Hóa đơn sai mà bên bán không chịu trách nhiệm

• Thread starter vpbk
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
P

pavenlv

TƯ VẤN TÀI CHÍNH DOANH NGHIỆP
6/2/15
295
72
28
41
TPHCM
@xuantham Đại tỷ xuân thắm. Một số giải đáp của Đại tỷ ở các bài khác mình còn thấy chả đâu vào đâu, Họ trẻ thì họ sai, đâu cần phải nặng lời, Đại tỷ dù là Moderator nhưng cũng nên lịch sự trong cách giao tiếp chứ. Nếu vui vẻ chửi thề (cái này lâu lâu tôi thấy hài hước tui cũng chửi thề). Nhưng không nên có những lời lẽ đó. Người ta sai, người ta biết lên diễn đàn này tìm một sự trợ giúp, hoặc mình trợ giúp, hoặc mình bỏ qua. Nhưng không nên nói người ta thế.
Ngày trước tôi vào diễn đàn này tôi không bao giờ viết ý kiến của mình, nhưng có một lần có người nói với tôi, nếu vấn đề đó mình biết, mình lại rất hay vào đây học lỏm cao nhân rồi mình lại không chia sẻ lại thì là tham lam ích kỷ, họ nói cũng hợp lý nên từ đó tôi đọc tôi mới bắt đầu ghi ý kiến.
Đây là ý kiến cá nhân nếu có gì làm Đại tỷ không hài lòng mong được lượng thứ.

Yêu đời_Yêu người

Yêu đời_Yêu người

https://dichvuketoanthuetrongoi.com/
8/5/17
48
14
8
Em nói người ta thu hồi hóa đơn cũ và xuất hóa đơn mới cho cty em. Như chị Xuân Thắm chỉ cách hay đó, gửi văn bản cho cơ quan chi cục thuế. Theo anh thì em gửi công văn cho chi cục thuế quản lý trực tiếp doanh nghiệp đó (nếu cùng cơ quan thuế thì cũng hk vấn đề gì). Em làm như vậy doanh nghiệp đó sẽ sợ mà xuất hòa đơn mới cho bên em.

• Like
Reactions: vpbk
V

vpbk

Guest
7/6/15
13
3
3
29
Em cảm ơn lời khuyên của mọi người. Bên kia họ xuất hóa đơn cho bên em rồi.Họ không làm biên bản gì hết, đưa e hóa đơn mới và em trả họ hóa đơn cũ .

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
- Có 1 vấn đề mình hơi khó hiểu đó là công ty thành lập vào T3 mà sửa lại hóa đơn là T2 =>Sao lại có trường hợp phát hành hóa đơn trước khi thành lập công ty được nhỉ?
- Và nếu giờ người ta xuất lại tờ khác và không cần làm biên bản gì thì kệ họ, xem như mình chả liên quan và chả biết gì tờ hóa đơn đó. Và điều quan trọng nhất khi nhận 1 hóa đơn mới là check xem người ta đã phát hành thông báo hóa đơn chưa?

V

vpbk

Guest
7/6/15
13
3
3
29
- Có 1 vấn đề mình hơi khó hiểu đó là công ty thành lập vào T3 mà sửa lại hóa đơn là T2 =>Sao lại có trường hợp phát hành hóa đơn trước khi thành lập công ty được nhỉ?
- Và nếu giờ người ta xuất lại tờ khác và không cần làm biên bản gì thì kệ họ, xem như mình chả liên quan và chả biết gì tờ hóa đơn đó. Và điều quan trọng nhất khi nhận 1 hóa đơn mới là check xem người ta đã phát hành thông báo hóa đơn chưa?
Bên mình là bên mua hàng, lúc mình lấy hóa đơn ghi ngày 28/03 nhưng mấy hôm sau họ sang bên mình sửa thành ngày 14/02 vì bên họ có mấy hóa đơn trống. Mình lại không biết công ty thành lập ngày 01/03 nên mới để họ viết như vậy.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Dạ vâng. Em sẽ cố gắng học hỏi

Chị cho em hỏi một chút. Bên kia họ kê thuế rồi họ không thu hồi hóa đơn được, nếu xuất mới thì họ chịu 2 lần doanh thu nên họ không chịu trách nhiệm cho bên em, có cách nào khác để hợp lí hóa đơn bên em không ạ

Theo thông tư thì không có quy định trường hơp ke khai thuế sai rồi phát hiện sai phải thu hồi lại hoá đơn và lập cái khác thay thế, nhưng thực tế đó là cách phải làm như vậy nên vẫn được thực hiện được.
Bên kia đã kê khai thuế rồi, tức là họ đã kê khai đúng nghãi vụ thuế phát sinh, việc sai này chỉ là hình thức chứng từ nên phần thuế không cần sừa gì ở kê khai. 2 bên chỉ cần làm biên bản thu hồi hoá đơn cũ và ghi hoá đơn mới thay thế là số mấy.... ngày ( trùng với ngày lập biên bản thu hồi). và hoá đơn mới này không cần kê khai doanh thu và thuế GTGT nữa ( doanh thu thuế phát sinh đã kê khai và nộp đúng thười điểm rồi). Vậy là xong.
các bạn kế toán nên hiểu rằng hoá đơn là một thủ tục kiểm soát cảu cơ quan thuế, và cũng là một chứng từ kế toán. Chúng từ kế toán là để ghi nhận nghiệp vụ kinh tế phát sinh. Nghiệp vụ kinh tế phát sinh là lúc mua hàng, bán hàng đã lập hoá đơn và đã ghi nhận doanh thu và thuế phải nộp rồi.
Việc lập hoá đơn thay thế chỉ là háo đơn thay thế, không có nghiệp vụ kinh tế nào phát sinh cả nên không cần ghi sổ sách kế toán gì cả. Bỏ dần cái thói quen suy nghĩ nhìn hình thức bên ngoài mà không nhìn bản chất, phải xem bản chất nghiệp vụ đó là gì để hạch toán chứ đừng có thuộc lòng như máy

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
@xuantham Đại tỷ xuân thắm. Một số giải đáp của Đại tỷ ở các bài khác mình còn thấy chả đâu vào đâu, Họ trẻ thì họ sai, đâu cần phải nặng lời, Đại tỷ dù là Moderator nhưng cũng nên lịch sự trong cách giao tiếp chứ. Nếu vui vẻ chửi thề (cái này lâu lâu tôi thấy hài hước tui cũng chửi thề). Nhưng không nên có những lời lẽ đó. Người ta sai, người ta biết lên diễn đàn này tìm một sự trợ giúp, hoặc mình trợ giúp, hoặc mình bỏ qua. Nhưng không nên nói người ta thế.
Ngày trước tôi vào diễn đàn này tôi không bao giờ viết ý kiến của mình, nhưng có một lần có người nói với tôi, nếu vấn đề đó mình biết, mình lại rất hay vào đây học lỏm cao nhân rồi mình lại không chia sẻ lại thì là tham lam ích kỷ, họ nói cũng hợp lý nên từ đó tôi đọc tôi mới bắt đầu ghi ý kiến.
Đây là ý kiến cá nhân nếu có gì làm Đại tỷ không hài lòng mong được lượng thứ.

Bạn trẻ thân mến! Tôi nói với bạn ấy không phải là một lời nặng lời. mà là một lời khuyên và một cách nói để cho bạn ấy và các bạn khác phải bừng tỉnh. Tôi dạy học viên, tôi dạy nhân viên tôi đều như vậy. Nếu mình sống bằng cái nghề mà mình không tự bảo vệ được mình thì bỏ nghề đi. Đó là một lời nói tuy hơi thô thiển nhưng đó là điều cần thiết phải như vậy. Ở đây chỉ là chút tiền thôi, khi không biết đúng sai đã tự bỏ tiền ra rồi, không biết bảo vệ mình thì không chỉ mất số tiền nhỏ, mà có thể là mất số tiền lớn và còn bị tù tội nữa.
Tôi không ưa những ai chỉ nhìn vào cách nói của người ta mà không tìm hiểu sâu hơn. Khi tôi sử dụng phương pháp nào để trao đổi thì tôi cũng dự kiến trước tình huống và cảm nhận của người đó rồi. Lương tâm tôi nghĩ rằng đó là cách tôi giúp cho bạn ấy thì tôi làm, nếu bạn ấy heiẻu thì tốt, không hiểu cũng không sao, vì ít nhất cho bạn ấy một cái nhận định và suy nghĩ. Tôi nghĩ rằng trong suốt cuộc đời làm nghề kế toán bạn ấy sẽ không bao giờ quên câu : 'nếu mình không sai mà không bảo vệ được mình thì bỏ nghề đi" trong tất cả tình huống có thể là gây bất lợi cho mình.

Cách của tôi có lẻ không giống ai, nhưng tôi là như vậy tôi dạy nhân viên tôi và bản thân tôi cũng làm như vậy: Phải biết bảo vệ nhân viên, phải biết bảo vệ đồng nghiệp, phải biết bảo vệ chính bản thân mình. Và tất cả những gì tôi dạy cho nhân viên ngoài việc hoàn thành công việc còn là phát triển bản thân và bảo vệ chính mình.

Bạn nêu rằng tôi trả lời những câu không đâu vào đâu là sao? Có lẻ bạn cũng không chịu suy nghĩ vì sao tôi hỏi câu đó.
Tôi có một thói quen và đó là một phương pháp giảng dạy trao đổi của tôi. Mỗi câu của tôi thường sẽ là một cách gợi mở và hướng đến một nội dung nào đó. Bạn không thích thì không cần quan tâm, không cần đọc. Tôi không tôn trọng ai thì tôi sẽ không trao đổi. Ai không thích nghe tôi giảng thì tôi sẽ không giảng tiếp. Nếu không hiểu phương pháp của tôi thì tôi cũng không cần giảng để làm gì. Tôi sống đơn giản là muốn làm việc có ích và cùng một công sức nhưng có hiệu quả nhiều thì tôi chuộng.
Nếu bạn trẻ mà những phương pháp tôi mà thấy xúc phạm thì tôi xin lổi sẽ không trao đổi nữa. Bạn không phải là người đầu tiên nghĩ và nói tôi như vậy đâu, thậm chí có người còn chửi tôi thậm tệ nữa kìa. Cũng không biết sao tôi không thay đổi được, tôi cứ nói thẳng như vậy, chỉ có nhân viên viên tôi mới biết hỏi tôi câu :" ủa sao chị kêu em bỏ nghề?". trên diễn đàn này chưa thành viên nào đặt cho tôi một câu hỏi để chấp nhận cách phang của tôi và đó là lý do mà không được chia sẻ nhiều cái đàng sao cái tôi phang.

Dù sao cũng cảm ơn bạn, cảm ơn bạn đã góp phần làm cho tôi nãn thêm trong nổ lực làm sao giúp cho kế toán nâng tầm lên, một trăn trở mà tôi luôn băn khoẳn và buồn khi nhìn ra điểm yếu cảu kế toán. Chỉ cái nội dung yêu cầu viết tiêu đề đúng cũng là một bước để kế toán nâng mình lên rồi.
Tôi thì chẳng thích ai kêu mình bằng đại tỷ mà không hề hiểu một chút gì về con người và phương pháp của tôi nên cũng mong bạn đừng gọi tôi là đại tỷ. Nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn

nguyentuanhiephp

nguyentuanhiephp

Cao cấp
14/3/11
243
86
28
Hải Phòng
@xuantham cách chỉ dẫn của chị Xuân Thắm rất mạnh và thẳng, khiến những người trẻ không vững tâm lý dễ tủi thân và buồn, nhưng có câu thuốc đắng giã tật sự thật mất lòng, là 1 kế toán thuộc thế hệ sau của chị, đã theo dõi chị trên webketoan này và facebook này đã lâu mình hoàn toàn hiểu tính cách chị, rất thẳng thắn và quan điểm của chị nói là quan điểm của 1 người thầy nghiêm khắc, chúng ta không biết thì mới hỏi, chúng ta hỏi có người trả lời ngay, chúng ta rất vui vì có đáp án nhưng mãi mãi chúng ta chỉ biết có 1 thôi, còn cách trả lời của chị Thắm khiến chúng ta phải tư duy .... tư duy thật nhiều và dù đúng hay sai thì nói cái tư duy đó để chị và các thành viên diễn đàn này cùng trao đổi và sửa dần hoàn thiện.
Gọi là chị nhưng chị cũng ngoài 50 rồi, gặp trực tiếp nhiều người phải xưng hô là cô, bác đấy. Mình từng chứng kiến nhiều bạn trẻ có cách cư xử chưa đúng với chị trong cách nói và trách móc theo kiểu rất trẻ con, nhân đây cũng mong các thành viên trong diễn đàn nên biết mình là ai, khi mình là người đặt câu hỏi và nên biết và trân trọng người những người tư vấn cho mình, đừng " qua cầu rút ván ".
Mình nói hơi dài, nhưng mong mọi người hãy biết mình là ai, hiểu người theo chiều sâu hơn là cái trước mắt :)

V

vpbk

Guest
7/6/15
13
3
3
29
@xuantham Chị nói đúng. Em không thể quên câu " nếu mình không sai mà không bảo vệ được mình thì bỏ nghề đi". Chính câu này giúp thức tỉnh em, giúp em hiểu rằng em nên bảo vệ mình khi mình làm đúng. Trước đây trong cuộc sống cũng như công việc, nhiều khi em làm đúng nhưng vẫn nhận lỗi về mình, vẫn phải nhún nhường người sai vì không muốn mọi vấn đề thêm rắc rối. Nhưng giờ thì em nghĩ khác rồi, mình sai thì nhận sai, đúng thì phải bảo vệ cho mình không thì mãi mãi mình sẽ là người bị chèn ép. Cảm ơn chị.

P

pavenlv

TƯ VẤN TÀI CHÍNH DOANH NGHIỆP
6/2/15
295
72
28
41
TPHCM
22t, người ta còn chưa hiểu được người ta đúng hay sai, vì sao đúng, vì sao sai, sai toàn phần hay sai từng phần. Cái chuyện đại tỷ nói với nhân viên của đại tỷ thế nào thì tiểu đệ không quan tâm. Họ tiến bộ ra sao tiểu đệ cũng không quan tâm. Tuy nhiên ở đây đông người, họ thế nào, họ ra sao. Chí phèo cũng vì văn hóa chà đạp của xã hội nên về sống lò gạch.
Ai cũng cần có thời gian để hoàn thiện kỹ năng. Họ hỏi là vì họ chưa hiểu rõ vấn đề. Chỉ trừ khi họ đã hiểu hết cái đúng cái sai, nhưng lại làm ngơ... thì mới đáng chửi. Với tiểu đệ quan điểm đơn giản, nếu thấy không ưa thì không nói, còn nếu họ không muốn nghe cũng không nói. Họ có tinh thần học hỏi người khác, chịu khó tìm hiểu vậy là họ đáng quý rồi.

• Like
Reactions: Đinh thi ngoc Hân
Đinh thi ngoc Hân

Đinh thi ngoc Hân

Guest
9/5/17
5
0
1
30
Ai cũng xuất phát từ ý tốt cả. Lần đầu tiên vào web hỏi và thấy mọi ng thật nhiệt tình

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Bên mình là bên mua hàng, lúc mình lấy hóa đơn ghi ngày 28/03 nhưng mấy hôm sau họ sang bên mình sửa thành ngày 14/02 vì bên họ có mấy hóa đơn trống. Mình lại không biết công ty thành lập ngày 01/03 nên mới để họ viết như vậy.
Mình hiều vấn đề của bạn, và đã đọc kỹ câu hỏi của bạn rồi
Cái mình không hiều là bạn nói cty họ thành lập T3 mà sao họ lại đi sửa hóa đơn vào T2 đó?

V

vpbk

Guest
7/6/15
13
3
3
29
@Kaspersky Họ sửa hóa đơn cho hợp lí bên họ. T mới làm nên k biết công ty thành lập ngày 01/03 , nên để họ điền ngày 14/02

K

ketoanthueATCS

Guest
25/4/17
53
15
8
38
www.ketoanthueatcs.vn
Nhiều khi sai là sai, đúng là đúng mình không cần cố tìm hiểu làm gì, như kiểu biết hnay cướp mai đi tù mà vẫn cướp... chúng ta không bao giờ hiểu được đâu

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
A
@Kaspersky Họ sửa hóa đơn cho hợp lí bên họ. T mới làm nên k biết công ty thành lập ngày 01/03 , nên để họ điền ngày 14/02
À. Là cty bạn thành lập T3 à. Vậy mà mình đọc cứ hiểu là cty họ thành lập T3. Hic

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
22t, người ta còn chưa hiểu được người ta đúng hay sai, vì sao đúng, vì sao sai, sai toàn phần hay sai từng phần. Cái chuyện đại tỷ nói với nhân viên của đại tỷ thế nào thì tiểu đệ không quan tâm. Họ tiến bộ ra sao tiểu đệ cũng không quan tâm. Tuy nhiên ở đây đông người, họ thế nào, họ ra sao. Chí phèo cũng vì văn hóa chà đạp của xã hội nên về sống lò gạch.
Ai cũng cần có thời gian để hoàn thiện kỹ năng. Họ hỏi là vì họ chưa hiểu rõ vấn đề. Chỉ trừ khi họ đã hiểu hết cái đúng cái sai, nhưng lại làm ngơ... thì mới đáng chửi. Với tiểu đệ quan điểm đơn giản, nếu thấy không ưa thì không nói, còn nếu họ không muốn nghe cũng không nói. Họ có tinh thần học hỏi người khác, chịu khó tìm hiểu vậy là họ đáng quý rồi.

Khi không cần quan tâm đến trãi nghiệm của người đi trước thì đừng bao giờ gọi học hoặc nghe điều gì từ người đi trước. Cứ tự học và tự trãi nghiệm, điều đó là lựa chọn của mổi người.
Tôi bắt đầu đi dạy chữ cho người khác từ khi tôi 13 tuổi học lớp 8. và đã đứng trên bục giảng từ năm 19 tuổi, học trò tôi từ đó và đến ngay hiện nay vẫn tôn trọng và học hỏi tôi về cách xử lý về phương pháp giảng dạy và xử lý vấn đề. Tôi xử lý là tôi hướng đến kết quả đạt được, tôi thấy điều gì cần làm và phương pháp cần làm. Phương pháp của tôi là để loại bớt những người có thái độ không phù hợp với phương pháp làm việc của tôi thôi. Tôi không bắt ai theo tôi môt cách miễn cưỡng, và tôi cũng chưa học theo ai làm theo ai mà tôi miễn cưỡng. Nếu theo phương pháp của tôi thì phát triển theo kiểu của tôi có thể làm được, còn không thì không tốn thời gian của tôi và của người đó.
Quan điểm của bạn là một quan điểm tôi không bao giờ chấp nhận. Một lý luận yếu kém. Bạn đem Chí Phèo ra nói, đó chỉ là để tham khảo một khía cạnh tác động xấu của XH thôi, chứ đó không phải là đúng. Tại sao những người khác sống trong thời đó mà họ không ăn vạ như Chí Phèo? Đó là mặt tiêu cực của con người. Tôi thì khác.

Không thế nào chấp nhận một nhân vật, một con người kiếm tiền bằng cách ăn vạ. Bạn có đọc tác phẩm Chí Phèo và phân tích hết tác phẩm Chí Phèo chưa? Và có bao giờ ban phân tích bối cảnh lịch sử của tác phẩm Chí Phèo, có biết nhiều về tác giả Nam Cao chưa? Tôi là dân chuyên toán, nhưng khả năng cảm thụ văn học, và phân tích văn học đủ để lừa một giáo viên dạy văn tôi là giáo viên dạy văn đấy. Tôi học tâm lý cũng kha khá. và tôi cũng là người đã từng nhờ vào sự giúp đở hổ trợ của nhiều người không thân quen trước đó nên tôi hiểu phải sống như thế nào cho người ta thương. Tôi cũng đi làm công, tôi cũng đã từng khóc khi những người tầm thường có người có tiền của có chức vụ gì đó mắng tôi, nhưng chưa có ai đáng đê tôi tôn trọng mà chửi tôi cả.

Khi đi dạy và mãi đến tận giờ tôi cũng mong là những lời tôi nói làm cho ai đó biết tự ái. Biết tự ái nó khác với cái bạn tự ái, cái bạn nói như trên nó sẽ không là tự ái mà là tự ái vặt. Nếu biết tự ái thì tôi mong tất cả mọi người chưa giỏi sẽ tự học hỏi và nâng tầm mình lên. làm cho mình hôm nay giỏi hơn hôm qua, tốt hơn hay hơn hôm qua được mới là tự ái

Tôi là dân công tác phong trào, là người làm việc cộng đồng và tôi hiểu những điều tôi là sẽ có tác dụng gì, và có thể diễn tiến sự việc ra sao. Kể như cái việc bạn phản đối, hay các bạn khác chửi tôi cũng dự kiến trước giải pháp xử lý như là một quy trình.
Ở đây, và ở mọi nơi mọi lúc tôi chỉ muốn chia sẻ những gì mà tôi có thể làm được, những gì tôi nói tôi thừa hiểu nó thẳng đến mức nào, thậm chí tôi cũng hiểu nó đau đến mức nào, nhưng tôi nghĩ đó là cách tốt nhất và ngắn nhất để giúp các bạn trẻ nhìn ra vấn đề và thay đổi phương pháp tốt hơn cho mình, tìm cách nâng mình lên, và ít nhất sau mỗi lần "bị chửi" mà vượt qua cảm giác bị xúc phạm thì đã thấy mình trưởng thành lên một chút.

Cái đầu không biết tư duy đúng thì bao nhiêu tuổi cũng phân biệt được đúng sai đâu.
22 tuổi tôi đã đi dạy học sang năm thứ 4 và đã đứng lớp giảng dạy cho một đội ngũ đồng nghiệp mình về hoạt động cộng đồng rồi. Đừng đem cái tuổi mình không bao nhiêu ra để giải thích cho cái yếu kém; nếu yếu kém thì phải tìm hiểu nguyên nhân, bản chất và khắc phục, phải biết việc gì làm cần thiết và tốt cho mình thì cố gắng làm để sau này không nuối tiếc, chứ đừng vì một sự yếu kém rồi tìm lý do để nuôi dưỡng cái sự yếu kém của mình mãi, và xửng cồ lên khi bị phát hiện ra yếu kém của mình. Học tốt, làm tốt cho bản thân mình, cho gia đình mình là trách nhiệm của một người có tư cách nên chẳng có gì là quí khi học hỏi, khi làm điều đúng cả. Đừng đem so sánh với những chỉ tiêu, nhữung tiêu chuẩn thấp kém rồi tự tôn và ru ngủ mình và ru ngủ người khác.

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: nguyentuanhiephp
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
@xuantham Chị nói đúng. Em không thể quên câu " nếu mình không sai mà không bảo vệ được mình thì bỏ nghề đi". Chính câu này giúp thức tỉnh em, giúp em hiểu rằng em nên bảo vệ mình khi mình làm đúng. Trước đây trong cuộc sống cũng như công việc, nhiều khi em làm đúng nhưng vẫn nhận lỗi về mình, vẫn phải nhún nhường người sai vì không muốn mọi vấn đề thêm rắc rối. Nhưng giờ thì em nghĩ khác rồi, mình sai thì nhận sai, đúng thì phải bảo vệ cho mình không thì mãi mãi mình sẽ là người bị chèn ép. Cảm ơn chị.

Thấy vui khi em nhận ra điều đó. kế toán mình là làm theo luật định, cái gì cũng có nguyên tắc của nó. Để bảo vệ mình thì phải tìm hiểu và học hỏi nghề nghiệp vững vàng, tập thử xử lý tình huống mỗi khi được thấy, được nghe rồi tìm ra đúng, sai và cách xử lý sự việc đó ở các vị trí khác nhau: mình là kế toán, kế toán trưỡng, đứng vào vị trí đối tác, đứng ở vị trí khách hàng, đứng ở vị trị là sếp của người đó, đứng ở vị trí khách hàng ..... để xử lý và coi cái nào thì ok. Lúc đó mới đủ khả năng bảo vệ mình. Bảo vệ mình không có nghãi là phải chống đối mà chỉ nói lập luận đúng sai về trách nhiệm của mỗi bên thôi, và mình chị chấp nhận bồi thường khi mình sai thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA