Mỗi tuần một chuyên đề

Wedsite dịch Anh ngữ trực tuyến

• Thread starter sdc
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sdc

Guest
30/3/07
76
1
0
39
HồChíMinhCity
Để dịch thuật bạn nên dùng EVATRAN , với fiên bản mới , và đăng ký sử dụng với nhà cung cấp phần mềm .
( Đường link bản ***** evatran3.0 full là vi phạm bản quyền , mình xin xóa đường link đó )

Sửa lần cuối:
S

sdc

Guest
30/3/07
76
1
0
39
HồChíMinhCity
Còn đây cũng là 1 wedsite dùng để dịch thuật 1 văn bản Anh ngữ sang việt Ngữ , hoặc ngược lại , nhưng các bạn nhớ dịch từng câu thì tôi nghĩ hiệu quả hơn , cái này tôi vẫn thường dùng để dịch những bài viết trên các diễn đàn tin học nước ngoài , kềm theo bản Evatran 3.0 Full để kiểm chứng .

Bạn hãy truy cập vào http://vdict.com/?autotranslation
Sau đó hãy nhập đoạn VB TA hay TV tuỳ bạn , tối đa 200 từ
Sử dụng bảng mã Unicode để nhập VB
Nhập đúng mã số xác nhấn trước khi nhấn nút Translate.

F

farway72

Guest
22/12/05
53
0
0
52
HN
Còn đây cũng là 1 wedsite dùng để dịch thuật 1 văn bản Anh ngữ sang việt Ngữ , hoặc ngược lại , nhưng các bạn nhớ dịch từng câu thì tôi nghĩ hiệu quả hơn , cái này tôi vẫn thường dùng để dịch những bài viết trên các diễn đàn tin học nước ngoài , kềm theo bản Evatran 3.0 Full để kiểm chứng .

Bạn hãy truy cập vào http://vdict.com/?autotranslation
Sau đó hãy nhập đoạn VB TA hay TV tuỳ bạn , tối đa 200 từ
Sử dụng bảng mã Unicode để nhập VB
Nhập đúng mã số xác nhấn trước khi nhấn nút Translate.

Mình thấy trang này dịch ko hay lắm. Nó chỉ dịch theo nghĩa của từng từ trong câu, chứ ko dịch thoát nghĩa!.

S

sdc

Guest
30/3/07
76
1
0
39
HồChíMinhCity
Dạ em cũng thấy vậy , nhưng chủ yếu em cùng để dịch thông tin về fần mềm , hay các bước hướng dẫn cũng như tính năngcủa fần mềm , hay những bí quyết công nghệ thông tin từ các diễn đàn , hoặc wedsite cung cấp fần mềm nước ngoài ( Em dịch từ Anh sang Việt) ... Chính vì mục đích đó , em chỉ cần hiểu nọi dung thông tin em cần dịch sang thôi em chưa bao giờ dùng để dịch thuật 1 văn bản ...
Còn khi em học ngoại ngữ thì em chỉ dùng EVtran kèm theo Lạc Việt để hỗ trợ kiểm tra thôi ... Em kô sử dụng trực tuyến mà dịch ...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA