Thời hạn nộp thang bảng lương 2017

• Thread starter huong3003
  • Ngày gửi
T

thuyvi90

Guest
19/6/17
1
0
1
33
quảng trị
Đầu năm 2017 bạn làm là được. Mh thì lm hồ sơ rồi. Đầu tháng 1 mh mới nộp. Nếu cty ko đủ Đk thành lập công đoàn thì bạn gửi công văn yêu cầu xác nhận chưa đủ đk thành lập công đoàn cho Liên đoàn lao động quận huyện nơi cty đóng trụ sở nhé. Cần mẫu thì đưa mail mình gửi cho
bạn cho mình bản vói nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

goitoilagio89

Guest
13/4/13
15
4
3
34
Lạng Sơn
Các bạn ai rành cho mình hỏi
Thang bảng lương mỗi năm phải nộp lại 1 lần nếu đầu năm có điều chỉnh tăng mức lương tối thiểu ạ ?

N

ngố tàu1993

Trung cấp
22/2/16
55
4
8
30
@goitoilagio89 mjnh kugn thắc mắc gioogn p

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Các bạn ai rành cho mình hỏi
Thang bảng lương mỗi năm phải nộp lại 1 lần nếu đầu năm có điều chỉnh tăng mức lương tối thiểu ạ ?
Khi có thay đổi mức lương tối thiểu vùng & thang bảng lương đăng ký trc đó thấp hơn lương tối thiểu thì phải nộp lại

Z

zungcoca

Cao cấp
20/1/11
488
169
43
47
05 Quang Trung, Đà Nẵng
http://webketoan.com/threads/2907355-share-thang-bang-luong-2017/ Bạn tham khảo link này, nộp lại chỉ cần những biểu mẫu như:
1. Bảng quy định tiêu chuẩn chức vụ
2. Công văn gửi Liên đoàn LĐ (gửi VB này trc, nhận kết quả mới nộp hồ sơ TBL cho Phòng LĐ TB XH) để xin giấy xác nhận chưa đủ đk thành lập công đoàn hoặc Ý kiến ban chấp hành công đoàn (trường hợp đã có công đoàn)
3. Công văn giải trình phòng LĐTBXH (3 bản)
4. Hệ thống thang bảng lương (3 bản)
5. Thang bảng lương 2016 (1 bản TBL cũ)

hiện tại không làm đăng ký, khai báo online như bảo hiểm xã hội duoc hả Thủy BB ??? sao cải cách hành chính nhưng vẫn thấy "hành là chính" vậy nhể..

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
hiện tại không làm đăng ký, khai báo online như bảo hiểm xã hội duoc hả Thủy BB ??? sao cải cách hành chính nhưng vẫn thấy "hành là chính" vậy nhể..
Ban thử nộp online xem s.
Theo mình được biết mặc dù có thông báo nộp online nhưng hiện tại vẫn phải nộp trực tiếp.

L

Lương Thu Anh

Guest
9/2/17
1
1
3
29
Bạn ơi, cho mình hỏi chút là: Công ty mình nộp thang bảng lương vào tháng 09/2015 với mức lương tối thiểu vùng 2.750.000 VNĐ
(Đăng ký thang bảng lương theo hệ số; Trong bản đăng ký có ghi là: Mức lương đóng bảo hiểm = hệ số * Mức lương tối thiểu vùng; Nếu sau này có sự thay đổi về tiền lương (mức lương tối thiểu vùng) thì công ty sẽ điều chỉnh theo sự thay đổi đó); hệ số Bậc 1 cho nhân viên là 1.16 và đã nộp đóng bảo hiểm theo đúng hệ số đăng ký thang bảng lương đên hết tháng 05/2016. Nhưng từ tháng 06/2016 bên mình có sự thay đổi kế toán và Hệ số tính nộp đóng bảo hiểm theo mức thấp nhất đối với lao động đã qua đào tạo là 1.07 và điều chỉnh mức đóng BH lên 3.317.000 (Do Lương tối thiểu vùng II tăng 3.100.000). Tháng 01/2017: Lương tối thiểu tăng 3.320.000, Cty mình cũng điều chỉnh tăng mức đóng lên 3.552.400, hệ số đóng BH là 1.07. Tuy nhiên Kết quả đóng bảo hiểm xã hội trả về thì công ty mình vẫn nộp đủ (Chắc là do bên bảo hiểm chỉ căn cứ vào mức mình thay đổi chứ không căn cứ vào hệ số thang bảng lương)
Như vậy thì:
1. Công ty mình đóng bảo hiểm không đúng với thang bảng lương đã đăng ký thì có sao không -> Bây giờ nên giải quyết như thế nào?
2. Cty mình có cần nộp lại thang bảng lương hay không?

kem263

kem263

Cao cấp
27/7/16
227
15
18
31
Mình vẫn chưa nộp thang bảng lương năm 2017 luôn, nếu ko nộp luôn có sao ko ạ?

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
Mình vẫn chưa nộp thang bảng lương năm 2017 luôn, nếu ko nộp luôn có sao ko ạ?
bảng lương trước đó của bạn có thấp hơn lương tối thiểu vùng 2017 ko, nếu cao hơn thì khỏi điều chỉnh khỏi nộp

kem263

kem263

Cao cấp
27/7/16
227
15
18
31
bảng lương trước đó của bạn có thấp hơn lương tối thiểu vùng 2017 ko, nếu cao hơn thì khỏi điều chỉnh khỏi nộp
vì cty mình đổi địa điểm kinh doanh nên chuyển sang quận này chưa có nộp lần nào á, chắc phải làm nộp nhỉ

Á

Ánh Nắng Của Anh

Guest
2/3/17
4
0
1
32
E check mail ha
bạn Thủy ơi, cho mình hỏi chút, bên mình thành lập 2015, hiện tại đang đóng BHXH cho 3 người từ năm 2015 đến giờ, nhưng chưa nộp thang bảng lương, có sao ko bạn?
giờ mình muốn nộp thì thủ tục có phức tap ko? mình cảm ơn!

M

Mai Khuyên TB

Sơ cấp
22/8/17
1
0
1
30
cho em hỏi xíu với ạ: công ty em thành lập cuối năm 2016 nhưng đến nay vẫn chưa nộp thang bảng lương. bây giờ đi hỏi thủ tục nộp nhưng ý sếp muốn để ngày tháng nộp trông các công văn là ngày 01/01/2017 có được không ạ.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
bạn Thủy ơi, cho mình hỏi chút, bên mình thành lập 2015, hiện tại đang đóng BHXH cho 3 người từ năm 2015 đến giờ, nhưng chưa nộp thang bảng lương, có sao ko bạn?
giờ mình muốn nộp thì thủ tục có phức tap ko? mình cảm ơn!
Không sao bạn nhé. Bạn làm công văn giải trình & đăng ký thang bảng lương lần đầu cho DN là được nhé. Lưu ý trước khi nộp TBL thì bạn hoàn tất thủ tục Khai trình lao động lần đầu + xin giấy xác nhận ko đủ điều kiện thành lập công đoàn (hoặc lấy ý kiến ban chấp hành công đoàn nếu có CĐCS bạn nhé)

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
cho em hỏi xíu với ạ: công ty em thành lập cuối năm 2016 nhưng đến nay vẫn chưa nộp thang bảng lương. bây giờ đi hỏi thủ tục nộp nhưng ý sếp muốn để ngày tháng nộp trông các công văn là ngày 01/01/2017 có được không ạ.
Được nhé bn. Đăng ký TBL ngày nào thì sẽ thể hiện ngày đó. Phòng LĐTBXh sẽ hok làm khó vấn đề này đâu bạn nhé

W

weepiedollie

Guest
13/5/11
2
0
1
HCM
Thủy BB said:
http://webketoan.com/threads/2907355-share-thang-bang-luong-2017/ Bạn tham khảo link này, nộp lại chỉ cần những biểu mẫu như:
2. Công văn gửi Liên đoàn LĐ (gửi VB này trc, nhận kết quả mới nộp hồ sơ TBL cho Phòng LĐ TB XH) để xin giấy xác nhận chưa đủ đk thành lập công đoàn hoặc Ý kiến ban chấp hành công đoàn (trường hợp đã có công đoàn)
===========
@Thủy BB ơi, cho mình hỏi, Ý kiến ban chấp hành công đoàn >> cái này có form không bạn Thủy BB ơi, và ý kiến BCH Công Đoàn là ý kiến gì ạ? Mình làm về dịch vụ, mới đi làm nên còn nhiều bỡ ngỡ...

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Thủy BB said:
===========
@Thủy BB ơi, cho mình hỏi, Ý kiến ban chấp hành công đoàn >> cái này có form không bạn Thủy BB ơi, và ý kiến BCH Công Đoàn là ý kiến gì ạ? Mình làm về dịch vụ, mới đi làm nên còn nhiều bỡ ngỡ...
Nếu doanh nghiệp bạn có công đoàn thì cần phải nộp bản ý kiến BCH công đoàn (ý kiến về thang bảng lương).
Mẫu bạn có thể tìm trên google hoặc vào mấy trang Liên đoàn lao động quận để tìm b nhé.

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
Hic, sao mấy cái này BHXH không cung cấp tài liệu phổ cập kiến thức nhỉ? Khả năng truyền tải thông điệp của BHXH chán quá.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA