Phương pháp học tiếng anh hiệu quả

• Thread starter deptraideodai
  • Ngày gửi
M

mai min

Guest
13/11/14
1
0
1
33
Mình đang là sinh viên năm 1 ở hcm, sắp tới mình muốn đi luyện thi anh văn để chừng nào ra trường thì đi thi để lấy bằng luôn. Nhưng giờ mình ko biết giữa toeic với ielts thì nên học cái nào, luyện cái nào thì được đánh giá cao hơn cũng như tốt hơn. Bạn nào biết xin giúp đỡ mình rõ về ielts và toeic với ạ. sẵn tiện bạn nào từng học ở trung tâm nào thấy ok thì cho mình y kiến nha. cảm ơn nhiều.
Tuỳ từng công ty thôi bạn ạ! Nhưng đa số là Toeic đó. Nhưng mà cần quan tâm đến kỹ năng giao tiếp nhiều sẽ ổn hơn, vì vòng phỏng vấn mà ko xong thì chắc chắn là out rồi còn gì?? Chỗ công ty mình lúc phỏng vấn mà các ứng viên nói nghe đọc viết khá tốt thì dù ko có chứng chỉ chứng minh cũng dc nhận! Mà nếu bạn cần học giao tiếp hay ôn toeic/ielts thì đến chỗ anh ngữ Tome ấy! Mình học chỗ này rồi thấy rất ổn và học phí rất ok. Thành công hôm nay của mình cũng 1 phần là nhờ học tiếng anh ở đây đó!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhoc'ketoan

Guest
10/10/14
18
0
1
33
Hải Phòng
Mình đã bỏ ra rất nhiều thời gian và tiền bạc cho việc học English ở các trung tâm, nhưng thật lòng mà nói hiệu quả không cao và tiến bộ không nhiều.
Mình cũng đã bỏ nhiều thời gian để tìm các phương pháp học English hiệu quả và rất may mắn mình đã tìm ra website này. :( http://www.hellochao.vn/lop-hoc-tieng-anh-truc-tuyen/?_r=38630967 Mình đã đăng ký học và thấy hiệu quả rất nhanh. Phát âm chuẩn hơn, nói tự tin hơn, âm điệu tự nhiên hơn. Nếu bạn nào vẫn còn đang đi tìm một phương pháp để học English tốt thì bạn nên thử theo đuổi chương trình ở website này. <3 <3
Mình đảm bảo các bạn sẽ không còn phải tốn thời gian để đi tìm phương pháp học English nào nữa. Mình cam đoan điều đó, miễn là bạn đủ kiên trì để theo đuổi việc học.[/Q
hoc tren điên thoai đc k b? hay phai đung may tinhâ?

B

Blue Sky1417

Guest
10/10/14
1
0
1
44
nên học ielts đi em, hiện giờ IELTS được các nhà tuyển dụng đánh giá cao hơn đó em

Em nên học IELTS ở Philippines đó em, vừa hiệu quả vừa chất lượng lại vừa nhanh nữa. IELTS 6.0 trong 3 tháng là chuyện nhỏ, nhưng em muốn đạt IELTS 6.5 trong 3 tháng thì cần có sự nỗ lực rất nhiều. Chị và bạn chị đã đi học IELTS tại thành phố Cebu của Philippines trong 3 tháng, chất lượng cực kỳ. Chị được IELTS 6.0, bạn chị dc 6.5.

Có 2 lý do vì sao luyện thi IELTS tại Philippines chất lượng:

1) Tiếng Anh là 1 trong 2 ngôn ngữ chính tai Philippines ----> tạo cơ hội cho em giao tiếp tiếng anh cả trong lẫn ngoài lớp học

2) Có nhiều giờ 1 giáo viên kèm 1 học viên, nên có nhiều thời gian chỉnh sửa cho mình từng lỗi phát âm, ngữ pháp, cách dùng từ Học phí siêu rẻ, chỉ 4-5 USD/giờ học. em chỉ tập trung vào việc học, còn lại như cơm nước, giặt ủi, dọn phòng có người lo hết, còn có phòng tập thể dục (phòng tập gym) miễn phí nữa, khuôn viên trường rộng rãi, thoải mái.

3) Có khóa học IELTS 6.5 trong 3 tháng, học lại miễn phí nếu không đạt

Hồi chị đi có nhờ công ty du học Golden Way tư vấn rất tận tâm trong vấn đề chọn trường, công ty Golden Way không có thu bất kỳ khoản phí làm hồ sơ gì hết em. địa chỉ công ty là 52 A Nguyễn Bỉnh Khiêm, p Đa kao, q 1 (chỗ phòng xoay Điện Biên Phủ gần Mc Donald đó em, công ty có logo màu xanh biển)

Đoàn Thu Đào

Đoàn Thu Đào

Guest
5/12/14
6
31
13
33
Bây giờ do nhu cầu ngoại ngữ ngày càng cao nên có rất nhiều trung tâm mở ra bạn ạ, họ cũng phải cạnh tranh về mức học phí và cả chất lượng giảng dạy nữa, nên mình cũng không cần tìm đến những trung tâm quá nổi tiếng làm gì cho nó mắc, chỉ cần tìm một địa chỉ nào thuận lợi việc đi lại của mình mà chất lượng dạy tốt là được rồi, trước kia mình cũng lên mạng tìm trung tâm học như các bạn bây giờ vậy đó. Cũng may là tìm được một địa chỉ khá gần với chỗ làm mà học phí cũng vừa phải,đó là trường ILI, họ đáp ứng được nhu cầu của mình cần tìm là học với 100% giáo viên nước ngoài là người bản ngữ. bạn nào đang ở quận 10 hoặc là gần đó thì qua địa chỉ này học đi, họ dạy được lắm đó. nhất là chương trình anh văn giao tiếp của họ, học bên này khoảng 3 khóa là có thể sử dụng anh văn giao tiếp hàng ngày được rồi.

hungkt2014

hungkt2014

Guest
5/6/14
48
18
8
Hà Nội
Các bạn có thể thôi PR được ko? Mình cũng đang cần những lời chia sẻ thực sự của anh/chị trong ngành, chứ ko phải là những bài PR

• Like
Reactions: hoatuongvy55
nganngokim2234

nganngokim2234

Guest
22/12/14
7
28
13
34
Theo mình thấy thì bạn nên chọn học IELTS bạn ak, vì IELTS học chuyên sâu cả 4 kĩ năng nghe, nói, đọc và viết nên bạn có thể thoải mái sử dụng tiếng Anh một cách tự nhiên nhất mà ko lo hỏng kĩ năng nào vì bằng IELTS đánh giá khá đồng đếu cả 4 kĩ năng đó bạn ak.

P

phuongnguyenketoan

Guest
29/12/14
1
0
1
34
Bạn đọc, viết tiếng Anh thì ổn nhưng về khoản nói thì lại chưa tốt. mình nghĩ trước tiên bạn nên tham khảo những trung tâm chuyện dạy phát âm chuẩn thì chắc chắn sau 1 thời gian ( 1 tháng hoặc hơn thế là do sự chăm chỉ của bạn thì sẽ nói tiếng anh lưu loát và chuẩn). Mình thì đã đi học khóa " làm chủ giọng bản xứ Mỹ" ở trung tâm Emas, ở đây, thầy dạy phát âm rất hay, nhưng chỉ mỗi cái có một trung tâm chính, không chi nhánh, nên mỗi lần đi học, mình đi hơi xa, đuối luôn. Nhưng giờ thì mình có thể tự học, tự chỉnh cách phát âm ở nhà được rồi. Bạn tham khảo nhé. Chúc bạn tìm cho mình một chỗ học tốt.

nganngokim2234

nganngokim2234

Guest
22/12/14
7
28
13
34
Mình có luyện Ielts ở ILI đó bạn, mình thấy phương pháp dạy ở đây khá hay đó bạn, lớp học ít người bên cạnh đó giáo viên là người bản xứ hoàn toàn mà còn dạy nhiệt tình nữa, bạn mình đã học chỗ này và mình đạt được Ielts 7.5 lận đó, nếu bạn muốn học thì đến đăng ký tại 22 lô C Chung Cư Lê Thị Riêng, P15, Q10 nha hoặc call 0909.042.588 gặp mấy anh chị ở đó mà hỏi thêm thông tin nha. Mấy anh chị khá dễ thương nên có gì thắc mắc cứ hỏi ngta giải đáp cho bạn nhé.

E

english_with_Mr_Bao

Guest
12/12/14
3
4
1
33
Bạn vẫn còn mập mờ trong con đường học Tiếng Anh của mình !

Mặc dù bạn đã đọc bài viết, nghe anh chị , thầy cô chia sẻ là Tiếng anh phải học thế này, thế kia, bạn thấy cũng đúng. Nhưng có một thứ gì vẫn khiến bạn ngập ngừng, vẫn rất lộn xộn . Một ngày học tập cũng không hiệu quả, vẫn là những ngày lê thê…

Tôi nhận ra điều này khi tôi thích học quá, làm sao cho học thật nhanh và thật nhiều để mau mau giỏi. Một ngày tôi học hơn chục tiếng : Sáng ngữ âm, chiều từ vựng, tối học ngữ pháp, có ngày sáng nghe, chiều nói, tối tập viết. Bạn nghĩ làm như vậy có thật sự tốt ?

Cũng một chút nhưng không nhiều. Và tôi sắp nói cho bạn một bí mật, giải phóng bạn khỏi những băn khoăn , lo lắng, khỏi những nghi ngờ và ngập ngừng giúp bạn tiến về đích nhanh hơn, ngắn hơn với sự luyện tập dễ dành hơn rất nhiều. Bạn không cần học 10 tiếng/ngày, bạn không cần lên kế hoạch dày đặc nhưng điều bạn cần là : SỰ TẬP TRUNG. Và điều kinh ngạc hơn là : HÃY TẬP TRUNG VÀO MỘT SỐ VIỆC TRONG TỪNG GIAI ĐOẠN.

Ví dụ : Bạn là người mới học Tiếng Anh , bạn muốn giỏi Tiếng Anh thì “ Một số việc “ cần tập trung trong thời gian này chính là NGỮ ÂM. Ý tôi là bạn chỉ có học ngữ âm,không học từ vựng, không phải ngữ pháp, không phải đọc sách. Buổi sáng bạn rảnh HỌC NGỮ ÂM: mở video 44 âm đọc to ra. Buổi chiều bạn lại rảnh HỌC NGỮ ÂM : mở video ngữ âm chỉnh khẩu hình miêng như người bản địa từng âm một. Buổi tối bạn vẫn còn rảnh HỌC NGỮ ÂM: mở video nghe và nhắc lại . Chỉ học ngữ âm, ngữ âm và ngữ âm trong 1,2 tháng liên tục.

Khi bạn học ngữ âm xong, bạn sẽ có thêm MỘT SỐ VIỆC khác để làm, để tập trung.

Hiểu và áp dụng nguyên tắc đơn giản này là bước đi thông minh đầu tiên để hoàn thành ước mơ của bạn.

Chúc bạn thành công !Bạn vẫn còn mập mờ trong con đường học Tiếng Anh của mình !

Mặc dù bạn đã đọc bài viết, nghe anh chị , thầy cô chia sẻ là Tiếng anh phải học thế này, thế kia, bạn thấy cũng đúng. Nhưng có một thứ gì vẫn khiến bạn ngập ngừng, vẫn rất lộn xộn . Một ngày học tập cũng không hiệu quả, vẫn là những ngày lê thê…

Tôi nhận ra điều này khi tôi thích học quá, làm sao cho học thật nhanh và thật nhiều để mau mau giỏi. Một ngày tôi học hơn chục tiếng : Sáng ngữ âm, chiều từ vựng, tối học ngữ pháp, có ngày sáng nghe, chiều nói, tối tập viết. Bạn nghĩ làm như vậy có thật sự tốt ?

Cũng một chút nhưng không nhiều. Và tôi sắp nói cho bạn một bí mật, giải phóng bạn khỏi những băn khoăn , lo lắng, khỏi những nghi ngờ và ngập ngừng giúp bạn tiến về đích nhanh hơn, ngắn hơn với sự luyện tập dễ dành hơn rất nhiều. Bạn không cần học 10 tiếng/ngày, bạn không cần lên kế hoạch dày đặc nhưng điều bạn cần là : SỰ TẬP TRUNG. Và điều kinh ngạc hơn là : HÃY TẬP TRUNG VÀO MỘT SỐ VIỆC TRONG TỪNG GIAI ĐOẠN.

Ví dụ : Bạn là người mới học Tiếng Anh , bạn muốn giỏi Tiếng Anh thì “ Một số việc “ cần tập trung trong thời gian này chính là NGỮ ÂM. Ý tôi là bạn chỉ có học ngữ âm,không học từ vựng, không phải ngữ pháp, không phải đọc sách. Buổi sáng bạn rảnh HỌC NGỮ ÂM: mở video 44 âm đọc to ra. Buổi chiều bạn lại rảnh HỌC NGỮ ÂM : mở video ngữ âm chỉnh khẩu hình miêng như người bản địa từng âm một. Buổi tối bạn vẫn còn rảnh HỌC NGỮ ÂM: mở video nghe và nhắc lại . Chỉ học ngữ âm, ngữ âm và ngữ âm trong 1,2 tháng liên tục.

Hiểu và áp dụng nguyên tắc đơn giản này là bước đi thông minh đầu tiên để hoàn thành ước mơ của bạn.

Chúc bạn thành công !

E

english_with_Mr_Bao

Guest
12/12/14
3
4
1
33
Bạn vẫn còn mập mờ trong con đường học Tiếng Anh của mình !

Chúc bạn thành công !

• Like
Reactions: bocaptim
E

english_with_Mr_Bao

Guest
12/12/14
3
4
1
33
Hiện nay,có rất nhiều phương pháp học tiếng Anh. Tuy nhiên mỗi người sẽ có cách học phù hợp cho riêng mình và tùy theo điều kiện mà bạn sẽ có phương pháp học riêng phù hợp và hiệu quả hơn.

Trước tiên, để có thể nói và nghe tốt, các bạn phải luyện phát âm trước tiên. Các bạn chỉ cần phát âm sai một âm tiết thì sẽ có hàng chục hàng triệu từ sai và không hiểu được người khác nói gì. Đa số mọi người đều cho rằng, không giao tiếp tiếng anh được là do từ vựng, ngữ pháp. Nhưng vấn đề không phải vậy, thực tế cho thấy rằng, các bạn có thể viết và hiểu 1 câu Tiếng Anh, nhưng khi cần diễn đạt thì không phải ai cũng hiểu được hết ý của câu đó. Do đó, việc luyện phát âm là rất quan trọng. Phát âm chuẩn là yếu tố cốt lõi để giao tiếp tiếng Anh hiệu quả.

Nắm bắt được các nguyên lý nền tảng của việc phát âm Tiếng Anh thông qua 5 yếu tố phát âm:

• Phonetic Symbols (Ký hiệu phiên âm)

• Word stress (Trọng âm từ)

• Sentence stress (Trọng âm câu)

• Ending sound (Âm cuối)

• Sound linking (Nối âm).

Vậy làm cách nào để bạn có thể phát âm Tiếng Anh chính xác?

(Còn tiếp phần sau)

T

thaolinh89

Guest
16/1/15
2
0
1
35
5 tuyệt chiêu học tiếng anh hiệu quả

Học ngoại ngữ chính là việc sử dụng kết hợp và rèn luyện đồng thời các kĩ năng. Sau đây là 5 tuyệt chiêu mà trung tâm TIẾNG ANH CÔ TUYẾN chia sẻ giúp các em học ngoại ngữ dễ dàng hơn

1. Ngữ âm là móng nhà!
Chắc hẳn nhiều bạn đã gặp phải những tình huống dở khóc dở cười vì gặp Tây mà ko nói được, nói được thì người ta không hiểu, người ta nói mình cũng chẳng hiểu mấy… Em có biết nguyên nhân chính là ngữ âm?

Ngày cấp 1, 2 thậm chí là cấp 3, thảm hại hơn là bây giờ vẫn thế. Tất cả chúng ta chỉ được học tiếng anh ở trường theo thể loại học từ, học nghĩa, học ngữ pháp và chẳng bao giờ đọc nổi một từ cho chuẩn. Nếu phải đọc bài thì âm sai, trọng âm sai, ending sound của từ không có, và đọc cứ bằng bằng như chúng ta nói tiếng việt.

Vì vậy, các em phải hiểu, móng nhà có vững thì ta mới xây được nhà cao tầng. Học tiếng anh là phải học từ âm, học từ nào chuẩn âm từ đó.

Cách học âm là gì:

+ Nắm vững được hệ thống âm trong tiếng anh và nhận diện chúng thông qua phiên âm của từ đó trong từ điển. Hiện nay hệ thống bài giảng trên youtube có khá nhiều. Các em có thể tích lũy từ đó.

+ Học từ nào, đọc to từ đó, đọc chuẩn y như hướng dẫn, đọc chuẩn endings sound, trọng âm từ. Đọc nhiều lần để ghi nhớ từ vựng.

+ Nghe nhiều đoạn văn ngắn. Các em đừng tham, trình độ của mình đang ở level nào thì chọn những đoạn văn hay bài thoại có clip tương đương là tốt nhất. Nghe nhiều và đọc theo đúng như ngữ điệu hướng dẫn của đoạn văn đó.

2. Học nghe một cách hiệu quả

Thế nào là học nghe hiệu quả? Nhiều bạn có nghe tiếng anh, có mở các clip tiếng anh, có nghe các bài hát tiếng anh, có xem phim tiếng anh nhưng trình độ lại không lên mấy. Vì sao?

+ Học sâu nhớ lâu, nên nghe một clip hay đoạn đọc hay xem một bộ phim nhiều lần. Đừng tham nhé! Làm đều. Mỗi ngày 15 phút, đúng 15 phút thôi, nếu bạn chăm chỉ nên học 30 phút liền lúc hoặc 1h đồng hồ nhé. Nhưng nhớ là làm hàng ngày và làm đều đặn.

+ Nghe một vài lần (nên sử dụng các clip có phụ đề tiếng anh) và ghi ngay từ mới mình gặp phải. Dừng và ghi ngay từ mới mình gặp. Đọc to từ mới đó lên (nhớ là đọc chuẩn nhé, chuẩn âm và trọng âm từ luôn).

+ Sau đó, nghe nhiều và đọc theo, luyện ngữ điệu theo, đọc song song cùng. Các em áp dụng cách này ngay đi, hiệu quả lập tức!

+ Ngày tiếp theo học bài mới, nghe lại bài cũ một vài lần để nhớ từ vựng và ngữ điệu in sâu trong đầu. Điều này giúp chúng ta cực kì pro khi nói đấy nhé!

3. Học từ vựng hiệu quả.

Rõ ràng học từ vựng rất chán. Chóng quên. Ngày trước, ai cũng áp dụng cái cách được các thầy cô truyền lại: ghi note và dán lên tường, lên những chỗ mà mắt mình hay lui tới. Nói thật, ngày trước, cô cũng làm cách này mà chả thấy hiệu quả. Dán lên. Nó rơi. Lại nhặt dán lên. Nó lại rơi. Rồi thì quét ra thùng rác.

+ Muốn nhớ từ vựng lâu, đừng học các từ đơn lẻ. Học ngay vào các đoạn văn. Các em cũng không cần phải viết đi viết lại từ vựng đơn nhiều lần. Chỉ cần viết 2-3 lần để nhớ mặt chữ. Sau đó, đọc lại cả đoạn văn, đọc đi đọc lại, đọc to nhé. Hiệu quả ngay tức thì, vừa luyện âm, ngữ điệu khi đọc lại nhớ từ mới rất bền và vận động dễ dàng khi nói.

+ Hôm sau, tiếp tục như vậy, nhưng trước khi tiếp tục học và đọc bài mới, đoạn văn mới, các em đừng quên bước ôn lại bài cũ hôm trước khoảng 5 phút nhé. Từ vựng sẽ không bao giờ bị quên.

4. Học ngữ pháp không quên.

+ Ngữ pháp trở thành một nỗi ám ảnh với nhiều người. Học đi học lại vẫn quên. Học từ cấp 3 lên đại học mà nói cái đơn giản nhất vẫn sai toàn bộ ngữ pháp. Làm sao giờ?

+ Thực tế, ngữ pháp không khó nhớ. Ngữ pháp rất quan trọng, nếu ngữ pháp cơ bản không vững, các em khó có thể diễn đạt ý tưởng hay giao tiếp một cách chuyên nghiệp. Nếu ngữ pháp không vững các em không thể hình thành khả năng viết luận tốt.

+ Với ngữ pháp, các em cần phải chăm và rèn luyện theo từng mục riêng. Với mỗi phần mục trong ngữ pháp, ngoài việc ghi nhớ công thức, các em phải làm một việc bắt buộc là: viết câu ứng dụng. Viết nhiều câu ứng dụng với từng phần ngữ pháp. Viết xong, có thể nhờ các bạn khá hơn mình hoặc post lên các fanpage Học tiếng anh cô Tuyến để trau dồi và nhờ Ms Tuyến cùng hệ thống giáo viên của trung tâm giải đáp giúp. Đây là cách học rất hay, hiệu quả, tiết kiệm, chủ động và dễ dàng để giao lưu và chia sẻ với nhiều người nữa.

5. Học nói là khó và quan trọng nhất

Em có nhiều từ vựng đến mấy, ngữ pháp của em giỏi đến mấy, nhưng nhìn thấy người nước ngoài mà ú ớ thì đó không thể là giỏi tiếng anh được. Giỏi tiếng anh ngày nay là phải dùng được nó. Nói được nó thành thạo, sẵn sàng để chinh chiến ở bất kì một mặt trận tuyển dụng nào và sẵn sàng để tỏa sáng.

Bí kíp là gì

+ Đừng bao giờ sợ người khác đánh giá mình, đừng sợ họ chê mình. Khó khăn lớn nhất là vượt qua chính mình. Nếu không có thất bại, không bao giờ có thành công. Người thành công nhiều nhất là người gặp nhiều thất bại nhất nhưng họ biết vươn lên và dám sống để vượt qua chính mình. Thế nên, nếu em cứ ngồi đó và lo sợ cho tương lai nhưng lại chẳng làm gì cả, thì em cứ tiếp tục lo đi.

+ Hãy cứ nói! Nói nhiều, nói liên tục. Nói với bạn cùng học, chịu khó ra phố cổ để kết bạn với những người bạn ngoại quốc và nói với họ.

+ Đi từ đơn giản nhất, đi từ học giới thiệu bản thân, học cách nói những câu hỏi đơn giản nhất. Nhớ chuẩn bị trước khi nói, nhờ bạn bè hay ai đó sửa giúp rồi NÓI NÓI NÓI VÀ NÓI.

+ Luôn có một cuốn sổ nhỏ bên mình, gặp từ mới nào, ghi ngay từ mới đó xuống và về nhà nhớ học lại, đọc kĩ và nhớ ngay. Nếu một câu hỏi hay một ý nào đó mà mình muốn diễn đạt nhưng lúc đó luống cuống bí từ. Hãy dùng body language để tiếp tục cuộc hội thoại hoặc thông minh chuyển ngay sang ý nói khác mà mình có thể diễn đạt được. Đồng thời, ghi ngay ý mình muốn nói mà bị ‘tắc’ vào cuốn sổ xinh xinh ấy. Tối về tra ngay từ điển và tập nói lại ngay. Đây chính là cách mà cô giáo học nói từ ngày đầu lạ lẫm đặt chân lên đại học đó! Cô tin các em chắc chắn thành công với phương pháp này!

Chúc các em thành công!

L

lovemyson

Sơ cấp
19/8/14
18
49
18
hcm
Học tiếng Anh ngoài phương pháp bạn còn phải nhờ thầy giỏi nữa bạn ak...

• Like
Reactions: bocaptim
K

khanhlybui

Guest
20/1/15
1
0
1
35
Học IELTS thì phải tìm đúng thầy bạn ạ, nếu mình chưa tìm được thầy giỏi thì mình phải ngồi ôn lâu đấy. mình củng gian nan lắm lức mới bắt đàu học IELTS mình còn không hiểu IELTS là gì nữa, củng may nhờ cô giáo dạy toán mình chỉ cho mình một trung tâm chuyên luyện IELTS vì con gái cô củng đang theo học bên đó. mình nghe cô giới thiệu nên củng yên tâm.

đó la trung tâm IEG chuyên luyện ielts và toeic nằm ở sư vạn hạnh, quận 10. bên chỏ này 100% giáo viên bản ngữ. khóa có 7 tuần à, nhưng có 40 giờ học đó. bên này có rất nhiều giáo viên giỏi chuyên về ielts có cả thầy đang chấm thi ielts bên hội đồng anh nữa.

mình học có 3 khóa thôi mà lấy được 7.0 rồi, mình đang định quay lại học lên nữa để lấy 8.0, mình thấy IEG dạy ielts là không chê vào đâu được, mấy bạn sinh viên chuyển bị du học, đang theo luyện ielts bên này nhiều lắm.

Mình xin chia sẽ (địa chỉ này nè: 503 sư vạn hạnh – quận 10) đt 083,862,0088 http://ieg.edu.vn/

H

hoaivuvuhoai

Guest
20/1/15
1
0
1
33
nên học ielts bạn ạ, lúc mình học toeic rồi học ielts nà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA