TT 28/2015/TT-BLĐTBXH

• Thread starter ketoan_non
  • Ngày gửi
ngannhat

ngannhat

Cao cấp
20/8/15
342
92
28
41
mới có tức thì nói là phòng thông tin lao đông đã nhận được thư của Doanh nghiệp thôi @Lặng Yên

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoan_non

Trung cấp
13/10/15
190
25
28
Bạn ơi lúc bạn nộp mail bên phòng thông tin lao động có phản hồi không?
Có phản hồi. Nhưng đó là phản hồi tự động. Trả lời ngay sau khi gởi luôn

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Có phản hồi. Nhưng đó là phản hồi tự động. Trả lời ngay sau khi gởi luôn
Bạn gửi vô mail nào vậy kế toán non, mình chẳng thấy hồi âm gì hết, không biết là nhận được chưa?

A

anna kieu 306

hãy tin vào chính mình
16/10/15
18
0
1
30
hải dương
Có điều kiện thì nên học. Nhưng phải chọn lựa chỗ học chứ k mất tiền mà k học đc bao nhiêu. Nếu như bạn chưa tiếp xúc thực tế mà đi học sẽ vẫn khó định hình làm lắm. Cũng tùy cách dạy của mỗi ng nữa.
ở hà nội có chỗ nào đào tạo tốt k j, chia sẻ cho e chút kinh nghiệm đc k ạ

K

ketoan_non

Trung cấp
13/10/15
190
25
28
ở hà nội có chỗ nào đào tạo tốt k j, chia sẻ cho e chút kinh nghiệm đc k ạ
Mình ở HCM nên k biết ngoài Hà Nội thế nào bạn à. Bạn tìm hiểu bên Thiên Ưng xem thế nào. Tại mình thấy những bài đăng bên đó rất hữu ích. :D:D

• Like
Reactions: anna kieu 306
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
thongbaolaodong@gmail.com. Mà sao bạn k nộp trực tiếp. Xem ai phụ trách bên bạn để gọi điện hỏi.
Nếu ở TP.HCM thì gửi vào thongbaovb@vieclamhcm.net, sau đó co phản hồi là phofg thông tin lao động đã nhận được thư của quý doanh nghiệp
Sao mình nộp vào mail: thongbaovb@vieclamhcm.net ko thấy có phản hồi, chắc chiều đi nộp trực tiếp luôn, tại xa nên mình làm biếng đi à bạn kế toán non

ngannhat

ngannhat

Cao cấp
20/8/15
342
92
28
41
Trung tâm Giới thiệu việc làm Tp.Hồ Chí Minh Re: Mẫu 28 theo tt28/2015/TT-BLDTBXH

Hộp thư đếnx
[TBODY] [/TBODY]

GTVL Tp.HCM Trung tâm
[TBODY] [/TBODY]
3 thg 11 (1 ngày trước)

tới tôi
[TBODY] [/TBODY]
[TBODY] [/TBODY]
Phòng Thông tin Thị trường Lao động nhận được thư của Doanh nghiệp.
Trân trọng.

đó là email phản hồi cho cty mình đó bạn @Lặng Yên

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Trung tâm Giới thiệu việc làm Tp.Hồ Chí Minh Re: Mẫu 28 theo tt28/2015/TT-BLDTBXH

Hộp thư đếnx
[TBODY] [/TBODY]

GTVL Tp.HCM Trung tâm
[TBODY] [/TBODY]
3 thg 11 (1 ngày trước)

tới tôi
[TBODY] [/TBODY]
[TBODY] [/TBODY]
Phòng Thông tin Thị trường Lao động nhận được thư của Doanh nghiệp.
Trân trọng.

đó là email phản hồi cho cty mình đó bạn @Lặng Yên
Mình đợi từ qua tới giờ không thấy phản hồi này

ngannhat

ngannhat

Cao cấp
20/8/15
342
92
28
41
sao kỳ vậy thôi đi nộp trực tiếp cho ổn;);););)

A

anna kieu 306

hãy tin vào chính mình
16/10/15
18
0
1
30
hải dương
Mình ở HCM nên k biết ngoài Hà Nội thế nào bạn à. Bạn tìm hiểu bên Thiên Ưng xem thế nào. Tại mình thấy những bài đăng bên đó rất hữu ích. :D:D
cho e hỏi khi lm báo cáo thuế cần chú ý những j ạ

ngannhat

ngannhat

Cao cấp
20/8/15
342
92
28
41
Khi làm báo cáo thuế thì em cần kiểm tra kỹ hóa đơn đầu ra , đầu vào thông tin đã chính xác chưa. Em có thể tra cứu MST doanh nghiệp còn hoạt động hay không? Số hóa đơn đó đã thông báo phát hành chưa. Nếu hóa đơn đầu vào > 20tr nhớ phải có chứng từ thanh toán không dùng tiền mặt nha. Khi lên được bảng kê mua vào bán ra khớp với chứng từ bạn có (kiểm tra chính xác từng con số đã nhập giống với số tiền trên hóa đơn nha) thì lúc đó bạn sẽ lên được tờ khai thuế GTGT( nhưng nhớ coi lại vì có nhiều chỗ bạn phải tự nhập vô thì thuế GTGT cuối kỳ mới đúng)

A

anna kieu 306

hãy tin vào chính mình
16/10/15
18
0
1
30
hải dương
Khi làm báo cáo thuế thì em cần kiểm tra kỹ hóa đơn đầu ra , đầu vào thông tin đã chính xác chưa. Em có thể tra cứu MST doanh nghiệp còn hoạt động hay không? Số hóa đơn đó đã thông báo phát hành chưa. Nếu hóa đơn đầu vào > 20tr nhớ phải có chứng từ thanh toán không dùng tiền mặt nha. Khi lên được bảng kê mua vào bán ra khớp với chứng từ bạn có (kiểm tra chính xác từng con số đã nhập giống với số tiền trên hóa đơn nha) thì lúc đó bạn sẽ lên được tờ khai thuế GTGT( nhưng nhớ coi lại vì có nhiều chỗ bạn phải tự nhập vô thì thuế GTGT cuối kỳ mới đúng)
vâng e cám ơn!! thật gian nan

Z

zonzonzzz

Guest
13/1/09
10
0
1
[
ập nhật thông tin về chế tài:
Thông tư 28/2015/TT-BLĐTBXH
Điều 1 Nghị định 88/2015/NĐ-CP (có hiệu lực 25/11/2015):
"3. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 4.000.000 đồng đối với người sử dụng lao động có hành vi không thông báo với Trung tâm dịch vụ việc làm nơi đặt trụ sở làm việc của người sử dụng lao động khi có biến động lao động việc làm tại đơn vị theo quy định của pháp luật."
Bạn ơi mình muốn hỏi là đơn vị nào chịu trách nhiệm chế tài (nghĩa là sẽ xử phạt) nếu DN không nộp mẫu 28 "Thông báo số Lao động đang làm việc" và mẫu 29 "Thông báo biến động Lao động hàng tháng" cho TT dịch vụ việc làm hả bạn? :( có phải chủ tịch UBND quậnthanh tra sở LDTBXH ko hả bạn?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA