Đăng ký MST TNCN qua mạng

• Thread starter Lytt791
  • Ngày gửi
L

Lytt791

Guest
14/10/14
29
5
8
32
Cả nhà cho e hỏi với ạ
Đây là lần đầu e làm thủ tục dki MST TNCN nên không biết, e đã gửi file mềm qua mạng cho cơ quan thuế nhưng còn bản cứng nộp trực tiếp thì e không rõ có quy định thời gian phải nộp là khi nào k ạ? ( Trong vòng mấy ngày sau khi nộp file mềm qua mạng?). Nộp bản cứng thì nộp tại bộ phận 1 cửa của chi cục thuế quản lý hả các bác? Khi đến có cần mang thêm giấy tờ gì không ạ?
Mong cả nhà giúp đỡ, e cảm ơn ạ.

• Like
Reactions: muahoasua20062002
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kiendang1988

Guest
14/4/11
26
8
3
35
đà nẵng
Cả nhà cho e hỏi với ạ
Đây là lần đầu e làm thủ tục dki MST TNCN nên không biết, e đã gửi file mềm qua mạng cho cơ quan thuế nhưng còn bản cứng nộp trực tiếp thì e không rõ có quy định thời gian phải nộp là khi nào k ạ? ( Trong vòng mấy ngày sau khi nộp file mềm qua mạng?). Nộp bản cứng thì nộp tại bộ phận 1 cửa của chi cục thuế quản lý hả các bác? Khi đến có cần mang thêm giấy tờ gì không ạ?
Thế này bạn nhé!
Bạn đã gửi file mềm qua mạng rồi. Giờ bạn kết xuất file ra excel (chọn dòng thứ 3) => In khổ A4 (02 bản) nộp 01 bản phòng một cửa cơ quan thuế, 01 bản mình giữ nhé! Sau đó đợi 2 ngày bạn lên web tải kết quả về.
Vậy là xong.

• Like
Reactions: muahoasua20062002
L

Lytt791

Guest
14/10/14
29
5
8
32
Thế này bạn nhé!
Bạn đã gửi file mềm qua mạng rồi. Giờ bạn kết xuất file ra excel (chọn dòng thứ 3) => In khổ A4 (02 bản) nộp 01 bản phòng một cửa cơ quan thuế, 01 bản mình giữ nhé! Sau đó đợi 2 ngày bạn lên web tải kết quả về.
Vậy là xong.
Thế a ơi, cái bản mình giữ có cần dấu xác nhận gì bên thuế k ạ? Nếu không cần xác nhận gì thì e gửi qua chuyển phát nhanh có được không vì văn phòng khá xa chi cục thuế :( , thêm vấn đề nữa là hôm nay e gửi bản mềm và mai e mới gửi bản cứng được thì có sao k ạ? Cảm ơn a vì đã trả lời ạ

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Thế a ơi, cái bản mình giữ có cần dấu xác nhận gì bên thuế k ạ? Nếu không cần xác nhận gì thì e gửi qua chuyển phát nhanh có được không vì văn phòng khá xa chi cục thuế :( , thêm vấn đề nữa là hôm nay e gửi bản mềm và mai e mới gửi bản cứng được thì có sao k ạ? Cảm ơn a vì đã trả lời ạ

cái bản bên cty bạn giữ lại thì có đóng dấu xác nhận của bên thuế như là bạn đi nộp tờ khai thuế GTGT = bản giấy như ngày trước ý, hnay bạn gửi bản mềm mai bạn gửi bản cứng được k sao nhé

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
mình còn không đi nộp nữa, nghe chị ke toan kia nói k cần không biết có bị sao k nữa

như bên mình sau khi nộp bản mềm thì lên cq thuế nộp bản cứng xong sau đó họ sẽ check trên mạng xem mình đã nộp bản mềm chưa, nếu mình chưa nộp bản mềm thì họ cũng k nhận bản cứng mình gửi đâu

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
bản mềm là cái mà mình gửi họ cấp mã số thuế đó hả

uhm, bạn cứ vào trang tncn online lúc bạn đánh xong kết xuất ra có file gửi CQ thuế in A4, có file truyền qa mạng, file nào là file ngta ghi là in A4 gửi CQ thuế thì bạn in ra, xong gửi cq thuế, nó giống i xì cái file bạn truyền qa mạng gửi cq thuế thôi, xong tầm 1 tuần sau là họ cấp mã bạn lại vào trang tncn online để dow kết quả về

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
như bên mình sau khi nộp bản mềm thì lên cq thuế nộp bản cứng xong sau đó họ sẽ check trên mạng xem mình đã nộp bản mềm chưa, nếu mình chưa nộp bản mềm thì họ cũng k nhận bản cứng mình gửi đâu
mimibe
uhm, bạn cứ vào trang tncn online lúc bạn đánh xong kết xuất ra có file gửi CQ thuế in A4, có file truyền qa mạng, file nào là file ngta ghi là in A4 gửi CQ thuế thì bạn in ra, xong gửi cq thuế, nó giống i xì cái file bạn truyền qa mạng gửi cq thuế thôi, xong tầm 1 tuần sau là họ cấp mã bạn lại vào trang tncn online để dow kết quả về
mình được cấp mã hết rồi, chỉ là chưa đi nộp cái bảng gì k thôi?
với lại cái mà kết xuất ra để nộp cơ quan thuế m xóa mất tiêu rồi

Cả nhà cho e hỏi với ạ
cái này thì gửi bản mềm cho cơ quan thuế trước còn sau đó mới nộp bản cứng cũng được nhưng nếu nộp bản cứng mà chưa gửi file mềm khi đến bộ phận 1 cửa của chi cục thuế họ check mà chưa có họ k nhận bản cứng của bạn đâu, k biết chỗ bạn như nào chứ bên mình thường là đến trực tiếp nộp chứ k gửi chuyển phát nhanh tránh lằng nhằng thất lạc giấy tờ

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
mimibe

mình được cấp mã hết rồi, chỉ là chưa đi nộp cái bảng gì k thôi?
với lại cái mà kết xuất ra để nộp cơ quan thuế m xóa mất tiêu rồi

thế bên bạn nộp thế nào, chỉ vào trang tncn online đánh xong kết xuất ra file truyền qua mạng gửi cq Thuế xong mấy ngày sau họ cấp mã lun cho ah?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
thế bên bạn nộp thế nào, chỉ vào trang tncn online đánh xong kết xuất ra file truyền qua mạng gửi cq Thuế xong mấy ngày sau họ cấp mã lun cho ah?
ÙM ĐÚNG RỒI, k cần nộp bản giấy nữa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA