Mẫu 06/gtgt - chuyển sang kê khai khấu trừ cho công ty thành lập năm 2014

• Thread starter nguyenthao19
  • Ngày gửi
congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
Ở chỗ mình nhận kết quả ở phòng máy ak bạn, phòng tin học.

Khóa học Quản trị dòng tiền
beckentan

beckentan

Cao cấp
@congchua4a bạn cong thủ tục hủy hóa đơn luôn rồi hở, h là đến làm đơn đề nghị đặt in luôn hả? Hic chắc mai chạy lên thuế xem sao, mà hình như chi cục thuế bên mình k có thấy phòng tin học thì phải.

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
@congchua4a bạn cong thủ tục hủy hóa đơn luôn rồi hở, h là đến làm đơn đề nghị đặt in luôn hả? Hic chắc mai chạy lên thuế xem sao, mà hình như chi cục thuế bên mình k có thấy phòng tin học thì phải.
Uhm, mình nộp xong rồi @beckentan bạn cũng nộp đi. Mình nộp thủ tục hủy hóa đơn và đề nghị đặt in hóa đơn 1 lượt ak. Bạn có đủ các mẫu chưa ? nếu cần thì mình gửi thêm. Bữa trước gửi mấy cái đó rồi, bạn tìm thêm mẫu 3.14 và 3.16 là đủ oy!

• Like
Reactions: beckentan
S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
Uhm, mình nộp xong rồi @beckentan bạn cũng nộp đi. Mình nộp thủ tục hủy hóa đơn và đề nghị đặt in hóa đơn 1 lượt ak. Bạn có đủ các mẫu chưa ? nếu cần thì mình gửi thêm. Bữa trước gửi mấy cái đó rồi, bạn tìm thêm mẫu 3.14 và 3.16 là đủ oy!

hôm nay mình lên thuế hỏi, họ hỏi ở phường nào, cty nào rồi chốt hạ là đã gửi thông báo theo đường bưu điện rồi. hỏi gửi ngày nào thì bảo ko ktra được :(
7 ngày làm việc rồi mà ko nhận được, sốt ruột quá

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
Bạn ở xa chi cục thuế ak? nếu vậy thì bạn nói chưa nhận được nhờ họ kiểm tra dùm kết quả xem sao? nếu k thì chắc phải chờ rồi!
hôm nay mình lên thuế hỏi, họ hỏi ở phường nào, cty nào rồi chốt hạ là đã gửi thông báo theo đường bưu điện rồi. hỏi gửi ngày nào thì bảo ko ktra được :(
7 ngày làm việc rồi mà ko nhận được, sốt ruột quá

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
Bạn ở xa chi cục thuế ak? nếu vậy thì bạn nói chưa nhận được nhờ họ kiểm tra dùm kết quả xem sao? nếu k thì chắc phải chờ rồi!

ko xa, đi có 3km thôi, sáng lên thì họ bảo chuyển rồi, mà hỏi chuyển ngày nào thì kêu ko kiểm tra được. chị ở phòng tin học đó còn bảo trong vòng 5 ngày là chuyển mà giờ ngày thứ 7 rồi vẫn chưa thấy đâu =.=

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội

mình đang định cứ nộp đơn đề nghị cho đặt in hóa đơn trước, ko biết nộp cái đó trước phần chốt hóa đơn có sao ko nhỉ? bạn làm rồi chỉ cho mình với

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
mình đang định cứ nộp đơn đề nghị cho đặt in hóa đơn trước, ko biết nộp cái đó trước phần chốt hóa đơn có sao ko nhỉ? bạn làm rồi chỉ cho mình với
mình thì làm theo trình tự ak, có kết quả cho thực hiện pp khấu trừ rồi mình hủy hóa đơn và làm mẫu 3.14 xin được đặt in hóa đơn nộp 2 cái này cùng lúc và chờ học xác minh, nay xác minh xong rồi chắc cũng sắp có kết quả, đợi 5 ngày mình lên hỏi, nếu có thì đặt in rồi thông báo phát hành, thông báo xong thì chờ 5 ngày sử dụng. (skype của mình là congchua4a_happy nếu cần trao đổi thì pm)

H

hongdao0701

Guest
21/9/11
49
0
8
32
quan 7
3/10 này thuế trả kết quả ĐỀ NGHỊ SỬ DỤNG HÓA ĐƠN ĐẶT IN cho bên mình, sau đó mình sẽ gửi Thông báo phát hành hóa đơn và mẫu HĐ, thì không biết là cái thông báo+ mẫu hóa đơn mất bao nhiêu ngày vậy các bạn? hic hic để mình làm việc với xưởng in. Ai biết chỉ giúp mình với nha!!

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
3/10 này thuế trả kết quả ĐỀ NGHỊ SỬ DỤNG HÓA ĐƠN ĐẶT IN cho bên mình, sau đó mình sẽ gửi Thông báo phát hành hóa đơn và mẫu HĐ, thì không biết là cái thông báo+ mẫu hóa đơn mất bao nhiêu ngày vậy các bạn? hic hic để mình làm việc với xưởng in. Ai biết chỉ giúp mình với nha!!
Theo mình được biết sau khi gửi thông báo phát hành hóa đơn 5 ngày sẽ được sử dụng bạn nhé!

H

hongdao0701

Guest
21/9/11
49
0
8
32
quan 7
Theo mình được biết sau khi gửi thông báo phát hành hóa đơn 5 ngày sẽ được sử dụng bạn nhé!

Bạn ơi! vậy là khi mình nhân được văn bản đồng ý được SD HĐ vào ngày 3/10 thì mình nộp luôn thông báo+HĐ mẫu và chờ 5 ngày sau SD phải k bạn?

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
Bạn đặt in rồi ak? trước khi có kết quả luôn ak?
Mình thì có kq mới đặt in, in xong mình thông báo phát hành 5 ngày sau sử dụng, bên thuế hướng dẫn mìn vậy nên mình làm vậy vì mình chưa gấp.
Sau khi thông báo phát hành 5 ngày dc sử dụng là quy định ak, mình nghe bên thuế nói vậy!

• Like
Reactions: hongdao0701
H

hongdao0701

Guest
21/9/11
49
0
8
32
quan 7
Bạn đặt in rồi ak? trước khi có kết quả luôn ak?ng
Mình thì có kq mới đặt in, in xong mình thông báo phát hành 5 ngày sau sử dụng, bên thuế hướng dẫn mìn vậy nên mình làm vậy vì mình chưa gấp.
Sau khi thông báo phát hành 5 ngày dc sử dụng là quy định ak, mình nghe bên thuế nói vậy![/QUch

bên mình chưa đặt in bạn ơi! nhung mình tính 3/10 đặt in và gửi thông báo phát hành cùng ngày luôn. bạn đặt in ở đâu vậy? hihi giới thiệu mình với!!

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
Bạn ở quận nào vậy? mình đặt in ở NguyenMinh ak, giá k rẽ lắm. Mai in xong rồi!

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
@hongdao0701 có sử dụng skype k? của mình là congchua4a_happy. có gì pm nhé! mình cũng đặt ít thôi, cty nhỏ ak!

• Like
Reactions: hongdao0701
S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội

phần đặt in bạn nên làm việc mẫu, giá, số lượng với nhà in trước. sau khi nhận được kết quả được đặt in hóa đơn thì ký hợp đồng với nhà in. in mất 3 ngày. sau đó làm thông báo phát hành hóa đơn, 5 ngày sau khi gửi thông báo thì được sử dụng hóa đơn

H

Huongnaga

Sơ cấp
25/8/14
46
8
8
31
Hà Nội
anninhngaydem.com
các a/c cho em hỏi chút: Công ty em thành lập 3/2013 kê khai theo pp khấu trừ. năm 2014 kê khai theo pp trực tiếp. Vậy theo thông tư 119 thì công ty có đc đăng kí mẫu 06 để kê khai thuế năm 2015 không ạ. Em cảm ơn

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
các a/c cho em hỏi chút: Công ty em thành lập 3/2013 kê khai theo pp khấu trừ. năm 2014 kê khai theo pp trực tiếp. Vậy theo thông tư 119 thì công ty có đc đăng kí mẫu 06 để kê khai thuế năm 2015 không ạ. Em cảm ơn
Được bạn, bạn không được thay đổi ngay bây giờ nhưng hết năm tài chính thì bạn được thay đổi cho năm 2015 áp dụng nhe!

• Like
Reactions: Huongnaga

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA