Tổng hợp những tư vấn về : Báo Cáo Thực Tập / Luận văn tốt nghiệp

• Thread starter tuenha
  • Ngày gửi
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Không biết có cách nào để chuyển nội dung đối thoại ra ngoài không. Tôi chia sẻ một trao đổi về đề tài thực tập của 1 bạn
Copy & paste thôi, chị Thắm. Và dùng cấu trúc QUOTE

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Trinh phat

Guest
2/10/15
3
0
1
31
Anh chị ơi giúp em với
Anh chị nào mới làm bài thực tập tốt nghiệp còn bài báo cáo liên quan tới vốn bằng tiền, lương và các khoản trích theo lương, tiêu thụ và xác định kết quả kinh doanh cho em xin với
em sắp phải nộp báo cáo rồi hu hu
mail của em là Hoangmaihien.kt@gmail.com
em cảm ơn anh chị rất nhiều ạ

M

My Hue

Guest
17/1/10
7
0
1
Đông Hà
Em cũng đang đau đầu vấn đề CÔNG TY IN BẠT, LÀM CHỮ NỔI ALU, ...... , các bác giúp em với.
Công ty Em làm quảng cáo, em thấy hóa đơn đầu ra kế toán cũ chỉ xuất mỗi phiếu xuất kho (xuất kho thì tùm lum kiểu, thích cho khối lượng bao nhiêu thì cho không có 1 định mức rỏ ràng, ) rồi tập hợp vào chi phí 154, cuối tháng kết chuyển vào 632 ->như vậy khi thuế đến kiểm tra sẽ thấy liền các chi phí để cấu thành sản phẩm đó không hợp lệ liền phải ko A C?.Em cũng không thấy bảng tập hợp giá thành. Các AC nào có kinh nghiệm thanh tra thuế trong lĩnh vực quảng cáo thì cứu vớt linh hồn em với. Xin chân thành cám ơn

T

Trongnguyen.ut

Guest
19/12/15
1
0
1
28
Em chào anh chị !
Em muốn nhờ anh chị giúp đỡ em với ạ.
Em hiện đang là sinh viên cao đẳng nghề kế toán , hiện giờ em đang đi kiến tập tại Công ty TNHH TMDV Dầu Khí. Bây giờ kết thúc kiến tập cô giáo cho mỗi người một tìm hiểu về các chủ đề : NVL,Tiền lương, TSCĐ, CPSX, Tính GTSP,bán hàng xây dựng kết quả..?
Em không biết phải làm như thế nào cả. Anh chị ai biết hoạc có bài cũ cho em xin với ạ.
Mong anh chị giúp đỡ em. Em xin cảm ơn
Mọi người giúp đỡ em vào email. Trongnguyen.ut@gmail.com

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Em chào anh chị !
Em muốn nhờ anh chị giúp đỡ em với ạ.
Em hiện đang là sinh viên cao đẳng nghề kế toán , hiện giờ em đang đi kiến tập tại Công ty TNHH TMDV Dầu Khí. Bây giờ kết thúc kiến tập cô giáo cho mỗi người một tìm hiểu về các chủ đề : NVL,Tiền lương, TSCĐ, CPSX, Tính GTSP,bán hàng xây dựng kết quả..?
Em không biết phải làm như thế nào cả. Anh chị ai biết hoạc có bài cũ cho em xin với ạ.
Mong anh chị giúp đỡ em. Em xin cảm ơn
Mọi người giúp đỡ em vào email. Trongnguyen.ut@gmail.com
Sao lại kết thúc kiến tập rồi mới cho chủ đề để tìm hiểu?
Tóm lại, nếu viết báo cáo thực tập thì khi thực tập tại DN, em thấy gì, học được gì thì ghi lại (dựa trên cơ sở của lý thuyết).
Nếu là đề tài thì sẽ phải trình bày gồm cơ sở lý luận (lý thuyết) - thực tế phát sinh tại DN (Có số liệu cụ thể) - phân tích - kiến nghị.

Ly Myun

Ly Myun

Guest
29/12/15
1
0
1
29
Em thực tập tại công ty tổ chức giới thiệu và xúc tiến thương mại thì em nên là đề tài báo cáo gì ạ. Mong các anh, chị góp ý giúp em với ạ. Em cảm ơn

K

kế toán tương lai

Guest
3/1/16
1
0
1
29
Mọi người cho mình hỏi. Có nên thực tập tại các công ty dịch vụ không?:(

H

hongngan1212

Guest
25/10/15
2
0
1
29
chao mn. E đang thực tập tại doanh nghiệp sx tm dược phẩm nhưng em chưa biết chọn đề tài nào dễ làm và đạt điểm tốt. Nên mong anh chị tư vấn giúp em. Em cảm ơn ak :)))))

H

hongngan1212

Guest
25/10/15
2
0
1
29
chào anh chị. Em đang thực tập tại doanh nghiệp sx tm dược phẩm. Em tính chọn làm xác định kết quả kinh doanh. Mong anh chị tư vấn giúp em. Em cảm ơn nhiu ak

N

NgọcAnh94

Guest
23/1/16
1
0
1
29
Xin chào anh chị, sắp tới em chuẩn bị đi thực tập, công ty em thực tập là công ty thương mại xuất nhập khẩu mà em đang bối rối không biết nên chọn đề tài nào. Anh/chị có thể tư vấn giúp em về việc chọn đề tài báo cáo nào hợp lý và không quá khó khăn được không ạ? Có ai có luận văn tốt nghiệp liên quan đến công ty XNK có thể cho e xin bản mềm để tham khảo không ạ. E xin cám ơn :)

T

Thlinh125

Guest
16/2/16
1
0
1
29
em sắp đi thực tập tại phòng kế toán của bưu điện tỉnh. Em không biết chọn đề tài kế toán nào để làm báo cáo thực tập ? Anh chị nào giúp em với ạ?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
em sắp đi thực tập tại phòng kế toán của bưu điện tỉnh. Em không biết chọn đề tài kế toán nào để làm báo cáo thực tập ? Anh chị nào giúp em với ạ?
Bạn nên hỏi giáo viên hướng dẫn ý :)

H

HTNTrinh

Guest
9/2/16
8
0
1
30
bạn ơi mình nghĩ bạn nên hỏi mấy a,c ở phòng KT bưu điện ở đó thử đi a,c biết sẽ hướng dẫn mình nên lựa đề tài nào thích hợp. Mình cũng đang tt ở Bưu điện nè ^^

G

gió lạ

Guest
19/2/16
1
0
1
30
em sắp đi thực tập ở công ty cp cầu 14 thì nên chọn đề tài nào ạ, mong anh(chị) giúp đỡ

T

toto94

Guest
8/11/15
2
0
1
29
Em đang thực tập công ty kiểm toán. Vì làm chuyên đề chứ không phải làm khóa luận nên vẫn chưa tìm ra đề tài. Anh chị gợi ý cho em 1 số đề tài được k ạ :)

S

Sami_Kim

Guest
25/3/16
4
0
1
29
Chào bạn!
Mình cũng mới làm báo cáo thực tập xong.
Nếu bạn muốn nhàn hạ thì chọn chuyên đề Tiền lương hoặc Vốn bằng tiền, nhưng 2 chuyên đề này thường thì ko có gì nhiều để phân tích.
Còn nếu bạn muốn được điểm cao thì làm chuyên đề "Tập hợp chi phí và Tính giá thành" hoặc "CP bán hàng,CPQL,tiêu thụ sản phẩm và xác định kết quả kinh doanh","nguyên liệu vật liệu"
Đây là lời khuyên của thầy giáo mình,còn mình thì làm chuyên đề Giá thành.
Rất ít người chọn chuyên đề về TSCĐ.
Chuc bạn thành công.
Bạn thực tập ở công ty nào thế. Cho mình xin file đồ án để tham khảo đc k. Mình làm về đề tài tính giá thành trong công ty xây dựng. Email của mình Kjjmdung@gmail.com

H

Heler

Guest
7/4/16
13
0
1
Chào các anh ,chị. Em là sinh viên kế toán đang chuẩn bị làm đề tài tốt nghiệp nhưng hiện em không biết chọn đề tài như thế nào chi phù hợp, mong các anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp e với ạ. e chọn công ty thực tập là công ty về sản xuất thép thì nên chọn đề tài như thế nào ạ. Mong các anh chị tư vấn giúp em, em cảm ơn ạ!

N

Nga Hoàng 22

Cao cấp
3/10/15
747
140
43
31
Phần nào bạn cảm thấy hiểu nhất và tự tin nhất thì làm. quan tâm xem có thể xin được số liệu hay không. Vì có 1 số phần phía công ty sẽ không cho bạn số liệu để làm đâu.
P/s: Các bạn đặt tên chủ đề cho chính xác nha. quy định của diễn đàn rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA