Topic Hỗ trợ phần mềm KBHXH

• Thread starter tramnguyen20192
  • Ngày gửi
kem263

kem263

Cao cấp
27/7/16
227
15
18
31
Hiện nay, có nhiều bạn đang gặp vướng mắc về phần mềm Kê khai bảo hiểm xã hội qua mạng- KBHXH,
Mình lập topic này nhằm hỗ trợ, giải đáp thắc mắc chung cho tất cả mọi người. Và cũng tiện tìm kiếm cho những người khác khi có chung vấn đề.

Các bạn có thể đặt câu hỏi trực tiếp tại bài viết này.

Trân trọng!
mình nộp hso báo giảm nhưng ko ký được, khi ký báo lỗi còn file Exl đang mở, mình kiểm tra thì ko còn file exl nào đang mở, và sau đó báo lỗi không tìm thấy file D02-TS, Ai giúp mình với ạ :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Công ty em bắt đầu đăng ký BHXH cho nhân viên trong tháng 8 nhưng em chưa biết cách làm như thế nào, dùng phần mềm nào, cty cũng chưa có mã đơn vị. Chị có thể hướng dẫn em cách tham gia được không ạ. Em phải đến trực tiếp BHXH nộp hay sao ạ??? Em cảm ơn
Bạn nên đăng ký sử dụng thử iBH của TS24 cho dễ thao tác.

KBHXH hiện nay chưa hỗ trợ làm thủ tục ban đầu.

C

camthithi

Trung cấp
7/3/16
137
7
18
31
Bạn nên đăng ký sử dụng thử iBH của TS24 cho dễ thao tác.

KBHXH hiện nay chưa hỗ trợ làm thủ tục ban đầu.
Như vậy em phải đến trực tiếp BHXH để hỏi thủ tục tham gia lần đầu ạ

kem263

kem263

Cao cấp
27/7/16
227
15
18
31
Hiện nay, có nhiều bạn đang gặp vướng mắc về phần mềm Kê khai bảo hiểm xã hội qua mạng- KBHXH,
Mình lập topic này nhằm hỗ trợ, giải đáp thắc mắc chung cho tất cả mọi người. Và cũng tiện tìm kiếm cho những người khác khi có chung vấn đề.

Trân trọng!
Công ty mình hiện có 2 người muốn tham gia BHXH, z mình phải lm những thủ tục gì và báo với người lao động phải chuẩn bị những gì? Tks

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Như vậy em phải đến trực tiếp BHXH để hỏi thủ tục tham gia lần đầu ạ
Bạn sử dụng iBH mà làm :) Còn muốn lên hỏi cho rõ thì có thể lên BHXH hỏi.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Công ty mình hiện có 2 người muốn tham gia BHXH, z mình phải lm những thủ tục gì và báo với người lao động phải chuẩn bị những gì? Tks
Bạn làm hồ sơ theo bảng kê 101 - hồ sơ lần đầu.

kem263

kem263

Cao cấp
27/7/16
227
15
18
31
Bạn nhấp chuột phải vào thanh Tasbar--> Start task Manager --> Chọn Processes--> Chọn file EXCEL đang chạy --> End process--> Sau đó ký lại nhé.
Mình đã ký hso thành công nhưng khi nộp lại báo lỗi, :(, lỗi báo sai định dạng ngày, sau đó mình sửa lại rồi nộp lại lại báo lỗi là "[L0001] Cơ quan BHXH {70134} khác với Cơ quan đã đăng ký {70133}". Giờ mình phải làm sao mới nộp thành công ạ. :(((((((((((

kem263

kem263

Cao cấp
27/7/16
227
15
18
31

Trân trọng!
khi kí và nộp hso thành công cập nhật giấy hẹn thì bên BHXH tự gửi về cho mình hay sao ạ? lúc nộp xong vào xem kết quả thì cập nhật giấy hẹn của cơ quan BHXH ở đâu ạ?

thuytram12

thuytram12

Trung cấp
6/5/16
80
20
8
44
Mình ko rành về ván đề này, bạn có thể chỉ thêm chi tiết cho mình xí đc ko :(, tức là tạo file ở exl giống trong phần mềm rồi import vào hay sao ạ? Tks bạn.

Đúng rồi bạn.
Vào nút import có nút file mẫu đó bạn!

thuytram12

thuytram12

Trung cấp
6/5/16
80
20
8
44
Công ty em bắt đầu đăng ký BHXH cho nhân viên trong tháng 8 nhưng em chưa biết cách làm như thế nào, dùng phần mềm nào, cty cũng chưa có mã đơn vị. Chị có thể hướng dẫn em cách tham gia được không ạ. Em phải đến trực tiếp BHXH nộp hay sao ạ??? Em cảm ơn

Căn cứ vào số lượng người lao động trong đơn vị bạn để lựa chọn phần mềm phù hợp. Nếu ít lao động thì có thể dùng KBHXH. Còn nhiều lao động hoặc muốn có nhiều tiện ích thì dùng iBHXH

thuytram12

thuytram12

Trung cấp
6/5/16
80
20
8
44
Mình đã ký hso thành công nhưng khi nộp lại báo lỗi, :(, lỗi báo sai định dạng ngày, sau đó mình sửa lại rồi nộp lại lại báo lỗi là "[L0001] Cơ quan BHXH {70134} khác với Cơ quan đã đăng ký {70133}". Giờ mình phải làm sao mới nộp thành công ạ. :(((((((((((

Do thông tin cơ quan quản lý bạn đăng ký trên cổng khác với thông tin kê khai trong phần mềm, bạn kiểm tra lại nhé!

thuytram12

thuytram12

Trung cấp
6/5/16
80
20
8
44
khi kí và nộp hso thành công cập nhật giấy hẹn thì bên BHXH tự gửi về cho mình hay sao ạ? lúc nộp xong vào xem kết quả thì cập nhật giấy hẹn của cơ quan BHXH ở đâu ạ?

Giấy hẹn đuợc gui về email. Hoặc vào mục tra cứu trên cổng thông tin điện tử!

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Ở Hà Nội, thì không sử dụng được KBHXH; Vì bảo hiểm họ không nhận được hồ sơ khi bạn gửi qua mạng

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Chào chị, em không update được phần mềm từ ngày 08/08, không biết lý do là gì chị nhỉ?
Em cám ơn

H

Hương Trần 2870

Guest
15/11/16
1
0
1
29
Em muốn báo giảm BHXH nhưng tới bước tạo hồ sơ thì không có tab T02-TS với TK1-TS thì phải làm sao ạ, mong mọi người giúp mình với

HOLLAND

HOLLAND

Trung cấp
7/4/10
108
1
18
Cần Thơ
Cám ơn bạn nhiều nha có chị kia chỉnh giúp mình rồi.tks nha.

Hi bạn, trường hợp này khách phục sao vậy bạn? Mình cũng đang bị, mình tạo lại hồ sơ mới 3 lần vẫn bị. Bạn chỉ giúp mình với. Thanks!

J

javalang

Sơ cấp
15/12/13
48
24
8
41
TPHCM
Hi bạn, trường hợp này khách phục sao vậy bạn? Mình cũng đang bị, mình tạo lại hồ sơ mới 3 lần vẫn bị. Bạn chỉ giúp mình với. Thanks!
Phải cập nhật phần mềm KBHXH. Phiên bản mới nhất là ngày 22/08/2016

HOLLAND

HOLLAND

Trung cấp
7/4/10
108
1
18
Cần Thơ
Phải cập nhật phần mềm KBHXH. Phiên bản mới nhất là ngày 22/08/2016

Mình đã cập nhật phiên bản ngày 22/08/2016 rồi nhe bạn (mình làm trên phiên bản mới báo lỗi)

J

javalang

Sơ cấp
15/12/13
48
24
8
41
TPHCM
Mình đã cập nhật phiên bản ngày 22/08/2016 rồi nhe bạn (mình làm trên phiên bản mới báo lỗi)
vậy chỉ có cách gọi điện lên hỏi Trung tâm giải đáp thông tin điện tử của Cơ quan BHXH thôi. Mình ở Q2 thì hỏi BHXH Q2 hoặc gọi lên BHXH TPHCM. Lên google để biết số đt.

• Like
Reactions: HOLLAND
HOLLAND

HOLLAND

Trung cấp
7/4/10
108
1
18
Cần Thơ
vậy chỉ có cách gọi điện lên hỏi Trung tâm giải đáp thông tin điện tử của Cơ quan BHXH thôi. Mình ở Q2 thì hỏi BHXH Q2 hoặc gọi lên BHXH TPHCM. Lên google để biết số đt.
Thanks bạn nhe! Mình đã gọi lên BHXH Quận của cty mình rồi. Nhưng các anh chị nói không có xài chương trình KBHXH nên không biết để hướng dẫn :(
Để mình liên hiệ BHXH TPHCM xem sao. :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA