Tổng hợp những tư vấn về : Báo Cáo Thực Tập / Luận văn tốt nghiệp

• Thread starter tuenha
  • Ngày gửi
H

Hoa Nguyen

Guest
31/3/05
8
0
0
40
Haiphong
Lựa chọn đề tài thực tập

Em xin hoi các bậc tiền bôi!
Em dự định thực tập ở công ty ĐÓNG TÀU.theo các bậc tiền bối em lên chọn đề tài nào hơn?mà có thể đạt điểm cao.Em dự tính chọn làm mảng XÁC ĐỊNH KẾT QUẢ KD?có được ko a?bạn bè em kêu công ty đó lớn làm vậy khó.Gắng giúp em sớm nha!cảm ơn các tiền bối nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
Hoa Nguyen nói:
Em xin hoi các bậc tiền bôi!
Em dự định thực tập ở công ty ĐÓNG TÀU.theo các bậc tiền bối em lên chọn đề tài nào hơn?mà có thể đạt điểm cao.Em dự tính chọn làm mảng XÁC ĐỊNH KẾT QUẢ KD?có được ko a?bạn bè em kêu công ty đó lớn làm vậy khó.Gắng giúp em sớm nha!cảm ơn các tiền bối nhiều.

Bạn nên chọn đề tài tiền lương, vì khi bạn xác định kết quả kinh doanh sẽ liên quan đến giá thành, mà giá thành tàu rất phức tạp, kéo dài qua nhiều kỳ kế toán và có những vật liệu đặc chủng riêng, bạn hiểu được đó là cái gì cũng đủ đau đầu rồi.

H

Hoa Nguyen

Guest
31/3/05
8
0
0
40
Haiphong
To:levanton
Đề tài tiền lương mình ko thich lắm,liệu có đề tài nào thú vị hơm ko?cảm ơn

T

TranThiThuyHong

Guest
mình thực tập tại công ty đường sắt hà nội là 1 đơn vị hành chính sự nghiệp
mình không biết phải chọn đề tài gì, mình làm chuyên đề.Mình định làm về kế toán tiền lương nhưng liệu như vậy có nhàm chán không, thực sự thì mình bối rối lắm, xin được giúp đỡ
Mail la traitimhong1984@yahoo.com

T

taichinhcong

Guest
8/11/06
22
0
0
38
thanh hoa
Chọn đề tài khi thực tập ở đơn vị hành chính sự nghiệp

Các bác ơi em thấy mọi người toàn bàn luận về thực tập trong doanh nghiệp thôi, có bac nào có ý tường về đề tài thực tập ở đơn vị sự nghiệp có thu chỉ cho em với. Em thực tập ở phòng tài vụ, tạp chí truyền hình, đài truỳen hình Việt nam. Các bác giúp em lựa chọn đề tài phù hợp với.

K

kangta837

Guest
10/1/07
1
0
0
40
44Tran Anh Tong, Qui Nhon
mình đang chuẩn bị làm bao cáo thực tập, nhưng chưa biết chọn đề tài nào cho phù hợp,mình giờ cũng đang phân vân ko biết chọn đề tài nào đây.XIn các bạn hướng dẫn cho mình 1 đè tài nào mà dễ 1 chút.

N

ngohuyen

Guest
17/9/05
1
0
0
40
hochiminh city
minh nghi nen chon de tai "Bao cao quyet toan quy nguon kinh phi su nghiep" hoac "quy trinh hach toan thu chi o cac don vi hanh chinh su nghiep'.Chuc ban thanh cong.

N

nhocdihoc

Guest
15/1/07
1
0
0
36
ha noi
em cũng là 1 sinh viên chuẩn bị đi thực tập,giống như chị em đang bối rối ko bít chọn đề tài nào,mọi người bảo chọn đề tài rộng thì dễ làm hơn là đề tài gói gọn,trường ra rất nhìu đề tài nhưng em không bít chọn đề tài nào,em định chọn đề tài "tài chính trong DN vừa và nhỏ". Các anh chị cho em ý kiến với ạ!

P

phongvanvu

Sơ cấp
19/3/05
14
0
1
38
Ha Noi
Bạn có thể làm đề tài về chi phí quản lý doanh nghiệp cũng hay đấy chứ. Chi phí cũng là một đề tài khó đấy

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Mai Trinh cũng vừa mới tốt nghiệp năm vừa qua, Mai Trinh chọn đề tài" Chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm" thấy cũng hay đấy bạn.

T

***Thuy Duong**

Guest
22/1/07
2
0
0
Binh Duong
Các anh chị ơi,

Em là sinh viên năm tư hệ Đào tạo từ xa, em đang làm báo cáo thực tập, chuyên đề: Kế toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm. Nhưng công ty em tính giá thành theo đơn đặt hàng, mà đến nay em vẫn chưa tìm được sách chỉ dẫn cụ thể tính giá thành theo phương pháp này, em cũng không có bài thực tập tham khảo... Mặc dù em bắt đầu làm bài từ ba tháng trước, nhưng tới phần kết chuyển chi phí và tính giá thành thì em chựng lại cho đến nay. Cuối tháng này là em phải nộp bài rồi mà em vẫn chưa xong gì cả, vô tình em tìm được trang web này, em mong được nhận sự chia sẽ và giúp đỡ của các anh chị.

P/s: Em thật sự không biết làm thế nào để chuyển bài làm của mình lên đây, copy hay gửi nguyên file? anh chị có thể chỉ cho em biết cách nào tiện hơn không?

Xin cảm ơn rất nhiều.
Thùy Dương

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
- Theo mình thì Tính giá thành theo từng đơn hàng, thì cụng phải làm bảng (Phiếu) tính giá thành để có số liệu K/C giá vốn hàng bán.
- Phương pháp thì có 4 PP như đã học
Nhưng phãi tập hợp tất cả bảng tính giá thành trong kỳ lên "bảng Kê tổng hợp tính giá thành SP" Để có số liệu TH mà hạch toán
- Như vậy muốn tính giá thành theo từng đơn hàng thì phải tập hợp chi phí & doanh thu cho từng đơn hàng. Những chi phí cần phân bổ sẽ được phân bỗ theo tỉ lệ chi phí cũa từng đơn hàng trên tỗng chi phí.
- Thường thì tính giá thành cho từng đơn hàng dùng cho kế toán quản trị (tính trước hoặc so sánh) để Xác định lãi lỗ cũa từng đơn hàng hoặc so sánh với đơn hàng của đợt trước.
- Còn kế toán tài chính thường là tấp hợp tất cả chi phí & doanh thu trong kỳ để tính giá thành cho Tổng Sp cùng loại trong một kỳ kế toán mà thôi.
- Làm như Cty bạn thì cực cho kế toán lắm. Cố gắng nha. Ok

levanton

levanton

Cao cấp
***Thuy Duong** nói:
Các anh chị ơi,

Em là sinh viên năm tư hệ Đào tạo từ xa, em đang làm báo cáo thực tập, chuyên đề: Kế toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm. Nhưng công ty em tính giá thành theo đơn đặt hàng, mà đến nay em vẫn chưa tìm được sách chỉ dẫn cụ thể tính giá thành theo phương pháp này, em cũng không có bài thực tập tham khảo... Mặc dù em bắt đầu làm bài từ ba tháng trước, nhưng tới phần kết chuyển chi phí và tính giá thành thì em chựng lại cho đến nay. Cuối tháng này là em phải nộp bài rồi mà em vẫn chưa xong gì cả, vô tình em tìm được trang web này, em mong được nhận sự chia sẽ và giúp đỡ của các anh chị.

P/s: Em thật sự không biết làm thế nào để chuyển bài làm của mình lên đây, copy hay gửi nguyên file? anh chị có thể chỉ cho em biết cách nào tiện hơn không? Xin cảm ơn rất nhiều.
Thùy Dương
Tính giá thành theo đơn dặt hàng thì đơn giản hơn giá thành sản xuất hàng tồn kho đấy bạn ạ. vì
- Làm theo đơn đặt hàng thì kết thúc đơn đặt hàng không có chi phí sản xuất dở dang cuối kỳ
- Sau khi có đơn đặt hàng, cty bạn tiến hành sản xuất, bạn tập hợp tất cả chi phí sản xuất liên quan đến việc sản xuất các sản phẩm theo đơn đặt hàng, đến đoạn này có các trường hợp:
1. Đơn đặt hàng là một sản phẩm duy nhất : tất cả chi phí là giá thành
2. Nhiều sản phẩm cùng loại: có cùng qui cách, kích thước,... bạn chi tổng chi phí cho số lượng hàng hóa theo đơn đặt hàng
3. Nhiều nhóm hàng hóa có tính chất, mức độ phức tạp khác nhau: bạn phải phân bổ chi phí quản lý phân xưởng (TK 627) cho các nhóm hàng hóa, sau đó chia chi phí tập hợp được cho các sản phẩm cùng nhóm
Chúc bạn hoàn thành báo cáo

T

***Thuy Duong**

Guest
22/1/07
2
0
0
Binh Duong
Anh Trung, anh Ton,

Cảm ơn hai anh rất nhiều ạ. Nhà em xa dịch vụ quá nên em không thường xuyên vào đây được.

Đúng vậy đó, công ty em sản xuất giày thể thao, vào những ngày cuối tháng này thì nhận đơn hàng cho hai hoặc ba tháng tới. Có rất nhiều sản phẩm và kích cỡ khác nhau nhưng trong bài làm của mình em chỉ tính giá thành cho một đơn và một loại mẫu mã với nhiều kích cỡ khác nhau. Em hiểu ý anh Ton nói, trường hợp của công ty em là trường hợp thứ ba, nhưng thật sự em không biết cách để phân bổ chi phí để áp dụng cho bài làm của mình nên em chỉ làm được tới đây, các anh xem thử rồi cho em lời khuyên với có được không?

????Em muốn copy bài làm để gửi lên đây nhưng đọc không được, cũng không attached file được.
Các anh có thể gửi địa chỉ email cho em ở purchasing-dung@chihung.com.vn không? sáng mai em sẽ gửi bài làm của mình đến đia chỉ các anh, có thể như vậy em sẽ liên lạc dễ và mau hơn.

Em cảm ơn rất nhiều.
Chúc hai anh và mọi người một buổi tối cuối tuần vui vẻ.
Thùy Dương

C

che minh danh

Guest
16/7/10
2
0
0
33
long an
Mình dang làm báo cáo thực tập về đề tài này ma khó wá ai bik thì giúp mình với !!! thank nha

N

nguyen thi le a

Sơ cấp
24/1/11
11
0
0
hanoi
Ðề: Chọn đề tài làm báo cáo thực tập

ban maitrinh ơi, vậy bạn còn save bài lại ko, b có thể gửi cho mình bản để m tham khảo đc ko bạn. Cảm ơn b nhiều. mail của mình là: lyhavtr@gmail.com

H

haiketoan

Sơ cấp
8/11/08
23
0
0
43
Nam Định

Mai Trinh ơi bạn có thể cho mình xin File đề tài bạn vừa TN nhé. Mình muốn sưu tầm để giúp các bạn SV đang thực tập. Cảm ơn Mai Trinh nhiều (haiketoantruong@yahoo.com)

anhtutrang

anhtutrang

Sơ cấp
16/8/11
4
0
0
32
nghe an

hix, ra tết này là em đi thực tập rồi mà chẳng có một cái hình dung nào về việc chọn đề tài này cả, tìm được 1 công ty để thực tập đã khó, còn phải tìm chỗ thực tập cho phù hợp với đề tài thì thật là vất vả quá

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

hix, ra tết này là em đi thực tập rồi mà chẳng có một cái hình dung nào về việc chọn đề tài này cả, tìm được 1 công ty để thực tập đã khó, còn phải tìm chỗ thực tập cho phù hợp với đề tài thì thật là vất vả quá

Tùy vêệc bạn thực tập tại công ty nào chứ, chứ kế toán thì rất nhiều đề tài

Việc này đã có GVHD rồi. Có gì tham khảo họ hay hơn chứ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA