Mỗi tuần một chuyên đề

A/c từng trải qua thời gian này mong tư vấn giúp em!!

• Thread starter Xa van xanh
  • Ngày gửi
X

Xa van xanh

Trung cấp
3/2/15
90
16
8
30
Bạn chủ top thử cầm chứng từ làm lại bctc xem có ra được số liệu của bên dịch vụ làm ko.
Taij công ty mình không có phần mềm hay gì cả, mình tự cầm chứng từ để làm mình cũng không biết bắt đầu như thế nào cả. Mình xin đk một file excel đang tự tìm hiểu xem thế nào mong là có thể thực hành được, tại file này cũng khó xử dụng mà không có hướng dẫn nên mình cũng đang loay hoay.hi

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoamuongbien90

Guest
5/11/15
3
0
1
33
Bạn ở đâu vậy. Mình đang hỏi thăm bạn ấy chi tiết thời gian, tại hiện tại mình cũng đang làm ở cty này nên cũng phải có thời gian sắp xếp công việc nữa
Mình làm ở khu Láng Hạ bạn à, ban ngày mình cũng đang bận cv hiện tại nên chỉ đi buổi tối, mà buổi tối thì xa quá cậu à. Đang suy nghĩ hị hị

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Bạn ở TP.HCM có thể tham gia các khóa học của anh phan tuấn nam và chị thắm bùi
Vấn đề ng ta có học cũng ko dùng đến.
Học mà ko dùng đến ai cũng hiểu sẽ thế nào mà.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Taij công ty mình không có phần mềm hay gì cả, mình tự cầm chứng từ để làm mình cũng không biết bắt đầu như thế nào cả. Mình xin đk một file excel đang tự tìm hiểu xem thế nào mong là có thể thực hành được, tại file này cũng khó xử dụng mà không có hướng dẫn nên mình cũng đang loay hoay.hi
Excel thường sẽ tự xây dựng nên.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Vấn đề ng ta có học cũng ko dùng đến.
Học mà ko dùng đến ai cũng hiểu sẽ thế nào mà.
Em nghĩ như thế chưa đúng bởi vì học sau đó tự thực hành tại số liệu công ty, đối chiếu với dịch vụ. Nếu chúng ta làm được có thể xin sếp cho cơ hội thôi anh
Học không bao giờ là điều dư thừa cả :D

X

Xa van xanh

Trung cấp
3/2/15
90
16
8
30
Em nghĩ như thế chưa đúng bởi vì học sau đó tự thực hành tại số liệu công ty, đối chiếu với dịch vụ. Nếu chúng ta làm được có thể xin sếp cho cơ hội thôi anh
Học không bao giờ là điều dư thừa cả :D
Em cũng muốn tự thực hành nhưng ko thể tự thiết lập file excel thủ công được, a/c có file excel nào để có thể lên sổ sách báo cáo có thể cho em xin được không ak. Tại em chưa từng làm nên cũng không biết bắt đầu như thế nào. Em cảm ơn nhiều ak

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Em cũng muốn tự thực hành nhưng ko thể tự thiết lập file excel thủ công được, a/c có file excel nào để có thể lên sổ sách báo cáo có thể cho em xin được không ak. Tại em chưa từng làm nên cũng không biết bắt đầu như thế nào. Em cảm ơn nhiều ak
Mình thấy có rất nhiều file chia sẻ trên diễn đàn, bạn chịu khó tìm là ra à
Mình thấy nếu bạn không ngại có thể xin phụ việc cho một số anh/chị làm dịch vụ

T

Tran Thi Kim Nhi

Guest
2/3/16
16
1
3
28
Ôi, bạn giống mình. Mình ra trường tháng 6/2015, tháng 9/2015 vô công ty làm, công ty thành lập 5/2015. Sổ sách, chứng từ kế toán chẳng có gì. Sếp cũng thuê dịch vụ làm vòng ngoài (bảo hiểm, thuế, ...), mình chỉ làm nội bộ. Vì dịch vụ không tốt nên mình làm được 1 tháng sếp kiu mình làm bảo hiểm, sau đó 1 tháng nữa sếp chuyển luôn phần thuế cho mình làm, rồi cắt hoàn toàn với bên dịch vụ, và tất nhiên là mình được tăng lương. Mới ra trường không biết gì, sếp đùng đùng cắt với bên dịch vụ giao cho mình, hoảng quá phải đi học 1 khóa kế toán thực tế, có gì ko biết lại hỏi trên hội trên diễn đàn tùm lum. Giờ thì ổn rồi. Thời gian này xong bctc 2015 với báo cáo thuế quý 1 nên mình đang rảnh hê hê.
e cũng giống vậy
em mới ra trường e xin vào làm ktoan nội bộ cho mọt doah nghiệp nhỏ, công việc rất nhàn, và tiếp tới sếp cũng giao cho e làm bên mảng BHXH và BCTC, nhưng h thật sự e hk biết bắt đầu từ đâu hết
anh(chị) cho em hỏi là đi học kt thực tế là khoản bao lâu là làm được vậy ạ
và bây giờ em bắt đầu tìm hiểu từ đâu ạ
em hoang mang quá!

Nguyễn Thùy Minh_mm

Nguyễn Thùy Minh_mm

Guest
16/10/15
71
9
8
32
Đi học 1 khóa làm BCTC đi bạn, trước đây mình cũng bị chới với như bạn, ít va chạm nên thụ động, mình đã học qua Trung tâm Kế toán An Tâm, Thầy cầm tay chỉ việc, và được tư vấn free những tình huống khó nữa, rất hay, bài tập sát thực tế,( có chứng từ, có phần mềm) được tham gia 1 group kín chỉ dành riêng cho người học ở trung tâm, có thể lên group học hỏi thêm đó. Bạn có thể search " ketoanantam.com"

X

Xa van xanh

Trung cấp
3/2/15
90
16
8
30
Đi học 1 khóa làm BCTC đi bạn, trước đây mình cũng bị chới với như bạn, ít va chạm nên thụ động, mình đã học qua Trung tâm Kế toán An Tâm, Thầy cầm tay chỉ việc, và được tư vấn free những tình huống khó nữa, rất hay, bài tập sát thực tế,( có chứng từ, có phần mềm) được tham gia 1 group kín chỉ dành riêng cho người học ở trung tâm, có thể lên group học hỏi thêm đó. Bạn có thể search " ketoanantam.com"
Cảm ơn bạn nhé. mình cũng đang tìm hiểu khóa học mong đi học xong sẽ có thể tự làm, lúc đó có thể tự tin và iu nghề hơn chứ không như tình trạng bây giờ nữa.hi

X

Xa van xanh

Trung cấp
3/2/15
90
16
8
30
Mình thấy có rất nhiều file chia sẻ trên diễn đàn, bạn chịu khó tìm là ra à
Mình thấy nếu bạn không ngại có thể xin phụ việc cho một số anh/chị làm dịch vụ
Em cảm ơn a/c nhé, Em cũng mới đăng ký khóa học thực tế do một chị kiểm toán dậy, mong rằng qua khóa học sắp tới này em có thể tự tin làm việc hơn và yêu cái nghề em đã theo học hơn 5 năm qua.hihi

• Like
Reactions: Lặng Yên
H

huyenntt255

Guest
22/5/16
3
0
1
33
Học phải đi đôi với hành em ạ. Anh gửi em khóa học thuế của cô giáo này em tham khảo xem sao. Cô Thủy này rất có tiếng ở môn thuế đấy. Em search trên mạng là biết đc thông tin của cô nhé.
À có phải cô Thủy kế toán trưởng ở IBM đúng k bạn. Trước mình học ACCA ở FTMS cô dạy môn Thuế VN F6 hay lắm. Vẫn ấn tượng cô mãi

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
À có phải cô Thủy kế toán trưởng ở IBM đúng k bạn. Trước mình học ACCA ở FTMS cô dạy môn Thuế VN F6 hay lắm. Vẫn ấn tượng cô mãi
Mình ấn tượng vs cô giáo thuế là cô ko biết gì về kế toán.:D

H

huyenntt255

Guest
22/5/16
3
0
1
33
Mình ấn tượng vs cô giáo thuế là cô ko biết gì về kế toán.:D
cô giáo thuế mà k biết gì về kế toán thì dạy được thuế hở bạn ;). Mình ấn tượng là cách xử lý, giải quyết vấn đề của giảng viên chứ?

P

Phan Tường Vi 2310

Trung cấp
19/8/15
167
18
18
30
e cũng giống vậy
em mới ra trường e xin vào làm ktoan nội bộ cho mọt doah nghiệp nhỏ, công việc rất nhàn, và tiếp tới sếp cũng giao cho e làm bên mảng BHXH và BCTC, nhưng h thật sự e hk biết bắt đầu từ đâu hết
anh(chị) cho em hỏi là đi học kt thực tế là khoản bao lâu là làm được vậy ạ
và bây giờ em bắt đầu tìm hiểu từ đâu ạ
em hoang mang quá!
Mình học chỗ quen, mình học nghỉ hoài à, nên học lâu lắm. Chị dạy mình ko quy định tgian học. Chị bảo "học đến khi nào giỏi thì thôi, thấy chưa giỏi thì học tiếp" :D . Bạn ở đâu

T

Tran Thi Kim Nhi

Guest
2/3/16
16
1
3
28
Mình học chỗ quen, mình học nghỉ hoài à, nên học lâu lắm. Chị dạy mình ko quy định tgian học. Chị bảo "học đến khi nào giỏi thì thôi, thấy chưa giỏi thì học tiếp" :D . Bạn ở đâu
mình ở Thủ Đức ak ban. ban biết thủ đức ở đâu dạy làm BC chỉ giùm mình với.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
cô giáo thuế mà k biết gì về kế toán thì dạy được thuế hở bạn ;). Mình ấn tượng là cách xử lý, giải quyết vấn đề của giảng viên chứ?
Thuế ko biết về kế toán là bình thường.

H

huyenntt255

Guest
22/5/16
3
0
1
33
Thuế ko biết về kế toán là bình thường.
Vậy nếu vị trí hiện tại của cô ấy là kế toán trưởng của IBM Việt Nam chắc là biết về kế toán đúng k @Kin7 nhỉ

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Vậy nếu vị trí hiện tại của cô ấy là kế toán trưởng của IBM Việt Nam chắc là biết về kế toán đúng k @Kin7 nhỉ
Kế toán trưởng mà giỏi về thuế chắc ko còn là kế toán nữa.
Và đừng nói chức vụ gắn liền vs 1 công ty lớn.
Vs mình ko có ý nghĩa gì đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA