Tổng hợp những tư vấn về : Báo Cáo Thực Tập / Luận văn tốt nghiệp

• Thread starter tuenha
  • Ngày gửi
P

pe den

Guest
12/1/13
1
0
1
33
Đà Nẵng
Ðề: Chọn đề tài làm báo cáo thực tập

E cũng chuẩn bị đi thực tập,nhưng chưa biết chọn mảng đề tài nào.
Công ty em thực tập là DN thương mại.
Lực học của em chỉ là trung bình-khá thôi
Vậy nên chọn đê tài nào phù hợp với em ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kimanhpk

Guest
5/11/12
7
1
3
Pleiku, Gia Lai
Chào các anh chị.
Em đang đi thực tập tại công ty truyền thông quảng cáo, chủ yếu là quảng cáo online
Anh chị có thể tư vấn giúp em xem em nên viết đề tài nào được không ạ?
Em đã xem qua tài liệu của công ty thì thấy TSCD, HTK va tiên thì không có j để viết.
Còn đề tài doanh thu, chi phí và xác định KQKD và lương thì trường ko cho làm.
Em định viết về kế toán quản trị thì lại sợ công ty nhỏ quá khó làm. Công ty em mới thành lập 1,5 năm, có vốn chủ sở hữu 1 tỷ Đ, và có 3 kế toán viên.
Anh chị cho em hỏi em có thể viết đề tài nào thuộc kế toán quản trị hoặc KTTC?
Em cảm ơn anh chị nhiều!

N

ngochien6691

Guest
27/4/12
0
0
0
33
tp hcm
Em đang thực tập tại công ty TNHH 1 thành viên nhưng công ty nhỏ quá nên em không biết viết đề tài gì hết. Định viết đề tài doanh thu, chi phí, xác định kết quả kinh doanh nhưng cháu của Kế toán trưởng làm mất ùj(lại cùng trường mới khổ). Pùn. Giờ em không biết làm đề tài gì và làm như thế nào hết. Giúp em với, em định làm đề tài kế toán hạot động thương mại nhưng không biết cách làm. Ai đã từng làm thì gửi qua mail cho em, em cảm ơn ngochien.kinhte@gmail.com

levanton

levanton

Cao cấp
Ðề: Xin đề tài thực tập kế toán hoạt động thương mại tại công ty TNHH

Em đang thực tập tại công ty TNHH 1 thành viên nhưng công ty nhỏ quá nên em không biết viết đề tài gì hết. Định viết đề tài doanh thu, chi phí, xác định kết quả kinh doanh nhưng cháu của Kế toán trưởng làm mất ùj(lại cùng trường mới khổ). Pùn. Giờ em không biết làm đề tài gì và làm như thế nào hết. Giúp em với, em định làm đề tài kế toán hạot động thương mại nhưng không biết cách làm. Ai đã từng làm thì gửi qua mail cho em, em cảm ơn ngochien.kinhte@gmail.com

Đã gửi bạn 3 báo cáo thực tập mẫu đề bạn tham khảo.

N

ngocthuan91

Sơ cấp
26/5/11
9
0
1
32
quang ngai

em chuẩn bị làm báo cáo thực tập tại công ty TNHH thương mại tin học Phước Tín, có tài liệu ko gởi cho em với,công ty đó chỉ hổ trợ việc xác nhận và ký,đóng dấu thôi còn số liệu tự tìm, ko biết chọn đề tài nào và tìm số liệu ở đâu, anh chị nào có tài liệu liên quan gởi qua ngocthuannghian@gmail.com cho em với nha,xin cảm ơn mọi người

L

lambinhbg93

Guest
10/3/13
2
0
0
30
Bắc giang

Chào các anh / chị. Em là men mới, mog anh chị giúp e trả lời 1 số thắc mắc đc ko. E cảm ơn rất nhiều
e hiện tại đag đi Thưc tập tại công ty cổ phần sx và thương mại . em có hỏi bác Kt ở cty thì bác ấy khuyên lên làm về kt chi fi sx và tinh gia thanh sp .i ko biết đc ko hay e phải làm về chuyên đề #, Mong anh chị tư vấn và nếu có thể cho e xin TL liên quan đến nó.
Mail of e là :ngoctuananh21@gmail.com
. Mà cty em mới thành lập đc từ năm 2011 mà bọn e tt yêu cầu phải từ 3 năm trở lên >"< , ko biết trog quá Trình làm báo cáo nó có ảnh hưởng j đến ko.?
Mong anh chị giúp e sớm tại cuối tháng e đã phải nộp BC tổng quan rồi !!!!
Em xin cảm ơn rất nhiều :1luvu:

C

canime

Guest
5/3/13
4
0
1
33
ha noi

Đã gửi bạn 3 báo cáo thực tập mẫu đề bạn tham khảo.
Bạn ơi gửi mình với mình cũng đang thưc tập tại công ty thương mại mà ít tài liệu tham khảo quá!Nick yahoo: tranducc14kt2 mail:tranducc14kt2@yahoo.com.

xuli

xuli

Trung cấp
Ðề: Chọn đề tài làm báo cáo thực tập

Chào bạn!
Nếu bạn muốn nhàn hạ thì chọn chuyên đề Tiền lương hoặc Vốn bằng tiền, nhưng 2 chuyên đề này thường thì ko có gì nhiều để phân tích.
Còn nếu bạn muốn được điểm cao thì làm chuyên đề "Tập hợp chi phí và Tính giá thành" hoặc "CP bán hàng,CPQL,tiêu thụ sản phẩm và xác định kết quả kinh doanh","nguyên liệu vật liệu"
Chuc bạn thành công.

nguoicantho

nguoicantho

Sơ cấp
1/9/10
11
1
3
cần thơ

Mình cũng đang làm bài báo cáo tốt nghiệp kế toán tổng hợp của công ty thương mại dịch vu đây, bạn nào có tài liệu chia sẽ cho mình với nha!, Thanks
mail : huongthao.nguyenct@gmail.com

N

nguyenthao8x

Guest

gian nan quá nhiều khi mình chẳng hiểu gì kế tán đúng là đau đầu thật

V

vyvy451985

Guest
21/6/13
2
0
0
Cần Thơ
Chào anh/chị, hiện em đang chuẩn bị làm luận văn tốt nghiệp, nhưng em bị mất phương hướng vì không nghĩ ra được đề tài phù hợp với nơi em thực tập, nên em rất mong anh chị cho em ý kiến về đề tài nào phù hợp. Vì trường em yêu cầu luận văn phải phân tích số liệu 3 năm gần nhất nên đề tài phải liên quan đến phân tích, em đã chuẩn bị kỹ về đề tài Phân tích kế toán doanh thu và xác định kết quả kinh doanh nhưng trường đã cấm làm đề tài này ở học kỳ mà em làm luận văn nên em phải làm đề tài khác.Đây là 2 nơi em dự định sẽ thực tập, em đang phân vân không biết nên chọn thực tập ở nơi nào nên anh/chị tư vấn dùm em khoản này luôn nhé:
1/ Khách sạn Công Đoàn ( Công ty TNHH Thương mại và du lịch công đoàn Cần Thơ https://plus.google.com/112674854669074116825/photos/photo/5805720239388327058?hl=vi )
2/ Công ty TNHH Hoàng Thắng ( Cty này đa phần làm về xây dựng:
Tư vấn đầu tư;
Thiết kế kiến trúc-kết cấu công trình dân dụng và công nghiệp;
Giám sát thi công xây dựng;
Đo đạc bản đồ;
Xây dựng dân dụng,công nghiệp,cầu đường,thủy lợi,hạ tầng kỹ thuật;
San lấp mặt bằng;
Mua bán vật liệu xây dựng ;
Kinh doanh nhà,môi giới bất động sản;
http://hoangthang.com.vn/gioi-thieu-CONG-TY-TNHH-HOANG-THANG-2.html )
Em rất mong nhận được nhiều ý kiến từ các anh/chị để em có thể hoàn thành tốt đề tài luận văn của mình.Nếu anh/chị có đề tài nào để tham khảo thì gửi về mail của em: gm.chrystyne@gmail.com . Em xin cảm ơn rất nhiều

V

vyvy451985

Guest
21/6/13
2
0
0
Cần Thơ
Ðề: Xin ý kiến về đề tài luận văn TN

Mọi người làm ơn giúp dùm với em sắp làm luận văn rồi

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital

Bạn xem công ty đó có nhiều người thực tập chưa, luận văn viết về vấn đề gì rồi để tránh hoặc hoàn thiện hơn trong lv của mình.
Xem công ty đó kinh doanh lĩnh vực mà mình học có kỹ hay không, có dễ dàng lấy số liệu không
Tham khảo những người đã làm ở đó hoặc trên mạng xem công ty đó có vấn đề gì liên quan đến kế toán cần hoàn thiện hay không
…..
Nhưng tóm lại là ở bản thân mình cả thôi hehe…

N

nguyenvanba1991

Guest

Mình biết công ty kế toán hà nội nhận làm dịch vụ đó bạn

M

MilkHouse

Sơ cấp
13/7/13
5
0
0
Thanh Xuân, Hà Nội

Ui giời, các em nó làm luận án cho rõ thì các vị xui đi mua dịch vụ à?

K

khietbui

Sơ cấp
21/5/13
0
0
0
32
hưng yên

Trước mình cũng phải thuê làm, mình tìm mai không thuê được ai có 1 người bạn giơi thiệu đến công ty kế toán Hà Nội. họ cũng nhiệt tinh làm tốt lắm

V

Vân Nguyễn

Guest

Đề tài phân tích thì bạn làm "Phân tích báo cáo tài chính" đi, đề tài này đòi hỏi phải so sánh số liệu qua các năm để đánh giá mức độ tăng, giảm, hiệu quả, hay rủi ro....Tuy nhiên, với chuyên ngành kế toán thì không biết bạn học môn Phân tích báo cáo tài chính kĩ không, vì đề tài này phân tích rộng mà. Mình thấy đề tài " Vốn bằng tiền" cũng được đó bạn. Trường bạn cấm đề tài như Phân tích kế toán doanh thu và xác định kết quả kinh doanh giống trường mình ngày trước. Vì mấy đề tài này sinh viên làm nhiều quá.
Nói chung tùy bạn nhé, bạn suy nghĩ kĩ rồi quyết định. Làm đề tài nào thì lên diễn đàn tìm các luận văn của các anh chị trước làm rồi tham khảo.
Chúc bạn thành công!

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city

Tình hình thuê viết luận văn hay đạo văn rất "thịnh hành" trong giới sinh viên nhỉ ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA