Mỗi tuần một chuyên đề

Khi buồn bạn thường làm gì???

• Thread starter anhlaanh
  • Ngày gửi
congbang

congbang

Trung cấp
6/2/04
113
12
18
đồng tháp
to anhlaanh : có lẻ bạn nói cũng có phần đúng, đôi lúc tôi cũng có cảm giác cuộc sống của mình hơi cô độc, tuy rằng có lúc ở chổ đông người nhưng tôi vẫn cảm thấy hình như mình không hoà nhập được, bạn bè thì cũng có nhưng tôi hay ngại nói chẳng qua vì cứ sợ mình sẽ làm phiền người khác. Với lại cũng có khi nỗi buồn của mình nặng nề quá hay lớn quá có chia sớt mấy cũng không thấy vơi đi , nên cũng chẳng nói sao nữa. Cuộc sống của tôi có lẽ buồn nhiều hơn vui nên cũng quen đi rồi. Nói tóm lại buồn hay vui cũng phải cố gắng sống, phải không bạn? Thời gian trước có lúc tôi gặp một sự mất mát rất là đau buồnlúc đó tôi cứ nghĩ là mình sẽ không sao sống nỗi nhưng rồi cũng phải sống vì không thể nào tự nhiên mình lăn đùng ra chết được, phải không ?rồi thời gian cứ từ từ trôi qua , cuộc sống vẫn tiếp tục với những lo toan đời thường, vậy thôi. Cám ơn bạn nhiều nhé, rất vui với sự quan tâm chia sẻ của bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuytienxanh

Guest
Congbang oi giu noi buon o trong long thi chi buon them thoi,ban than cua ban xung dang la nguoi duoc ban chia se nhung suy nghi cua minh. Hay lam theo cach nay nhe, khi nao co don hay buc boi gi ra cho nao vang het that to len.

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
to cong bang: Ban cam minh minh ngai qua, day cung la cai toppic de an ui nhau ma.Khi nao ban co chuyen gi buon can su chia se thi hay vao toppic nay noi, se co nhieu nguoi chia se voi ban day.Cach cua thuy tien xanh cung hay lam, nhung dung het to qua nhe se khan co day.

Retngot

Retngot

Guest
20/7/04
121
0
16
44
??
Truy cập trang
Sao cái năm nay mình đen thế không biết, đầu năm tự ái đầy mình bỏ việc ( đang yên đang lành nhưng mà không đi không được) hic hic Đi xin việc đã móm lại bị bắt xe với tội vượt đàn vàng hu hu,Tức thế xin xỏ mãi mới được tha mất oan tiền. Thế mà chưa xong ngày hôm qua hic hic gửi xe trong ngõ đoàng hoàng thế mà bị Công an phường hỏi thăm mời về đồn với lý do chiếm vỉa hè trong ngõ đau thế chứ lỵ

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Ôi dào ! chán mà làm gì ! Xe của tớ hôm nọ cũng bị mấy chú CAP hót lên xe ô tô !
Không ngờ bị tớ về mách mẹ tớ, mẹ tớ nên tận phường nườm cho một trận !
Đã thế nó còn nắm nời ní nuận !
Tí bị ăn đánh mà vẫn phải trả xe !

N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
me của cam_to_80 lam chức gì mà oai thế nhỉ?

Retngot

Retngot

Guest
20/7/04
121
0
16
44
??
Truy cập trang
Hic hic vừa mới ca thán xong, Dở chứng lại lôi hoá đơn ra ngắm vuốt...........Ô hay sao công ty nào có mã số thuế giống cty mình thế chứ lỵ ....hu hu thôi thế là lại cái biên bản huỷ hoá đơn rồi, Khốn khổ thay giám đốc bên họ thì đi vắng suốt cái hợp đồng găm mãi chẳng ký cho nữa là hu hu....thế lày thế lào. hu hu

T

thelatoi

Guest
Dang buon, tuong vao day se tim duoc giai phap lam mat di noi buon, thi lai cang thay buon hon. huhuhuh

Retngot

Retngot

Guest
20/7/04
121
0
16
44
??
Truy cập trang
to thelatoi: làm gi mà bi thương thê! Vào đây mới thấy rằng thiên hạ ối người còn "hoàn cảnh" hơn mình chứ hu hu

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
May hom nua moi nguoi cung nhau offline wkt , chac hom di moi nguoi vui lam hay co di nhe, chac moi nguoi se vui len ma, dam bao.
To anh cam to: anh lam gi ma ngong nghenh the, dung tu tin qua, keo hom nao me anh di cong tac nguoi ta den bat anh day. hahaha

Meggie

Meggie

Guest
4/8/04
45
2
0
on the earth
Sao dạo này thanh niên kêu chán nhiều thế nhỉ? ai chán, liên lạc với tôi, tôi sẽ làm cho hết chán ngay tức thì luôn... meggie_hn@yahoo.com

Đùa vậy thôi chứ, ai mà chẳng phải trải qua những thời gian khó khăn một chút, buồn chán một chút. Nhưng lúc buồn chán đó, bạn mới thấy lúc vui vẻ có ý nghĩa như thế nào... vì vậy, bạn hãy sống sao cho thật có ích để có những giờ phút thật vui vẻ, để khi thời gian qua đi, nghĩ lại còn phải tủm tỉm cười vì... những kỷ niệm đẹp, những giờ phút đáng nhớ, với những người bạn đáng yêu... Và khi đó, sẽ quên hết những nỗi buồn ưu tư, phiền muộn với đời sống hàng ngày... Vui lên, tôi luôn và sẽ là một người bạn đáng yêu ở bên bạn...

C

coralmoonlight

Guest
21/3/04
36
0
0
to: anh la anh
theo tui ai cung co phut giay nhu vay!khong ai la khong chan bao gio nhung co dieu sau moi khi luc minh chan nan do, minh vuot qua no thi minh cam thay truong thanh hon nhieu, cam thay co nghi luc hon va tin tuong vao cuoc song hon thoi,
CHUC BAN SE SOM VUOT QUA NOI BUON CUA BAN, GIO TUI CUNG VUA MOI QUA DUOC MOT CAI CHAN,NEN TUI NGHI LA TUI CO THE DONG CAM VOI BAN!!!!!!!THAN

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
Có nhiều điều để buồn và có nhiều cách để giải tỏa (hoặc gặm nhấm nỗi buồn( dù ta không là chuột).
Tớ hay buồn 1 cách vô cớ, những lúc đó thích đựợc yên tĩnh 1 mình, cho nên có ai đến gần là thể nào cũng cáu kỉnh với người ta( xấu tính nhờ).
Nhưng mà nếu ai dũng cảm làm tớ cười lúc ấy thì lại vui ngay ấy mà, tớ quên nhanh cho nên có buồn cũng được một lúc thôi.
Tớ hay cười và khá vui tính, hi vọng một ngày nào đó có thể giúp bạn đỡ buồn.

F

frozen_soul83

Guest
25/2/04
14
0
0
M

mau_hong

Guest
Tớ cũng hay buồn lắm, nhưng khi buồn tớ thường đi chát, tớ rất sợ phải gặm nhấm nỗi buồn một mình,

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Khi buồn bạn thường làm gì ?
- Tìm một gốc cây đủ lớn !
Dạ em xin hết ạ !

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
To camto : Anh can than ko cay do vao nguoi do.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA