Mẫu 06/gtgt - chuyển sang kê khai khấu trừ cho công ty thành lập năm 2014

• Thread starter nguyenthao19
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongdao0701

Guest
21/9/11
49
0
8
32
quan 7
phần đặt in bạn nên làm việc mẫu, giá, số lượng với nhà in trước. sau khi nhận được kết quả được đặt in hóa đơn thì ký hợp đồng với nhà in. in mất 3 ngày. sau đó làm thông báo phát hành hóa đơn, 5 ngày sau khi gửi thông báo thì được sử dụng hóa đơn

bạn ơi! nếu như vậy mình làm việc trước với nhà in để họ gửi mẫu cho mình đem cơ quan thuế trước,cơ quan thuế đồng ý mẫu thì minh mới tiến hành in được chứ? nếu mình ký hợp đồng trước nhà in để in ra nhưng cơ quan thuế k chấp nhận mẫu hóa đơn thì sao?

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
bạn ơi! nếu như vậy mình làm việc trước với nhà in để họ gửi mẫu cho mình đem cơ quan thuế trước,cơ quan thuế đồng ý mẫu thì minh mới tiến hành in được chứ? nếu mình ký hợp đồng trước nhà in để in ra nhưng cơ quan thuế k chấp nhận mẫu hóa đơn thì sao?
Không bạn, mẫu thì tự nhà in họ biết làm sao cho đúng luật, đúng quy định, bên bạn duyệt lại xem thế nào, nhìn đẹp mắt hay theo ý cấp trên, sau đó in rồi thông báo phát hành. Mình thông báo để họ biết k phải xin họ duyệt mẫu đâu bạn!

• Like
Reactions: hongdao0701
H

hongdao0701

Guest
21/9/11
49
0
8
32
quan 7
mình lấy TB bên thuế rồi bạn. giờ minh làm hồ sơ đạt in hóa đơn nữa là xong! hihi

B

bipbip26

Guest
1/10/14
106
7
18
32
ngoài hà nội chuyển sang khấu trừ rồi bạn nhé, chỉ cần hóa đơn mua máy tính, máy in, điện thoại,.....của văn phòng là đc

T

thanhtrang201089

Guest
17/3/14
57
2
8
34
Hà Nội
3/10 này thuế trả kết quả ĐỀ NGHỊ SỬ DỤNG HÓA ĐƠN ĐẶT IN cho bên mình, sau đó mình sẽ gửi Thông báo phát hành hóa đơn và mẫu HĐ, thì không biết là cái thông báo+ mẫu hóa đơn mất bao nhiêu ngày vậy các bạn? hic hic để mình làm việc với xưởng in. Ai biết chỉ giúp mình với nha!!
Bên mình được chuyển sang khấu từ rồi nhưng bây giờ nộp Đề nghị sử dụng hóa đơn đặt in thì bên thuế lại gọi điện đòi kiểm tra trụ sở mà trong khi đó hồi mới thành lập tháng 03/14 đã kiểm tra rồi. Lại vòi tiền. Bên bạn có bị kiểm tra lại trụ sở không vậy?

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
Bên mình được chuyển sang khấu từ rồi nhưng bây giờ nộp Đề nghị sử dụng hóa đơn đặt in thì bên thuế lại gọi điện đòi kiểm tra trụ sở mà trong khi đó hồi mới thành lập tháng 03/14 đã kiểm tra rồi. Lại vòi tiền. Bên bạn có bị kiểm tra lại trụ sở không vậy?
Trời, bình thường bạn ơi, bên mình kiểm tra trụ sở 3 hay 4 lần gì rồi, họ kiểm thì cho họ kiểm...bên mình k bồi dưỡng 1 xu.

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội

bên mình cũng nghĩ "được" kiểm tra lần nữa, nhưng alo lên quản lý, họ bảo "kiểm tra rồi còn gì, kiểm tra lắm thế" =))

T

thanhtrang201089

Guest
17/3/14
57
2
8
34
Hà Nội
bên mình cũng nghĩ "được" kiểm tra lần nữa, nhưng alo lên quản lý, họ bảo "kiểm tra rồi còn gì, kiểm tra lắm thế" =))
Ôi ngoài Bắc này cơ chế nó thế bạn ạ. Chán lắm. DN mới thành lập làm ăn khó khăn mà suốt ngày này nọ. Tại bên mình ĐKKD ở đó nhưng VP đặt ở chỗ khác. Haizzz

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
cả nhà cho mình hỏi năm ngoái DT bên mình dưới 1 tỷ mình đã đk mẫu 06 theo phương pháp khấu trừ, năm nay DT bên mình nếu vẫn dưới 1 tỷ hoặc trên 1 tỷ thì mình có phải nộp mẫu 06 đk theo phương pháp khấu trừ nữa k?

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
cả nhà cho mình hỏi năm ngoái DT bên mình dưới 1 tỷ mình đã đk mẫu 06 theo phương pháp khấu trừ, năm nay DT bên mình nếu vẫn dưới 1 tỷ hoặc trên 1 tỷ thì mình có phải nộp mẫu 06 đk theo phương pháp khấu trừ nữa k?
Nếu trên 1 tỷ thì không, dưới thì vẫn nộp nhé bạn!

• Like
Reactions: mimibe
S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
Ôi ngoài Bắc này cơ chế nó thế bạn ạ. Chán lắm. DN mới thành lập làm ăn khó khăn mà suốt ngày này nọ. Tại bên mình ĐKKD ở đó nhưng VP đặt ở chỗ khác. Haizzz

mình cũng ở ngoài bắc mà, nhưng do tùy từng chi cục, từng tỉnh nữa.
cán bộ quản lý chỗ tớ chắc ngại đi nên ko cần kiểm tra sổ sách hay gì hết trước khi cho chuyển sang KT :)

• Like
Reactions: thanhtrang201089
V

viettruss

Guest
30/10/14
3
0
1
35
Có bạn nào làm tại chi cục thuế gò vấp không,mình mới gửi mẫu 06 hôm nay,họ hẹn tới 10 ngày mới có kết quả.Không biết họ xét duyệt cái gì vậy mọi người

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
Có bạn nào làm tại chi cục thuế gò vấp không,mình mới gửi mẫu 06 hôm nay,họ hẹn tới 10 ngày mới có kết quả.Không biết họ xét duyệt cái gì vậy mọi người

bình thường là 5 ngày làm việc nhé
muốn biết bên mình được chuyển sang KT hay chưa bạn vào tra theo MST của cty bạn là được
Bên mình ko nhận được tờ kết quả mẫu 06, nhưng khi vào trang của thuế thì thấy nó cập nhật pp kê khai rồi

• Like
Reactions: viettruss
T

trungkj3n

Guest
3/11/14
3
0
1
34
Mình là mem mới, cũng mới làm kế toán thôi. Tình hình cũng như bên trên, Cty mình mới thành lập từ 17/03/2014 tại Lào Cai và chưa đặt mua hóa đơn bán lẻ, chưa phát sinh doanh thu. Đến hôm nay cũng đang chuẩn bị để xin phép Áp Dụng PP Khấu Trừ và thực hiện mua hóa đơn từ Thuế luôn.

Vậy mọi người cho mình hỏi chi tiết các bước để tiến hành xin phép áp dụng PP Khấu Trừ và thực hiện in hoặc mua hóa đơn được ko?.

Điền mẫu 06 xong thì cần thêm những giấy tờ gì nữa trong quá trình nộp và thực hiện nộp ở phòng nào hay vẫn ở 1 cửa?.

Nộp xong họ có qua kiểm tra trụ sở cty mình không?. Công ty mình có 2 Nhân viên + 1 Giám Đốc (chính thức) và 2 CTV (1 Hà Nội - 1 Sài Gòn) làm về phần mềm nên máy móc cũng không có gì ngoài mấy cái laptop liệu có đủ điều kiện để đặt mua hóa đơn hay in hóa đơn ko? (công ty mình dự định trước mắt mua 1 quyển thôi).

Hôm nay Sếp bảo lên Thuế làm rồi mà mình mới ra trường nên bung lung ko có kinh nghiệm gì. Mong mọi người tư vấn, chỉ nước cho mình.

V

viettruss

Guest
30/10/14
3
0
1
35
bình thường là 5 ngày làm việc nhé
muốn biết bên mình được chuyển sang KT hay chưa bạn vào tra theo MST của cty bạn là được
Bên mình ko nhận được tờ kết quả mẫu 06, nhưng khi vào trang của thuế thì thấy nó cập nhật pp kê khai rồi
Bạn vào trang nào để tra vậy bạn,mình vào trang gdt.gov.vn mà không tra được

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA