Hợp đồng lao động

• Thread starter ngabg88
  • Ngày gửi
N

ngabg88

Sơ cấp
12/8/13
24
2
3
Bắc giang
Mọi người cho em hỏi với ah, công ty em đóng bảo hiểm cho công nhân viên nhưng không đóng theo mức lương cơ bản + phụ cập mà chỉ đóng mỗi lương cơ bản không thôi, giờ em muốn làm HĐLĐ cho mn thi em phải làm thế nào để khi trên sở lao động hay bảo hiểm họ về kiểm tra mà vẫn hợp lý hợp tình ạ, Ai có cao kiến gì chỉ giáo em với ah. Em cảm ơn ah !

• Like
Reactions: HungTV
Khóa học Quản trị dòng tiền
thanhhaha

thanhhaha

Cao cấp
8/1/11
325
56
28
33
hanoi
Mọi người cho em hỏi với ah, công ty em đóng bảo hiểm cho công nhân viên nhưng không đóng theo mức lương cơ bản + phụ cập mà chỉ đóng mỗi lương cơ bản không thôi, giờ em muốn làm HĐLĐ cho mn thi em phải làm thế nào để khi trên sở lao động hay bảo hiểm họ về kiểm tra mà vẫn hợp lý hợp tình ạ, Ai có cao kiến gì chỉ giáo em với ah. Em cảm ơn ah !
Thì bạn không trả phụ cấp cho người ta nữa, chỉ trả lương cơ bản thôi. Hi. Có thể tăng tiền ăn trưa, làm ca đêm, làm thêm.

• Like
Reactions: ngabg88
N

ngabg88

Sơ cấp
12/8/13
24
2
3
Bắc giang
Thì bạn không trả phụ cấp cho người ta nữa, chỉ trả lương cơ bản thôi. Hi. Có thể tăng tiền ăn trưa, làm ca đêm, làm thêm.[/QUO
Nên diễn giải trên hợp đồng lao động như thế nào thì được ah, chị có mẫu hợp đồng ko cho em xin với ah. Em cảm ơn

thanhhaha

thanhhaha

Cao cấp
8/1/11
325
56
28
33
hanoi
Bạn quy định trên hợp đồng lao động chỉ có lương cơ bản thôi, còn các khoản tiền chi thêm bạn làm 1 cái thỏa ước lao động tập thể, quy định cụ thể ở trong đó, cũng phù hợp với thuế TNCN. Nói chung chỉ là biện pháp tạm thời. Khó có hướng nào vẹn toàn cả.

• Like
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Công ty mình lương cơ bản + phụ cấp cao hơn lương đóng bhxh.
Bạn làm HĐLĐ trong phần lương ghi mức lương đóng BHXH, còn lại thì cho vào phụ cấp bao gồm: Tiền Xăng, Gửi xe, cơm,... s cho vừa bằng lương thực nhân viên đó nhận là ok nhé.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Bạn lấy mẫu thì gửi email cho mình

leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
Giờ chỉ có không khai phần phụ cấp thôi, coi như trả lương cơ bản vì 1/1 là tính BH cả phụ cấp. Ko thì hạch toán thêm phần BH nộp thiếu :D

• Like
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Bạn đọc thông tư 59/2015/TT-BLDDTBXH trong đó có những khoảng phụ cấp không đóng BHXH, bạn dựa vào đấy mà thông ra những khoảng phụ cấp hợp lí với tình hình công ty bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA