Cách điền vào mẫu C70A-HD và thủ tục hưởng trợ cấp thai sản

• Thread starter pelun369
  • Ngày gửi
P

pelun369

Sơ cấp
23/10/12
9
0
1
tphcm
Anh/ chị cho em hỏi,

Công ty em có 1 Chị nhân viên đã sinh con vào ngày 02/11/2014.

Và Chị nhân viên này đã nghỉ đưỡng trước đó vào ngày 01/10/2014.

Nhưng trong mẫu C70a-HD, em ghi thời gian vào cột sau đây như thế nào:

(Cột 7): (Cột 8) ; (Cột 10) và em có cần làm thông báo giảm cho Chị nhân viên vào tháng mấy?

Em cám ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Anh/ chị cho em hỏi,

Công ty em có 1 Chị nhân viên đã sinh con vào ngày 02/11/2014.

Và Chị nhân viên này đã nghỉ đưỡng trước đó vào ngày 01/10/2014.

Nhưng trong mẫu C70a-HD, em ghi thời gian vào cột sau đây như thế nào:

(Cột 7): (Cột 8) ; (Cột 10) và em có cần làm thông báo giảm cho Chị nhân viên vào tháng mấy?

Em cám ơn nhiều.

đáng lẽ khi chị ý thực tế nghỉ ngày nào thì em phải báo giảm vào tháng đó, sau đó khi chị ý sinh xog có giấy chứng sinh thì em làm luôn thủ tục mẫu C70a em ah

• Like
Reactions: pelun369
P

pelun369

Sơ cấp
23/10/12
9
0
1
tphcm
Anh/chị có cách nào bày em làm với

Lam Lila

Lam Lila

Guest
20/11/14
39
8
8
32
chị ơi, cách tính số tiền được lĩnh cho người nghỉ thai sản là thế nào thế ạ?

• Like
Reactions: huyenanphu
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Anh chị giải thích giúp e cách điền của a/c ở cột số 6 & 7 với ạ! Sao cũng cách nhau 5 ngày ạ?

ô số 6 là ngày ng LĐ sinh con, còn ô số 7 là bắt đầu nghỉ thai sản nhé, ví dụ chị ý xin nghỉ trước từ ngày 01/01 (điền ô số 7) nhưng 05/01 (ô số 6) mới sinh ý, b hiểu k?

• Like
Reactions: huyenanphu
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
chị ơi, cách tính số tiền được lĩnh cho người nghỉ thai sản là thế nào thế ạ?

bạn cho mình biết số tiền hiện cty bạn đang đóng BH cho ng LĐ nghỉ thai sản là bao nhiêu, mình tính giúp cho

S

Suxi Tít

Guest
25/12/14
42
1
8
31
bạn cho mình biết số tiền hiện cty bạn đang đóng BH cho ng LĐ nghỉ thai sản là bao nhiêu, mình tính giúp cho
công ty em chị ý nghỉ tiền lương đóng bảo hiểm là 3.3170.000 thì chị ý được lĩnh số tiền là bao nhiêu vậy ạ , Em cảm ơn ạ

D

dophuogthao

Men xử lý bể phốt - Bột thông cống
1/10/09
67
8
8
38
HN
công ty em chị ý nghỉ tiền lương đóng bảo hiểm là 3.3170.000 thì chị ý được lĩnh số tiền là bao nhiêu vậy ạ , Em cảm ơn ạ

B tính trung bình lương 6 tháng gần nhất với thời gian c ấy nghỉ sinh
VD: 3317000*6 + 1150000*2

T

thi91

Guest
26/12/14
25
2
3
32
Chị @mimibe ơi, c có thể tư vấn giúp e được k.
Công ty e có chị chuẩn bị sinh trong tháng 9 này, c ấy cũng đã xin nghỉ từ 1/9/2015 rồi, mà c ấy lại muốn đợi hưởng tiền bh thai sản xong rồi sẽ xin nghỉ việc luôn thì thủ tục e nên làm là tn nào, làm theo các bước nào ạ.
Em cám ơn c nhé.

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Chị @mimibe ơi, c có thể tư vấn giúp e được k.
Công ty e có chị chuẩn bị sinh trong tháng 9 này, c ấy cũng đã xin nghỉ từ 1/9/2015 rồi, mà c ấy lại muốn đợi hưởng tiền bh thai sản xong rồi sẽ xin nghỉ việc luôn thì thủ tục e nên làm là tn nào, làm theo các bước nào ạ.
Em cám ơn c nhé.

em cứ báo giảm thai sản cho chị ý bt nhé, sau khi chị ý sinh xong có giấy chứng sinh hoặc giấy khai sinh thì em làm hưởng chế độ thai sản cho chị ý, sau đó chị ý nghỉ hết thai sản 6 tháng thì em lên BH báo giảm hẳn chốt sổ cho chị ý, nhớ sau 6 tháng bảo chị ý trả lại thẻ BHYT nhé, em hiểu k?

T

thi91

Guest
26/12/14
25
2
3
32
em cứ báo giảm thai sản cho chị ý bt nhé, sau khi chị ý sinh xong có giấy chứng sinh hoặc giấy khai sinh thì em làm hưởng chế độ thai sản cho chị ý, sau đó chị ý nghỉ hết thai sản 6 tháng thì em lên BH báo giảm hẳn chốt sổ cho chị ý, nhớ sau 6 tháng bảo chị ý trả lại thẻ BHYT nhé, em hiểu k?
Cho e hỏi là e báo giảm phải trước khi c ấy sinh đúng k ạ (nghĩa là pải báo luôn đầu tháng 9 ah).
Và nếu khi vừa làm thủ tục hưởng chế độ thai sản xong hôm sau e làm thủ tục chốt sổ luôn cho c ấy được k ạ hay cứ pải chờ đến hết 6 tháng sau ah.

• Like
Reactions: mimibe
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Cho e hỏi là e báo giảm phải trước khi c ấy sinh đúng k ạ (nghĩa là pải báo luôn đầu tháng 9 ah).
Và nếu khi vừa làm thủ tục hưởng chế độ thai sản xong hôm sau e làm thủ tục chốt sổ luôn cho c ấy được k ạ hay cứ pải chờ đến hết 6 tháng sau ah.

uhm báo giảm trước khi chị ý ấy sinh em à, nếu chị ý đã nghỉ rồi thì em báo giảm luôn đầu tháng 9 đi, thật ra thì sau khi nhận được tiền thai sản em báo giảm chốt sổ cho chị ý luôn cũng được, nhưng như thế 1 là chị ý sẽ phải trả lại thẻ BHYT (mà sau sinh ví dụ có vấn đề gì cần đi khám xét k có thẻ BHYT tội chị ý ra) thứ 2 là chị ý vẫn đc giữ thẻ BHYT nhưng lại phải đóng % BHYT nó loằng ngoằng, thế nên theo chị em cứ để hết 6 tháng báo giảm chốt sổ cho chị ý là ok, vì quãng thời gian đó cty cũng k mất gì mà

• Like
Reactions: Quyen94

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA