Có ai đăng ký giao dịch điện tử với BHXH Hà nội chưa ạ

• Thread starter thuha020891
  • Ngày gửi
T

thuduyen283

Trung cấp
24/6/14
130
26
28
Ha Noi
E đăng ký mà ko thấy gửi lại ID và pass truy cập, híc híc, bác ở quận nào thế

Hi, mình ở Q. Bắc Từ Liêm
Sáng đăng ký nhận được 1 mail xác nhận
Đến chiều nhận được mail thứ 2 gửi tài khoản, mật khẩu
Bạn chờ khoảng 1-2 h xem nhé

Đính kèm

• BHXH gui thong bao sau khi dang ky.docx
    158.3 KB · Lượt xem: 123
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuduyen283

Trung cấp
24/6/14
130
26
28
Ha Noi
cái này chỉ giảm thời gian đi lại chút thui b ah, còn kết quả b vẫn phải lên BH để họ trả trực tiếp chứ k đc nhận trực tuyến đâu, thay vì trc' đây b phải đi lên BH 2 lần: 1 lần nộp, 1 lần nhận thì giờ nộp qua mạng xong đến ngày lấy kết quả chỉ phải lên nhận kết quả thui

,

He he, đỡ được bao nhiêu thì tốt bấy nhiêu em ạ! Đỡ mất thời gian và không lo sai mẫu sửa đi sửa lại :D

nguyethd92

nguyethd92

Trung cấp
3/10/14
197
12
18
Hi, mình ở Q. Bắc Từ Liêm
Sáng đăng ký nhận được 1 mail xác nhận
Đến chiều nhận được mail thứ 2 gửi tài khoản, mật khẩu
Bạn chờ khoảng 1-2 h xem nhé
E chờ cả tuần rồi bác ạ. Em gọi quản lý thu bên e, họ bảo bên này chưa thực hiện cái í. :( e ở Hoàng Mai

T

tam1409

Guest
19/11/14
8
0
1
32
lúc bạn bấm vào trả lời, b có nhìn thấy ở dưới có 3 mục: gửi trả lời, tải lên file đính kèm, thêm tùy chọn... không? b ấn vào tải lên file đính kèm rùi save file cần gửi vào rùi gửi trả lời là ok mà

lúc bạn bấm vào trả lời, b có nhìn thấy ở dưới có 3 mục: gửi trả lời, tải lên file đính kèm, thêm tùy chọn... không? b ấn vào tải lên file đính kèm rùi save file cần gửi vào rùi gửi trả lời là ok mà
phần thông tin thì điền thông tin của người đi làm thủ tục Bh thôi
bạn thuduyen283 ơi cho mình hỏi chút là phần Tên đơn vị sao mình k viết đk nhỉ,còn phần Tên tổ chức chứng thực chữ ký số công cộng thì điền tn ạ.

thuha020891

thuha020891

Guest
30/8/13
105
4
18
hà nội
bạn thuduyen283 ơi cho mình hỏi chút là phần Tên đơn vị sao mình k viết đk nhỉ,còn phần Tên tổ chức chứng thực chữ ký số công cộng thì điền tn ạ.
Tên đơn vị bạn ko cần viết vào.. bạn nhập mã đơn vị là nó tự nhảy ra mà..còn phần Tên tổ chức chứng thực chữ ký số công cộng mình cũng ko ghi gì hết

T

tam1409

Guest
19/11/14
8
0
1
32
Tên đơn vị bạn ko cần viết vào.. bạn nhập mã đơn vị là nó tự nhảy ra mà..còn phần Tên tổ chức chứng thực chữ ký số công cộng mình cũng ko ghi gì hết
ờ,cám ơn b thuha020891 nhé.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Xem xong bài của bạn mình mới biết là BHXH Hà Nội đã có GD điện tử. Mình vừa đăng ký luôn rùi
Mình nghĩ nó cũng giống như mình kê khai thuế, bên BHXH cũng có phần mềm HTKK và có nộp tờ khai qua mạng y chang với Thuế.
Thuận lợi là mình đỡ mất công đi lại nhiều lần, mình gửi và nhận kết quả trực tuyến luôn bạn ạ!
Mình đang chuẩn bị nộp thử gia hạn thẻ BHYT 2015 qua GD điện tử luôn đây, he he

Bạn nào cần thì vào đây xem hướng dẫn nhé!
http://gddt.bhxhhn.com.vn:8081/main/index/
ủa bên bạn k in ra giấy nộp hả?

T

tam1409

Guest
19/11/14
8
0
1
32
ủa bên bạn k in ra giấy nộp hả?
bạn thuduyen283 ơi,cho mình hỏi chút. Mình đăng ký giao dịch trên mạng thành công, đã có mail gửi về mã số đăng nhập và mật khẩu đăng nhập mà mình đăng nhập vs thông tin như vậy máy luôn báo lỗi là thông tin đăng nhập sai là sao bạn.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
bạn thuduyen283 ơi,cho mình hỏi chút. Mình đăng ký giao dịch trên mạng thành công, đã có mail gửi về mã số đăng nhập và mật khẩu đăng nhập mà mình đăng nhập vs thông tin như vậy máy luôn báo lỗi là thông tin đăng nhập sai là sao bạn.
bạn gì đó, m khuyên bạn nên lên trên live chat của ts24 để hỏi, sẽ được giải đáp tận tình ak

thuha020891

thuha020891

Guest
30/8/13
105
4
18
hà nội
Xem xong bài của bạn mình mới biết là BHXH Hà Nội đã có GD điện tử. Mình vừa đăng ký luôn rùi
Mình nghĩ nó cũng giống như mình kê khai thuế, bên BHXH cũng có phần mềm HTKK và có nộp tờ khai qua mạng y chang với Thuế.
Thuận lợi là mình đỡ mất công đi lại nhiều lần, mình gửi và nhận kết quả trực tuyến luôn bạn ạ!
Mình đang chuẩn bị nộp thử gia hạn thẻ BHYT 2015 qua GD điện tử luôn đây, he he

Bạn nào cần thì vào đây xem hướng dẫn nhé!
http://gddt.bhxhhn.com.vn:8081/main/index/
MÌnh làm xong gửi hồ sơ như thé nào vậy.. mình ấn vào gửi hồ sơ nó cứ ra trang web hướng dẫn.

thuha020891

thuha020891

Guest
30/8/13
105
4
18
hà nội
b ấn gửi hồ sơ, rồi ấn " hồ sơ điện tử " ở khung đỏ ấy, rồi làm theo hướng dẫn là ok ngay.
Cho mình hỏi ben mình chưa có thẻ BHYT. bây giờ làm theo mẫu cấp thẻ BHYT hàng năm nội dung ghi là.. đề nghị cấp thẻ bảo hiểm có được ko..

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
MÌnh làm xong gửi hồ sơ như thé nào vậy.. mình ấn vào gửi hồ sơ nó cứ ra trang web hướng dẫn.
Cho mình hỏi ben mình chưa có thẻ BHYT. bây giờ làm theo mẫu cấp thẻ BHYT hàng năm nội dung ghi là.. đề nghị cấp thẻ bảo hiểm có được ko..
ủa bên bạn tham gia bảo hiểm mà ko được cấp thẻ ak

thuha020891

thuha020891

Guest
30/8/13
105
4
18
hà nội
à mình đóng tiền đến tháng 9 nhưng họ bỏ chưa có đề nghị cấp thẻ thì giờ mình làm qua điện tử ko biết được ko

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
à mình đóng tiền đến tháng 9 nhưng họ bỏ chưa có đề nghị cấp thẻ thì giờ mình làm qua điện tử ko biết được ko
ak có nghĩa là bạn chỉ đóng tiền đến tháng 9 đúng k, bây h bạn yêu cầu họ cấp thẻ thì bạn phải nộp tiền họ mới cấp cho bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA