Báo cáo tình hình thay đổi lao động 6 tháng cuối năm

• Thread starter vi ngot doi moi
  • Ngày gửi
8

8787

Guest
17/1/09
18
0
1
37
Hải Phòng
Sếp sai nhưng mà để sếp bị phạt thì nhân viên như mình lại bị trách mắng thôi. Nếu bị phạt thì mức phạt sẽ là bao nhiêu hả bạn?

Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Sếp sai nhưng mà để sếp bị phạt thì nhân viên như mình lại bị trách mắng thôi. Nếu bị phạt thì mức phạt sẽ là bao nhiêu hả bạn?

cái này thì mình k rõ b ah, nhưng mà k phạt ngay đâu b ah, mà khi nào có cv bên thanh tra LĐ họ ktra thì họ mới phạt cơ, như bên mình ý thành lập năm 2007 mà mãi đến năm 2010 mới đóng BH cho nv, mà quãng thời gian chưa đóng có bị phạt gì đâu, nếu k bạn thử hỏi sếp xem TH bên cty bạn k đóng BH giờ ngta có quy định khai trình LĐ thì có nên khai k, nếu sếp bảo k hay có thì b làm theo, ah mà bên b đông nv và DT 1 năm cao k?

8

8787

Guest
17/1/09
18
0
1
37
Hải Phòng
Cty mình là cty tư nhân, năm 2010 và 2011 thì doanh thu khá cao, khoảng hơn 100 tỷ. Từ năm 2012 đến nay không có doanh thu gì luôn chỉ duy trì hoạt động và làm báo cáo thuế hàng tháng thôi bạn ạ. Hiện tại cty có khoảng 4 nhân viên chính thức. Còn trong bàng lương làm sổ sách có tới 11 người. Đúng rồi, mình cũng nghĩ như bạn nói ra để sếp quyết định.

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Cty mình là cty tư nhân, năm 2010 và 2011 thì doanh thu khá cao, khoảng hơn 100 tỷ. Từ năm 2012 đến nay không có doanh thu gì luôn chỉ duy trì hoạt động và làm báo cáo thuế hàng tháng thôi bạn ạ. Hiện tại cty có khoảng 4 nhân viên chính thức. Còn trong bàng lương làm sổ sách có tới 11 người. Đúng rồi, mình cũng nghĩ như bạn nói ra để sếp quyết định.

uhm b, vậy chúc b sẽ sớm tìm ra cách giải quyết nhé

• Like
Reactions: 8787
8

8787

Guest
17/1/09
18
0
1
37
Hải Phòng
Cám ơn bạn mimibe nhiều nhé vì đã giành thời gian trả lời câu hỏi của mình! Chúc bạn tuần làm việc hiệu quả và gặp thật nhiều may mắn!

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Cám ơn bạn mimibe nhiều nhé vì đã giành thời gian trả lời câu hỏi của mình! Chúc bạn tuần làm việc hiệu quả và gặp thật nhiều may mắn!

k có gì đâu b, mình đã giúp b đc gì đâu, chỉ là chút chia sẻ cho b đỡ căng thẳng trong cv thui mà, hì hì

• Like
Reactions: 8787
8

8787

Guest
17/1/09
18
0
1
37
Hải Phòng
k có gì đâu b, mình đã giúp b đc gì đâu, chỉ là chút chia sẻ cho b đỡ căng thẳng trong cv thui mà, hì hì
Hihi nhiều khi vấn đề chẳng có gì nhưng do mình lo lắng quá thành ra rối trí không biết xử lý thế nào luôn đó b. Có người phân tích mình lại nhìn thấy không có nghiêm trọng gì lắm :))

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Hihi nhiều khi vấn đề chẳng có gì nhưng do mình lo lắng quá thành ra rối trí không biết xử lý thế nào luôn đó b. Có người phân tích mình lại nhìn thấy không có nghiêm trọng gì lắm :))

uhm, vậy có gì cứ lập topic mn vào chia sẻ b ah

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
vậy mình căn cứ vào nhung nguoi co ten trong giay phep kinh doanh ha ban, vi nhung nguoi trong giay phep dkkd cung khai ngay 13/6

uhm b, với tại thời điểm thành lập có thuê thêm kế toán hay nv văn thư, bảo vệ thì kê vào bạn ah, phiên phiếm thôi vì còn tăng giảm nữa mà

beckentan

beckentan

Cao cấp
Mình cũng đang băn khoăn vấn đề này, mà k biết khai trình lao động có khai luôn giám đốc không, vì công ty mình là công ty TNHH MTV thành lập 7/2014, chưa đăng ký khai trình lần nào, mà nhân sự chưa ổn định nên k có tham gia bảo hiểm xã hội ak, rối quá à

• Like
Reactions: Đồng Kim
N

Ngochang1801

Sơ cấp
8/11/12
18
0
1
thanh pho ho chi minh
nếu cty không có thay đổi lao động gì hết thì có phải nộp không vậy mọi người?

Hằng Cao

Hằng Cao

Guest
6/11/14
17
0
3
30
bạn ơi cho mình xin cái mẫu để đăng ký.
bạn gửi vào gmail: lehang@ame.com.vn
cảm ơn bạn nhé.

Tiểu Bình

Tiểu Bình

Guest
18/9/14
92
10
8
31
b cứ nộp đi vì thông tư mới ra, họ mới chỉ nhận báo cáo của bạn thôi chứ chưa có hướng dẫn cụ thể đâu, hôm nay mình mới lên nộp mà họ hỏi lên nộp báo cáo à rồi thu luôn bản 07 xong đuổi về luôn ý, còn ko có xác nhận gì cơ

N

ngocthy2014

Cao cấp
31/10/14
301
11
18
30
b cứ nộp đi vì thông tư mới ra, họ mới chỉ nhận báo cáo của bạn thôi chứ chưa có hướng dẫn cụ thể đâu, hôm nay mình mới lên nộp mà họ hỏi lên nộp báo cáo à rồi thu luôn bản 07 xong đuổi về luôn ý, còn ko có xác nhận gì cơ
đúng là mỗi nơi mỗi khác mình đi nộp thì họ đóng dấu cho giấy hẹn đàng hoàng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA