Mở file đính kèm

• Thread starter thuhien2007
  • Ngày gửi
T

thuhien2007

Guest
28/3/07
24
0
0
Hà Nội
Chào cả nhà, giúp mình nhanh với
Mình nhận được file đính kèm đuôi pdf. Mình mở ra nhưng không đọc được. Đã thử sử dụng Open with để mở dưới nhiều dạng khác nhau nhưng lại file lại đưa ra một cửa sổ " File conversation - "tên file"" và các ký tự thì không đọc được. Có ai biết làm cách nào để mở được thì giúp mình nhanh với, mình đang cần quá.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sdc

Guest
30/3/07
76
1
0
39
HồChíMinhCity
Chào bạn ... tôi nghĩ bạn trên máy bạn chưa cài đặt phần mềm Foxit PDFreader nên việc bạn mở file có đuôi *.pdf là kô thể đc như bạ đã mô tả .
Bạn tải phần mềm Foxit PDFreader về và cài đặt vào máy , sau đó bạn sẽ mở được file đó thôi .
Bạn tải tại đây : http://nghglan.googlepages.com/pdfrd.zip

T

thuhien2007

Guest
28/3/07
24
0
0
Hà Nội
Chào bạn ... tôi nghĩ bạn trên máy bạn chưa cài đặt phần mềm Foxit PDFreader nên việc bạn mở file có đuôi *.pdf là kô thể đc như bạ đã mô tả .
Bạn tải phần mềm Foxit PDFreader về và cài đặt vào máy , sau đó bạn sẽ mở được file đó thôi .
Bạn tải tại đây : http://nghglan.googlepages.com/pdfrd.zip

Bạn ơi, mình đã tải về theo địa chỉ bạn đưa nhưng khi mở file ra thì gặp câu lệnh " Could not parse "tên file"". Mình không biết làm tiếp như thế nào. Giúp mình tiếp được không?

S

sdc

Guest
30/3/07
76
1
0
39
HồChíMinhCity
Tên file bạn có sử dụng việt key kô vậy ( vd : nhạtphai.pdf) ? nếu đúng như vậy bạn sửa lại tên file ( vd :nhatphai.pdf ) kô biết có đc kô ? vì mình chưa gặp trường hợp đó bao giờ !
Mà biểu tượng file của bạn có xuất hiện khi ban cài đặt PDF chưa ? Nếu có , thì có nghĩa file của bạn sẽ mở đc...

Sửa lần cuối:
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Anh phantuannam ơi , sao anh post đc hình ảnh minh họa thế , em post hoài mà chẳng đc ...

Chụp lại màn hình cần minh hoạ (fím Print Screen), rồi dùng chg trình Paint lưu lại (File .bmp).
Thân!

S

sdc

Guest
30/3/07
76
1
0
39
HồChíMinhCity
Cảm ơn nhiêu` !!! Vì có những bài viết em muốn có hình để hướng dãn cụ thể nhưng lại post hình lên kô đc , có lẽ bây giờ post đc ... nhưng để khi khác thử .
Phần mềm trên em đưa , hỗ trợ file *.pdf là chính xác 100% , có lẽ mở kô đc do vấn đề đặt tên file ... mà bình thường 1 file word nếu dùng ViẹtKey mà đặt tên có dấu , thì click chuột đúp vào nó thì cũng sẽ báo lỗi về chuyện cái tên file.
Vì khi cài đặt xong , cho chạy chương trình sẽ xuất hiện khung chương trình , thử chọn open , sẽ xuất hiện hộp thoại , bắt buộc fair chọn những file có đuôi là *.pdf .
Có lẽ theo cách của ketoan4mat là dùng phần mềm Advanced PDF Password Recovery ,Solidconverterpdf để covert sang word, text . Hoặc PDF2WORD 3.0( Bản này dùng fai đăng ký ) .
Nhưng đôi lúc được , cũng có khi là kô đc.Lý do tại sao mình chả hiểu đc ...khi trước có dùng cách này chuyển mấy lần , nhưng chả hiểu sao nó " rắn" quá , nên bắt buộc fai tìm phần mềm hỗ trợ file thôi.

Sửa lần cuối:
S

sdc

Guest
30/3/07
76
1
0
39
HồChíMinhCity
Chụp lại màn hình cần minh hoạ (fím Print Screen), rồi dùng chg trình Paint lưu lại (File .bmp).
Thân!
Em thử làm để hướng dẫn bài trên , nhưng sao hỗng đc ... làm thế nào để đưa lên bài viết mới là cái em kô biết ... vì bắt buộc fai nhập đường link cho hình dưới dạng "http:// " nhưng chả lẽ fai upload hình lên 1 wed trung gian sao...

T

thuhien2007

Guest
28/3/07
24
0
0
Hà Nội
Thanks cả nhà nhé. Dùng Adobe Reader mình mở được file rồi.

C

con chấy

Guest
4/2/07
18
0
0
Xa lắm
Em thử làm để hướng dẫn bài trên , nhưng sao hỗng đc ... làm thế nào để đưa lên bài viết mới là cái em kô biết ... vì bắt buộc fai nhập đường link cho hình dưới dạng "http:// " nhưng chả lẽ fai upload hình lên 1 wed trung gian sao...

Làm giống như Pham Tuan Nam bạn không cần phải dùng print screen ---> paint, vì cái Adobe Reader vốn đã là file image có sẵn trong trang của Adobe rồi.

Bạn chỉ cần đưa chuột vào hình đó, nhấn chuột phải --->properties rồi copy cái đường link của image đó, sau đó click insert image trên bảng điều khiển của forum, rồi paste vào ô trống ------> ok.

Sau đó tiếp tục copy link của trang adobe --->insert link-----> paste tiếp tục đường link vào ô trống-----> ok.

Cuối cùng sắp xếp lại cho đúng các tags của forum là được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA