờ cái thông báo mà sốt ruột quá.
bên bạn chuyển đổi rồi à, đã đặt in hóa đơn chưa?
được chuyển rồi có mua được hóa đơn GTGT ở thuế nữa ko nhỉ, hơi xấu 1 chút nhưng cho nhanh, đi in lại phải gửi đơn xin đặt in, rồi thông báo phát hành....

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
mình ở ngoài hà nội. bên mình cũng có mua hóa đơn của thuế rồi, chị quản lý bảo chắc chắn chuyển được. nhưng giờ chờ cái thông báo mà sốt ruột quá.
bên bạn chuyển đổi rồi à, đã đặt in hóa đơn chưa?
được chuyển rồi có mua được hóa đơn GTGT ở thuế nữa ko nhỉ, hơi xấu 1 chút nhưng cho nhanh, đi in lại phải gửi đơn xin đặt in, rồi thông báo phát hành....
Mình được chuyển đổi rồi, mới gửi đơn xin đặt in hôm qua, bạn phải gửi đơn xin đặt in, bên thuế xem xét cho thì đặt k cho thì mua, nhưng phải theo trình tự như thế, sau khi nợp đơn xin đặt in phải chờ thêm 5 ngày!

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
Mình được chuyển đổi rồi, mới gửi đơn xin đặt in hôm qua, bạn phải gửi đơn xin đặt in, bên thuế xem xét cho thì đặt k cho thì mua, nhưng phải theo trình tự như thế, sau khi nợp đơn xin đặt in phải chờ thêm 5 ngày!

đúng rồi, chờ được in mất 5 ngày, in mất 3 ngày, thông báo phát hành sau 5 ngày mới được sử dụng nên mình đang tính nhận được công văn cho chuyển đổi cái là xin mua luôn của thuế cho nhanh
bạn lên thuế hỏi kết quả thì hỏi bộ phận nào vậy?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA