Xử lý các trường hợp chậm báo BHXH

H

Hoahang2702

Guest
25/11/16
5
0
1
32
Hiện nay em mới làm nhân sự nên có vài trường hợp em chẳng biết xử lý ra sao các anh chị giúp em với. Cty em tham gia BHXH ở Cầu Giấy

1. Trường hợp thai sản từ tháng 5 2015 ns cũ quên không báo giảm đến nay vẫn chưa đc giải quyết

2. Người lao động nghỉ thai sản đến tháng 7/2016 hết nghỉ đi làm lại thì xin nghỉ ns cũ chưa báo giảm
3. Tháng 10 2 lao động báo tăng nhưng cuối tháng chưa tăng đc em vừa báo tăng vào tháng 11 đóng bhxh từ tháng 10 nhận đc thông báo lấy kq nhưng em chưa lấy.Thì trong tiền đóng bhxh tháng 11 em có đóng bổ sung cho 2 bạn ko à hay làm thủ tục gì

Các anh chị giúp em với nêu rõ quy trình từng bước và thủ tục vì em mới làm nên ko rõ về mọi thứ
Em cảm ơn rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đỗ Thùy HD

Đỗ Thùy HD

Trung cấp
14/7/16
136
10
18
32
Hiện nay em mới làm nhân sự nên có vài trường hợp em chẳng biết xử lý ra sao các anh chị giúp em với. Cty em tham gia BHXH ở Cầu Giấy

1. Trường hợp thai sản từ tháng 5 2015 ns cũ quên không báo giảm đến nay vẫn chưa đc giải quyết

2. Người lao động nghỉ thai sản đến tháng 7/2016 hết nghỉ đi làm lại thì xin nghỉ ns cũ chưa báo giảm
3. Tháng 10 2 lao động báo tăng nhưng cuối tháng chưa tăng đc em vừa báo tăng vào tháng 11 đóng bhxh từ tháng 10 nhận đc thông báo lấy kq nhưng em chưa lấy.Thì trong tiền đóng bhxh tháng 11 em có đóng bổ sung cho 2 bạn ko à hay làm thủ tục gì

Các anh chị giúp em với nêu rõ quy trình từng bước và thủ tục vì em mới làm nên ko rõ về mọi thứ
Em cảm ơn rất nhiều
Mình nghĩ trường hợp của bạn nên điện cho BHXH nơi quản lý đơn vị mình để hỏi cho cụ thể từng trường hợp nên giải quyết thế nào.
Đợt trước nhà mình cũng bị báo giảm nhầm từ năm 2015 trong khi ng lđ vẫn làm nên mình làm công văn gửi lên BHXH rồi làm thủ tục báo tăng lại. Mình nghĩ trường hợp của bạn cũng tương tự.
Nhưng tốt nhất bạn nên điện hỏi trực tiếp sẽ dễ làm hơn đó.
Chúc bạn sớm giải quyết ổn thỏa/

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
1. Bạn làm hồ sơ báo giảm từ năm 2015 kèm theo công văn vì sao báo giảm trễ
2. "Người lao động nghỉ thai sản đến tháng 7/2016 hết nghỉ đi làm lại thì xin nghỉ ns cũ chưa báo giảm" câu này bạn nói cụ thể lại giúp mình
3. Báo tăng từ tháng 11 hay từ tháng 10?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA