Topic Hỗ trợ phần mềm KBHXH

• Thread starter tramnguyen20192
  • Ngày gửi
T

tramnguyen20192

Guest
25/4/16
48
0
6
32
Hôm nay e phải báo giảm gấp cho ng lao động mà e làm bên KBHXH cứ nộp lại báo lỗi [l0009] sai mã phiếu giao nhận hoặc "[l0009] phiếu giao nhận không có nội dung" dù e xoá phần mềm cài lại rồi lại cập nhật phần mềm làm đủ thứ nó vẫn bị mấy a chị nào rành chỉ giáo giuso e với. TT

Khóa học Quản trị dòng tiền
Oanh Soo

Oanh Soo

Guest
28/3/16
10
0
1
32
Bạn xem lại xem đã cập nhật phần mềm chưa vậy?

Oanh Soo

Oanh Soo

Guest
28/3/16
10
0
1
32
Nếu đã cập nhật, thường là do sử dụng hồ sơ cũ, vì vậy yêu cầu bắt buộc phải làm lại hồ sơ mới nhé

T

tramnguyen20192

Guest
25/4/16
48
0
6
32
Nếu đã cập nhật, thường là do sử dụng hồ sơ cũ, vì vậy yêu cầu bắt buộc phải làm lại hồ sơ mới nhé
Dạ e cập nhật lên 28/01/2016 luôn rồi chị e cũng làm lại hồ sơ mới luôn mà cũng zậy nữa chị TT

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Gửi teamview qua trang cá nhân của mình xem có giúp được gì không?

thuytram12

thuytram12

Trung cấp
6/5/16
80
20
8
44
Sau khi cập nhật bạn phải sao chép hoặc tạo mới hồ sơ nhé!

Sửa lần cuối:
thuytram12

thuytram12

Trung cấp
6/5/16
80
20
8
44
Hiện nay, có nhiều bạn đang gặp vướng mắc về phần mềm Kê khai bảo hiểm xã hội qua mạng- KBHXH,
Mình lập topic này nhằm hỗ trợ, giải đáp thắc mắc chung cho tất cả mọi người. Và cũng tiện tìm kiếm cho những người khác khi có chung vấn đề.

Các bạn có thể đặt câu hỏi trực tiếp tại bài viết này.

Trân trọng!

• Like
Reactions: phantuannam
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Hiện nay, có nhiều bạn đang gặp vướng mắc về phần mềm Kê khai bảo hiểm xã hội qua mạng- KBHXH,
Mình lập topic này nhằm hỗ trợ, giải đáp thắc mắc chung cho tất cả mọi người. Và cũng tiện tìm kiếm cho những người khác khi có chung vấn đề.

Trân trọng!
Hì cuối cùng Trâm cũng xuất hiện...

Mình reset mật khẩu, đã gửi email + công văn mà bên KBHXH im re chả hỗ trợ gì cả.

thuytram12

thuytram12

Trung cấp
6/5/16
80
20
8
44
Hì cuối cùng Trâm cũng xuất hiện...

Mình reset mật khẩu, đã gửi email + công văn mà bên KBHXH im re chả hỗ trợ gì cả.

Trường hợp của anh Nam là sai email đăng ký ban đầu nên reset pass không về hay sao vậy anh?
Nếu sai email, anh có thể gửi lại công văn đề nghị vào email: gddt.baohiemxahoi@gmail.com
(Lưu ý: trong nội dung công văntrong email anh ghi rõ là đề nghị thay đổi email và reset pass về email mới nhé)

Trân trọng!

• Like
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Trường hợp của anh Nam là sai email đăng ký ban đầu nên reset pass không về hay sao vậy anh?
Nếu sai email, anh có thể gửi lại công văn đề nghị vào email: gddt.baohiemxahoi@gmail.com
(Lưu ý: trong nội dung công văntrong email anh ghi rõ là đề nghị thay đổi email và reset pass về email mới nhé)

Trân trọng!
Mình đã gửi lại vào ngày hôm qua :)

Email do KBHXH cung cấp là hotrogiaodichdientu.bhxh@gmail.comgddt.baohiemxahoi@gmail.com

kem263

kem263

Cao cấp
27/7/16
227
15
18
31
Phần mềm KBHXH của cty mình bữa trước bị lỗi, mình gỡ đi cài lại giờ mất hết danh sách NLĐ, giờ phải nhập lại hay sao ạ. Khổ nỗi là ko có thông tin đầy đủ của NLĐ

thuytram12

thuytram12

Trung cấp
6/5/16
80
20
8
44
Phần mềm KBHXH của cty mình bữa trước bị lỗi, mình gỡ đi cài lại giờ mất hết danh sách NLĐ, giờ phải nhập lại hay sao ạ. Khổ nỗi là ko có thông tin đầy đủ của NLĐ

Để tránh nhập lại khi khi nhập thông tin bạn nên nhập vào file excel, rồi import vào. Đừng nhập tay từng người!

• Like
kem263

kem263

Cao cấp
27/7/16
227
15
18
31
Để tránh nhập lại khi khi nhập thông tin bạn nên nhập vào file excel, rồi import vào. Đừng nhập tay từng người!
Mình ko rành về ván đề này, bạn có thể chỉ thêm chi tiết cho mình xí đc ko :(, tức là tạo file ở exl giống trong phần mềm rồi import vào hay sao ạ? Tks bạn.

kem263

kem263

Cao cấp
27/7/16
227
15
18
31
mình nộp hso khai báo giảm BHXH, khi ký chứ ký số báo lỗi "còn file excel D02-TS.xls đang mở. vui lòng đóng lại để kết xuất excel" rồi báo " không tạo được tờ khai D02-TS",..... mà mình kiểm tra đâu có mở file D02-TS đâu. ai giúp mình với :(:(:(
Ký và nộp thì dòng danh sách lao động tham gia BHXH, BHYT thì ko có đường dẫn file. Bị nhức đầu quá :((((((((((((((((((

Sửa lần cuối:
thuytram12

thuytram12

Trung cấp
6/5/16
80
20
8
44
mình nộp hso khai báo giảm BHXH, khi ký chứ ký số báo lỗi "còn file excel D02-TS.xls đang mở. vui lòng đóng lại để kết xuất excel" rồi báo " không tạo được tờ khai D02-TS",..... mà mình kiểm tra đâu có mở file D02-TS đâu. ai giúp mình với :(:(:(
Ký và nộp thì dòng danh sách lao động tham gia BHXH, BHYT thì ko có đường dẫn file. Bị nhức đầu quá :((((((((((((((((((

Bạn nhấp chuột phải vào thanh Tasbar--> Start task Manager --> Chọn Processes--> Chọn file EXCEL đang chạy --> End process--> Sau đó ký lại nhé.

kem263

kem263

Cao cấp
27/7/16
227
15
18
31
Bạn nhấp chuột phải vào thanh Tasbar--> Start task Manager --> Chọn Processes--> Chọn file EXCEL đang chạy --> End process--> Sau đó ký lại nhé.
lúc hiển thị hồ sơ thì file danh sách tham gia BHXH,BHYT ko có đường dẫn file thì phải lm sao ạ? :(

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Mình ko rành về ván đề này, bạn có thể chỉ thêm chi tiết cho mình xí đc ko :(, tức là tạo file ở exl giống trong phần mềm rồi import vào hay sao ạ? Tks bạn.
Đúng rồi đó...

Bạn lấy file trong KBHXH, khá tiện và cũng khá nặng :)

• Like
Reactions: thuytram12
C

camthithi

Trung cấp
7/3/16
137
7
18
31

Trân trọng!
Công ty em bắt đầu đăng ký BHXH cho nhân viên trong tháng 8 nhưng em chưa biết cách làm như thế nào, dùng phần mềm nào, cty cũng chưa có mã đơn vị. Chị có thể hướng dẫn em cách tham gia được không ạ. Em phải đến trực tiếp BHXH nộp hay sao ạ??? Em cảm ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA