Thời hạn nộp thang bảng lương 2017

• Thread starter huong3003
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kieumini

Guest
20/3/17
2
0
1
31
công ty mình đã nộp hồ sơ đăng ký thang bảng lương lần đầu cho Phòng LĐ TBXH Quận 2 vào tháng 7/2016 với mức lương tối thiểu là 3.750.000d. Mình nghe nói là phải đăng ký lại thang bảng lương hằng năm, cho mình hỏi hồ sơ đăng ký lại với Phòng Lao động Quận gồm những mẫu ạ? phải giống như lần đâu hay sao ạ? mình cám ơn nhiều

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
công ty mình đã nộp hồ sơ đăng ký thang bảng lương lần đầu cho Phòng LĐ TBXH Quận 2 vào tháng 7/2016 với mức lương tối thiểu là 3.750.000d. Mình nghe nói là phải đăng ký lại thang bảng lương hằng năm, cho mình hỏi hồ sơ đăng ký lại với Phòng Lao động Quận gồm những mẫu ạ? phải giống như lần đâu hay sao ạ? mình cám ơn nhiều
http://webketoan.com/threads/2907355-share-thang-bang-luong-2017/ Bạn tham khảo link này, nộp lại chỉ cần những biểu mẫu như:
1. Bảng quy định tiêu chuẩn chức vụ
2. Công văn gửi Liên đoàn LĐ (gửi VB này trc, nhận kết quả mới nộp hồ sơ TBL cho Phòng LĐ TB XH) để xin giấy xác nhận chưa đủ đk thành lập công đoàn hoặc Ý kiến ban chấp hành công đoàn (trường hợp đã có công đoàn)
3. Công văn giải trình phòng LĐTBXH (3 bản)
4. Hệ thống thang bảng lương (3 bản)
5. Thang bảng lương 2016 (1 bản TBL cũ)

N

NgọcTTC93

Guest
12/4/17
4
0
1
30
Chào anh, chị! Hiện e là nv mới vào làm cty e cũng mới thành lập hồi tháng 10/2016 nhưng tới tháng 1/2017 mới chính thức hoạt động.
Bữa h e đi hỏi để đk sử dụng lao động cũng hiểu chút ít.
Còn về việc nộp hồ sơ thang, bảng lương e chưa hiểu rõ, anh chị có thể chỉ cho e được k? Hoặc có form công văn hay thang lương tham khảo thì cho e xin vs, vì mấy chị tại phòng LĐ chỉ mà khó quá k dám hỏi nhiều:(
Cám ơn rất nhiều ạ!

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Chào anh, chị! Hiện e là nv mới vào làm cty e cũng mới thành lập hồi tháng 10/2016 nhưng tới tháng 1/2017 mới chính thức hoạt động.
Bữa h e đi hỏi để đk sử dụng lao động cũng hiểu chút ít.
Còn về việc nộp hồ sơ thang, bảng lương e chưa hiểu rõ, anh chị có thể chỉ cho e được k? Hoặc có form công văn hay thang lương tham khảo thì cho e xin vs, vì mấy chị tại phòng LĐ chỉ mà khó quá k dám hỏi nhiều:(
Cám ơn rất nhiều ạ!
http://webketoan.com/threads/2907355-share-thang-bang-luong-2017/ Tham khảo link này để làm thang bảng lương nha bạn. Trong này đủ bộ, hok hỉu thì có thể hỏi thêm mình.
Khai trình lao động thì bạn nộp mẫu 05 cho phòng LĐTBXH nơi cty đóng trụ sở kèm công văn giải trình khai trình chậm, cần công văn thì mình gửi cho nè.

N

NgọcTTC93

Guest
12/4/17
4
0
1
30
em có tham khảo và làm thử công văn mà cho e xin công văn của chị nha để rút kinh nghiệm
mail của em nè chị: ngocnguyenn93@gmail.com
Em cám ơn nhiều ạ!

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
em có tham khảo và làm thử công văn mà cho e xin công văn của chị nha để rút kinh nghiệm
mail của em nè chị: ngocnguyenn93@gmail.com
Em cám ơn nhiều ạ!
Cv giải trình + mẫu 05, mẫu 07 (mẫu 05 cho lần đầu, mẫu 07 cho báo cáo 6 tháng đầu năm, 6 tháng cuối năm). E tải file đính kèm về nha

Đính kèm

• KTLĐ.rar
    40.9 KB · Lượt xem: 49
N

NgọcTTC93

Guest
12/4/17
4
0
1
30
Chị ơi, lúc e hỏi bên PLĐTBXH về việc đky thang, bảng lương có nói là làm cái form để cho Liên đoàn LĐ xác nhận thì e làm theo cái Form Công văn liên đoàn hay là công văn trong file chị cho em để xác nhận r mới gửi hồ sơ cho PLĐTBXH vậy chị?
Do em chưa nắm rõ nên mong chỉ dạy ạ!

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Chị ơi, lúc e hỏi bên PLĐTBXH về việc đky thang, bảng lương có nói là làm cái form để cho Liên đoàn LĐ xác nhận thì e làm theo cái Form Công văn liên đoàn hay là công văn trong file chị cho em để xác nhận r mới gửi hồ sơ cho PLĐTBXH vậy chị?
Do em chưa nắm rõ nên mong chỉ dạy ạ!
E vào link này, mục 3 đó http://webketoan.com/threads/2907355-share-thang-bang-luong-2017/

C

Cty Trí Đức

Guest
13/4/17
1
0
1
36
cho mình xin vs, mail mình hanguyen@psmvn.com
Cảm ơn nhiều nha.
Đầu năm 2017 bạn làm là được. Mh thì lm hồ sơ rồi. Đầu tháng 1 mh mới nộp. Nếu cty ko đủ Đk thành lập công đoàn thì bạn gửi công văn yêu cầu xác nhận chưa đủ đk thành lập công đoàn cho Liên đoàn lao động quận huyện nơi cty đóng trụ sở nhé. Cần mẫu thì đưa mail mình gửi cho
Bạn gửi cho mình xin mẫu bảng lương và cv yêu cầu xác nhận chưa đủ đk thành lập công đoàn với. Cảm ơn bạn Thủy BB. Mail mình là: dodactriduc@gmail.com

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
B

Bin Quan

Guest
16/3/17
1
0
1
36
Đầu năm 2017 bạn làm là được. Mh thì lm hồ sơ rồi. Đầu tháng 1 mh mới nộp. Nếu cty ko đủ Đk thành lập công đoàn thì bạn gửi công văn yêu cầu xác nhận chưa đủ đk thành lập công đoàn cho Liên đoàn lao động quận huyện nơi cty đóng trụ sở nhé. Cần mẫu thì đưa mail mình gửi cho
bạn ơi cho mình xin 1 bản nhé. Mail là "tuanhct@gmail.com"

Trần.Lan.612

Trần.Lan.612

Guest
28/2/17
14
0
1
33
Công ty mình thành lập cuối tháng 7/2016 , giờ mình nộp thang bảng lương có đc không mng nhỉ ??

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Công ty mình thành lập cuối tháng 7/2016 , giờ mình nộp thang bảng lương có đc không mng nhỉ ??
Đc nha bạn, nộp kèm công văn giải trình nộp muộn nhé.
Trước khi nộp TBL nhớ khai trình lao động, thành lập công đoàn hoặc xin giấy xác nhận chưa đủ điều kiện thành lập CĐCS nhé.

Trần.Lan.612

Trần.Lan.612

Guest
28/2/17
14
0
1
33
Đc nha bạn, nộp kèm công văn giải trình nộp muộn nhé.
Trước khi nộp TBL nhớ khai trình lao động, thành lập công đoàn hoặc xin giấy xác nhận chưa đủ điều kiện thành lập CĐCS nhé.
bạn có mẫu công văn giải trình không cho mình xin :(

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
bạn có mẫu công văn giải trình không cho mình xin :(
Mình có mẫu cho Khai trình lao động, bạn cũng có thể tham khảo, r sửa lại cho phù hợp là đc nhé, ko khác mấy đâu/

Đính kèm

• CV giải trình.docx
    17.2 KB · Lượt xem: 35

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA