Hóa đơn cùng ngày > 20 triệu

• Thread starter chudinhxinh
  • Ngày gửi
K

khanhvi16

Guest
7/7/17
3
0
1
35
Mọi Người ơi cho mình hỏi đơn vị làm hàng gia công khi nhập hàng về như ( keo , vải , giấy ) mà chỉ có invoice không có hóa đơn đầu vào mà chỉ có hóa đơn các laoij phí phải nộp vậy khi mình làm gia công mình xuất số hàng đó để làm thì tính như thế nào , hóa đơn gia công viêt như thế nào mình mới tay ngayng chuyển qua nên không hiểu ,mong mọi người giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Anh chị cho em hỏi thêm. cty e có mua hàng của siêu thị. với tổng giá trị 6 hóa đơn (500 triệu). mà xếp e lại thanh toán bằng tiền mặt. giờ những hóa đơn đó không dc khấu trừ thuế. e có phải nhập những HĐ đó vào HTKK không ạh. và những mặt hàng đó e có dc phép xuất hóa đơn bán ra không ạh. cám ơn cả nhà ạh
Được xuất bán.
Loại TNDN, VAT.

• Like
Reactions: le anh dao
ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
@ACC4RUM cho An hỏi chỗ hoá đơn của phần doanh thu gia công rõ hơn là gì được không ạ
Ví dụ: Công ty mình nhận gia công đóng nút áo, giá gia công mỗi áo là 1 nghìn đồng chưa VAT. Bên giao gia công giao cho công ty mình 1.000 áo, khi gia công đóng nút áo xong xuất hàng đã gia công trả lại cho bên giao gia công, hóa đơn ghi 1.000 áo, đơn giá gia công là 1 nghìn 1 áo, tổng số tiền gia công là 1 triệu, VAT 10% là 100 nghìn, tổng giá thanh toán là 1.100 nghìn

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
@ACC4RUM , mình hiểu nhưng mình đang tranh cãi điều mọi người nói là dùng invoice để ghi nhận doanh thu gia công, nhưng invoice trong bộ tờ khai xuất khẩu thì không phải là giá gia công được hưởng, chính vậy vẫn phải dùng hóa đơn giá trị gia tăng để ghi nhận doanh thu. Điều này đúng không bạn?. Mọi người nói có văn bản hợp nhất số 17 là chỉ dùng invoice để ghi nhận doanh thu, nhưng trường hợp này chẳng lẽ lại dùng 2 loại invoice, 1 để dùng cho bộ tờ khai xuất và làm C/O, 1 để ghi nhận doanh thu?
Văn bản quy định về hóa đơn (Nghị định 51, 04; Thông tư 39, 37) đều không có quy định gì về invoice, người xuất khẩu hàng háo có thể lập và cũng có thể không cần phải lập invoice, vậy sao mà dùng làm căn cứ ghi nhận doanh thu được??? văn bản hợp nhất số 17 là thi hành Luật giá mà?

H

hoan80

Guest
20/5/10
16
0
1
Hung Yen
Văn bản quy định về hóa đơn (Nghị định 51, 04; Thông tư 39, 37) đều không có quy định gì về invoice, người xuất khẩu hàng háo có thể lập và cũng có thể không cần phải lập invoice, vậy sao mà dùng làm căn cứ ghi nhận doanh thu được??? văn bản hợp nhất số 17 là thi hành Luật giá mà?
@ACC4RUM, https://thuvienphapluat.vn/van-ban/...hoa-don-ban-hang-cung-ung-dich-vu-282040.aspx văn bản này bạn ơi, cho mình hỏi như vậy là mình phải dùng hóa đơn GTGT?. Cảm ơn bạn nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA